-->

ผู้เขียน หัวข้อ: :: สอบถามหน่อย เกี่ยวกับ หนังไทยสมัยนี้ ::  (อ่าน 892 ครั้ง)

Keijikung

• บุคคลทั่วไป

ผมเคยสงสัยนะครับว่า

หนังไทยสมัยนี้ ถ้า ไม่มี น้าค่อม  โก๊ะตี๋ และ ตุ๊กกี้  3 คนนี้ มันจะทำให้ หนังสนุกไหม

เพราะว่าหลังๆมานี้ ดูเรื่องๆไหนๆ ก้อมี ไม่ 2 ก้อ 3 คน เล่น ไม่ใช่ว่าไม่ตลกนะครับ แต่เริ่มเบื่อละ

ใครเป็นเหมือนผมไหม

chocokizz

Re: :: สอบถามหน่อย เกี่ยวกับ หนังไทยสมัยนี้ ::
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มกราคม 2011, 12:09:05 »

ไม่ถึงกับเบื่อ แค่เกือบๆจะเบื่อ

มันจะอารมณ์คล้ายๆช่วงก่อนๆที่ดูละครช่อง7ทีไรเห็นหน้าแพนเค้กตลอด

แต่ก็พยายามทำความเข้าใจค่ะ ว่าเป็นช่วงขาขึ้นของเค้า

ตลกมั้ย ตลกค่ะอย่างที่พี่เคว่า เพราะจังหวะการรับส่งมุขกำลังเข้าที่เข้าทาง

แล้วผลงานเค้าออกมาดี เล่นแล้วขำ คนดูชอบ

คนไทยชอบดูอะไรฮาตื้นๆอยู่แล้ว เพราะจะให้เล่นมุขลึกเหมือนมุขอะไรเอ่ยของน้าเน็กในnaked4

มันจะลึกจนบางคนตลกไม่ทันอะไรอย่างงี้อะค่ะ

ถามว่าถ้าไม่3คนนี้หนังจะสนุกมั้ย

ถ้าถามนะ ไม่มีก็สนุกค่ะ เพราะอย่างหลุด4หลุดตอนฮูอากงไม่มี3คนนี้ก็สนุกค่ะ

อีกอย่าง3คนนี้เป็นดาราตลกในสังกัดค่ายหนังที่เรียกได้ว่าทำหนังแนวตลกเยอะขยันทำทำบ่อย

ถ้าเกิดสามคนนี้ไปอยู่กับ จีทีเอช หรือว่าฟีโนมีนา เราคงไม่เบื่อหน้าเค้าอ่ะค่ะ เพราะเค้าไม่ได้ทำตลกอย่างเดียว

cmuPuza

Re: :: สอบถามหน่อย เกี่ยวกับ หนังไทยสมัยนี้ ::
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 มกราคม 2011, 12:30:54 »

piuyty piuyty
ยังไม่ทันเบื่อ  เพราะไม่ค่อยได้ดูเลยยย

roonaldo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 มกราคม 2011, 15:24:35 »

ไม่นะครับผมดูหนังอย่างแรกที่สนใจคือ บทมันเนื่อเรื่องของมันน
หนังไทยอันดับ 1 ของปีที่แล้วอย่าง กวนมึนโฮ ก้อไม่มี หรือหนังดีดีอย่าง ใครในห้องก้อไม่มี

หรืออะไรอีกละ เยอะมากๆๆๆ

Makettingmanager

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 มกราคม 2011, 15:45:20 »

เป็นค่านิยมไปแล้วที่เลือกดาราตลกที่อยู่ในช่วงพีคในการแสดงมาแสดง แต่ถ้าเอาลงบ่อยๆก็มีผลเสียคือคนดูเบื่อ

Phate

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 00:01:28 »

สำหรับผม
เนื้อเรื่องดี
ตีบทแตก
ผมก็ get และ โอเคแล้วครับ  hgjhg
เช่นตุ๊กกี้ ที่แสดงเป็นครู ก็ให้อารมณ์ ครู๊ ครู  พอแสดงเป็น นศ. สาว  ก็ให้ความรู้สึกไม่แก่เลยสักนิด  ตีบทแตกกระจายแบบนี้ คนดูไม่รู้สึกว่าเป็นคนเดียวกัน  pongz