-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนสมัยเด็กได้เงินไปโรงเรียนของผมครับ gosty กับ roonaldo  (อ่าน 2139 ครั้ง)

gosty

• บุคคลทั่วไป

พอดีเห็นกะทูเกี่ยวกะเงินค่าขนมในสมัยตอนเรียนทำให้นึกถึงความหลังขึ้นมาอ่ะครับแต่จะบอกดีมั้ยน้อ

อ่ะๆๆๆไหนๆก็ไหนๆละบอกบ้างก่ะได้  เงินที่ได้ตอนไปเรียนชิมิครับ

ผมได้เงินเป็นเงินปันผลครับผมลงหุ้นของ   ปตท  การบินไทย  AIS   อื่นๆๆ อีก รวมมูลค่าหุ้น มีสองแสนล้านบาทครับ

ตอนผมจะไปโรงเรียนผมมีรีมูซีนไปส่งครับ  หรือถ้าวันไหนรถติดผมก็นั่ง  เฮริคอปเต้อไปครับ   แบบ  นั่งอย่างอื่นไม่ไหวคันก้นครับ

เวลาเรียนที่โรงเรียน  นะครับ   ผมมีห้องส่วนตัว อาจารย์ ส่วนตัว  มันเป็น โรงเรียนที่ผม สร้าง เพื่อผมเรียนเองครับ

ส่วนอาจารย์ที่มาสอนนะครับ  ผมก็จ้างมาจากทั่วทุกมุมโลกครับ  

อย่างเช่นถ้าผมเรียนเกี่ยวกะขั้วโลกเหนือนะครับ  ก็จะเชิญนักวิชาการ  ที่ประจำที่นั่นมาบรรยาย พร้อม จับแมวน้ำมาประกอบครับ

ส่วนเวลาอาหารกลางวันนะครับ  ทุกมื้อ  จะเป็นเชฟ จากโรงแรม แปดดาว อย่างต่ำครับ  ต่ำกว่านี้กินไม่ได้ครับฝืดคอ

ตอนเวลาเรียนวิชาพละนะครับ ตอนนั้นบอลกำลังดัง ผมเลย จ้างนักบอลเก่งๆมาสอน  เช่นโรเบโต้บาจโจ้ครับ

เพื่อนๆสมัยเรียนตอนเด็กหรอครับโอ๊ยพูดถึงแล้วคนคิดถึงไม่ได้ครับเพื่อนสมัยเด็กผมก้นี่เลยครับทุกคนคงรู้จักดี  

ตอนนี้เค้าดังไปแล้วครับ นาย มารค์ครับ นายก อภิสิทธ์ครับ  แต่ผมเริ่มเบื่อเพื่อนคนนี้ผมแล้วครับ

ติดเงินผม 20 บาทไม่ยอมคืนครับ ตอนนั้น ขับมอเตอไซ มาน้ำมันหมดครับ เลยโทรมาขอให้ผมเอาตังไปจ่ายให้ครับ

แต่พอผมโทรไปทวงนี่สิครับ บอก ติด ประชุม หรือไม่ก็ หนี ม๊อป ครับ เห้อ คนเราทียืมยืมง่ายแท้ๆ

เอาละๆ พอก่อนดีกว่าครับเดี่ยวเพื่อนๆจะหาว่าผมโม้อ่ะครับ  แต่ความฝันผมตอนเด็กนะครับ  คือ ฝันกลางวันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พฤษภาคม 2010, 15:13:01 โดย roonaldo »

deztiny

Re: ตอนสมัยเด็กได้เงินไปโรงเรียนของผมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 14:36:13 »

เอางี้เลยนะอีกอสตี้ มุขเด็ดดี อิอิอิอิ  pongz

popcorn4202

Re: ตอนสมัยเด็กได้เงินไปโรงเรียนของผมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 14:37:41 »

บอกได้คำเดียวว่า
โค๊ะ
คาบช้อนเงินช้อนทองมาเกิดหรือเปล่าฟะ

ปล.ระวังเรื่องพาดพิงบุคคลทางการเมืองหน่อยนะท่าน

roonaldo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 14:48:56 »

เหอๆๆๆๆๆ

เอาเลยเด๋วเจอของกู

roonaldo

โตขึ้นผมเลยต้องขยัน

Phate

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 15:30:28 »

น้ำเปนสิ่งหายากมากครับ น้ำที่ผมใช้ไม่สะอาดครับบ

มิน่า โตขึ้นอาบน้ำบ่อยมาก   เป็นปมด้อยวัยเด็กนี่เอง  dsgjsd

popcorn4202

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 15:31:18 »

มิน่า โตขึ้นอาบน้ำบ่อยมาก   เป็นปมด้อยวัยเด็กนี่เอง  dsgjsd

๕๕๕๕
คิดได้ไงนี่ท่าน

j007

หนูอ่านแล้ว นึกถึงตัวหนูเลย ชีวิตหนูยิ่งกว่า นวนิยายเรื่องนี้เสียอีก เรื่องนี้ ยังชิดซ้ายเลยเพราะเรื่องของหนูชิดขวา ฮิๆ

Uploaded with ImageShack.us

สภาพบ้านก็สบายๆ อ่ะ หนูอยู่แถวริมแม่น้ำ แบบชิวๆ น่ารักเจงๆ ฮิๆ

พอโตมาหนูเรียนเก่ง สอบได้ทุนได้ตลอด จึงมีวาสนาได้เรียนโรงเรียนนี้(หนูรู้จักแต่เกรด 4 อ่ะ ฮิๆ)

โตรู้จักกับเพื่อนอยู่คนนึง สนิทกันมากแต่แล้วเค้าก็จากไป ได้ข่าวว่า ไปเรียนโรงเรียนดังแต่ไกลม๊าก

แต่ตอนนี้ หนูเปนดาราหล่ะ นี่ค่ะรูปของหนู.....(แอบคาดตานะค่ะ พอดีแคร์ สื่อค่ะ)

p_nuin

อะไรของม้นว่ะ piuyty

deztiny

เอ้า เอา กันใหญ่นะครับท่าน pongz

ilovesupreme

งานอดิเรกของคนไซเบอร์จริงๆ ครับ
 piuyty

prof.big

mท่านเทพทำไรกันเนี่ย 555++

man69

ljhgf รุ่นน้องกรูประสาทแดกไปหมดแล้วเหรอเนี่ย

Tred

ghfg ช่วงนี้อากาศร้อนอาการก็อย่างงี้เหละ  ljhgf

gosty

มันมีคนบ้าจะไปโรงบาลประสาทกับกูอีกหรอเนี่ย

ChiMeRa

Re: ตอนสมัยเด็กได้เงินไปโรงเรียนของผมครับ gosty กับ roonaldo
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 00:16:44 »

โอ้โห มุขเด็ดจริง ๆ แต่อันสุดท้ายนี่เด็ดเกินไปเปล่า เสียววุ้ย  ljhgf

roonaldo

Re: ตอนสมัยเด็กได้เงินไปโรงเรียนของผมครับ gosty กับ roonaldo
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 10:44:24 »

เฮ้อออ ดันหน่อยเว้ย

jommarn

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 15:13:46 »

แต่ละคน ช่างคิดกันจริงๆนะครับเนี่ย  ;kljj ;kljj

ฺBomu

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010, 11:44:17 »

ชักไปกันใหญ่ละกระทู้นี้  piuyty

keaw99th

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010, 12:11:05 »

uiuo ตาหลกดีแฮะ อิอิ ;khhg

roonaldo

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010, 13:11:16 »

uiuo ตาหลกดีแฮะ อิอิ ;khhg

ระเบิดอ่างไปไหม

chefbb

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 17:40:02 »

ljhgf piuyty piuyty  อีนังรูกับอีนังกรอส บ้ากันไปแล้วแน่ๆ  อากาศท่าจะร้อนจัด ljhgf ljhgf ljhgf   ใครก็ได้ โทรไปโรงพยาบาลศรีธันยาที  รีบ ๆ เอามดสองตัวนี้ไปรักษาด่วน  เดี๋ยวจะเป็นมากรักษาไม่ได้ เป็นห่วงอีนังมดสองคนนี้จริงๆ   ljhgf ljhgf

asset

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 23:09:35 »

ljhgf มันว่างกันขนาดนี้เลยเพื่อนกรู..........

noikasu

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2010, 11:46:13 »

ว่างอย่างแรงเลยเนาะ....แต่ชอบอ่า kjhg

Metaligus

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2010, 21:34:17 »

ท่านรูผมว่าท่านพลาดไปนิดนะ

คนที่โป๊ที่บอกว่าคือท่านดูแล้วไม่ใช่คนโตแน่ๆเลยครับ

^^

ZOIDS

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 09:32:51 »

ฝันต่อสิครับ  jljhl