-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านนวดในฝันเป็นแบบไหน  (อ่าน 1008 ครั้ง)

starblink

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
ร้านนวดในฝันเป็นแบบไหน
« เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 10:21:30 »

ร้านนวดไทยเดี๋ยวนี้มีรูปแบบหลากหลาย แตกต่างกันพอสมควร

บางร้านสถานที่มาตรฐาน มีความเป็นส่วนตัว ราคามาตรฐาน มีผสมอยู่ทั้ง สส. สว. เลือกคนนวดได้ ฝีมือการนวดใช้ได้ มีระดับเกือบทุกคน (โดยเฉพาะระดับ 1) แบบนี้อยู่ได้ยาวๆ เพราะได้ทั้งกลุ่มลูกค้าที่อยากนวดสบายๆ การซื้อระดับก็เป็นไปโดยธรรมชาติ อยากได้ก็มีจัดให้ ไม่อยากได้ก็ไม่เป็นไรขอให้มีทิปติดมือ ร้านแบบนี้คือพวกช้างคลานโพธิเวช ร้านนวดทั้งหลายที่ทัวร์ลง ปิ่นแก้วอาจจะจัดอยู่ในกลุ่มนี้ แต่ไม่ค่อยเป็นส่วนตัว

บางร้านเป็นร้านห้องแถว ดูภายนอกหรูใช้ได้ แต่มักจะมีข้อจำกัดในเรื่องความเป็นส่วนตัว เพราะสถานที่คับแคบ อาจจะมีห้อง VIP แต่ห้องหรือสองห้อง ส่วนใหญ่จะเป็นเตียงเรียง แล้วมีม่านกั้น คุยอะไรกันได้ยินหมด ไม่ต้องพูดถึงการครวญคราง ร้านแบบนี้ ไปช่วงเวลาที่ไม่ค่อยมีลูกค้า ถือว่าโอเค แต่พอมีลูกค้ารายที่สอง รายที่สาม เริ่มจะอึดอัด ร้านแบบนี้หากต้องการความเป็นส่วนตัวจริง ๆ อาจจะเลือกนวดน้ำมันในห้องไปเลย ถ้าว่างเราก็เหมา ถ้าไม่ว่างก็ไม่นวด จบข่าว ความหลากหลายของหมอนวดอาจจะน้อย หา สส.ยาก แต่อาจจะมีช้างเผือกอยู่บ้างในบางร้าน.. ร้านประเภทนี้ น่าค้นหาเป็นที่สุด หากเจอช้างเผือกที่ไม่ สว.มาก เป็นอะไรที่น่าตื่นเต้นดี

ร้านนวดตลาดพิเศษ เช่นสาวน้อย หรือนิสา เน้นความสวยใส น่ารักของพนักงานนวด แต่ฝีมือถือว่าห่วยถึงห่วยมาก ทั้งที่ตั้งราคาสูงกว่าร้านสปาหรูบางที่เสียอีก หากร้านกลุ่มนี้ถ้าสามารถหาพนักงานนวดสาวๆสวยๆ แล้วมาฝึกฝีมือการนวดให้ดีในระดับพอใช้ขึ้นไป น่าจะไปได้สวยทีเดียว ส่วนเรื่องระดับนั้น ไม่ต้องพูดออกมาก็ได้ ปล่อยให้เป็นรายได้พิเศษของน้องๆไป ให้ลูกค้าได้มีสิทธิลุ้น แบบนี้น่าจะแฮปปี้ทุกฝ่าย น่าเสียดายที่สาวน้อยมีข้อด้อยที่สถานที่ ห้องหับ และฝีมือการนวด หากน้องๆนวดดีๆ สถานที่สะอาด ที่เหลือปล่อยไปตามธรรมชาติน่าจะไปได้ดี ไม่ใช่ทำไปทำมาเหลือน้องคนเดียวแบบทุกวันนี้
ส่วนร้านคิดถึง ก็คล้ายๆกันคือสถานที่ห่วย และฝีมือไม่มี ตอนนี้เลยกลายเป็นร้านแบบ 99 ไปซะแล้ว ยิ่งกว่านวดกระปู่ มีคอร์สจัดหนัก คุณภาพน้องๆทั้งหน้าตา และที่มา ไม่ค่อยน่าพิสมัยมากนัก ไปสถานทูตยังดีกว่า
ร้านนิสา ไม่เคยไป แต่จากที่ดูโฆษณาในบอร์ด และที่เพื่อนๆรีวิวมา เห็นได้ชัดว่าไม่มีอะไรดึงดูด แถมยังแทงกั๊กจงใจให้เข้าใจไม่ตรงกับความเป็นจริง แบบนี้เกิดยากครับ

ร้านในฝันของลูกค้าอย่างผม คงอยากได้ส่วนผสมที่รวมเอาส่วนดีของร้านทั้งสามแบบเข้าด้วยกัน
1. เป็นร้านที่มี สส.สวยใส หรือหากอายุมากขึ้นหน่อยก็ไม่เกิน 40+ แต่ต้องหุ่นดี สะอาดสะอ้าน (กลุ่ม 40+ นี่ถือว่ากระดังงาลนไฟเลยนะครับ ถ้าสวย และรูปร่างดี กล้าแสดงออกนี่ สวรรค์เลย)
2. เลือกพนักงานนวดได้ ไม่บังคับคิว หากมั่นใจในความสวยของพนักงาน ก็ควรให้เลือกจากรูป หรือตัวจริงได้ (ทางใต้อย่าง อ.หาดใหญ่ นี่นั่งให้เลือกแบบ ออน.เลย)
3. สถานที่สะอาด เป็นส่วนตัว อย่างน้อยก็แบบช้างคลานโพธิเวชขึ้นไป
4. พนักงานผ่านการฝึกนวดมาแล้ว นวดเป็น เก่งไม่เก่งเป็นอีกเรื่องหนึ่ง ไม่ใช่นวดไม่เป็นเลย
5. เรื่องการจัดระดับ ให้เป็นไปตามธรรมชาติ ไม่ต้องระดับ 3 ก็ให้มีระดับ 1 บ้าง แม้ไม่ทุกคน แต่ขอให้ลูกค้าได้ลุ้น ทางร้านไม่จำเป็นต้องรับรู้ก็ได้ หลับตาเสียข้างหนึ่ง ราคาก็ให้เป็นไปตามมาตรฐาน มอก.
6. ห้องน้ำสะอาด จอดรถสะดวก
7. ราคามาตรฐานการนวด +สิ่งอำนวยความสะดวก +ความหรู ตัวนี้จะเป็นตัวกำหนดกลุ่มลูกค้าไปในตัว พนักงงานนวดจะไม่ลำบากใจในกลุ่มลูกค้าด้วย

ร้านไหนทำได้แบบนี้.. รุ่งแน่ครับ

kit_27

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00
Re: ร้านนวดในฝันเป็นแบบไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 11:33:35 »

ตามนั้นครับ  hgjhg

toc-680

• **
  • Country: th
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 12:44:09 »

เห็นด้วยกับ จขกท. ครับ ผม

haniba

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 20:43:31 »

+1อีกเสียงครับ eta03

namman

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2013, 10:18:23 »

ขอขอบคุณ เห็นด้วยทุกประการครับ

yetamon

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 21:59:10 »

แม่นแล้วเน้อ

hippoo

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 23:57:02 »

จริงๆ ชอบร้านที่ให้เลือกเอาจากในตู้แบบโอวตี๋
ชอบร้านที่ห้องนวดแยกส่วนตัว และสะอาด ห้องน้ำก็สำคัญ
หมอ ควรจะมีพื้นฐานหารนวดบ้าง..  ไม่ใช่ไม่รับระกับก็ไม่นวดละ

หมูอยู่ตึก

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2013, 13:24:07 »

ชอบ นะ ไอเดียดี

fireer

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2013, 15:44:38 »

เห็นด้วยครับ

sukung

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2013, 19:46:04 »

หุหุ อย่างชอบด้วยความเห็นครับ เขินนนนนน
สุคุง คนเดิมครับ

wang

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2013, 01:02:29 »

=ชอบ  ชอบ คับ   เปิดเลยไปได้คับ ;khhg

jakkim.cm

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2013, 09:29:57 »

ยกมือ หนับหนุนอีกเสียงครับ

starblink

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2013, 12:32:55 »

ที่เสนอขึ้นมา ไม่ได้จะเปิดครับ แต่เป็นการเรียกร้องร้านต่างๆให้พิจารณาดูครับ

chayaphon1976

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2013, 15:02:09 »

หนับหนุนมากครับ

sonny

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2013, 16:10:05 »

beekinhoi

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2013, 18:30:40 »

ณ ตอนนี้ช้างคลานเลิศสุด pongz

pinotnoir

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2013, 10:51:21 »

สนับสนุนอีก 1เสียงเล็กๆ pongz

Juzzmanjubu

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2013, 11:10:13 »

+1 อีกเสียงคราบ  ;khhg

bigmana

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2013, 03:30:06 »

เห็นด้วยครับ

tawong

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2013, 18:00:08 »

ราคาควรจะเท่าไหร่ดีครับ เผื่อจะเปิดเอง ;khhg