-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยวท่านอิมาครับ  (อ่าน 1888 ครั้ง)

Tuned

• บุคคลทั่วไป
ไปเที่ยวท่านอิมาครับ
« เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010, 18:12:43 »

วันนั้นไปเที่ยวท่านอิมาครับเลยมาเล่าสู่กันฟัง
พอดีวันนั้นเงินเดือนออกก็ก่ะจะไปเที่ยวหาความสุขกับเพื่อนๆซ้ะหน่อยครับ ปรึกษากันว่าจะไปเที่ยวที่ไหนดี คิดกันอยู่นาน พอดีเพื่อนผมมีโทรศัพท์เข้ามา เป็นคุณม่าที่ท่านอิโทรมาชวนไปเที่ยวบอกว่ามีเด็กใหม่ครับ เพื่อนผมอยากเห็นก็เลยไปกัน ไปถึงเปิดเหล้าเร้ด 1 ขวดครับ และเลือกน้องๆ มา 3 คน น้องๆก็น่ารักดีอ่ะครับ ก็คิดว่าวันนี้คงแฮปปี้ล่ะ  uiuo น้องเค้านั่งกับผมได้ไม่ถึง 5 นาทีเค้าก็ขอตัวออกไปข้างนอกครับ เราก็คิดว่าเค้าคงไปทำธุระส่วนตัวน่ะครับ เลยนั่งร้องเพลงรอ
สักพัก คุณม่าก็มาบอกว่าขอโทษด้วยพอดีมีแขกประจำของน้องเค้ามาก็เลยนั่งกับเราไม่ได้ อ่าวไอ่เราก็คิดว่าทำไมในเมื่อเราก็เลือกก่อน เงินเราก็จ่ายแล้วไหงงี้ล่ะคับ  ghjk พอตัดใจจากน้องเค้าได้ล่ะก็ตั้งใจจะนั่งร้องเพลงกับเพื่อน ซักพักคุณม่าเค้าก็จัดเด็กเข้ามาคับ ขอโทษน่าตาแบบว่าคัดอ่ะคับ คัดออกอ่ะคับแล้วก็บังคับคะยั้นคะยอให้เราเลือกใหม่ทั้งๆ ที่บอกว่าพี่ขอนั่งคนเดียว จนรำคาญก็เลยเลือกมาคนนึงคับ เสียอารมณ์มากตังค์ก็เสียได้รับการบริการที่ไม่ถูกใจอีก พอเพื่อนผมเห็นว่างานเริ่มกร่อยก้อเลยสั่งเช็คบิลคับ นั่งไม่ถึงชั่วโมง หมดไป 3,500 คับ แล้วจะมาให้เราให้ทิปเด็กเสริฟอีกผมงี้เซ็งเลยคับกินเหล้ายังไม่ทันหมดแก้วเลยคับ  
ไอ้เราก็มนุษย์เงินเดือนไม่ได้มากมายเท่าไหร่ กว่าจะมีโอกาสได้เที่ยว เจอแบบนี้ก็คงเข็ดแล้วล่ะคับสำหรับร้านนี้ vbnn ก็เลยมาเล่าสู่กันฟังคับ สำหรับคนที่คิดจะไปเที่ยวที่นี่จะได้ระวังกัน

เงินไม่ค่อยเสียดาย  แต่เสียใจนานๆ ได้เที่ยวที    เซ็งเป็ด  เนตไม่ดี  lkkjjh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 สิงหาคม 2010, 18:21:21 โดย Tuned »

zero_1

Re: ไปเที่ยวท่านอิมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010, 18:24:34 »

ไออี ช่ายไหมคับเนี่ย  lhgfr

pagedown

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010, 02:17:40 »

ไอ อิ

ใช่มั้ยครับ

man69

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010, 09:25:56 »

ljhgf ไม่มีคำบรรยายครับ

Keijikung

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010, 10:43:55 »

มันยังอยู่หรอคับ นึกว่าเป็นตำนานไปแล้ว อิอิ

แต่ที่เสียอารมณ์เหมือนกันคือ ร้านเกะ ทั่วไป เวลาแขกประจำมาก้อจะเอาน้องคนเดิม แต่น้องอยู่กะเรา เค้าก้อจะเอา อันนี้ผมโทษมาม่านะ ถ้าร้านไหนทำแบบนี้ผมก้อแบนครับ มันเสียอารมณ์

yes1968

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010, 16:45:27 »

dsgjsd
รับทราบครับท่าน ร้านเกะทั่วไปก็ประมาณนี้คับ ต้องทำใจ น้อยร้านครับ ที่จะเจอร้านที่โดนใจครับ

Tuned

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010, 18:34:03 »

ใช่คับไออิเส้นช้างคลานคับ
  ถ้าเค้าเอาป้ายแขวนคอน้องๆไว้ว่าคนนี้ฮิตติดชาร์ตผมคงไม่เลือกอ่ะคับ ตอนนี้เลยเปลี่ยนใจไปรัก เธอ เธอ เธอ คับ น้องๆน่ารักราคาย่อมเยาว์ เอาใจดีคับผม  mbvc

Kim

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010, 18:39:26 »

เฮียเลยเลิกเที่ยวเกะ ไง ....

KIM

dahliaxxx

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010, 23:05:34 »

แบน ครับ แขกประจำแล้วไง......

silica_gel

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 20:47:26 »

ผมแบนครับ ร้านนี้

smallworm

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 20:53:11 »

หลายร้านในเครือ... ก็เป็นแบบนี้แหละครับ ทำเอาเกะอีกหลายๆที่โดนลูกหลงไปด้วย  หนอนน้อยแนะนำ ร้าน เธอ  นามิกิ  โอลิเวีย  ซินยู  ราคามิตรภาพคร้าบบบบ  รับประกันว่าไม่เล่นแง่กับลูกค้าครับ   ;khhg

ahcomputer

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 22:24:41 »

ที่ไออิ นี่ผมเคยพาเพื่อนที่กรุงเทพไปเที่ยวก็เสียอารมณ์ เหมือนเพื่อนสมาชิกบ่นเลย และตลอดเวลาก็ยังเป็นอย่างงี้ตลอดไม่เคยเปลี่ยนแปลง รบกวนช่วยเตือนๆ ต่อกันไปด้วยนะครับ และถ้ามีข้อมูลว่า ร้านในเครือไออิ ชื่อร้านอะไร รบกวนแจ้งด้วย ผมจะได้ไม่เข้าไป กลัวหัวแตก

bird555

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 17:28:04 »

ขอบคุนครับที่มากระจายข่าว

gt10

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 12:50:14 »

kick ต้องแบน ครับ

kitprasong

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 14:01:02 »

ถ้ายังขึนทำแบบนี้อีก ต่อไปมีแต่แขกประจำ ขาจรหาย

ต้องทำใจครับ

ขอให้เจอร้านที่ถูกใจเร็วๆๆนะครับ

miyamoto

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 กันยายน 2010, 23:20:41 »

มันเหมือนกันทุกร้านแหระครับถ้าเป็นเครือนี้ ได้เงินผมไปหลายแสนแล้ว ถ้าว่ากันแบบแมนๆคือ หลอกแดก ของจริงครับ คนไหนเป็นลูกค้าประจำ สั่งได้หมดครับ ยกเว้นเอาเด็กออกไป (เพราะมันล่อให้เราติดเด็ก) ท่านที่นานๆไปทีก็เป็นค่าขนม มาม่า เด็กเสริพไป