-->

ผู้เขียน หัวข้อ: Review ที่สุด งานแสดงเทคโนโลยีการพิมพ์ การบรรจุภัณฑ์และอุปกรการพิมพ์ ครั่งที่ 2  (อ่าน 1019 ครั้ง)

cmxseed

• Administrator
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

พอดีช่วงอาทิตย์นี้มีโอกาสได้เข้า กทม. เลยถือโอกาสแวะไปงานเกี่ยวกับ
เทคโนโลยีการการพิมพ์ งานนี้น่าจะเป็นงานที่ใหญ่อันดับต้นๆ ของประเทศเลยนะครับ
ใครคิดจะทำธุรกิจประเภทนี้ ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวง งานจัดขึ้นที่ hall 4 อิมแพค
เมืองทองธานี วันที่ 27-30 มีนาคม 2557 

ขั้นแรกมาลงทะเบียนก่อนเข้างานกันนะครับ ถ้ามีนามบัตร ก็แลกได้เลยครับที่เคาท์เตอร์

โซนแรกๆจะเป็นอุปกรณ์เครื่องเขียน และกระดาษสำหรับเครื่องพิมพ์ต่างๆครับ

งานนี้มีเครื่องพิมพ์อิงค์เจ็ด มามากมายหลายที่ ถูกจนไม่น่าจะเชื่อ
จากเมื่อก่อนหลักล้าน ตอนนี้เหลือไม่ถึงสามแสนก็มี

eta03

บูธนี้เขาจะขายเครื่องตัดเลเซอร์ แถมเปิดหนังให้ดูหนังฟรีด้วย สงสัยกลัวคนเฝ้าบูธเหงา อิอิ

บูธที่มาขายอุปกรณ์ที่เกี่ยวข้องกับการพิมพ์ก็มากันเพียบเลย ไม่ว่าจะเป็นพวกป้ายไฟ ตราไก่

เครื่องตัดสติเกอร์ เครื่องใหญ่ก็มีนะโคตรถูกเลยครับ หมื่นต้นๆเอง (จำได้ว่าเมื่อก่อนแพงกว่านี้เยอะ)

ใครจะเปิดร้านถ่ายเอกสารงานนี้เขาก็มีบูธครับ เพียบเลย

เครื่องตัด แกะสลัก ไม้ก็มีครับใครอยากได้งานป้ายหรูๆแบบนี้ น่าหามาใช้กันนะครับ
pongz

มีพวกเก้าอี้มาขายด้วยไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับการพิมพ์ตรงไหน  หรือจะพิมพ์ลายเก้าอี้ได้เองมัง(เดาเอา)

เครื่องพิมพ์โมเดล 3d ก็มีมาแสดงครับงานนี้ นักออกแบบน่าจะสนใจนะครับราคาไม่แพงเท่าไหร่ (หละมัง)

บูธนี้ก็น่าสนใจครับ เกี่ยวกับพวกเครื่องพิมพ์เสื้อ ดูราคาแล้วไม่แพงเท่าไหร่เมื่อเทียบกับบูธอื่นๆเริ่มต้นแค่ประมาณ สองหมื่น
มีเครื่องนี้เอาไปเปิดร้านพิมพ์เสื้อขายไม่ต้องง้อร้านสกรีนเลย ใครออกแบบลายเก่งๆน่ามาดูนะครับ

สุดท้ายแอบขอเก็บรูปคนที่เขาเล่นเกมส์ได้รางวัลจากบูธนี้ เห็นแล้วอยากได้เสื้อรูปที่รักตัวเองเลย

ใครอยากได้เสื่อฟรีแบบนี้หรือของแจกในงานจากบูธอื่นๆ ยังทันนะครับงานนี้เปิดถึงวันอาทิตย์นี้
หลังจากนี้ผมจะไปเยี่ยมชม ดูรถที่มอเตอร์โชว์ Hall ข้างๆต่อหละครับปี้น้อง ....

...ผมคนรักครอบครัวจริง จริ๊งงง

เขินนนนนน เขินนนนนน เขินนนนนน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มีนาคม 2014, 11:50:04 โดย etatae333 »