-->

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีโจรกรรมรถแนวใหม่ อย่างคุณหรือใครๆคาดไม่ถึง  (อ่าน 1634 ครั้ง)

etatae333

• Administrator
  • เทพเจ้าราตรี
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +9/-0
    • cmxseed

ใครที่มีรถโปรดระวัง !!!
โจรเลิกใช้วิธีงัดรถแล้ว แต่ใช้วิธีต่อไปนี้ ตำรวจฝากเตือนมา มีผู้เคราะห์ร้ายแล้วครับ

ลองนึกภาพดู ท่านกำลังเดินมาในลานจอดรถ
เปิดประตุรถและเข้าไปในรถ ท่านล็อคประตู
แล้วสตาร์ท รถยนต์ และเข้าเกียร์
...เพื่อถอยรถ ขณะนั้นท่านมองที่กระจกส่องหลัง
ที่อยู่หน้าคนขับเพื่อมองทางที่จะถอย
ทันใดก็เห็นว่ามีกระดาษแผ่นหนึ่งติดอยู่
กลางกระจกรถด้านหลัง
ท่านก็ต้องเปลี่ยนเกียร์มาที่ตำแหน่งเพื่อจอดรถ
เปิดประตู ออกจากรถเพื่
อจะลงไปเอากระดาษที่ติดอยู่ออก
เพราะทำให้การมองเห็นไม่ดี ขณะที่เดินถึงด้านหลังของรถ
จู่ๆก็มีชายคนหนึ่งโผล่มาจากที่ไหนก็ไม่รู้กระโดดเข้าไปในรถ
และขับรถออกไปขณะเครื่องยนต์กำลังติดอยู่
(เจ้าของรถที่เป็นผู้หญิงจะมีกระเป๋าถือวางอยู่ในรถด้วย)
รถที่ออกก็จะพุ่งออกไปท่านต้องหลีก เพราะกลัวถูกชน

โปรดระวัง โจรรถยนต์ บางรายเริ่มใช้วิธีนี้แล้ว
วิธีที่ดีและปลอดภัย คือ ขอให้ท่านขับรถออกเลยไป
ปล่อยให้กระดาษติดอยู่ที่กระจก
แบบนั้นแหละ นึกไว้เลยว่า เราโดนโจรเล่นงานแล้ว
และค่อยไปเอากระดาษออกทีหลัง
หลังจากที่ออกรถไปจากลานจอดรถที่น่าสงสัยนั้นแล้ว

ขอให้ทุกคนส่งต่อด่วน ไปให้ญาติมิตร
เพื่อน ๆ ทุกคนได้ระวังกันไว้ โดยเฉพาะที่เป็นผู้หญิง ..

credit :: facebook ไทสกล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มกราคม 2013, 10:08:44 โดย etatae333 »
นวดกระปู๋ นวดกระปู๋เชียงใหม่ นวดกระษัย ไซด์ไลน์ Sideline นวดน้ำมัน นวดอโรมา นวดแผนโบราณ อาบอบนวด ออน การบ้าน เรื่องเสียว ลายแทง หนังโป๊ AV เชียงใหม่

cmclub55

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

จะระวังไว้ครับ

maverick crow

• V.I.P.
  • *
  • Country: 00

ผมว่า จะง่ายกว่า คือ สำรวจรถเสียก่อนขึ้นรถแล้วสตาร์ทเครื่องครับ ทำให้เป็นนิสัย น่าจะดีครับ

ordy09

• เด็กทะลึ่ง

สังคมเรา  ทำไมโจรผู้ร้ายมันชุกชุมจังเลย roister

www123

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

สังคมเดี๋ยวนี้อยู่ยากขึ้นทุกวัน ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ  ;khhg

Barball

• **

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ จะได้บอกคนที่รู้จักให้ระวังเอาไว้  ;khhg

ทางที่ดีตรวจรถให้ดีก่อนขึ้นน่าจะดีที่สุดครับ  dsgjsd

ผู้ชายเต็ม0

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ต้องระวังให้มากๆ

nattpang12

• แอบหื่น

อยู่ยากขึ้นทุกวัน