-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอผีเปรตขอส่วนบุญ  (อ่าน 1623 ครั้ง)

bomberk

• V.I.P.
  • เด็กทะลึ่ง
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
เจอผีเปรตขอส่วนบุญ
« เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 09:44:02 »

อันนี้เจอกับตัวเองครับ หลายปีมาแล้วสมัยเรียนมหาลัยบ้านผมติดกับถนนใหญ่บางครั้งก็มีอุบัติเหตุแถวๆแยกหน้าบ้านบ้างแต่ไม่เคยเกิดอะไร จนมีอยู่วันผมนอนหลับไปแล้วแต่กลับได้ยินเสียงร้องกรีดเสียงสูงๆจนทำให้นอนไม่ได้รู้สึกเหมือนตื่นขึ้นมาลงไปชั้นล่างของบ้านแล้วเดินออกไปตรงสนามหญ้าหน้าบ้านเพื่อหาที่มาของเสียงมองไปฝังตรงข้ามเห็นคนนั้งยองๆอยู่บนดาดฟ้าตึกใส่แว่นดำเสื้อลายสก็อตนั่งยองๆ จ้องมองมาที่ผมต้นเสียงก็มาจากเค้านั่นแหละครับ ใจผมคิดผีแน่นอนแต่ที่ไม่ตกใจเพราะสภาพไม่เละเหมือนในหนังผีทั่วไป ใครจะขึ้นไปอยู่บนดาดฟ้าตึกได้กลางดึก ในใจก็คิดผมจะทำบุญไปให้ แล้วเค้าก็พยักหน้าเหมือนได้ยิน มาตกใจตอนเค้าจะไปเค้ากระโดดเหมือนเขียดมีขายาวมากแล้วโดดไปตามดาดฟ้าตึกที่ติดๆกันไปทางถนนปากซอย ตื่นเช้ามารีบไปทำบุญให้เค้าเลย ผ่านแยกแถวหน้าบ้านเห็นตุงปักอยู่ถามยามฝังตรงข้ามเค้าบอกมีมอไซด์ชนกันตายเมื่อวานตอนเย็น สงสัยใช่เลย

Bear69

• เด็กหัดเสียว
  • **
Re: เจอผีเปรตขอส่วนบุญ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 06:44:16 »

รู้สึกถึง spiderman เลยท่าน
แต่ถ้าอยู่ในสถานะการนั้นคงน่ากลัวเหมือนกัน

lexlex

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 11:49:19 »

เพื่อนเคยโดนมา หน้าวัดตอนเช้าเป็นต้นตาลโครตสูง วันนั้นวันพระ ขับมอไซผ่านหน้า วันเห็ยขาแต่ไม่เห็นตัว โครตสูงเลย
อายุบ่เกี่ยว จะเหี่ยวหรือตึง ก็เด้งดึ๋งได้

cellox

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2012, 16:08:23 »

น่ากลัว บรื้ออ!!!

alesandro

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2012, 12:28:48 »

pongz spider - man

bitt123

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2012, 15:23:16 »

ไม่อยากเจอ เลย คับ lkkjjh

nat2029

• คณะสำรวจ
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2012, 08:55:10 »

เรื่องแบบนี้ไม่เจอกะตัวไม่รู้หรอก  scary