-->

ผู้เขียน หัวข้อ: วิญญาญสยองริม ชายหาด  (อ่าน 729 ครั้ง)

batman

• บุคคลทั่วไป
วิญญาญสยองริม ชายหาด
« เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008, 02:00:21 »

1 เมื่อเดือนที่แล้วผมและแฟนไปเที่ยวชายทะเลฝั่งตะวันออกกัน และได้ไปพักที่บังกะโลแห่งหนึ่ง บรรยากาศรอบๆ บังกะโลนั้นเงียบสงบอยู่ติดชายหาด เราสองคนเดินดูรอบๆ เมื่อได้หลังที่ถูกใจก็เข้าไปพักทันที บังกะโลที่เราเลือกจะใกล้ทะเลมากกว่าหลังอื่น เปิดหน้าต่างออกไปวิวก็สวย หลังจากจัดกระเป๋า ยืดเส้นยืดสายเรียบร้อยเราก็ไปเที่ยวในตลาดซื้อของ เดินเล่นชายหาด เล่นน้ำทะเลทั้งวัน

จนกระทั่งถึงตอนกลางคืน!

ตอนนั้น 2 ทุ่มเศษ ผมอาบน้ำอยู่ ส่วนแฟนนั่งเล่นชมวิวทะเลตรงระเบียง พอผมอาบเสร็จก็เดินคว้าเครื่องดื่มในตู้เย็นจะเอาออกไปให้เธอด้วย

เดินไปถึงตรงระเบียง แฟนผมนั่งก้มหน้าอยู่ ท่าทางซึมๆ ผมก็ยื่นน้ำผลไม้ให้เธอแล้วถามว่าเป็นอะไรไม่สบายเหรอ?

เอ๊ะ! เธอก็ยังนิ่งอยู่ตามเดิม ไม่ได้เอามือมารับน้ำที่ผมยื่นให้....แถมยังไม่ยอมเงยหน้ามองผมด้วยซ้ำไป

ตอนนั้นก็เริ่มแปลกๆ เพราะแฟนผมนั่งก้มหน้านานมาก แล้วเธอก็ไม่เคยล้อเล่นกับผมแบบนี้มาก่อนเลย ถามอะไรก็ไม่ยอมตอบ พอเวลาผ่านไปครู่หนึ่ง เธอค่อยๆ เงยหน้าขึ้นมา....สังเกตหน้าเธอดูเศร้ามาก น้ำตาไหลอาบแก้ม ผมก็ตกใจกลัวจะเกิดเรื่องอะไรไม่ดี เลยเขย่าตัวเธอแรงๆ แล้วถามว่าเกิดอะไรขึ้น?

เธอลุกขึ้นยืนแล้วเดินลงไปที่ชายหาด ผมก็เดินตามไป ปากยังถามไม่หยุดว่าเกิดอะไรขึ้นๆ แต่ก็ยังไม่ได้รับคำตอบตามเคย ขณะนั้นพระจันทร์สวยมาก สุกสว่าง ทอแสงขาวนวล เลยมองอะไรเห็นชัดพอสมควร แฟนผมเดินไปหยุดในทะเลเลยครับ ระดับน้ำถึงเอว ตอนนั้นผมชักอารมณ์เสียแล้ว คือคิดว่าเธอเล่นบ้าๆ อะไรเนี่ย? ผมอาบน้ำแล้วด้วย เรียกให้ขึ้นก็ไม่ยอมขึ้น เลยต้องตามลงทะเลมา

จู่ๆ เธอหันขวับมามองแล้วพูดเสียงเย็นเฉียบเข้าไปถึงหัวใจว่า

ฉันตายตรงนี้..

ผมผงะหน้า ยอมรับว่างงมากครับ เริ่มกลัวด้วย ในทะเลหนาวก็หนาว เลยฉุดมือแฟนผมจะเดินขึ้นชายหาด บ่นพึมพำอย่างหัวเสียว่าเธอเล่นบ้าบอคอแตกอะไรเนี่ย...

แฟนผมสะบัดมือแรงมาก แล้วถอยไปตรงจุดที่เธอยืนตะกี้ ผมก็เดินกลับไปจะฉุดขึ้นมาอีก เธอค่อยๆ เอียงคอพร้อมชี้นิ้วลงไปในทะเล ฉันตายที่นี่! ตรงนี้...Ž

พูดจบแฟนผมก็ร้องกรี๊ดสุดเสียงแล้วเป็นลมลงไปเลย น้ำทะเลสาดกระจาย ผมรีบใจหายวูบ กระโจนเข้าไปประคองเธอไว้แล้วอุ้มเธอขึ้นมาบนบังกะโล

ผมเองก็กลัวมากครับ รู้ทันทีว่าเมื่อกี้เธอโดนผีเข้าแน่ๆ รีบถอดสร้อยพระสวมคอให้แฟนทันใด กลัววิญญาณเมื่อกี้จะมาเข้าสิงเธออีก แล้วผมก็โทร.ไปหาพนักงานให้เค้ามาช่วยดูแล พอพวกพนักงานมาถึงก็หน้าเสีย มองตากันเลิ่กลั่กจนน่าผิดสังเกต ยิ่งผมเล่าเหตุการณ์ให้ฟังพวกเค้ายิ่งดูลนๆ หวาดๆ มากขึ้น บางคนถึงกับยกมือท่วมหัวแล้วไหว้ไปทางทะเลทันที!

ไม่นานนักแฟนผมก็สะลึมสะลือตื่นขึ้นมา ท่าทางเธอเพลียมาก จำได้แค่ว่านั่งเล่นอยู่ตรงระเบียง รอผมอาบน้ำแล้วอยู่ๆ ก็เห็นผู้หญิงใส่ชุดขาวยืนอยู่ตรงชายหาด จ้องตาเขม็ง...แล้วเธอก็วูบไปเลย

สอบถามทางเจ้าของบังกะโลเค้าก็บอกว่าตรงนั้นเคยมีผู้หญิงเสียชีวิตอยู่ ด้วยสาเหตุอะไรไม่ทราบแน่ชัด คนแถวนี้รู้กันหมด มักจะมีชาวประมงเห็นผู้หญิงผมยาวแต่งชุดขาวเดินไปมาตรงชายหาดตอนดึกๆ หรือไม่ก็เห็นมานั่งร้องไห้ในทุกคืนวันพระ

ผมกับแฟนฟังแล้วขนลุกเกรียว...ชาวาบไปหมดทั้งตัว คืนนั้นเลยไม่ได้หลับได้นอน ตอนเช้าก็แวะไปทำบุญให้เธอที่วัดในเมืองแล้วรีบบึ่งกลับกรุงเทพฯ ทันใด

ทุกวันนี้นึกถึงภาพสยองคืนนั้นทีไร ขนหัวลุกทุกทีเลยครับ!

cmman573

Re: วิญญาญสยองริม ชายหาด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008, 10:06:31 »

บรื้อๆๆๆ ghjk โดนเข้าสิงแบบนี้ นึกภาพออกเลย จ้องตาเข็มงแล้วหมดสติ

pass07

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008, 10:31:28 »

ต้องพกเข็มทิศ ไปด้วย เดี๋ยวจะหาทางกลับไม่เจอ  ghjk ghjk

cmman573

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008, 13:01:08 »

กร๊ากๆๆๆ มุขท่านโดนใจผมเจงๆๆๆ อ่ะท่าน  pass07

notear

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2008, 17:34:34 »

ถึงกับโดนผีเข้า ghjk

Lostman133

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 กันยายน 2008, 02:57:17 »

uiuกลัวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

pulohid

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2008, 13:08:51 »

จ ไหน ครับ
ไม่กล้าไปไล่จับปูลมเลย ghjk

mint555

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2008, 10:35:14 »

ตื่นเต้นๆ ghjk

ZOIDS

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2008, 06:19:43 »

อ่านไปสองเรื่องวันนี้เริ่มกลัวแระ

พอดีกว่า  sicz uyt