-->

ผู้เขียน หัวข้อ: กรูรูด้านฟามรักแนะนำหน่อย  (อ่าน 1049 ครั้ง)

kobmoi

• บุคคลทั่วไป
กรูรูด้านฟามรักแนะนำหน่อย
« เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 15:44:31 »

หัวข้อนี้ อาจจะเป็นกระทู้ที่ขอคำแนะนำจากกรูรูและกามเทพผู้เชี่ยวชาญพิเศษทั้งหลาย ;khhg
..  เอาเป็นว่า วิธีการจีบหญิงในสถานที่ต่างๆ เช่นในผับ, ในเธค, หรือในสถานบันเทิงก็มีผู้รู้แนะนำแล้ว แต่ยังมีสถานที่อื่นๆและปัจจัยแวดล้อมอื่นที่เรามะสามารถนำไปใช้ได้.. zad
.. เรื่มเลยละกัน เมืองเล็กๆ แห่งหนึ่งที่ผู้คนทั้งเค้าและเราค่อนข้างจะรู้จักกัน อย่างน้อยๆ ก็เคยพบหน้าค่าตาว่าทำงานอะไร หรือมีบ้านอยู่ที่ไหน หรือรู้เป็นนัยๆว่าปัจจุบันสถานภาพโสด/หม้าย/หรือไม่โสด ทีนี้ถ้าเกิดว่าเราไปพบเธอนั่งอยู่คนเดียวในสวนสาธารณะ, หรือกาลังเดินอยู่ในวัด เราจะเข้าไปทำความรู้จักอย่างไร? ผมเคยเข้าไปทักทายและเจอบ่อยๆ ได้แค่ มองหน้า/ยิ้ม/กล่าวสวัสดีครับ .... เธอหันมามองและยิ้มแหยๆแต่ไม่ตอบ เพียงแค่นี้ผมก็หมดเฝ่าไปไม่เป็นแล้ว หรืออาจจะเป็นว่าในวันนั้นเธอรมย์บ่จอย ไม่มีรมย์ในการโอภา-ปราศัยกับผมก็ได้.. uilo
..  กรูรูทั้งหลายมีเทคติกต่อมั๊ย แนะนำหน่อย  ;khhg

man69

Re: กรูรูด้านฟามรักแนะนำหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 15:50:49 »

เดินชนให้ล้มเลยครับจะได้พาไปทำแผลจากนั้นก็พาไปทานข้าวขอโทษขอโพยครับแต่อย่าเอารถไปชนนะแบบนั้นเจ็บหนัก

popcorn4202

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 16:27:58 »

เมืองที่ผู้คนรู้จักกันแทบทุกคนนี่เหนื่อยหน่อยครับ
ผมรู้จักคนนึง อยู่แม่ฮ่องสอน ทำอะไรไม่ค่อยได้ครับ
เพราะรู้จักกันหมด ต้องออกหากินไกลถึงเชียงใหม่ตลอด

รอกามเทพมาชี้แนวทางเทพๆ ด้วยคนครับ

ฺBomu

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 17:32:46 »

คนรู้จักกันหมดแบบนี้ผมว่าไม่ดีเลยนะครับ ถ้างั้นคุณก้อจีบได้คนเดียวเองอะดิ ไปไหนมาไหนมีแต่คนรู้จักเห็น มันก้อปากต่อปากแล้วละครับ เหนื่อยหน่อยแต่สู้ๆนะครับ  ss

j007

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 17:43:31 »

ผมงง วันนี้เจอแต่เรื่อง งง....ขอถามนะครับ
ในเมื่อเป็นเมืองเล็กๆ ค่อนข้างรู้จักกัน ทำไมไม่เข้าไปทักอ่ะ???

หรือ ถามฝากเพื่อนก็ได้หนิ งงอ่ะ???

แต่ถ้าจะให้เปงปิ่นโตนี่ ถามพวกราชาเทพเลยครับ.....ผมเด็กน้อย
 fdgdfdf

suksao

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010, 07:13:56 »

เมืองที่ผู้คนรู้จักกันแทบทุกคนนี่เหนื่อยหน่อยครับ
ผมรู้จักคนนึง อยู่แม่ฮ่องสอน ทำอะไรไม่ค่อยได้ครับ
เพราะรู้จักกันหมด ต้องออกหากินไกลถึงเชียงใหม่ตลอด

รอกามเทพมาชี้แนวทางเทพๆ ด้วยคนครับ

คุ้น ๆ นะคนนี้อะป๊อบ  เหมือน ๆ จะชื่อ kob  อะไรสักอย่างหรือเปล่า

Superxxx

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010, 12:25:25 »

ช่างเป็นคำถามที่น่าคิด แต่ถ้าเป็นผม ถ้าชอบก็ลุยเรยยยครับ

virgin_killer

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 10:59:30 »

ใช้คนกลางดีที่สุดในกรณีนี้ครับ นั่นคือ ชอบคนไหนก็ให้คนกลางไปบอก
ไม่ต้องบอกโต้งๆว่าชอบนะครับ แต่บอกว่า มีคนอยากรู้จัก อะไรประมาณนั้น
ทีนี้แล้วแต่ผู้หญิงเค้าล่ะครับ ถ้ามีชอบตอบ ยังไงเค้าก็ฝากคนกลางมาบอกแบบเข้าใจได้

deeduk

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 11:04:45 »

มาเก็บข้อมูลจากเหล่าเทพ  jljhl