-->

ผู้เขียน หัวข้อ: " เตือนภัยและตามหาช่างเหล็กเบี้ยวงานครับ "  (อ่าน 1926 ครั้ง)

skaberian

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

พอดีผมได้ว่าจ้างช่างเหล็กให้ทำโครงเหล็กจำนวนหนึ่ง และ ช่างเบิกค่ามัดจำ 60% อีกทั้งยังกำหนดวันรับงานเรียบร้อย พอใกล้ถึงวันกำหนดส่งมอบงาน ผมโทรเช็คความเรียบร้อย กลับทิ้งงานผมโดยที่ยังไม่ได้เริ่มทำ โดยอ้างเหตุผลต่างๆที่ไม่น่าเชื่อถือสารพัด และจะเกณฑ์คนมาช่วยทำให้ทันกำหนดแน่ๆ ให้ผมใจเย็นๆ(ไม่น่าเชื่อถือเนื่องจากเช้าอ้างอีกอย่าง เย็นอ้างอีกอย่าง) และ กำหนดส่งมอบงานทั้งหมดคือวันที่ 15 (ผลัดผ่อนให้สุดๆ) กลับเบี้ยวงานทั้งๆที่นัดเวลาผมมาแล้ว พอเลยเวลานัด ผมได้โทรไป ช่างคนนี้กลับบอกว่าไม่ว่างมาส่งงานเพราะตอนนี้กินเหล้าอยู่กับเพื่อนที่หางดง อีกทั้งยังโวยวายใส่ผมแบบไม่พอใจและบอกกับผมว่า ถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องมาจ้าง กูไม่ทำแล้ว แล้วก็ตัดสายผมทิ้ง โดยตั้งแต่ตอนนั้นจนถึงตอนนี้ ผมพยายามติดต่อไปเค้าก็ไม่รับและไม่มีการติดต่อกลับใดใดทั้งนั้น ........  ทำให้ตอนนี้ ผมสูญเสียทั้งงาน และเงินไปจำนวนหนึ่ง เดือดร้อนมาก

" เลยรบกวนว่าพี่ๆคนใดที่พอจะรู้จักหนทางติดต่อ ช่างเหล็กชื่อ นง ... บ้านอยู่สันป่าตอง และวิ่งงานแถบ จอมทอง ด้วย ... ขับกระบะฟอร์ด สี น้ำเงินสด ออกฟ้าๆ หมายเลขทะเบียน (จดไว้ในโทรศัพท์แต่เสียอยู่) อายุประมาณ 30 ปลายๆ ถึง 40 กว่าๆ ลักษณะผิวเข้ม ผมสั้น รูปร่างไม่ผอม "

ปล.  คราวนี้ผมพลาดจริงๆครับ พลาดเคียงคู่กับโง่ในเรื่องง่ายๆ

ขอบคุณมากๆครับ

ycom2004

• เด็กหัดเสียว
  • **
Re: " เตือนภัยและตามหาช่างเหล็กเบี้ยวงานครับ "
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2012, 14:49:40 »

เห็นใจครับ ขอบคุณครับ จะได้ระวังตัว

juliusxii

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00
Re: " เตือนภัยและตามหาช่างเหล็กเบี้ยวงานครับ "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2012, 14:55:54 »

สัญญามีไม๊ครับ หรือใบเสร็จ ใบจ่ายเงิน ฟ้องศาลแม่มเลยคนแบบนี้  roister roister