-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมชาวนิมมานเหมินทร์ จังหวัดเชียงใหม่ รวมตัวยื่นหนังสือคัดค้านการขยายถนน  (อ่าน 1736 ครั้ง)

etatae333

• Administrator
  • เทพเจ้าราตรี
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +9/-0
    • cmxseed

ชมรมชาวนิมมานเหมินทร์ จังหวัดเชียงใหม่ รวมตัวยื่นหนังสือคัดค้านการขยายถนน

ชมรมชาวนิมมานเหมินทร์ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ นำโดยนายอุดม สุริยเดช รวมตัวยื่นหนังสือ
ต่อนายวสวัตติ์ ประภัสสร ผู้อำนวยการแขวงการทางเชียงใหม่ที่ 2 ขอให้ระงับการขยายถนนและขอให้
คืนถนนนิมมานเหมินท์กลับสู่การดูแลของเทศบาลนครเชียงใหม่

ทั้งนี้ตามที่แขวงการทางเชียงใหม่ที่ 2 มีโครงการที่จะปรับปรุงขยายผิวจราจรบริเวณทางแยกรินคำ
และทางแยกสาธารณสุข มีการเวนคืนที่ดินและรื้อถอนอาคารบนถนนสุเทพไปแล้วเพื่อทำสี่แยก
และในอนาคตจะตัดถนนเพิ่มบริเวณกองบิน 41 เพื่อเชื่อมโยงให้ถนนนิมมานเหมินทร์เป็นส่วนหนึ่ง
ของวงแหวนรอบในหรือซุปเปอร์ไฮเวย์-มหิดล ชาวนิมมานเหมินทร์เห็นว่าขัดกับการออกแบบถนน
ในเมืองที่ดี โดยเห็นว่าย่านดังกล่าวเป็นการใช้ที่ดินแบบผสม เป็นย่านที่อยู่อาศัยและย่านการค้า
มีวัดและสถานที่สำคัญกระจายอยู่ในพื้นที่

การที่จะให้ถนนที่รถผ่านด้วยความเร็วสูงไม่น่าจะเหมาะสม ก่อให้เกิดอันตรายต่อประชาชนและนักท่องเที่ยว
อีกทั้งฝุ่นควันจากการจราจรจะส่งผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อมและสุขภาพประชาชน โดยขอให้ระงับโครงการ
ดังกล่าวและขอให้ถนนนิมมานเหมินท์กลับมาอยู่ในความดูแลของเทศบาลนครเชียใหม่ดังเดิม
เพื่อการดูแลอย่างครบวงจร

ผู้อำนวยการแขวงการทางเชียงใหม่ที่ 2 ได้รับเรื่องดังกล่าวและจะนำเสนอผู้บังคับบัญชาต่อไป
โดยกล่าวว่า กรมทางหลวงเล็งเห็นปัญหาของประชาชน ทั้งนี้ย่านนิมมานเหมินทร์เป็นย่านชุมชนการค้า
ที่กำลังเติบโต ขณะนี้มีการเวนคืนที่ดินเพื่อขยายถนนรองรับการจราจรที่แออัด ส่งผลกระทบต่อเขตเมือง
ในพื้นที่อื่น หากไม่จัดระบบจราจรก็จะมีผลกระทบระยะยาว อย่างไรก็ตาม จะรับฟังความคิดเห็นประชาชนด้วย
หลังจากยื่นหนังสือเสร็จชมรมชาวนิมานเหมินท์ได้เดินทางต่อไปยื่นหนังสือถึงนายกเทศมนตรีนครเชียงใหม่
เพื่อขอให้รับถนนนิมมานเหมินท์มาอยู่ในความดูแลของเทศบาลนครเชียงใหม่ด้วย
นวดกระปู๋ นวดกระปู๋เชียงใหม่ นวดกระษัย ไซด์ไลน์ Sideline นวดน้ำมัน นวดอโรมา นวดแผนโบราณ อาบอบนวด ออน การบ้าน เรื่องเสียว ลายแทง หนังโป๊ AV เชียงใหม่

แดน

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

mzpro

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: th

นี่ถ้าใช้ 4 เลนเต็ม ๆ ก็ไม่น่าจะมีปัญหารถติดเท่าไหร่   พี่เล่นจอดรถกัน ข้างละ 1 เลน เหลือวิ่งแค่ 2 เลน  ติดรถรอเลี้ยวเข้าซอยอีก  ติด จราจรหลับในป้อม แยกรินคำอีก ติดยาวครับ ไม่จบ ไม่อยากนึกสภาพมี ห้างโผล่มาอีก 2-3 ห้างแถวแยก รินคำอีก  ตาย ๆ  ouiy ouiy

surnite

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ผมว่า แทนที่จะขยายถนน
ควรไปจัดระบบขนส่งมวลชนให้ดีก่อนครับ  roister
( ค.ห. ส่วนตัวครับผม )

don

• กรรมการเวป
  • แตกหนุ่ม
  • *

wqจอดยาก โดนล็อกล้ออีก รถติดเรื่องปรกติ eta30

AbrahamLincoln

• เด็กหัดแอ่ว
  • *

พัฒนาระบบขนส่งมวลชนเถอะครับ เกรงใจรถแดง คนก็ใช้รถส่วนตัว รถก็ติด

don

• กรรมการเวป
  • แตกหนุ่ม
  • *

พัฒนาระบบขนส่งมวลชนเถอะครับ เกรงใจรถแดง คนก็ใช้รถส่วนตัว รถก็ติด
  รถแดงที่สุดอะ piuyty piuyty

MasterPiece

• *

ผมว่า แทนที่จะขยายถนน
ควรไปจัดระบบขนส่งมวลชนให้ดีก่อนครับ  roister
( ค.ห. ส่วนตัวครับผม )
เห็นด้วยครับ

sabaho168

• *

ขยายถนน แต่ดันไปสดุด เท้านักลงทุน ก้อยังเงี่ย 

เปลี่ยนเป็นห้ามจอด ทั้งสองฝั่งตลอดแนว ทั้งวันทั้งคืนเลยจะดีกว่า

ให้ตำีรวจมาล็อกล้อให้ หมด จอดอยู่ได้ ข้างถนน รถก็ติด เซง

Toolbox

• แอบจิต
  • **

ผมว่าจะขยายก็คงต้องทำตอนนี้ละคับ ปล่อยไว้นานกว่านี้ที่ก็แพงขึ้น คนแถวนั้นยิ่งช้ำใจมากขึ้น รถติิดก็มากขึ้น แต่น่าจะมีการชดเชยที่สมเหตุสมผลมาช่วยคนที่โดนเวนคืนด้วยก็ดี