-->

ผู้เขียน หัวข้อ: 'ธัญภา' ที่เค้าว่าดีนักดีหนา....  (อ่าน 2141 ครั้ง)

Cheater11

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
'ธัญภา' ที่เค้าว่าดีนักดีหนา....
« เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014, 20:15:21 »

ผมชั่งใจอยู่นานมาตั้งแต่เมื่อวานว่าจะโพสต์เรื่องนี้ดีหรือไม่ แต่ด้วยความคับแค้นใจ จึงอยากมาระบายให้เพื่อนๆฟัง เผื่อเพื่อนๆอาจจะเจอปัญหาแบบเดียวกับผม
ผมรู้จักร้านนี้มานานพอสมควร เพราะอยู่ใกล้บ้าน แต่ไม่เคยใช้บริการ สืบเนื่องมาจากกระแสตอบรับที่ดีมากๆจากชาว cmx จึงทำให้ผมต้องบึ่งรถไปยังที่หมาย

เมื่อวานนี้ เวลาประมาณบ่ายสอง ผมได้โทรไปที่ร้านธัญภาเพื่อสอบถามคิวหมอ ปรากฎว่าว่าง ผมจึงเดินทางไปจากบ้านใช้เวลาไม่ถึง 10 นาที ได้เจอหมอสองคน ซึ่งจากที่ได้อ่านการบ้านของเพื่อนสมาชิกที่เล่ากล่าวถึงส่วนสัดของหมอจึงพอจะเดาได้ว่า คนที่จะนวดให้ผมชื่อ 'น้ำหวาน'

ผมจึงเดินขึ้นไปกับเธอ ด้วยคอร์สนวดน้ำมัน 1 ชั่วโมง

หลังจากที่ชำระร่างกายเสร็จแล้ว ผมได้กลับมานอนคว่ำที่เตียงเพื่อรับการนวด ซึ่งผมเป็นลูกค้าคนเดียวในร้าน

น้ำหวานได้กล่าวชมถึงทรวดทรงและความละเอียดของผิวพรรณของผม ในขณะเดียวกันเที่ธอลงน้ำมันนวดที่สะบักและแผ่นหลัง

หลังจากที่ลงน้ำมันได้ไม่ถึงสามนาที โทรศัพท์เจ้ากรรมของน้ำหวานเกิดดังขึ้น และเธอก็ลุกขึ้นไปรับสายดังกล่าว

ผมไม่ได้ใส่ใจกับบทสนทนาของน้ำหวานกับคู่สาย จนกระทั่งเธอวางสายไป และพูดขึ้นมาว่า เธอลืม 'ดันไปล็อกประตูห้องนวด คนเค้าเข้าไม่ได้' แล้วเธอก็ขอตัวไปเปิดประตูพร้อมกับโทรศัพท์ (ที่ผมไม่แน่ใจว่าวางสายไปแล้วหรือยัง)

ผมรอแล้วรอเล่าเป็นเวลากว่า 10 นาที เธอจึงกลับมา พร้อมกับบอกให้ผมย้ายห้องนวด เนื่องจากห้องที่ผมกำลังนวดอยู่นี้เป็นห้องคู่ผัวเมีย และมีคู่ผัวเมียจะเข้ามานวด

ผมไม่ได้เอะใจอะไรกับคำสั่งนี้ จนผมเดินไปห้องดังกล่าว แต่ปรากฎว่า มีหมออีกคนหนึ่ง ซึ่งไม่ใช่ 'ดาว' (ขณะนั้นดาวได้นวดกับลูกค้าชายอีกคนที่เข้ามาหลังจากผมไม่นาน) กำลังจัดเตียงเพื่อการนวดอยู่
ในขณะที่ผมนึกเอะใจกับภาพดังกล่าว ผมก็ได้รับคำตอบในไม่กี่วินาทีต่อมาจากปากน้ำหวานว่า 'เดี๋ยวนวดกับคนนี้ สวยกว่า สาวกว่า' ซึ่งทำให้ผมอึ้งและทำอะไรไม่ถูกกับสถานะการณ์แบบนี้

ขออธิบายภาพหมอนวดคนใหม่ของผมสักนิดนึง เธอมีผิวคล้ำ รูปทรงอวบอัด หน้าตาธรรมดาทั่วไป บรรยายง่ายๆคือ 'เหมือนน้ำหวาน แต่ตรงกันข้าม' แต่นิสัยของเธออ่อนน้อมถ่อมตนดี จากการสอบถาม เธอบอกว่าอยู่ร้านข้างๆ จะมาร้านนี้เมื่อหมอนวดไม่พอ

ผมไม่ได้มีปัญหากับหมอนวดคนใหม่แต่อย่างใด แต่ผมงง และหงุดหงิดมากกับสิ่งที่น้ำหวานทำกับผม
บุคคลที่มานวดในห้องคู่นั้นผมคาดเดาว่าเค้ามาคนเดียว และรู้จักกับ 'น้ำหวาน' เป็นอย่างดี สังเกตจากบทสนทนาที่คุยกันถึงเรื่องเพลง และแผ่นซีดีที่เค้าเคยเอามาให้น้ำหวานในวันก่อนหน้านี้ บวกกับไม่ได้ยินเสียงของคนที่มาด้วยกับผู้ชายคนนั้น และยังไม่รวมถึงสภาพห้อง ที่ดูยังไงก็ไม่น่าจะพอสำหรับนวด 2 คน (ห้องเดียวกับการบ้านของคุณ newlancer ที่เคยถ่ายไว้)

ผมไม่แน่ใจว่าลูกค้า (ซึ่งผมว่าคงเป็นสมาชิกคนใดคนหนึ่งในเวปนี้) ที่มานั้นคะยั้นคะยอให้น้ำหวานย้ายผมไปนวดกับคนอื่นหรือไม่ แต่ผมโทษน้ำหวานว่าไม่เด็ดขาด และเห็นแก่ตัว โดยการโยนลูกค้าไปให้หมอคนอื่น ทั้งที่ลูกค้าคนใหม่ไม่ได้โทรมาจอง

ซึ่งตั้งแต่นวดมาผมไม่เคยเจอร้านไหนที่ทำกับลูกค้าแบบนี้ ผมไม่เข้าใจว่าเค้าทำแบบนี้เพื่ออะไร แต่ผมเสียความรู้สึกอย่างมาก และขอเตือนให้เพื่อนสมาชิกทุกคนระวัง

หลังจากนวดเสร็จและกลับบ้านด้วยความหงุดหงิด ผมจึงตัดสินใจโทรไปต่อว่าน้ำหวาน ซึ่งเธอก็ยืนยันด้วยเสียงขดเสียงแข็งว่ามีคู่ผัวเมียมานวดจริงๆ ผมก็เลยไม่ได้ถามต่อว่าแล้วทำไมถึงย้ายผมไปนวดกับหมอคนอื่น
เธอยังบอกอีกด้วยว่า ร้านที่อยู่ข้างร้านเธอนั้น เธอได้เทคโอเวอร์มาหมดแล้ว

SigsauerP229

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-4
Re: 'ธัญภา' ที่เค้าว่าดีนักดีหนา....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014, 21:23:56 »

ถ้าเป็นหยั่งที่จขกท.ว่ามาจริง ผมว่าน้ำหวานแย่มากนะครับ หวังว่าคงไม่เจอเหตุการณ์หยั่งงี้กับคนอื่น เอ...รึว่าลูกค้าเริ่มเยอะเลยชักลืมตัวหว่า

49bluesky

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: 'ธัญภา' ที่เค้าว่าดีนักดีหนา....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014, 22:43:13 »

กระแสมันแรงมากช่วงนี้ จนเค้าไม่ง้อลูกค้าแล้ว ผมเป็นคนแรกๆที่มาส่งการบ้านของร้านนี้ กระทู้ ร้านเล็กๆที่คาดไม่ถึง ในวันที่ผมไปนั่น ดาวบอกกับผมเองว่าที่ร้านคนเงียบมากก วันละไม่เกินสองคน ส่วนมากได้วันละรอบ แทบไม่พอกิน จากนั้นพอฟองสบู่เริ่มเกิด เดาว่าพี่น้องคงไปหมุนเวียนไปเยือนกันเยอะจนสภาพคล่องมีมากประกอบกับนิสัยส่วนตัวของหวาน  สาเหตุน่าจะเป็นประการฉะนี้ครับ เป็นแบบนี้ผมก็คงไม่ไปอีกแล้ว และจะส่งการบ้านร้านเล็กๆให้น้อยลงเพื่อให้ทางร้านได้คงคุณภาพไว้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 สิงหาคม 2014, 22:46:24 โดย 49bluesky »

jojoo

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014, 23:04:27 »

หยุดไปกันซักระยะมั้ยครับ. เพื่อดัดนิสัยกันหย่อย ทางเลือกมีเยอะนะครับสายนี้

witty

• Super V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014, 23:19:59 »

หยุดไปกันซักระยะมั้ยครับ. เพื่อดัดนิสัยกันหย่อย ทางเลือกมีเยอะนะครับสายนี้
เห็นด้วย Ban ไปเลย หาที่ใหม่ดีกว่า

ไอซ์แมน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2014, 23:23:49 »

eta20แย่มากเลย

krabiboy

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 00:38:05 »

ช่วงนี้ ร้านนี้ กำลังแรง คับ คนไปลงกันเยอะ
...เค้า คงจะบริการไม่ทัน ครับ..
.....หยุดไปใช้บริการ กันสักพัก ก็น่าจะทำให้บริการ ดีขึ้น มาได้ นะ คับ (ความเห็นส่วนตัวนะ)

hatmar

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 01:33:06 »

เหมือนมีคนมาปั่นนะครับ ฟองสบู่เรยพองมากกกกกก

starblink

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 05:52:12 »

ผมสังเกตเห็นกระแส"ปั่น" มาตั้งแต่ต้น และจากประสบการณ์ทำให้ผมลังเลที่จะกลับไปลองในช่วงแบบนี้
ผมจะมั่นใจเมื่อมีเจ้าของร้านคนไหนบริหารร้านได้"นิ่ง" เหมือนร้านดังที่เมืองทองธานี หรือแม้กระทั่ง ให้แน่นอนเหมือนเกี่ยวก้อย
ความเป็นมืออาชีพ สำคัญมากๆ
แบบนี้ เป็นช่วงกอบโกย เขาก็กอบโกย ไม่ได้หวังระยะยาวเลย

Avanza

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 08:07:21 »

scary เจอมาเยอะ เจบมาแยะ องค์ลงเมื่อไร แม่เจ้าทำตัวอย่างนางฟ้านางสวรรค์ จะจัดยังไงแล้วแต่วิจารณญาณ เลยคร้าบบบ

SigsauerP229

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-4
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 08:34:47 »

พวกเรารวมใจเลิกใช้บริการร้านปั่นกระแสกันเถอะ ไว้ให้ร้านเค้าได้ปรับปรุงตัวใหม่แล้วค่อยไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2014, 08:37:10 โดย SigsauerP229 »

newlancer

• **
  • Country: 00
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 09:16:10 »

ก่อนอื่นต้องแสดงความเสียใจกับ จขกท. กับการได้รับบริการที่สุดหล่นกับพี่น้ำหวานซึ่งผมเองก็เป็นลูกค้าประจำของพี่เขา ในเหการณืครั้งนี้ผมจะไปบอกให้พี่เข้าปรับปรุงในการต้อนรับลูกค้าใหม่นน่ะครับ เป็นขอมูลที่ดีมากครับ

• ไอ้เสือปืนไว
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 09:18:56 »

สองมาตรฐานหรือป่าวคับ... piuyty

Cheater11

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 09:27:40 »

ก่อนอื่นต้องแสดงความเสียใจกับ จขกท. กับการได้รับบริการที่สุดหล่นกับพี่น้ำหวานซึ่งผมเองก็เป็นลูกค้าประจำของพี่เขา ในเหการณืครั้งนี้ผมจะไปบอกให้พี่เข้าปรับปรุงในการต้อนรับลูกค้าใหม่นน่ะครับ เป็นขอมูลที่ดีมากครับ

ขอบคุณมากครับ

สองมาตรฐานหรือป่าวคับ... piuyty

สองชัดๆครับ ความรู้สึกเสียไปแล้วกลับคืนยากครับ

frog11

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 11:11:13 »

โชคดีไป ที่ยังไม่ได้ไปลอง....หน้าใหม่ๆ ไป คงเจอคล้ายๆ กับท่าน จขกท. แน่ ถ้าไม่ใช่ขาประจำ... ouiy ouiy

frog11

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 11:14:24 »

เห็นด้วย Ban ไปเลย หาที่ใหม่ดีกว่า
.
.
.
อั้ยย่ะ... ลุงวิตตี้เปลี่ยนแนวมาสาย นผบ. แล้วเหรอครับเนี่ย... ;khhg ;khhg

peecha

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 11:30:18 »

kjhg พอเถอะครับร้านปั่นกระแส คนไปทีหลังกลายเป็นเหยื่อความมักง่าย ไม่ใส่ใจลูกค้าที่ไปใหม่ๆซะแล้ว

sushin

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 13:23:44 »

เห็นด้วย ควรจะไปใช้บริการร้านที่ดีกว่านี้ครับ  การกระทำแบบนี้ ถือว่าไม่ให้เกียรติลูกค้าอย่างมาก เราเป็นลูกค้า เราควรมีสิทธิเลือกรับบริการที่ดีครับ

kit_27

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 13:43:59 »

เห็นด้วย ควรจะไปใช้บริการร้านที่ดีกว่านี้ครับ  การกระทำแบบนี้ ถือว่าไม่ให้เกียรติลูกค้าอย่างมาก เราเป็นลูกค้า เราควรมีสิทธิเลือกรับบริการที่ดีครับ

เห็นด้วยครับ สายนี้ที่แจ่ม แจ่ม มี เยอะ ครับ

edwin09

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 14:23:21 »

ว่าจะไปอยู่ หดไปเลยคับท่าน

I3adI3oy

• คณะสำรวจ
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 17:14:04 »

งานบริการ ควรคำนึงถึงใจลูกค้าเป็นหลัก มาก่อนนวดก่อน มาทีหลังรอคิวไป ไม่ใช่มาทีหลังอาศัยความสนิทแซงคิว กรณีนี้เจ้าของร้านผิดชัดเจนครับ เป็นอะไรที่ไม่ควรทำอย่างยิ่ง ช่วงนี้กระแสอาจจะแรงจนสมาชิกไปใช้บริการกันเยอะ ทำให้ทางร้านมองข้ามความสำคัญของลูกค้าไป ลองลดการใช้บริการลงบ้าง ให้ทางร้านได้ปรับตัวหน่อยน่าจะดีนะครับ  yellow001 yellow001
" ทำวันนี้ให้ดีที่สุด  แล้วอนาคตมันจะดูแลตัวของมันเอง "

sorawat60

• 3ส
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2014, 23:08:42 »

เจอแบบเนี่ย ก้อไม่ไหวอ่ะนะ  eta07

witty

• Super V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-4
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2014, 17:20:24 »

.
.
.
อั้ยย่ะ... ลุงวิตตี้เปลี่ยนแนวมาสาย นผบ. แล้วเหรอครับเนี่ย... ;khhg ;khhg
คนเฒ่าอย่างลุงก็เปลี่ยนแนวบ้างเป็นบางครั้ง (ที่เหนื่อยและเบื่อน้อง SL ) ตั้งใจจะไปร้านนี้ ยังไม่ได้ไปดัน  Ban ร้านนี้ไปเสียแล้ว รอกระแสเงียบ ให้ร้านปรับปรุงตนเอง จะแอบไปสักครั้ง แต่ถ้าไปแล้วมีการเปลี่ยนหมอก็จะกลับเลย

banjerd_tom

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2014, 21:29:41 »

khjhgg  เพิ่งไปลองมาครับ พี่น้ำหวาน เค้าน้อมรับความผิดและปรับปรุงตัวแล้ว ตอนนี้แกมีโปรโมชั่น อาบน้ำให้ลูกค้าก่อนนวดและหลังนวด ที่มาจาก CMXSEED ด้วย แต่พวกท่านต้องโทรจอง ก่อนนะครับ บอกไปเลยชอบแบบไหน  pongz  ผมบอกไปว่า มาจากเวป cmxseed พี่แกจัด VIP ให้เลย แต่แค่ระดับ 2 นะครับ อย่าลืมโทรไปจองก่อนนะครับ kjhg  ลูกค้าประจำ และลูกค้ารายใหม่ ขาจร  lowwww hgjhgพี่หวานเค้าก็จัดมาตรฐานเดียวกันหมดครับ ผมนี้ไปครั้งแรกเลย ยังประทับใจไม่รู้ลืม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กันยายน 2014, 11:11:52 โดย banjerd_tom »

doggyrun

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2014, 22:04:00 »

อูบ๊ะ dsgjsd กระแสกลับมาอีกแล้ว eta03

krabiboy

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01 กันยายน 2014, 00:53:16 »

ใครอยากจะไปเสี่ยงโชคที่ร้านนี้ ก็ลองดู ครับ
แต่สำหรับผม คงไม่ไปอีกแล้ว

ไปนวดร้านนี้ เหมือน ซื้อ หวย ครับ โอกาส ถูกกิน มากกว่า ถูกรางวัล
ใครชอบการเสี่ยงโชค ลองไปดู ครับ

Zezasalad

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03 กันยายน 2014, 15:52:27 »

เอิ่ม ผมมาหลังคุณรึเปล่า นอดกับหมอดาวพอดี วันนั้นแพ้รอยยิ้มหมอดาว ระดับสอง ให้1k เลย

หมูอยู่ตึก

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 กันยายน 2014, 14:09:33 »

คู่นี้ เป็นเมีย ''พวกเรา ''  กันหมดแล้ว

doomday666

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2014, 23:45:16 »

ผมเพิ่งไปมาวันนี้เองครับ ขึ้นกับพี่น้ำหวาน สำหรับผมแกดีนะครับ เพิ่งไปครั้งแรกครับ อยากลองคุณดาวเหมือนกัน ทำน่าทำตา อ้อนๆ.... เหลือเกิน