-->

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมเพลง สากล สุด cool and hotta ! ที่ผมชอบ เเละผมคิดว่าคุณลองฟังเเล้วจะชอบ  (อ่าน 9339 ครั้ง)

lonely boy

• บุคคลทั่วไป

owl city เพลง vanilla twilight
เพลง อิเลคทรอนิค pop สุดโรเเมนติค จังหวะ ใสปิ้ง น่ารักมอบ ให้สาว สาว ทุกคนใน บอร์ด เง้อ555+

creed เพลง my sacrifice
เพลงนี้ เเนะนําสําหรับ ท่านที่ อยู่ ในอารมณ์ ฮึดเหิม มันส์มากครับ เเต่เเฝงด้วยคําหวาน เเละโรเเมนติค เเบบดิบดิบ สไตคล้ายนิคกี้เบร๊ค

korn wold up
เพลง นี้จังหวะ จิ๊ด สะกิด หัวนม เอ้ย หัวใจดีจริงจริง กับ การร้องสไต ร่างมนต์ ของวง คอน

bruno mars lazy day
ฟังนี้ไปฟังเหอะ ครับ ยังไงกะต้องอารมณ์ดีจ๊ะ พี่เเกเจ๋งง่า

jonas brothers เพลง love bug
เพลงนี้ เสียงพี่ เเก หวาน ซ่า เมโรดี้สุด ยอด เบาบเ สบาย สบาย คร๊าฟฟ
Good Charlotte  เพลงI Just Wanna Live
วง พั้งค์ ร๊อค สุดเจ๋ง เเละ กวน

Lenka เพลง The Show
อยากบอกว่าเทอน่ารัก เเละ เพลงนี้ หวาน เเละไพเรอะมาก mv เจ๋ง

the killingเพลง indie rock n roll
เอาใจเด็กเเนวกันบ้างมั้ยอ่ะ อินดี้rock n roll เป็นงัยเป็นอย่าง เพลงนี้งัย

eminem เพลง fack
พ่อหนุ่ม เเร๊พเปอร์เค้า กวนตีน ผู้ฟังอีกเเล้วครับ เปลี่ยน fack เป็น fuck จังหวะ ไม่ต้อง พูดถึง สุดโต่ง

slipnot เพลง psychosocial
ฟังเเล้ว คิดว่า วงร๊อคระดับ โลกเขาเล่นกัน อย่างนี้นี่เอง

the rolling stones เพลงbrown sugar
อ้าว เห้ย เจอ rock n roll รุ่น ใหญ่ มั้ยหละ โหลด ให้พ่อ ฟัง เลยดีกว่าสุดยอด

radiohead - high and dry
เพลง เพลิน ไปกับเสียงร้องสุดนุ่ม นวล จังหวะ ช้าช้า

red hot เพลง otherside
ฟังเองเเค่ขึ้นต้น เพลง มา พี่เเกร้อง hello กะสุดยอดเเล้วง่า
red hot เพลง snow
ใครรู้จัก red hot ต้องรู้จักเพลงนี้ snow ที่พี่เเกพูดถึง คือ ยาไอซ์ คับ

rihanna เพลง take a bow
มาฟัง เพลง นี้ เเล้ว เราขอ take a bow เทอ เลยรีฮานน่า
Rihanna เพลง Rude Boy
ไปดูความเจ๋งของเทอได้ในmv
Rihanna เพลง What's My Name? ft. Drake
เพราะมากอ่ะ เเล้วคุณจะรู้ว่าเทอชื่อ ?

nickelback เพลง never gonna be alone
สําหรับพ่อหมุ่น ร๊อคเกอร์ คนนี้ พูดง่ายง่าย อัลบั้มพี่เเก เพราะ ทุกเพลง ครับ โรเเมนติคเเบบดิบดิบ เปิดให้สาวสาว ฟัง รับรองชอบตาย เลย ถ้าสาวสาว ฟังออกนะ
nickelback fay away
คนที่อยู่ห่างไกลจากเเฟนสาวไปฟังเพลงนี้ระวังร้องไห้น่ะจ๊ะ

BoB - เพลง Airplanes Feat. Hayley Williams of Paramore
สุดยอดครับเพลง นี้ ผสมผสานกันได้มันส์ หยด

The Game เพลงMy Life ft. Lil Wayne
เพลงนี้ พูดถึง ชีวิต เเร๊พเปอร์ อย่างพวก เค้า ครับ เเร๊พ นิ่งน่ง ได้ มันส์มาก

black eye peas เพลง gone going
วงเร๊กเก้ hiphop นี่ เเนะ นําครับ ไม่ใช่เพราะ นักร้องหญิง เเต่ เพราะ พวกฟังสบาย จังหวะ สวยทุกเพลง
black eye peas boom boom pow
วัดพลังกันหน่อยดีกว่า

Sean Paul เพลง  Temperature
ร่ายมนต์ สไต เเม๊กซิกัน เเกงซสเตอร์

jason mraz เพลง i'm yours
ดังโครตเชื่อว่าทุกคนที่ชอบเพลงสากลต้องเคยฟัง
jason mraz เพลง luckky  
เสียงทั้งคู่มาประสาน กัน หวาน เจี๊ยบ

Colbie Caillat เพลง  Bubbly
สาวหวานของเรามาเล่นครับ ฟังเพลงนี้เเล้วคุณจะตกหลุมรักเทอ

bon jovi เพลง i be there for u
คลาสสิค ร๊อค เพราะมากกกก เพลงนี้ สําหรับ รุ่น ใหญ่นิดนึงเเต่ไม่มาก

My Chemical Romance เพลง The Ghost Of You
เพลง นี้ หนัก พอ สมควร ครับ ออก rock  วง นี้ กะเจ๋งนะ

miley cyrus เพลง party in the usa
เหมาะกับ อารมปาตี้มาก เทอน่ารักมากด้วยครับ ดู ฮาน่ามอนทาน่าทุกวัน

usher เพลง omg
มาฟัง เจ้า พ่อ อาเเอนบี กันดีกว่า กับเพลง omg

bob marley three little birds
รุ่นใหญ่เป็นอย่างนี้นี่เอง เพลงประกอบ ภาพยนต์ เดอะรีเจ้น

sublime เพลง santeria
โจ๊ะ กันหน่อยครับ คันทรี่ สกา

green day เพลง  21 guns
เพลงประกอบ ภาพยนต์ ทรามพอเมอร์

oasis เพลง wonderwall
วงร๊อคสุดเจ๋งจากประเทศ อังกิด ความเหนือชั้นของพี่เก ทั้งทําทุกอัลบั้ม โด่งดังมาถึงทุกวันนี้

ska-p เพลง cannabis
เพลงสุด ยอดของเขา เเหละ ska ร้อยเปอร์เซนคับ วงนี้

jordin sparks เพลง tattoo
จังหวะ บีท เพราะทั้ง เพลง เก่าหน่อย

ronan keating เพลงwhen you say nothing at all
คนนี้ ขวัญใจสาวสาว เลย คราฟ เเระเพลงนี้ของพี่เเก ก็เป็นขวัญใจ สาวสาว เหมือนกัน

jack johnson เพลง better together
สบายสบาย สไต พี่เเจ๊ค เค้าหละ เพลงนี้

akon เพลง beautiful
พี่คนนี้ออกมากี่เพลง เรียก ง่ายง่าย บิวบอร์ดต้องมีเพลงพี่เกอ่ะ

Aerosmith เพลง I Don't Want To Miss A Thing
วงร๊อค สุด จิ๊ด เเระเสียว เพลงประกอบภาพยรต์ อามาเก๊ตดอน

Shaggy เพลง It Wasnt Me
ศิลปิน เร๊ก เก้ สุด hot เพลงนี้ เล่าถึงสาวข้างบ้าน

Kanye West เพลง Stronger
เพลงนี้ ฟัง เเล้ว รู้สึกว่าตัวเองเป็นหุ่นยนต์ เลยครับ สนุกมาก

james blunt เพลง same mistake
จะให้ลืม พ่อ ทหาร หมุ่น สุดโรเเมนติค คนนี้ไป ได้ งัย ครับ หลังจากดัง กระฉ่อง จากเพลง ยูบิวตี้พลูมาเเล้ว เพลงที่เสนอนี้เพราะมากครับ

m2m เพลง girl in u dreams
เพลงนี้หวานจับใจ คาวม เป็นเพลงที่ผม ฟัง เเล้ว ร้องไห้ ทุกครั้ง เพราะ ว่า เเฟน เก่า ผม เค้าร้องให้ ฟัง ตอน ไป เที่ยว ภูเก๊ต

Limp Bizkit เพลง Rollin
ไบรเกอร์ ชอบกันมากมาย เพลงนี้ เเถมยังเป็นเพลง เปิดตัว ของ อันเดอร์เเทรคเกอร์ ด้วยครับ นักมวยปลํา
Michael Bublé เพลง Home
หนุ่มหน้าหล่อ เสียง นุ่ม คน นี้จะทําให้ ทุกคน คิดถึงบ้านกับเพลงบ้าน 555+ อิอิ

michael learns to rockเพลงtake me to your heart
อ่ะเอาไปฟัง เลยคับ คนโสดโสด เอาให้หวานใจกะได้นะ

Jet เพลง Look what you've done
เพลงนี้เพราะมากครับ เคยเป็นเพลงประกอบโฆษณา รัยสักอย่างนี้ เเระ ประมาณอารมณื นั่งจับมือสาว ในสวนสาธารณะ ฟังเพลงนี้

Backstreetboysเพลง Incomplete
บอยเเบรนสุดเท่ มาพร้อม กับ เพลงสุด hot

Lily Allen เพลง Smile
สาวน้อยสุดเเสบ ลินลี่ จากเกาะอังกิด มาพร้อม กับ เพลงกัดกัด หนุมหนุ่ม
วันนี้ พอเเค่นี้ก่อนคับ ผมจะอัพเเนะนําเพลง บนกะ ทู้อันเเรกนี้ เรื่อยเรื่อยนะครับ ไม่มีครัย เม้นมะเป็นรายคราฟ uiuo คนชอบฟังเพลง เอาไปลองฟังดูกะพอเเย้ว

Katy Perry เพลง Firework
เพลง ใหม่ ของ Katy Perry คับ รับรองสาวสาวต้องชอบเพลงนี้

Taylor Swift เพลง Mine
อยากบอกว่า นางฟ้า ทั้งคน ทั้งเพลง หวานหวาน ครับ จังหวะหวาน ปน ซ่า นิสนุง

ต่อจ๊ะ

Damien Marley เพลง Welcome to Jamrock
ดูนามสกุล กะ รู้ว่าญาติ ครัย เพลง นําฟังเเล้ว เหมือนได้ ไป จาเมก้า จังหวะ ราสต้า gangster

Gorillaz เพลง  Feel Good Inc
animation สุดกวน เจ๋งมากอีกหนึ่งวง

Coldplay เพลง Viva La Vida
ร่องลอยไปกับบอยลอนดอน วง โคลเพล กับเพลงนี้

The Who เพลง My Generation
มาดูว่า rock n roll ของจริงเค้าเล่นกันอย่างนี้  เพลงนี้ เเละ เเสดงให้เห็นยุคของพวกเค้า

The Game, 50 Cent เพลง Hate It Or Love It
สองยอดเเร๊พเปอร์มากับ นี้ จัง หวะไม่เเรงเกิน ไป คําหยาบ เยอะหน่อย

Flo Rida ft. T-Pain เพลง Low
เพลงนี้สนุกดีครับ เอาใจขา เด้น เพลง ประกอบ ภาพยนต์ สเต๊ปอัพ

Jesse McCartney เพลง Beautiful soul 
หนุ่มน้อยหน้า หล่อ ใน เจสซี่ มากับเพลงที่จะทําให้สาวสาว ใจละลาย บีท จังหวะ ใสปิ้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 11:06:34 โดย lonely boy »

lonely boy

อยากให้ พี่พี่เพื่อน เพื่อนไปลองฟังกัน ครับ เพื่อจะโดน ใจไม่มากกะน้อย อยากเเนะนํา เพลง รัย เชิญ ในกะทู้ของผมนี้เต็มที่คับ

ผมจะอัพ กะทู้ นี้ ไปเรื่อยเรื่อย เพื่อเป็นการบันทึกเพลง ที่ชอบ ฮี้ฮี้ กะชอบฟังเพลงง่า  mbvc
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 19:07:58 โดย lonely boy »

cmuPuza

owl city เพลง vanilla twilight
เพลง เพราะดีนะค่ะ  I don't feel so alone

creed เพลง my sacrifice โดยส่วนตัวชอบเพลงนี้มากๆค่ะ ร้องตามแล้วได้อารมณ์จริงๆ อินกับเพลงทุกที

korn wold up  ร่างกายขยับตามจังหวะเลยเพลงนี้

bruno mars lazy day  อีกหนึ่งเพลง และศิลปิน ที่ชื้นชอบเลย

the killingเพลง indie rock n roll    ลองฟังตามที่แนะนำแล้ว โอเคเลยค่ะ

eminem เพลง fack  เฉยๆกับหนุ่มคนนี้ รู้แค่หน้าตาดี แต่เรื่องทำเพลง ไม่ถึงกับเป็นแฟนเพลงจ๊ะ ชอบแร้ปเปอร์คนอื่นมากกว่า

slipnot เพลง psychosocial   โนคอมเมนต์  เมพขิงๆอยู่แล้ว

the rolling stones เพลงbrown sugar  ใครมีโอกาศไปนั่งที่เดอะทวิน เส้นวงแหวนรอบสอง ไปขอเพลงนี้ฟังสดๆได้ค่ะ

radiohead - high and dry   ฟังผ่านตลอดเลยเพลงนี้ ร้องตามได้แต่ท่องฮุก เป็นอีกหนึ่งวง ที่มีแผ่นเก็บไว้

red hot เพลง otherside  pongz ไม่จำเป็นต้องบรรยาย

rihanna เพลง take a bow  ยังไม่ใช่เพลงโปรดของเจ๊ rihanna เพราะมีหลายเพลงที่โดนกว่าเพลงนี้ค่ะ ตอนนี้โดนกับเพลงlove the way you lie มากกว่าค่ะ

nickelback เพลง never gonna be alone  เพราะดีจ๊ะ ฟังออก แต่ยังไม่เข้าหู  เลยไม่ค่อยอินค่ะ

black eye peas เพลง gone going คุณภาพเน้นๆแน่นอน ยิ่งเพลงนี้ได้เสียงนุ่มๆเพราะจากป่าแจ็ค อีก เหมาะฟังวันสบายๆเนอะ

Sean Paul เพลง  Temperature<<เพลงสนุกสุดฮิตตต  เปิดบิ้วอารมณ์ได้ทุกปาร์ตี้

jason mraz เพลง i'm yours
ดังโครตเชื่อว่าทุกคนที่ชอบเพลงสากลต้องเคยฟัง<<<< เพราะเวอร์ๆ เวอร์ชันไหน ใครร้อง ก็เพราะโพดๆ แหกปากร้องตามทุกครั้งที่ได้ฟัง ><

Colbie Caillat เพลง  Bubbly
อีกหนึ่งเพลง ที่ฟังวนๆ ร้องตามได้ทั้งวัน  เพลินน

ฟังครบตามที่แนะนำแล้วนะจ๊ะ  ขอบคุณที่เอามาแนะนำจ้า

lonely boy

จิงง่า  ;khhg ฮี้ฮี้

ดีใจ ดีใจ  mbvc

เย้ย ตอนเเรกนึกว่า คุณ พี่ ก๊อบ ข้อความ  ของผมเพื่อตอบผ่านผ่าน เฉยเฉย เอ้า ตอบกลับมาทุกเพลงเลย พอมาอ่าน เค้าไปฟังจริงจริงนี่นา

สุดยอด คราฟ เเนะนํา ผมบ้างนะ ชอบเเนวเดียวกันเลย khjhgg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 20:09:43 โดย lonely boy »

roonaldo

เหอๆๆเจอเพลงผมจะหนาว

edenbridge ------ chayeleeyn spirit  forever shine on

ngywee malmasteen ----- far beyond the sun rising force

redhot ----  under the bridge  scaree tissue give away

g unit ------- ทุกเพลง ที่ 50 ร้อง

50 cent ------------  many men  amusement park candy shop

oasis ------------ทุกเพลง จริงๆๆ ที่มากสุดต้อง roll with it some might say  และ dont look back in alger

ขริงๆเพลงฝรั่ง ผมชอบ แนว ฌโกติก ร้อค ซึ่งไม่ค่อยมีใครรู้จักพวก ออสเตรีย ยเอรมัน ฮังการรี

พวก เรด ฮอท ครีท ปาปโลช บริง 182 มอเตอเฮด พีโอดี คอร์น  ก้อชอบ

แต่วาหลังๆๆมาฟัง พวก ฮิปฮอป เเจ้ส ก้อเพราะดีนะ จริงๆๆทุกเพลงบนโลก จำไว้ว่า

ทุกเพลง เพราะหมด แต่อยู่ที่โน้ตตัวไหนจะสะกิดใจเรามากกว่า คนตรีมี 8 ตัว แต่ว่าแต่ละตัว มีสไตล์เป็นล้านๆๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 07:57:35 โดย roonaldo »

cmuPuza

ส่วนใหญ่ก็ฟังมาแล้วทั้งหมดที่คุณจขกท และคุณโด้แนะนำ
เพียงแต่เป้นคนไม่ค่อยลงรายละเอียด หรือจำพวกชื่อเพลงและวง
คือฟังนั้นนี้ทุกแนว ชีวิตไม่ขาดเสียงเพลง
และก็มีโอกาสได้เปิดห้องเพลง oOx_The_School_Of_Rock_xOo ในแคมฟรอก เป็นหนึ่งในคนก่อตั้งอะน๊า
เลยได้พบปะพูดคุยกับนักดนตรีหลายๆคน หรือคนที่ชื่นชอบเพลง (เพราะในห้องมีแต่เพลง ไม่มีนางฟ้า)
ได้ได้เปิดกว้างในการฟังเพลงมากขึ้น หลากหลายแนวมากขึ้นจ้า
โดยส่วยตัวมีไม่กี่เพลง ที่จะเปิดวนซ้ำๆฟังเพลงเดียวทั้งวัน ก็จะเป้นเฉพาะช่วงที่เพลงนั้นโดนกับตัวเราในขนาดนั้นจริงๆจ๊ะ

lonely boy

เหอๆๆเจอเพลงผมจะหนาว

edenbridge ------ chayeleeyn spirit  forever shine on

ngywee malmasteen ----- far beyond the sun rising force

redhot ----  under the bridge  scaree tissue give away

g unit ------- ทุกเพลง ที่ 50 ร้อง

50 cent ------------  many men  amusement park candy shop

oasis ------------ทุกเพลง จริงๆๆ ที่มากสุดต้อง roll with it some might say  และ dont look back in alger

ขริงๆเพลงฝรั่ง ผมชอบ แนว ฌโกติก ร้อค ซึ่งไม่ค่อยมีใครรู้จักพวก ออสเตรีย ยเอรมัน ฮังการรี

พวก เรด ฮอท ครีท ปาปโลช บริง 182 มอเตอเฮด พีโอดี คอร์น  ก้อชอบ

แต่วาหลังๆๆมาฟัง พวก ฮิปฮอป เเจ้ส ก้อเพราะดีนะ จริงๆๆทุกเพลงบนโลก จำไว้ว่า

ทุกเพลง เพราะหมด แต่อยู่ที่โน้ตตัวไหนจะสะกิดใจเรามากกว่า คนตรีมี 8 ตัว แต่ว่าแต่ละตัว มีสไตล์เป็นล้านๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณที่เเนะนําครับ จะลองฟังดูนะคับ

เชิญเเนะ นําสไตเพลง ที่ตัวเอง ชอบ เลยนะครับ

ขอรายละเอียดนิสนึง คน ที่เข้ามาอ่านกะทู้นี้ จะได้ เลือกเพลงได้ง่าย ง่าย

เพื่อใครจะหาจะเอาชื่อเพลงไปโหลด หรืออ่ะรัย จ้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 10:21:28 โดย lonely boy »

lonely boy

กะทู้ นี้จะ เเละ นําเพลง ที่ ทุกท่านชอบ เเละ อยากเเนะนําให้คน อื่น ลอง ฟัง นะ เอาทุกเเนวเลยงับ

เเต่ขอนิสนึง ว่า ไม่เอาเอา เพลงตามกระ เเส ที่ท่านไม่เคย ฟัง คราฟ uiuo

roonaldo

ดีมากที่เปลี่ยนจากคำว่า บอร์ดเปนกระทู้  ไม่งั้นเด๋วลบอีก หุหุหุ

lonely boy

ดีมากที่เปลี่ยนจากคำว่า บอร์ดเปนกระทู้  ไม่งั้นเด๋วลบอีก หุหุหุ

หรา กะหนูไม่รู้  uiuo

ขอบคุณพี่โรนัลโดผู้หยิ่ง หย่ายย ที่บอกเด็กน้อย อ่อนหัด อย่างกระผม 09876

Zeroza

เยอะ จริง ๆ ครัฟ ท่าน

ส่วน ตัว ผม ก่ ฟัง แบบ เจ้า ของ กระ ทู้ นะ ครับ

ส่วน มาก จะ ไป แบบ ร๊อก

lonely boy

เยอะ จริง ๆ ครัฟ ท่าน

ส่วน ตัว ผม ก่ ฟัง แบบ เจ้า ของ กระ ทู้ นะ ครับ

ส่วน มาก จะ ไป แบบ ร๊อก

ชอบร๊อคหรอครับ เหมือนกัน ชอบร๊อคที่สุด สําหรับเเนวเพลงนะ uiuo

NU_NU

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ขอบคุณมากครับ  ;khhg

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2

hgjhgชอบเช่นกันครับจขกท
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172

HOT-ROD

• V.I.P.
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00

กด like ไปสามร้อยดอก  เดด
สูงส่งแต่ไม่เย่อหยิ่ง ชนะแต่ไม่ลำพอง ปราดเปรื่องแต่รู้จักลงจากเวที เข้มแข็งแต่มีความอดกลั้น

ninkrating

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00

ขอตามไปฟัง ตามเพลงที่แนะนำครับ