-->

ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์กรณีศึกษา (เธอมองโลกในแง่ดีหรือเรามันจืน)  (อ่าน 751 ครั้ง)

pittycat

• บุคคลทั่วไป

เขิน   หลายปีก่อนตอนพวก msn Hi5  กำลังดัง ๆ ด้วยความหน้าหม้อ  uiuo    เลยมีโอกาสได้รู้จักกับน้องคนหนึ่งกำลังเรียนอยู่โรงเรียน......(แถว ๆ หนองหอย)
 ส่วนมากจะโทรคุยกันเรื่องสัพเพเหระ แซวบ้าง ทะลึ่งบ้าง  จนมาวันหนึ่งน้องเขาก็เขามาหาที่หอพักผม  ผมก็เลยพาไปทานข้าวเราก็ได้คุยเรื่องต่าง ๆ กันมากมาย
 เรื่องแฟนเธอซึ่งกำลังมีปัญหากัน (น้องเขาบอกยังงั้น)  จนเกือบดึกน้องเขาก็ขอตัวไปโทรศัพท์ สักพักน้องเขาก็มาบอกผมว่าขอนอนห้องผมสักคืนนะ ไม่อยากกลับบ้าน ดึกแล้ว      kjhg   เข้าทางผมเลยครับแถมวันนั้นฝนตกปอย ๆ บรรยากาศเป็นใจมาก  เอาว่ะคืนนี้ได้เรื่อง   ผมเลยจัดแจงจัดที่นอนให้เธอ (จริง ๆก็ไม่ได้จัดอะไรหรอก ก็มันมีแค่เตียงเดียว) และแล้วคืนนั้น...
(เช้าวันใหม่ไวเหมือนโกหก)  เพื่อน ๆ เชื่อไหมครับทั้งคืนผมไม่ได้ทำอะไรน้องเขาเลย     เพราะน้องเขาคุยปรึกษาเรื่องแฟนเขาตลอด ไอ้ผมก็เลยไม่แน่ใจว่าจะแสดงความหื่นแบบไหนดี  จะว่าน้องเขามองโลกในแง่ดี เชื่อใจผมขนาดมานอนเตียงเดียวกับผู้ชายที่ไม่ได้รู้จักกันมากมาย (โทรคุยกัน แต่เพิ่งมาเห็นหน้ากันวันนั้น)  จะว่าผมหล่อก็หล่อ  fdgdfdf  แต่ไม่ได้หล่อขนาดมาริโอ้ ที่จะทำให้สาว ๆ อ่อนระทวยได้ขนาดนั้น   หรือเธออ่อยผมแต่ผมจืนไปเองที่ดูไม่ออก  บอร์ดนี้มีผู้หญิงหรือปล่าว  ช่วยผมวิเคราะห์ที   ท่านเทพทั้งหลายช่วยไขข้อกังขอข้าน้อยที  มาวันนี้เกือบ 3-4 ปีแล้วผมยังงงอยู่เลยว่าคืนนั้น  เธอมันโง่หรือเรามันง่าว หรือคนจืน2คนมาเจอกัน  lhgfr

Keijikung

อดีตมันก้อน่าเสียดายหมดแหละครับ ถ้าเป็นตอนนี้ท่านจะเลือกวิธีไหนหล่ะ

ผู้ชายมีเยอะแต่ลูกผู้ชายไม่ค่อยมี

เป็นคนดีก้อดีนี่คับ ถ้าท่านบอกว่าท่านหน้าตาดี เด๋วก้อมีมาเรื่อยๆ

ReActioNX

อดีตมันก้อน่าเสียดายหมดแหละครับ ถ้าเป็นตอนนี้ท่านจะเลือกวิธีไหนหล่ะ

ผู้ชายมีเยอะแต่ลูกผู้ชายไม่ค่อยมี

เป็นคนดีก้อดีนี่คับ ถ้าท่านบอกว่าท่านหน้าตาดี เด๋วก้อมีมาเรื่อยๆ

หน้าตาดีเหมือนแกชิมิ อีหนาน สาวเยอะตลอด

vrc

หึ หึ หึ  /jhtdc

j007

ผมรูปไม่หล่อแต่จนครับ.....

ใครๆ ก็ว่า ผมเปนมหาเทพจืน(ทำให้มาคุมห้องหล่นอยู่เนีียะ) แต่บางครั้งลองคิดดูซิครับ
คุณไปมีอะไรกับเค้า เค้าผูกพันคุณ คุณทิ้งเค้า แล้วคุณไม่สงสารผู้หญิงตาดำๆ หรือ.......

สำหรับผมมีขันติและเอาธรรมะเข้าข่มครับ ใครจะว่าเรา จืน ก็ช่าง....แต่ผมเปนคนดี เขิน

noikasu

ครับ...ผมก็เคยนอนเฉยๆๆครับแล้วตอนเช้าเขามาบอกผมว่า...ทำไมเป็นคนดี...แต่เขาไม่ต้องการ  ljhgf

popcorn4202

ผมขอถามครับ ปฏิกิริยาน้องเขาหลังจากคืนนั้นเป็นอย่างไรครับ ยิ่งแน่นแฟ้นกับท่านหรือว่าห่างไป
ถ้าห่างไปก็คิดได้ว่าให้โอกาสท่านแล้ว แต่ท่านไม่คว้าไว้

หากแต่ว่ายิ่งแน่นแฟ้น ก็แสดงว่าน้องเขามีใจให้ไม่มากก็น้อยแล้วล่ะครับ

Keijikung

หน้าตาดีเหมือนแกชิมิ อีหนาน สาวเยอะตลอด

ผมไม่หล่อ แต่ผมกินอร่อย  jljhl jljhl ขอบคุณคับ นานๆจะมีคนชม  lkkjjh lkkjjh

mamai

อารมณ์คนกะลังเศร้าเครียดเรื่องแฟน

คงไม่มีกะจิตกะใจอ่อยพี่หรอกมั้งงงงคะ...ฮ่าาๆๆ

shoots

ผมรูปไม่หล่อแต่จนครับ.....

ใครๆ ก็ว่า ผมเปนมหาเทพจืน(ทำให้มาคุมห้องหล่นอยู่เนีียะ) แต่บางครั้งลองคิดดูซิครับ
คุณไปมีอะไรกับเค้า เค้าผูกพันคุณ คุณทิ้งเค้า แล้วคุณไม่สงสารผู้หญิงตาดำๆ หรือ.......

สำหรับผมมีขันติและเอาธรรมะเข้าข่มครับ ใครจะว่าเรา จืน ก็ช่าง....แต่ผมเปนคนดี เขิน
อ่านแล้วมีหลัการจริงๆ ช่างมีคุณธรรมมากล้น     ss

Bigteacher

ท่านทำถูกแล้วครับ น้องเค้าหนีร้อนมาพึ่งเย็นและท่านไม่ไปซ้ำเติมน้องเค้าให้มัวหมอง เยี่ยมครับ  ;kljj

Phate

ผมก็เคย......  บ่อยด้วย........
อ้างถึง
ชื่อใจผมขนาดมานอนเตียงเดียวกับผู้ชายที่ไม่ได้รู้จักกันมากมาย (โทรคุยกัน แต่เพิ่งมาเห็นหน้ากันวันนั้น) 
แบบทั้งคืนไม่ทำอะไรอะ

เคยเจอแบบปรึกษาปัญหาแฟนเหมือนกัน สุดท้ายกลายเป็นเพื่อนคอยปลอบที่แสนดีซะงั้น และทุกวันนี้ก็คุยกันเป็นเพื่อนกันอยู่

f_a_m_fp

ใจเย็นๆเป็นน้ำในโอ่งเลยก้อได้มั่งครับท่าน     ท่านเป็นคนอบอุ่นอยู่แล้วหนิ     วันหลังเด๋วก้อมาหาเองแหละ   สบ้าย   

Thonklarr

มีครั้งต่อไปก็จัดเลยนะท่าน

aeo2005

ผมก็เคย  เสียดายจนถึงทุกวันนี้