-->

ผู้เขียน หัวข้อ: บอลไทย ไป...  (อ่าน 1160 ครั้ง)

0859386264

• บุคคลทั่วไป
บอลไทย ไป...
« เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 08:35:48 »

อยากให้พวกท่านแสดงความเห็นกันหน่อย

หัวข้อ
บอลไทยไปมวยโลก หรือ ว่าบอลไทยไปบอลโลก

อันไหนจะได้ไปก่อนกัน

ของผมฟันธง เลย ว่าบอลไทยไปมวยโลก แน่นอน kick

mommamman

Re: บอลไทย ไป...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 09:19:16 »

บอลไทย มันพัฒนาเร็วเกินไป แต่ในด้านการจัดการยังไม่พัฒนา คงต้องแก้ไขกันต่อไป

บอลไทย ส่งเสริมนักฟุตบอลไทย ให้มีฝีเท้าพัฒนาขึ้นนะครับ ทั้งรายได้จากการแข่งบอล กิจกรรมต่างๆ พ่อค้าแม่ขาย พูดง่ายๆเงินกระจายออกไปมาก ในทุกระบบที่เกี่ยวข้อง

ยังไงผมก็ยังดูบอลไทย บอลนอกผมก็ดู

ผมรักในกีฬาฟุตบอล ผมส่งเสริมให้ดูฟุตบอลไทย ครับ

therzeed

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 09:57:39 »

สำหรับผม
เกือบทุกทีม ในไทย ไม่ค่อยเคารพกรรมการ รวมทั้งคนดูด้วย
ขนาดบอลอังกฤษ ตัดสินพลาด หลังจบเกมส์ แฟนบอลส่วนใหญ่ก็จบตาม
แต่แฟนบอลชาวไทย ไม่ยอมจบตามด่ากรรมการ ทั้งๆที่อยู่คนละประเทศเลย
ผมไปดูบอล อินเตอร์ vs จูเวนตูส ระหว่างเกมส์ แฟนบอลก็มีอารมณ์ตลอด
กรรมการเป่าห่วยพอๆกับบ้านเรา หลังจากหมดเวลา ก็จบ กลับบ้าน
อีกอย่าง ที่โน่นเขามีตาข่ายกันคนขว้างของ ลงในสนามด้วย
รั้วที่แบ่งโซนปีนก็ไม่ได้ครับ ป้องกันดีมาก
ก่อนเข้า ขวดพลาสติกยังต้องเทใส่แก้วทุกกรณี

เบียร์เอาเข้าสนามได้แต่เป็นแก้วครับ

NConly

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 14:56:54 »

สงสัยบอลไทย ใช้ปืนไว้ยิงลูกโทษ jljhl

NConly

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 15:00:48 »

แต่เห็นเค้าว่าเป็นวิทยุ สงสัยจะเป็นวิทยุยี่ห้อ กล็อก ghjk

roonaldo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 16:07:15 »

ผมไม่ชอบเลยอะคำว่าบอลไทยไปมวยโลกในคสวมรู้สึกผมนะ

เพีราะว่ามันเปนการย้ำว่าเราบ้านป่าเมืองเถื่อนมากๆๆเเต่เรื่องนั้นมันก้อมองหลายมุมอะนะครับ

แฟน ครถมก้อมองว่า กรรมการผิด

แฟนทีมอื่นก้อว่าแฟนครถมเถื่อน มองหลายๆๆมุมครับบ เชือผม

แต่ไงถ้าอยากเหนไทยไปบอลโลกต้องเริ่มที่ตัวเราครับ

ไปดูบอลไทย ไปดูกีฬาไทย pongz pongz

kier3

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 18:50:27 »

ผมไม่ชอบเลยอะคำว่าบอลไทยไปมวยโลกในคสวมรู้สึกผมนะ

เพีราะว่ามันเปนการย้ำว่าเราบ้านป่าเมืองเถื่อนมากๆๆเเต่เรื่องนั้นมันก้อมองหลายมุมอะนะครับ

แฟน ครถมก้อมองว่า กรรมการผิด

แฟนทีมอื่นก้อว่าแฟนครถมเถื่อน มองหลายๆๆมุมครับบ เชือผม

แต่ไงถ้าอยากเหนไทยไปบอลโลกต้องเริ่มที่ตัวเราครับ

ไปดูบอลไทย ไปดูกีฬาไทย pongz pongz

มันเป็นความรู้สึกส่วนตัวของผู้ชมมากกว่า  โดยส่วนตัวก็เป็นด้วยกับตาโด้  เรื่องที่เกิดขึ้นนี้ผมเห็นว่าเป็นเพราะระบบการจัดการของความปลอดภัยไม่ดีเองมากกว่า  นักฟุตบอลไทยที่ดี ๆ กองเชียส์ที่ดี ๆ ยังมีอีกมากถ้าไม่สนับสนุนบอลไทยแล้วเรื่องไปบอลโลกคงต้องเป็นชาติหน้าแล้วครับ  ของให้คนไทยสนับสนุนบอลไทยก่อนจะไปบ้าบอลนอกนะครับเพื่อประเทศชาตินะ   ss

mormor1973

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2010, 09:12:42 »

บอลไทย จะจุดชนวน สงครามโลกครับ kjhg kjhg

chunyoung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2010, 15:42:27 »

ก่อนอื่น ต้องฝังจิตสำนึกให้กับตัวเองก่อน เวลาจะไปดูบอลทุกครั้ง อย่าเอาอารมณ์ไปร่วมให้มากนัก แพ้คือแพ้ ชนะคือชนะ ที่สำคัญ การให้อภัย คนไทยลืมคำนี้ไปจนหมดสิ้นแล้ว คิดแต่จะได้ ถ้าไม่ได้มึงก็ไม่ต้องได้ประมาณนั้น ถ้ากรรมการผิด ก็แจ้งไปยังสมาคมฟุตบอล หรือหน่วยงานที่ร้องเรียนได้ แค่นี้ก็น่าจะเพียงพอแล้วที่จะยกระดับบอลของไทย จะไปหรือไม่ไปบอลโลกก็อีกเรื่องนึง  ss

seedsi

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 มกราคม 2011, 10:25:57 »

ปลงมานานละครับ คนไทยไม่ค่อยจะมีความเป็นมืออาชีพกัน

kant

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 มกราคม 2011, 21:55:32 »

ผมว่าเราต้องวางรากฐานตั้งแต่เยาวชนให้ยึดถือเป็นอาชีพเหมือนเมืองนอก

abcopal

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2011, 01:06:15 »

สังสัยจะมวยซะละ ghjk

NUDT

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2011, 21:58:19 »

เดี๋ยวนี้สาวๆไปดูบอลกันมากขึ้น เอาเวลาไปส่องสาวกันดีกว่า

อย่างสาวๆเชียงใหม่เอฟ ซี นี่เยี่ยมเลย  hgjhg

ไปดูทีมที่เรารักดีกว่า

Zeroza

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011, 23:56:50 »

มวย แน่ นอน ฟัน ธง ฉึก ๆ  dsgjsd