-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยฝากเหล้าแต่เหล้าหายที่ร้านบางสิบหมื่นบ่ะเห้ย  (อ่าน 2948 ครั้ง)

scha

• V.I.P.
  • แอบหื่น
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ผมเข้าไปเปิดเหล้าredlabelขนาดลิตรที่ร้านบางสิบหมื่นตอนปลายเดือนกันยายนต่อต้นเดือนตุลาคมซึ่งเป็นโปรมิกซ์ฟรีตลอดขวดกำหนดระยะเวลาภายในหนึ่งเดือนซึ่งผมก็รู้และรับทราบเงื่อนไขดี dsgjsdตอนแรกผมกะว่าจะเอาเหล้าออกไม่ว่าจะเหลือแค่ไหนก็ตามแต่สิ่งที่ทำให้ผมตัดสินคือมาม่าpรับปากกับผมเป็นมั่นเหมาะว่าจะดูแลต่อโปรให้เพราะผมอยู่กรุงเทพฯแต่ต้องฝากบัตรไว้ที่มาม่าp fhgjวันนั้นผมนั่งกินเหล้าหมดไปแค่ประมาณ20%ด้วยความสัตย์จริงเพราะผมไม่ได้เมา eta30จากนั้นผมกลับกรุงเทพฯแล้วก็เป็นดังที่ผมคิดคือผมไม่ได้มาเชียงใหม่เพราะสถานการณ์น้ำท่วมใกล้วันหมดอายุหมดโปรเหล้าผมพยายามโทรติดต่อมาม่าpหลายครั้งแต่ดูเ้หมือนจะติดต่อไม่ได้มารู้ทีหลังว่าเปลี่ยนเบอร์และย้ายไปอยู่diamondงาม eta20แต่ก็ยังเชื่อใจว่าคงจะดูแลลูกค้าอย่างเราได้ dsgjsdแต่พอผมมาเชียงใหม่เมื่อกลางเดือนพฤศจิกายน(อยากออกมาจากกรุงเทพฯเร็วเหมือนกันแต่น้ำท่วมมาไม่ได้)เข้าไปที่ร้านกับเพื่อนเพื่อจะเอาเหล้าออกไม่เจอตัวมาม่าไม่เจอบัตรฝากที่ร้านค้นหากันเช็คไปมาเป็นครึ่งค่อนชั่วโมงสรุปสุดท้ายโทรตามตัวเจอแต่บอกกับเราว่าลืมต่อโปรให้ในสมุดรายงานแจ้งว่าตัดแล้วเหลือเหล้าในขวดแค่55%สรุปทางร้านบอกผมว่าให้เปิดเหล้าใหม่พร้อมเสนอโปรโมชั่นใหม่ให้เป็นท่านทั้งหลายจะเปิดโปรใหม่ให้มาม่าไหมครับ ผมก็เลยบอกไม่เป็นไรเอาไว้โอกาสหน้าซึ่งผมว่ามันคงไม่มีแล้วอ่ะ lkkjjh กะไอ้แค่เหล้าredlabelผมไม่ได้อะไรครับซื้อข้างนอก750บาทเสียมิกเซอร์โซดาขวด6บาทแดกไปเหอะครับจนกว่าเหล้าหมดผมว่าอยู่ได้3-4เดือน ouiy แต่ที่ผมต้องออกมานั่งพิมพ์ให้เมื่อยมือปวดหลังก็เพราะสัจจะและคำพูดของคนมากกว่า roisterเพราะพูดออกมาแล้วมันเป็นนายเราครับถ้าทำไม่ได้อย่างที่รับปากไว้ก็เงียบๆแล้วอยู่เฉยๆดีกว่า red001 ก็อ่ะนะเป็นเคสศึกษาเตือนภัยให้รู้เท่าทันกันไว้ครับ wq

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0

ขอบคุณครับสำหรับคำเตือน....จะได้จำไว้ครับ  ;khhg

where

• กรรมการเวป
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

ผมคิดว่า ในกระทู้นี้ น่าจะเป็นอุทาหรณ์สำหรับ ท่านเจ้าของกระทู้, ทุกท่าน และเจ้าของร้านมากกว่า คิดว่า คงไม่ใช่ร้านตั้งใจโกงท่านหรอกครับ เท่าที่อ่านดูเพื่อนในเวป หลายท่าน ก็ enjoy กับร้านนี้นะครับ อีกอย่างผมยังไม่เคยไปร้านนี้ และไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวกับทางร้าน ดังนั้น ผมอ่านเรื่องท่านแล้ว ก็คิดว่า มันเป็นเรื่อง อุทาหรณ์ ให้นักเที่ยวทั่วไป แต่ร้านนี้คงไม่ใช่ร้านอันตราย สำหรับนักท่องเที่ยวนะครับ เดี๋ยวท่านเจ้าของร้าน คงมาชี้แจงอีกที

jcmx

• Super Guest
  • **
  • Country: au

ขอบคุณที่แชร์ ครับ
ไม่สนับสนุนให้คนมีเซ็กซ์กัน กรุณาอย่าเอาเรื่องจริงมาโพส ขอเฉพาะเรื่องที่แต่งขึ้นเท่านั้น

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2

eta06อ่านแล้วก็แทบช็อก..ทางร้านของเรามีกฎกติกาดังต่อไปนี้เปิดเหล้าฟรีมิกเซอร์ตลอดขวด dsgjsd(หากดื่มไม่หมดสามารถฝากไว้ได้ 1 เดือน ถ้าท่านมา 1 ครั้ง อายุบัตรก็จะต่อไปเรื่อยๆ)เรื่องนี้อาจจะมีการผิดพลาดได้ ผมขอรับประกันได้ครับว่าทางร้านของเราไม่มีนโยแบบนั้น เพราะปริมาณเหล้าที่เหลือเราจะเขียนติดสติืกเกอร์ติดข้างขวดไว้ ส่วนเรื่องมาม่าคนดังกล่าว เรื่องที่โทรไม่ติดอยู่ช่วงหนึ่งคือเบอร์เขาหายครับผม  eta08 ;khhg eta08
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172

MINIWOW

• **
  • Country: 00

yellow001 เข้ามาดูครับ

ParTyBoYz

• This My Halem
  • **

แน่นอนครับว่าร้านไม่ได้ตั้งใจโกงหรอกครับเหล้ามีตั้งเยอะตั้งแยะจะโกงไปทำไม แต่ประเด็นหลักมันอยู่ที่ตัวบุคคลที่รับผิดชอบมากกว่าครับว่าเขารับผิดชอบลูกค้าและซื่อสัตย์ต่อลูกค้าของตัวเองดีรึปล่าวครับ ที่สำคัญผมคิดว่าทางร้านเราก็ตรวจสอบตลอดนะครับว่าเหล้าฝากของลูกค้าท่านไดใกล้หมดแล้ว ก็จะติดต่อไปว่าจะหมดระยะเวลาฝาก แต่ถ้าหมดไปแล้วก็น่าจะสามารถอะลุ่มอะล่วยให้ได้ (เอิ่มมม มั้งนะ  ljhgf) แต่ในกรณีนี้การฝากบัตรไว้กับตัวมาม่าเอง ถ้าเกิดว่าฝากไปเพราะเชื่อใจได้ว่าตัวมาม่าสามารถรับฝากบัตรให้เราได้ก็ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าฝากไว้เพราะว่าขี้เกียจเก็บอันนี้ขึ้นอยู่กับคุณแล้วว่าจะไว้ใจมาม่าได้แค่ไหน อย่างกรณีของคุณ จำได้ว่ากินหมดไปแค่ 20% แต่ที่เหลือมัน 55% ผมไม่ทราบนะครับ แต่ถ้าเป็นบัตรฝากเค้าจะเขียนติดไว้กับบัตรฝากเลยว่าเหลือเท่าไหร่ในตอนแรก ถ้าเกิดว่ามันหายไปจากตอนแรกก็แสดงว่าไม่ใช่เหล้าของคุณแล้วล่ะครับ  lowwww

โอยยย...เหมือนจะมีสาระนะเนี่ย  eta07

ParTyBoYz

• This My Halem
  • **

eta06อ่านแล้วก็แทบช็อก..ทางร้านของเรามีกฎกติกาดังต่อไปนี้เปิดเหล้าฟรีมิกเซอร์ตลอดขวด dsgjsd(หากดื่มไม่หมดสามารถฝากไว้ได้ 1 เดือน ถ้าท่านมา 1 ครั้ง อายุบัตรก็จะต่อไปเรื่อยๆ)เรื่องนี้อาจจะมีการผิดพลาดได้ ผมขอรับประกันได้ครับว่าทางร้านของเราไม่มีนโยแบบนั้น เพราะปริมาณเหล้าที่เหลือเราจะเขียนติดสติืกเกอร์ติดข้างขวดไว้ ส่วนเรื่องมาม่าคนดังกล่าว เรื่องที่โทรไม่ติดอยู่ช่วงหนึ่งคือเบอร์เขาหายครับผม  eta08 ;khhg eta08

ประเด็นไม่ใช่ว่าเบอร์หายมั้งพี่ ประเด็นมันอยู่ที่ว่าตัวมาม่าเค้าไม่ได้จัดการเรื่องต่อเวลาฝากเหล้ามั้ง