-->

ผู้เขียน หัวข้อ: กามเทพช่วยด้วย  (อ่าน 1635 ครั้ง)

patherru

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
กามเทพช่วยด้วย
« เมื่อ: 05 มีนาคม 2013, 22:55:43 »

คือผมคุยๆกะนศ.พยาบาล แห่งหนึ่ง แถวเลยไปทางกาดรวมโชคนั้นแหละ

ก็คุยได้อาทิตละ ก็อยากจะจีบเค้า แต่ไม่รู้ทำยังไง อยากจะขอกามเทพช่วยด้วยนะครับ eta08 eta08 eta08

ปล.คือคนนั้นมี อุปนิสัย เก็บกดนิดๆ ไม่อยากบอกให้ใครรู้ เป็นเจ้าอารมณ์ ยึดอำนวจ เถียงมีงอล (น่ารักดีนะครับ)

ส่วนผม เป็นคนเอาใจใส่เวอร์ๆ หน้าตาก็งั้นๆ (อ้วน) คุยตลกอะไรงี้

ปล.2 จากที่คุยมาๆ เค้าก็ชอบว่าสลิดมั่ง เสี่ยวมั่ง ทั้งที่ก็ไม่ได้เสี่ยวซะกะนิดเลย จะมีหวังไมนิ

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
Re: กามเทพช่วยด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มีนาคม 2013, 08:38:31 »

เป็นกำลังใจให้ครับท่าน...
จากประสบการณ์ส่วนตัวของผม สาวพยาบาลส่วนใหญ่ชอบให้เราเอาอกเอาใจ ชอบให้เราชมเขาบ่อยๆ...(เพราะเขาต้องทำงานที่ต้องให้บริการผู้ป่วย อาจมีโดนตำหนิ หรือดุจากญาติผู้ป่วยบ้างเป็นบางครั้งทำให้อารมณ์หงุดหงิดง่ายถ้าโดนตำหนิมา)..เราต้องขัดใจเธอบ้างเป็นครั้งคราวพอเป็นกระสัยนะครับ จะได้ไม่ดูว่าเรายอมเขาไปทุกอย่าง ต้องรู้จังหวะจะโคนในการชม หรือเอาใจ... มีขนม นม เนย ติดไม้ติดมือไปฝากเขาบ้าง อ้อ เผื่อแผ่ไปถึงเพื่อนๆ ที่ทำงานเขาด้วยนะครับ อย่าซื้อไปฝากแค่คนเดียว ... ที่สำคัญเช็คตารางเวรของเธอได้ด้วยยิ่งดี จะได้รู้ว่าวันไหนเธอว่างบ้าง จะได้ชวนเธอไปกินข้าวบ้างช่วงตอนเย็นๆ แต่อย่าชวนบ่อยไปนะ ช่วงแรกน่ะ อาจสองสามวันชวนครั้งนึง.....ลองดูครับท่าน โชคดีนะครับ... lowwww

pasumylove

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มีนาคม 2013, 10:22:07 »

จากประสบการณ์นะครับ บอกได้เพียง 3 คำ คือ "หมั่น ใส่ ใจ"
ศึกษากันและกันให้เยอะ ๆ ครับ เขาชอบอะไร ไม่ชอบอะไร พยายามเทคแคร์ให้เสมอต้นเสมอปลาย อย่าแสดงอาการหื่นออกนอกหน้า อยากพยายามจีบเพื่อหวังฟันเจ้า สาว ๆ เด๋วนี้มองออกครับ พยายามเก็บอาการให้ได้มากที่สุด แล้วสวรรค์น้อย ๆ จะอยู่ในมือ ลองเอาไปประยุคดูครับ แต่ละคนมันไม่เหมือนกัน นา นา จิต ตัง lowwww

patherru

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มีนาคม 2013, 13:04:01 »

ปัญหา คือของเบอเค้า เค้าไม่ยอมให้อ่ะครับ  eta07 eta07 eta07 eta07

patherru

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มีนาคม 2013, 15:55:51 »

ปัญหา คือของเบอเค้า เค้าไม่ยอมให้อ่ะครับ  eta07 eta07 eta07 eta07
มุข ขอเบอร์ มี เยอะแยะไป ไป หาอ่าน ใน กระทู้เก่าๆ นะคับ
หรือ search "มุข ขอเบอร์" ก้ ด้าย คับ สู้ๆ นะ

ปล. สาว พยบ. เก็บกด จิง คับ แต่ เวลา ที่ เทอ ปลดปล่อย ออกมา
อ่า สุดยอด จิงๆ

ปล.2 แถวแม่โจ้ มี รร.สอนผู้ช่วยพยาบาล อยู่ ใช่ที่นั่น มั้ยคับ
ถ้าใช่ ก้ อาจเปน แวด วง น้องๆที่ผม รู้จัก นะ
เขินนนนนน

ไม่ใช่ครับ พายัพ อ่ะครับ

tigerone

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 09:44:50 »

พยายามทำตัวสม่ำเสมอ ถ้ายังไม่ให้เบอร์โทร ก็ไปหาบ่อยๆซิครับ..ขอให้สำเร็จครับ

ROMEO

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มีนาคม 2013, 16:21:06 »

5555ภรรยาผมเป็นพยาบาลครับ...พยาบาลเขานอนไม่เป็นเวลานะครับและบางทีอาจขึ้นเวรเช้า-บ่าย  หรือ บ่าย-ดึก  หรือบางวันก็เช้าเดียว  บ่ายเดียว หรือ เข้าเวรดึก  ดังนั้นคำว่าเวลานั้นไม่ค่อยมีแน่นอนครับ  วันหยุดของเขาคือ นอนกับนอน มักไม่ค่อยเที่ยวหรือเที่ยวนิดหน่อย  วันหยุดมักไม่ตรงกับเรา  ดังนั้นต้องเข้าใจเขาครับ  ถ้าคิดจะมีแฟนเป็นพยาบาล  สำหรับผมไม่ค่อยอยู่ด้วยกันมีก็ดีไปอีกแบบเพราะอยู่ด้วยกันทั้งวันมันน่าเบื่อ 5555

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 มีนาคม 2013, 16:33:42 »

ไม่มีคำแนะนำครับ แค่เข้ามาเอาใจช่วย แฟนผมทำงานในรพ. ทุกคน พยาบาลบ้าง เภสัชบ้าง 55

Souldark

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 10:33:57 »

สู้ๆครับ เค้าอาจจะชอบคนตรงๆก็ได้ครับ

KDNCLV

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013, 09:22:01 »

ลุยครับ

ถ้ายังไม่แน่ใจ ก้อลองศึกษากันไปก่อนน