-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนเจอผีที่โรงแรมสี่แยกช้างคลาน...สยอง  (อ่าน 11561 ครั้ง)

chan_030

• บุคคลทั่วไป

...ประมาณว่าเมื่อเดือนเพื่อนผมขึ้นมาเที่ยวผมที่เชียงใหม่ แล้วอยากจะพักใกล้ๆกับไนท์บาร์ซ่า แล้วราคาไม่สูงมากนักครับ ก็เลยลงเอยที่โรงแรมที่สี่แยกช้างคลาน ด้านหลังชนกับโรงพยาบาลครับ บอกแค่นี้ก็คงรู้กันแล้วนะครับ ตอนเข้าเช็คอินทางรีเซปชั่นหน้าฟร้อน บอกกับเพื่อนผมว่าให้เข้าพักที่ห้องนี้ไปก่อนแล้วพรุ่งนี้ค่อยย้าย แล้วไอ้เพื่อนผมก็ไม่ได้คิดอะไร ก็เลยเข้าพักครับ ห้อง 616 มันบอกว่าตอนออกจากลิฟท์เหมือนมีลมเข้ามาปะทะที่หน้า มันก็สงสัยว่าทำไมโรงแรมนี้เปิดหน้าต่างระบายอากาศทิ้งไว้รึเปล่า ก็เหลียวดูก็ไม่มีครับ พอเข้าห้องก็ผิดสังเกตุว่าทำไม เบลล์บอย มันรีบลุกลี้ลุกลนจัง ก็ไม่ได้คิดอะไร พอเข้าพักด้วยอาการเหนื่อยจากการเดินทาง ก็งีบหลับไปครับ แล้วเกิดสะดุงตื่นขึ้นมาประทาณตี2เกือบตี3(มันว่าอ่ะครับ) รู้สึกหนาวแปลกๆแล้วได้ยินเสียงเปิดตู้เสื้อผ้าครับ มันก็เลยสงสัยว่าอะไรทั้งที่มันเข้าพักคนเดียว ไอ้ที่กำลังจะลุกขึ้นมานี่เห็นผู้ชายสวมเสื้อเชิ้ตสีขาวคล้ายจะเป็นบ๋อย นั่งอยู่ที่เก้าอี้ปลายเตียงครับ หน้าซีดๆจ้องหน้ามันอยู่อ่ะครับทีนี้รู้ตัวแล้วว่าโดนผีหลอก เพราะ ขยับตัวไม่ได้แต่รู้สึกเหงื่อออกมาทั้งตัวแต่บรรยากาศหนาว มันก็รีบตั้งสติท่องบทสวดเท่าที่มันจะจำได้คลุมโปง สักพักก็รู้สึกมีคนมานั่งที่ปลายเตียงอ่ะครับ ก็เลยเปิดผ้าห่มดูทีนี้เหก็นนั่งหันหลังอยู่ที่ปลายเตียงแล้วครับ ด้วยความตกใจหรืออะไรก็ไม่รู้ มันบอกว่า มันตัดสินใจถีบครับ ถีบสุดแรงเกิดแล้ววิ่งออกมาจากห้อง ลงมาชั้นล่างด้วยบันไดหนีไฟครับ มันบอกว่ากูกลัวมันตามในลิฟท์ แล้วก็มานั่งสงบสติอารมณือยู่ที่หน้าฟร้อนสักพักก็เข้าไปถามที่เคาน์เตอร์ว่า คุณเอาห้องอะไรมาให้ผมแล้วที่ห้องนั้นมีใครอยู่รึเปล่าพนักงานก็ตอบแบบอ้ำอึ้ง พยายามตอบว่า พรุ่งนี้จะย้ายห้องให้มันก็ไม่กล้าขึ้นไปอีกก็เลยหลับที่โซฟาหน้าฟร้อนนั่นแหละครับ จนถึงเช้าเลยแล้วก็จ้างให้บ๋อยด้านล่างขึ้นไปเอาของลงมาให้น่ะครับ แล้วก็ย้ายเข้ามาพักที่บ้านผม พอกลับกรุงเทพก็ยังโทรมาบอกว่าไอ้เจ้าผีนั่นตามไปถึงกรุงเทพโน่น ประมาณว่าเลิกงานแล้วกลับเข้าบ้านดึกปิดรั้วแล้วกำลังจะเข้าบ้านมองผ่านเงาในกระจกเห็นยืนอยู่หน้าบ้านอ่ะครับ ดันบังเอิญตรงกับที่แม่ผมฝันช่วงที่มันย้ายมาพักบ้านผมเลยว่า มีผู้ชายมายืนรอหน้าบ้านเสื้อขาวกาเกงดำ มันบอกเหมือนกันเป๊ะมันจำหน้าได้ขึ้นใจเลย  แม่ผมแนะนำให้ไปทำบุญทำสังฆฑานไปให้ครับ ไม่รู้ตอนนี้จะเป็นยังไงบ้างยังไม่ส่งข่าวมาเลยครับ...

clubmai

Re: เพื่อนเจอผีที่โรงแรมสี่แยกช้างคลาน...สยอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009, 02:33:31 »

ไอ่เราก็อ่านซะดึกเลย  จะนอนยังไงเนี่ย ## ## ##

wolfon75

Re: เพื่อนเจอผีที่โรงแรมสี่แยกช้างคลาน...สยอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009, 04:07:57 »

uyt   งั้น ยังไม่อ่านนะ รอ ให้เช้า แล้ว จะมาอ่าน  ----ขอไปหลับก่อน   --- ข้างบ้านก็ มี งาน ศพ
 --หมา แม่งก็ หอน  (ลองมองออกไป ไม่ค่อยมีคนเลย คงกลับ กันตอนหมาหอนนั้นละ) ---จิงหรีด เรไรก็รอง จีดๆๆๆ   --จ๋ากๆๆ    ห้องนอน เรา หน้า ต่าง ก็ ครง กะประ ตู บ้าน งาน เขาพอดี....(ก้มๆ เล็งๆๆ ก็เห็น กลอง 4เหลียม ด้วยละ)    พพำ   --ไม่ว่า กันนะ จะมาอ่านวันหลัง vbnn   ไม่กล้าจิงงๆๆๆๆๆ  แล้วกูจะหลังไงนิ....ผึง วันแรก  เอง ## ##

thomodashi

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2009, 09:19:48 »

ยืมตตังค์มันไว้หรือปล่าว

มันเลยตามมาทวงตังค์... rgb

etakong

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 00:24:39 »

890 ดันเข้ามาอ่านซะเที่ยงคืนเลยเรา ฮือ ฮือ...

popcorn4202

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 00:39:40 »

ผีในโรงแรมลักษณะเป็นแบบนี้น่ะครับ ไม่นั่งที่ปลายเตียงก็เปิดปิดประตู
ผมไม่ใช่ว่าไม่เชื่อนะครับ ผมเชื่อเรื่องผี 100% และเคยเจอมาแล้ว
แต่สงสัยว่าทำไมชอบปรากฏตัวปลายเตียงทุกทีเลย

cmgirl

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 15:33:14 »

อ่านแล้วหนาวครับ =  =" . . . เล่นตามกันข้ามจังหวัดเลย

chan_030

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009, 17:02:40 »

กลับมาต่อครับ จากที่เพื่อนผมกลับไป กทม. ล่าสุดโทรมารายงานเมื่อเร็วๆนี้นี่เองอ่ะครับ มันบอกว่าช่วงที่กลับไปใหม่ๆนอนไม่ค่อยหลับ ฝันว่ามีคนมารอหน้าบ้านแต่ไม่รู้ว่าใคร ผมก็ถามมันว่าอ้าวไหนบอกว่าจำมันได้ เพื่อนผมบิกว่าในฝันมันเบลอๆไม่ชัดประมาณนี้ แล้วยามประจำหมู่บ้านที่มันอยู่ก็มาบอกว่าเห็นมีคนมารออยู่หน้าบ้านตอนดึกๆหลายวันแล้ว เห็นเพื่อนผมกลับมาจากต่างจังหวัดแล้วก็เลยไม่ได้สงสัยอะไร แต่ที่ยามบอกลักษณะคนที่มารอหน้าบ้านมันนี่เหมือนก็อปปี้มาจากความจำมันมาเลย หน้าซีด เสื้อเชิ๊ตขาว กางเกงสแลคสีดำ เป๊ะๆ มันนึกขึ้นได้ว่าแม่ผมบอกให้มันไปทำสังฆฑานแล้วอุทิศส่วนบุญไปให้ มันก็เลยรีบไปทำหลังจากนั้นก็ไม่ได้เห็นหรือมีใครเจออีกเลย...

monglfc

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009, 20:40:03 »

เวลาเข้าพักที่โรงแรม ให้โยนเงินเหรียญบาทไว้ข้างๆเตียงด้วยเหมือนเป็นการซื้อที่นอนหรือจะขยับเตียงหรือตู้เสื้อผ้าบ้างก็ได้เพราะจะได้ไม่นอนทับที่กับผี

malnw

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009, 10:14:51 »

เจอตามแบบนี้หนาวเลย wq wq

asset

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009, 19:56:10 »

icez สยองอะ รู้ละที่ไหน สงสัยจะตายในห้องหรือเปล่า ghjk

mza

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2009, 22:58:01 »

ghjk เวลาไปนอนต่างที่ ไม่อยากเลยย แบบนี้

Makettingmanager

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 05:10:19 »

ดีนะที่เป็นคนเชียงใหม่บ้านอยู่ที่นี้ /jhtdc

mohn

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011, 21:41:45 »

น่ากลัว จัง  ghjk

XXchocokzzXX

• มิสวยแต่แซบอ่ะ เคป้ะ เก็ทม้ะ
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011, 14:10:28 »

ห้องดีๆแบบนี้ทำไมถึงหายได้นะ

yes1968

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011, 14:41:00 »

ห้องดีๆแบบนี้ทำไมถึงหายได้นะ

โถ่ ถัง กะลังมัง หม้อ  เจอกับตัวเองคงวิ่งกันป่าราบแน่

woon

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011, 15:38:13 »

เค้ามาขอส่วนบุญครับ

HaPpyHum

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 11:48:20 »

เหอเหอ  ไป ทำบุญกัน กับน้องๆ เร็ว หุหุหุ

monkeywf

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 12:29:21 »

ผมว่ามันมีทุกที่แหละว่าแต่ใครจะธาตุแรกเห็นเท่านั้น

Bear69

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 23:47:40 »

น่ากลัวจัง โรงแรมผีสิง
ทำให้ไม่อยากพักโรงเก่าๆ ถูกๆเลย

pongkub

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 08:27:35 »

โรงแรมที่เมื่อก่อนมีผับใต้โรงแรมเปล่า เรื่องนี้คุ้นๆเหมือนเคยฟังใน shock fm

naotazaa

• ต้นงิ้วถึงหนามมันจะแหลมแต่ดอกมันสวย
  • เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 14:01:49 »

โรงแรมไรว่าบอกหน่อยดิ gsdgdgs

Bear69

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 06:45:28 »

เวร ไม่น่าอ่านเรื่องนี้ก่อนนอนเลย

pjew

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 10:40:35 »

ถามเพื่อนๆที่พักโรงแรมต่างจังหวัดบ่อยๆ
ว่ามีเคล็ดอะไรบ้างที่นอนแล้วเป็นสุขไม่เจออะไร
เช่นสวดมนต์ก่อนนอน ผมต้องสวดทุกครั้งอยู่แล้ว
ที่เพิ่อนสมาชิกบอกว่า ขยับเตียง หรือเอาตังวางข้างเตียง ก็ดีอย่างนึงนะครับ
หรือใครมีพิเศษกว่านั้น แบ่งปันกันน่าจะดีนะครับ  ใครก็ไม่อยากเจอกับตัวเองหรอกนะ ghjk

lexlex

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 11:47:44 »

โครตหลอนเลย
อายุบ่เกี่ยว จะเหี่ยวหรือตึง ก็เด้งดึ๋งได้

karn_np

• **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011, 23:00:25 »

อันนี้น่ากลัวมาก แต่ ชอบตรงที่ ถีบผีแมร่ง...................... สุดๆ  pongz