-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แหะๆๆ มาวิจารณ์เพลงโด้หน่อยเร็ววว  (อ่าน 1771 ครั้ง)

roonaldo

• บุคคลทั่วไป

ร่วมกันทำครับกับเพื่อนๆๆ
ในชื่อกลุ่ม

crossover !!

เอาเนื้อหาในพระคัมภีร์มาแต่งครับบ

ไมได้เปลี่ยนคำเลย

แต่ใส่ทำนองใหม่

2โครินธ์ [4:16] เหตุฉะนั้นเราจึงไม่ย่อท้อ ถึงแม้ว่ากายภายนอกของเรากำลังท­รุดโทรมไป แต่จิตใจภายในนั้นก็ยังคงจำเริญ­ขึ้นใหม่ทุกวัน

2 โครินธ์ [4:17] เพราะว่าการทุกข์ยากเล็กๆน้อยๆข­องเรา ซึ่งเรารับอยู่ประเดี๋ยวเดียวนั­้น จะทำให้เรามีศักดิ์ศรีถาวรมากหา­ที่เปรียบมิได้

2 โครินธ์ [4:18] เพราะว่าเราไม่ได้เห็นแก่สิ่งขอ­งที่เรามองเห็นอยู่ แต่เห็นแก่สิ่งของที่มองไม่เห็น เพราะว่าสิ่งของซึ่งมองเห็นอยู่­นั้นเป็นของไม่ยั่งยืน แต่สิ่งซึ่งมองไม่เห็นนั้นก็ถาว­รนิรันดร์

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=REkt_eKtatg&feature=player_embedded#![/youtube]

golfmanu00

Re: แหะๆๆ มาวิจารณ์เพลงโด้หน่อยเร็ววว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 15:56:47 »

ฟังแล้วรู้สึก  สดใสนะครับ    ตามประสาคนไม่มีความรู้ด้านดนตรั

คนร้องน่ารักเนอะ   ;khhg

0859386264

Re: แหะๆๆ มาวิจารณ์เพลงโด้หน่อยเร็ววว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 16:01:05 »

ตอบตรง ๆ เลย คนร้องน่ารัก ครับ 09876

Keijikung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 16:12:21 »

ชอบเพลงประมาณนี้ ฟังสบายๆ

chocokizz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 18:50:40 »

เพลงน่ารักมากค่ะพี่โด้

เสียงน่ารักคนร้องน่ารัก เพลงน่ารัก

ฟังแล้วสดใสดีมากๆ

คนฟังก้อน่ารัก  เขิน

Yasito

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 18:59:56 »

คนร้องน่ารักจริงๆ ค่ะ

เขิน

cmuPuza

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 20:14:20 »

fhgj  ของเอาไปแชร์ในfbนะค่ะ

zero_1

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 20:23:22 »

ทำนองลงตัวดีมากเลย ฟังแล้วสบายๆ อาจจะเป็นเพราะเสียงร้องของน้องเค้าเป้นเอกลักษณ์ด้วยแหล่ะ รวมๆแล้ว เพลงนี้น่าฟังดีคับ  เดด

p_nuin

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 21:10:17 »

ฝีมือจริงๆน้อง ;kljj

suksao

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 23:01:13 »

คนอื่นเป็นเหมือนผมเปล่าหว่า

เสียงนักร้องอ่ะมันจี๊ด ๆ เกินไป เสียงเขาฟังครั้งแรกแล้วผมนึกถึง ลุล่า รวมทั้งจังหวะการร้องด้วยอ่ะคล้ายลุล่า

แต่ฟังไปสัก 1 นาที เริ่มฟังไม่ได้อ่ะ เสียงมันกรีดแบบแทง ๆ หู ยังไม่ไม่รู้อ่ะ

หรือผมหูเพี้ยนไป

chocokizz

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 09:57:14 »

คนอื่นเป็นเหมือนผมเปล่าหว่า

เสียงนักร้องอ่ะมันจี๊ด ๆ เกินไป เสียงเขาฟังครั้งแรกแล้วผมนึกถึง ลุล่า รวมทั้งจังหวะการร้องด้วยอ่ะคล้ายลุล่า

แต่ฟังไปสัก 1 นาที เริ่มฟังไม่ได้อ่ะ เสียงมันกรีดแบบแทง ๆ หู ยังไม่ไม่รู้อ่ะ

หรือผมหูเพี้ยนไป

หนูว่าน้ำเสียงเค้าคล้ายขนมจีนมากกว่า

noikasu

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 17:04:42 »

เพราะ...ดี ;kljj

bankxl

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 23:14:52 »

น่ารักครับ แต่ท่อน hook มันยังไม่ค่อยเด่นนะครับ

KopkE

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 มกราคม 2011, 01:49:38 »

คนร้องน่ารัก เพลงก็ดีครับ

pongz pongz pongz pongz
 hgjhg hgjhg hgjhg hgjhg

roonaldo

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 มกราคม 2011, 21:01:10 »

พอดีเพลงนี้ถูกบังคับด้วยเนื้อท่เปลี่ยนไม่ได้ ดุ้นๆๆจาก พระคัมภีร์เลยด้วยอะครับทำให้น้องเค้าต้องร้อง ให้ลงคำให้มากที่สุดด อิอิ

ขอบคุณทุกฟามเหนนครับบ

Makettingmanager

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 มกราคม 2011, 15:48:19 »

ดูแล้วสดชื่อครับขอบคุณสำหรับวันเครียดๆ dsgjsd

lumka

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 10:36:20 »

อ่านะดูแล้ว เหมือนดูเอ็มวีต่างประเทศเลย วู้ เจ๋งเป็นบ้าเลยท่าน hgjhg hgjhg hgjhg

lonely boy

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 22:39:28 »

เพลง เเนวไหน อ่ะ คับ pop หรา

เพราะเนอะ โดยส่วนตัวไม่มีความรู้เรื่องเพลงนะคับ เเต่ก็ฟังเพลงเเระดูเอ็มวีมาเยอะเหมือนกัน
ทําออกมาอย่างนี้กะถือว่าเจ๋งคราฟ

เเต่ส่วนตัว ผม ว่า mv  เน้น ผู้หญิงคนร้องมากเกิน ไป อ่ะ  ทั้ง เอมวี มีเเต่ผู้หญิงกับ พร๊อบ

ทําให้ ทั้ง เอ็มวี ผู้หญิงคนนี้โดนมุ่งเป้า ไปมากกว่าเนื้อเพลง โดย อัติโนมัติ

น่าจะเพิ่มสิ่งที่น่าสน ใจ ไป อีก ท่อน ที่มี เด็กร้อง น่าจะ หาเด็กผู้หญิงน่ารักน่ารักสักคน มา กระโดด โลด เต้น  ยิ้มไปกับคนร้อง อย่า ง อย่างมีความสุข ทั้งสองจะดูน่ารักขึ้นมาก

ตัวเอ็มวีนี่สื่อให้เห็นอะไรอ่ะคับ ผมดูเเล้ว คิดได้เเค่ว่าสื่อให้เห็นคนร้องน่ารัก ดี เเละก็mvดูใส เพลงฟัง สบาย

ถ้าเป็นผมทําเพลงสไต นี้  ผมจะ ไม่ โฟกัส ผ้หญิง ที่น่ารัก เพียงอย่างเดียว เเระกะไม่ดําเนินเนื้อเรื่อง สไตนี้ เเต่กะเเล้วไอเดีย คนคราฟ เเต่ โรเคชั่น กับ

ภาพ ภ่ายออกมาสวยดีคับ ขอชม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 23:09:50 โดย lonely boy »

Zeroza

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 16:19:24 »

เพลง เพราะ ดี ครัฟฟฟ  ;kljj