-->

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆที่ทำงานในแวดวง HR มาทักทายกันหน่อยครับ ^_^  (อ่าน 1735 ครั้ง)

lordsith

• บุคคลทั่วไป

ช่วงวิกฤติเศรษฐกิจนี้ HR เหมือนจะเป็นผู้ี่ปวดเศียรเวียนเกล้ากับ เรื่องต่างๆ มากมายมหาศาลงัดกลยุทธ์ในการรักษาคน ไล่คน(ไม้ตายซาก) และหาพวก Talent ที่หามาประดับองค์กรได้ยากเย็นแสนเข็ญเหลือเกิน และอื่นๆ อีกมากมาย รวมทั้งนโยบายต่างๆ นาๆ ที่รัฐบาลคลอดมาเรื่อยๆ ที่น่าสนใจอยู่ตอนนี้เรื่องเจ้าหนี้ ลูกหนี้ นอกระบบทั้งหลายซึ่งควรจับตามองเป็นอย่างยิ่ง ฯบฯ  ชักแม่น้ำทั้ง 500 มาเพื่ออยากให้พี่ๆ HR มารวมตัวกันและแลกเปลี่ยนความคิด อีกทั้งยังได้แชร์ประสบการณ์ให้กันนะครับ มาลงชื่อพร้อม อีเมล์(ถ้าสะดวก) เดี๋ยวผมจะัจัดทำ Hi5 และ twitter ของไทย HR เพื่อได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้กันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ปล. ใครที่อยู่ในแวดวงธุรกิจจะมาร่วมลงชื่อ, อีเมล์ ก็ได้นะครับไม่ว่ากันครับ ^_^

don

uiuo  มาละหนึ่ง อิอิ

lordsith

ใจเย็นๆ ก่อนนะครับพี่ๆๆ ขอเวลาอีกสักอาทิตย์นึงใกล้ๆละๆๆ ช่วงนี้วุ่นไรก็ไม่รู้ หุหุ

wiyada_susi

เอาด้วยค่า uiuo

labk1200

จัดไป 1 ที่คร้าบ

Neww

Re: รบกวนพี่ๆที่ทำงานในแวดวง HR มาทักทายกันหน่อยครับ ^_^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 15:59:26 »

มีอะไรให้ช่วยบอกได้ครับ.... เดด

zero_1

Re: รบกวนพี่ๆที่ทำงานในแวดวง HR มาทักทายกันหน่อยครับ ^_^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 16:20:56 »

ของหลวง ได้ป่ะคับ  fdgdfdf