-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุเกิดที่ดิสฯ 12 ห้วยแก้ว  (อ่าน 3786 ครั้ง)

Redberry

• only girl in the world ^^ ~
  • ว๊องแมน
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
    • -
เหตุเกิดที่ดิสฯ 12 ห้วยแก้ว
« เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011, 16:31:51 »

เมื่อคืนไปดิสมาคะ แล้วเลือกนั่งหน้าบาร์ เพราะไปคนเดียว ก้นั่งดื่มไปปกติคะ แล้วสักพักมีผู้ชายข้างๆมาขอคุยด้วย  ก้ตอบคะ ถามมาก้ตอบ ก้ถามว่ามาคนเดียวหรอ ทำไมทำหน้าเซงจัง  หนูไม่ได้ตอบคะ ยิ้มให้(มันเรื่องส่วนตัวของหนู) ไม่จำเป็นต้องบอก แล้วเขาก้ไปคะ ผ่านไปเกือบตี2 เขาก้มาใหม่ หนูก้เมามากแล้ว ด้วยความที่ว่าหนูไปคนเดียวแล้ว เปิดชีวาส (ตัวเดียวที่ดื่มแล้วไม่ปวดหัว) เขาก้มากะชากแขนหนูลากออกไปข้างนอกคะ หนูก้สะบัดมือทิ้งจน  อ๊าก หัวเข็มขัดหนูหลุดคะ (HERAMS PARIS) ถ้าคนที่ชอบแต่งตัวน่าจะรู้นะ หนูโมโหมาก ผลักเขาออกแล้วก้ก้มลงนั่งหา หัวเข็มขัด พระเจ้า!! หาไม่เจอ แล้วมันก้ดึงหนูลุกขึ้น ลากไปข้างนอก กำไรที่มะม๊าซื้อให้มันหายไปจากข้อแขนหนูแล้ว  กะพยายามสะบัด  หลุดก้วิ่งกลับเข้ามา มันก้ตามมาอีกคะ หนูเลยขอตัวไปเข้าห้องน้ำ มันพยายามจะเอากะเป๋าหนูดึงออกคะ (สะพายข้าง) แต่หนูไม่ชอบ โกรธมากเลยผลักเขาออกไปอีกคะ แล้วให้พี่พนักงานผู้ชายไล่ไป  พอกลับออกมาจากห้องน้ำมันก้ยังอยู่แถมเก้าอี้หนูก้หายไปด้วย หนูก้เลยถามเขาว่าเก้าอี้ฉ้านน ไปไหน เริ่มเอือม  หนูเลยเรียกพี่พนักงานขอเก้าตัวใหม่มา เขาจะให้หนูเต้น แต่หนูเต้นไม่ค่อยเป็น แล้วอารมนี้คงไม่อยากเต้นอะ สักพักเขาก้ลากหนูไปข้างนอกอีก ทีนี้พอกลับเข้ามาได้ หนูก้บอกพี่พนักงานว่าฝากเก็บเหล้าให้ด้วยนะ ชื่อ XXXX ส่วนไอ่ตาบ้านั่น หนูก้บอกว่าจะไปเข้าห้องน้ำ เออคือหนูรีบวิ่งออกจากดิสโดยที่ไม่ได้เอาบัตรฝากเหล้าเลย
พอเช้ามาหนูก้โทรไปที่เค้าเตอร์ว่าจะเข้าไปค้น แต่ก้ไม่เจอ  เสียใจ เสียใจที่ตัดสินใจไปดิส เพราะปกติไปกับพี่ตลอด มันเครียด  แล้วผิดหวังหลายๆอย่างด้วย
คือน้องหนูต้องผ่าตัดตา พี่สาวไปต่างจังหวัดเลยไม่มีใครขับรถ ดังนั้นไปเลยคะ สอนขับรถยนต์หน้าราชพัดคะ 2 วัน 10 ชม  วันละ 5 ชม (เอารถครูไปชนเสาที่รพ.ราม1) ไม่ค่อยตกใจเท่าไหร่นะ แต่ไอ่ยามเนี่ยดิโห่ ตกใจยาม 4 5 คน วิ่งมารุมที่รถ เห้อ แล้ว เช้าวันที่3 หนูขับรถที่บ้านไปส่งน้องผ่าตัดคะ จนเซ็นโค้งไม่รอด แฮ่ๆ แต่แล้วน้องหนูก้ไม่ได้ผ่าตัดเพราะหนูเซ็นยินยอมให้ผ่าไม่ได้  แล้วทางโรงบาลบอกว่าให้พี่ชายแฟล็กบปช. มา รู้ไหมพี่หนูว่าไง มันจะอะไรเยอะแยะ ใครจะไปเตรียมไว้ตลอด ก่อนหน้านนี้ไปมามีใบนัดหมอด้วย  แต่หมอบอกว่าเครื่องมือหมด น้องหนูร้องไห้เลยคะ แล้วหนูละ หนูเรียนขับรถเพื่อน้อง เพื่อน้อง หลังจากกลับมาหนูไม่แตะรถยนต์อีกเลย ไปดิสก้ขับมอไซค์ไป คุณพยาบาลทำหน้าใส่น้องหนูด้วย พอเลยจบ จะไม่มาเหยียบรพ นี้อีก ย้ายไปรพ ลานนาเลยคะ เรื่องที่ดิสเป็นบทเรียนคะ ของนอกกาย แต่ก้เสียดาย แงๆ ฝากระวังตัวด้วยนะคะ

kuru

• V.I.P.
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
Re: เหตุเกิดที่ดิสฯ 12 ห้วยแก้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011, 17:05:46 »

ไปคนเดวด้วยม่ายกลัวเหรอคับเปนผู้หญิงด้วยโชคดีนะที่ไม่เปนอะไร   khjhgg khjhgg

Redberry

• ว๊องแมน
  • *
    • -
Re: เหตุเกิดที่ดิสฯ 12 ห้วยแก้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011, 18:59:46 »

ป่าว คิดว่าถ้าเราอยู่เฉยๆ คงไม่มีใครมายุ่ง แต่ความจริงคนมันคงมีทุกรูปแบบ คิดpositive เกินไปสำหรับตัวฉัน

SeungRun

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011, 21:40:10 »

ยังไงคราวหน้าก็หาเพื่อนไปด้วยนะครับ คนเราพอเหล้าเข้าปากแล้วสติไม่ค่อยมีครับ

TORBB

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2011, 23:15:49 »

ครั้งน่าหาเพื่อนไปไม่งั้นบอก พี่กากข้างนอกเลยเดี่ยวพี่เค้ามาลากคอมันไปเอง  ห้าๆๆเห็นใจครับพี่น้อง  หรือไม่งั้นก็หา คนขับรถให้ไปเลยอิอิอิ

bankziva

• ชิวหาสายฟ้าฟาด
  • เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011, 08:19:40 »

ไปคนเดียวอันตรายนะคับ โชคดีที่ปลอดภัยไม่เป็นอาไร

waterman09

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011, 08:56:00 »

โชคดีไม่เปงไร..ไปเที่ยวอีกก็ระวังน๊ะค๊ะชวนเพื่อนไปด้วยจะปลอดภัย dsgjsd

Redberry

• ว๊องแมน
  • *
    • -
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011, 09:21:26 »

เวลาเสียใจมากๆ คิดอย่างเดียวคือจะไป เพื่อนก้ไม่เที่ยวกันหรอก คิดอีกแง่ก้สมควรแล้วมั้ง

meaw_meow

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011, 09:55:11 »

.,mn คิดซะว่าฟาดเคราะห์ครับ และโชคดีที่รอดมาได้ แต่ก็แปลกดีนะครับ

ที่เกิดเหตุการณ์แบบนั้นแล้ว ไม่มีสุภาพบุรุษแถวนั้น หรือพี่การ์ดมาคอยช่วยเหลือ

ส่วนเรื่องน้องสาว และเหตุการณ์เลวร้ายต่าง ๆ ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีนะครับ

ไอติมอุ่น

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011, 13:46:32 »

เดี๋ยวนี้เชียงใหม่มี TAXI แล้ว  053-262878  รับถึงบ้าน

และอีกอย่าง โรงบาลราม 1 กับโรงบาล ลานนา เจ้าของเดียวกัน ...

Redberry

• ว๊องแมน
  • *
    • -
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2011, 10:16:36 »

นัดแรกก็นั่งtaxiไปคะ ไปกลับ500 แถมไม่ได้ผ่าตัด ไปแล้วก้กลับ บริการขึ้นอยู่กับพยาบาลคะ ไม่ใช่เจ้าของ ขอบคุณที่แนะนำคะ

man69

• กรรมการเวป
  • เด็กทะลึ่ง
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2011, 11:13:49 »

เที่ยวกลางคืนกินกลางคืนถ้าเป็นผู้หญิงอย่าไปคนเดียวดีกว่าครับ ถ้าไม่มีเพื่อนไปจริงๆนอนอยู่บ้านเถอะ เชียงใหม่ตอนกลางคืนไม่ได้ดีเหมือนหน้าตาคนโพสนะครับ

THINK9inch

• เก้านิ้วไม่เคยคุยใคร
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2011, 11:48:41 »

,mnnbเรื่องจริงไม่ใช่ละครหลังข่าวนะครับจะได้ไปคนเดียวแล้วมีพระเอกมาช่วย.....ทางที่ดีไม่ควรไปคนเดียวครับ เพราะอิธิพลมืด มันเยอะ ต่อให้เป็นพระเอกแค่ไหนก็ช่วยคุณไม่ได้  nears

sanookman

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011, 19:58:17 »

ดีแล้วครับที่ไม่เป็นอะไร แต่ผ่าตา ของน้องพอบอกได้ไหม?ว่าเป็นอะไร

appletue

• ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 00:44:44 »

ตกลงน้องไปดิส หรือ ไปโรงพยาบาลอะ พี่อ่านๆ ก็เข้าใจนะ แต่ น้องเขียนเรื่องกว้างไปไหน

ClubLove

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 12:54:50 »

ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ ต้องระวังให้มากกว่านี้ครับ ไม่ใช่แค่ในสถานที่เที่ยว แต่ภัยร้ายมันมีทุกที่ครับ