-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ช้างเผือกหมูกะทะไล่ลูกค้าครับ  (อ่าน 17455 ครั้ง)

GOWA

• บุคคลทั่วไป
ช้างเผือกหมูกะทะไล่ลูกค้าครับ
« เมื่อ: 11 ธันวาคม 2009, 09:56:05 »

ผมนัดกับเพื่อนกินช้างเผือกหมูกะทะ
โดยที่เพื่อนผมไปกินก่อน แล้วผมตามไปกินทีหลัง
พอผมเข้าไปซักพัก มีเด็กมากันกลุ่มใหญ่ แล้วที่นั่งในร้านไม่พอ
มันเลยเช็คบิลโต๊ะผมซะงั้น ผมก็บอกเค้าตรงๆว่าผมยังไม่อิ่ม
มันก็ไม่ฟัง ผมก็จ่ายเงินแล้วนั่งกินต่อก็ทำหน้าไม่พอใจ
จนน้องๆที่ไปกินด้วยมันกลัวจะมีปัญหาเลยบอกผมว่า
"พี่..อย่าไปแกล้งเด็กมันเลย" ก็เลยลุกกลับบ้านทั้งที่ยังไม่อิ่ม
เซ็งมากๆครับ
 ujh ujh ujh

AZURA3232

Re: ช้างเผือกหมูกะทะไล่ลูกค้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2009, 10:08:45 »

ujh โอเช รับทราบ  แบล็คลิสต์ แบบไม่ต้องสืบ ละครับ    iyor  hssd

อาตี๋

Re: ช้างเผือกหมูกะทะไล่ลูกค้าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2009, 11:33:48 »

รับทราบครับ ไม่เข้า ไม่อุดหนุนต่อครับ ตาโก

popcorn4202

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2009, 12:26:54 »

หมูกระทะผมไม่ได้กินมานานมากแล้วครับ ถ้าลูกค้าไม่ request มาก็ไม่ไปเลย
บอกตรงๆ ว่าไม่สะอาด แถมกินเสร็จควันจากถ่านติดหัวเหม็นไปนานเลย
แต่บริการห่วยแบบนี้ก็อย่าไปอีกเลยครับ มีที่ไหนไล่ลูกค้า ujh

golfmanu00

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2009, 12:36:38 »

มันอยู่ตรงไหนอ่าคับ  ไม่รู้จิงๆ l,l,

thomodashi

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2009, 13:51:54 »

ไม่เข้าหมูกะทะนานแล้วครับ
ตั้งแต่ตอนที่แอบพากิ๊กไป แล้วกลิ่นติดหัวกลับบ้าน

หัวเกือบแตก.... 9ikm

taohoo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2009, 14:07:43 »

อย่างนี้ก็มีด้วยหรอ เลิกไปล่ะกันครับ เปลี่ยนร้านดีกว่า

prof.big

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2009, 08:43:29 »

ผมเลิกกินนานแล้วครับ ไอ้หมูกระทะเนี่ย

tenten

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2009, 15:21:10 »

เลิกเข้าร้านด้วยอีกคนน่ะ แต่ไม่เลิกกินน่ะครับ อิอิ
สามชั้น กรอบ ๆ อร่อยสุด ๆ

killdeathnote

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2009, 13:46:49 »

ถ้ากล้าไล่ ก็กล้าไม่จ่ายเงินครับ

ผมว่า ดััดหลังร้านแบบนี้บ้าง

iyor

chefbb

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2009, 20:51:29 »

แบ็คลิสร้านนี้ซะ  ไม่เข้า ไม่อุดหนุน  รับทราบครับ  ร่วมกันไม่อุดหนุนร้านนี้

malnw

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 08:58:51 »

กินที่คาร์ฟูก้อได้ เหมือนๆกัน แค่ได้น้อยกว่า oi8u7

eaglezz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2009, 09:08:57 »

ผม ชอบร้านนี้ นะ ขอเป็นหนึ่งเสียง ที่แตกต่างละกัน

ทำมะดา แต่ อร่อย

ต่างกรรมต่างวาระ ครับ

ผมก้อว่าจะ กลับไป กินหน่อย ไม่ได้ กินมาปีละ

อร่อยครับ ชอบ

ว่าแต่ใครเปนคนไล่หรอ คับ เจ้ หรือ เฮีย

เดี๋ยว ผมไปบ่นให้ก้อได้

Jumbo_555

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 มกราคม 2010, 23:24:18 »

ชุมแพดีกว่าครับ ขับเลยไปนิดนึง อร่อยและบริการดี เติมน้ำ+น้ำซุปให้ตลอด ไม่เหนื่อย

Zalera

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 มกราคม 2010, 00:51:15 »

ผมว่า เพิ่มเงินนิดหน่อยไปกิน ไดโดมอน ดูจะดีกว่านะครับ สะอาดกว่าเยอะเลย

nu_505

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 17:05:13 »

ผมว่า เพิ่มเงินนิดหน่อยไปกิน ไดโดมอน ดูจะดีกว่านะครับ สะอาดกว่าเยอะเลย

ผมเห็นด้วยกับพี่ท่านครับ   

เมื่อก่อนก้กินบ่อยนะ  ไม่น่าเลย

popcorn4202

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 18:05:11 »

ผมเห็นด้วยกับพี่ท่านครับ   

เมื่อก่อนก้กินบ่อยนะ  ไม่น่าเลย
เดี๋ยวนี้มันเป็นไงครับ สมัยเรียนผมก็ไปกินกับเพื่อนบ่อย

annoy

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 01:40:27 »

โดยส่วนตัวนะครับ

ผมว่า ของที่ใช้ปิ้งย่าง มัน น้อย น้ำจิ้มไม่ค่อยเด็ดเท่าไหร

เคยไปอยู่ สอง ครั้งครับ  ราคาถูก  ดี แต่ นาน มาก แล้ว

dmobile

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 08:18:10 »

เลิกกินร้านนี้ตั้งแต่มีข่าวเรื่อง แมลงสาบ กับเรื่องไส้สกปรก

ไม่ได้ไปกินนานแล้วค้าบ

CAM

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 มกราคม 2010, 17:58:22 »

แนะนำคับ ดังๆ หมูกระทะคับของกินแยะมากไปทีไรกินเกือบเดินไม่ได้คับ  kjhg kjhg

nooml3ol3

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 13:38:32 »

ร้านนี้นะ แบบว่า คนจ่ายของ (คนจ่ายของคือคนที่ยืนหน้าอ่หาร เวลาเราจะกินไรต้องบอกให้เค้ายิบให้)

ทำหน้า แบบว่า เหมือนไปขอมันกินฟรีครับ แล้วขอชีเอาอาหารเสร้จ ผมก็ ไปเลือกผัก มันบอก ไม่ต้องเลือก

ถ้าอยากเลือก ไปเลือกร้านอื่น แมร่ง มันผมไปขอกินฟรี ตั้งแต่นั้นผมไม่ไปอีกเลย

นี้ครับ มีร้านมาแนะนำไปที่ร้าน pp หมูกระทะคับอยู่แถวๆ เทนคาราโอเกะ ตรงข้ามกันเลยครับ

บรรยากาศดี ติดน้ำปิง อาหารเยอะมากๆๆๆๆ สอาดด้วย ลองไปดู ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับร้านเลย

แค่ไปกินมาแล้วมา เล่าให้พี่น้อง ชาว cmxzeed ฟังครับ

PGHUNTER

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 14:20:39 »

ร้านนี้นะ แบบว่า คนจ่ายของ (คนจ่ายของคือคนที่ยืนหน้าอ่หาร เวลาเราจะกินไรต้องบอกให้เค้ายิบให้)

ทำหน้า แบบว่า เหมือนไปขอมันกินฟรีครับ แล้วขอชีเอาอาหารเสร้จ ผมก็ ไปเลือกผัก มันบอก ไม่ต้องเลือก

ถ้าอยากเลือก ไปเลือกร้านอื่น แมร่ง มันผมไปขอกินฟรี ตั้งแต่นั้นผมไม่ไปอีกเลย

นี้ครับ มีร้านมาแนะนำไปที่ร้าน pp หมูกระทะคับอยู่แถวๆ เทนคาราโอเกะ ตรงข้ามกันเลยครับ

บรรยากาศดี ติดน้ำปิง อาหารเยอะมากๆๆๆๆ สอาดด้วย ลองไปดู ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับร้านเลย

แค่ไปกินมาแล้วมา เล่าให้พี่น้อง ชาว cmxzeed ฟังครับ

คอนเฟิร์มด้วยอีกคนคับ ส่วนตัวไปไม่ค่อยบ่อยเท่าไหร่

แต่ถ้าช่วงไหนมีบอลคู่ดึกๆ ชอบไปนั่งดูด้วยกินไปด้วย

เคยฟลุ๊คจิงๆ จะมีน้องๆ ร้านตรงข้ามเข้ามาแจมหลังเลิกงาน

เฮียเจ้าของร้านเค้าก้อจัดให้ พี่ๆคับ งานนี้บงบอลไม่ต้องดูกันแล้ว

*แนะนำนิด : น้องๆ ชอบมู๋จุ่ม เพราะควันน้อย กลับไปไม่ต้องสระผม

jeab_zong

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 10:39:56 »

ร้านนี้แย่มากๆครับ ไปมาครั้งแรก ก็โดนเลยครับ เวลาจะไปเอาอาหารหน้า ตู้ คนตักมันจะตะโคกใส่และถ้าเอามาเยอะ มันจะด่าว่า มึงจะกินหมดแน่นะ ผม ก็อ้าวๆ ไม่หมดจะเอาทำไหม และยิ่งเจ็ที่เป็นผู้หญิงอยู่หน้าร้าน จะค่อยบอดว่า ไม่ต้องไปเอาอาหรนะ เดี๋ยว เอามาให้ แต่ที่ เอามาให้ เป็นหมดชิ้นใหญ่ หนาๆ พอจะเอาไปเปลี่ยน ก็จะด่า ว่า กินๆไปเถอะ นี้เราเสียเงินให้มันหรอไปกินฟรี ฟะ งง เลย หลังจากนั้นไม่เคยไปอีกเลยครับ

แย่มากๆครับร้านนี้

meaw_meow

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 11:49:03 »

,mnnb อืม คงต้องแบน ไปอีกร้านละครับงงานนี้

เ่ท่าที่ฟังเสียงดู แสดงว่าโดนมาหลายท่านนะนี่

chan_030

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 22:44:31 »

เข้า Black List ทันที piuyty

nsupanno

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 14:53:01 »

โอ้ว...ขอบพระคุณท่านมากครับ
จะได้ไม่หลงกลเข้าไปกิน

man69

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 มีนาคม 2010, 05:16:46 »

dsgjsd ไปกินร้านอื่นดีกว่าครับพี่  pongz ขอเสนอใบชาหมูกะทะเสนตัดใหม่หลังม.พายัพครับ

dinsafa

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 02:41:48 »

ขอแย้งหน่อยครับ ใครที่บอกร้านั้นร้านนี้อร่อยผมขอให้ไปร้อง สามร้านดังนี้ก่อน 1. AIS หมูกระทะ แถวๆ กาดสามแยก อร่อยมากกัดไปคำแรกตะโกนลั่นร้านเลย อร่อยโคตร kjhg ทีเด็ดสามชั้นหมัก น้ำจิ้มสมุนไพร 2. ใบชาหมูกระทะหลังพายัพ น้ำจิ้มเด็ดมาก สมัยก่อนมีเฟรนฟรายที่อร่อยมาก เด็กพายัพก็เยอะ หุหุ 3. บุษบาหมูกระทะแถวแม่โจ้ครับ ร้านนี้น้ำจิ้มเด็ด คนเยอะโคตร ถ้าได้ลองทั้งสามร้านเทพเจ้าแห่งหมูกระทะแล้ว ค่อยมาบอกครับว่าร้านไหนอร่อย "ร้านใหญ่ๆ มักจะไม่อร่อยน่ะ" dgd

654321

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 28 เมษายน 2010, 13:15:24 »

ไม่น่าทำแบบนี้เลย เสียลูกค้าหมด

tamon9

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 23:01:12 »

มันจะทำทำมัย เสียลูกค้าหมด

num18

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010, 20:46:16 »

ว่าแล้วร้านนี้เป็นตัวเลือกแรกที่ผมมักจะไปทานหมูกะทะกับแฟนที่บ้านนะครับ บ่อยครั้งที่คนที่ยืนหน้าตูจะทำหน้าไม่ดีใส่แต่ผมมักจะแกล้ง ด้วยการกินแบบจริงๆๆ จัดหนักไปเลยครับกินสองคน ชาย 1 ญ 1  ถาดใส่พวกนั้น กองไว้บนโต๊ะประมาณ  80  ถาด  โดยที่เจ๊แกก็ไม่มาเก็บ กะจะให้ผมอาย  มั้ง  ขอโทษที ผมไม่อายครับผมกินได้ สบายๆ  ยังไม่หมดนะครับยังกินต่ออีกประมาณ สามสิบกว่าถาดวันนั้นได้เงินผมไป  สองร้อยกว่าบาทมั้ง  kjhg

LAMOKKING99

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010, 01:10:07 »

รับทราบไม่เข้า

devilboy619

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010, 16:30:34 »

ร้านแบบนี้ไม่นานก็เจ๊งครับ  ouiy

dahliaxxx

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010, 11:17:41 »

อีกหนึ่งเสียงครับไอ่ห่าที่จ่ายหมูให้ทำหน้าหยั่งกะว่าแมร่งงงงงง ร้านเตาถ่านด้วยครับอยู่เส้นกาดแม่เหียะไปบิกซีหางดง ร้านนี้นะผมนัดเพื่อนไปกันสี่คนแต่ผมไปจองก่อน มันถามว่าเอากี่ที่ผมบอกสี่ มันก็ยืนทำหน้าเคร่งๆแล้วบอกว่าต้องรอคนครบก่อนถึงจะได้นั่ง ครวยแมร่ง จะรอทำป้าอะไรว่ะรอหรือไม่รอก็จ่ายสี่คนอยู่แล้ว ตั้งแต่นั้นมาแบนเลยครับ

Makettingmanager

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2010, 17:22:28 »

ขอบคุณจขกทครับ ว่าจะลองไปกินสักครั้งแต่พอมาทราบแบบนี้แล้วกินร้านประจำเหมือนเดิมดีกว่า สุคนธา

System

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 02:24:20 »

แย่จริงๆร้านแบบนี้

treeyawat

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010, 22:11:29 »

เมื่อวานเกือบไปนั่งกินกันแล้ว  ouiy

พอดีผมเห็นคนเยอะ เลยเปลี่ยนไปกิน HOT POT  .,mn

ouhlunla

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 04 มกราคม 2011, 00:15:56 »

เซ็งแทนด้วยคน

pongkub

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 18:19:14 »

ไม่ไปกินมาสักพักใหญ่ๆแล้วครับ เหมือนไปขอกินยังไงก็ไม่รู้

Zeroza

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2011, 04:15:51 »

เพิ่ง ไป มาคัฟ เห๊น กับ ตา ว่า มัน ด่า แขก เหมือน ไป ขอ มัน กิน

พอ เลย ครับ ร้าน แบบ นี้