-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุเกิดเพราะ?พิมพ์ตก  (อ่าน 788 ครั้ง)

3p

• บุคคลทั่วไป
เหตุเกิดเพราะ?พิมพ์ตก
« เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009, 14:04:57 »

ณ. สถาบันอุดมศึกษาแห่งหนึ่ง
นักศึกษาสาวสวย วิ่งพลางน้ำตาไหลเป็นทางไปยังห้อง
ทะเบียน เพื่อพบอาจารย์หัวหน้าฝ่ายทะเบียน (ชายหนุ่ม)
ก่อนที่ทุกอย่างจะสายเกินไป. พพำ

อาจารย์ : อ้าว?..เป็นอะไรไปละครับนักศึกษา
หน้าตามอมแมมมาเชียว
นักศึกษา : สีหน้าไม่สบายใจอย่างมาก
อาจารย์ : ตกลงเธอมีปัญหาอะไร บอกอาจารย์มา
อาจารย์จะได้ทำให้
นึกศึกษา : คือว่า..ที่บอร์ดประกาศผลของมหาลัยฯ นะค่ะ
อาจารย์ : ทำไมหรือ บอร์ดมีปัญหาอะไร
นึกศึกษา : บอร์ดไม่มีปัญหาอะไรหรอกคะ
แต่ว่า ชื่อ-นามสกุล หนูนะคะ??????
อาจารย์ : ทำไม?..อ๋อ! เค้าคงพิมพ์ผิดละซิ?.
ไม่เป็นไรหรอก เรื่องปกตินะ (หน้าเริ่มยิ้ม) 0okl
นักศึกษา : คือว่า??สำหรับคนอื่น คงไม่เป็นไรหลอกค่ะ
แต่นามสกุลหนูหน่ะ???
อาจารย์ : ทำไมเหรอ นามสกุลหนูมันเป็นอะไร?.
แล้วเธอ นามสกุลอะไร
นึกศึกษา : หนูนามสกุล หีบหอม ค่ะ kjhgf
อาจารย์ : อ้าว! ฝ่ายทะเบียนคงพิมพ์ตกตัว ?บ ใบไม้?ละซิ

นึกศึกษา [...] ujn ijn  ijn  ijn

ZOIDS

Re: เหตุเกิดเพราะ?พิมพ์ตก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009, 14:38:15 »

ตีกว่าไปรัสเซียล่ะน่า  ijn

khon kae

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 08:59:16 »

ตกลงว่า พิมพ์ตก (บ) หรือ ใส่ไม้เอกบน (บ) fsdf

dvd6699

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 09:20:15 »

อาจารย์รู้ได้ไงฟร่ะ  uhbgv

pee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 12:14:35 »

เอาน่า ก็ยังดีกว่าพิมพ์เกิน ใส่ไม้เอก(') ตรง บ ใบไม้ คราวนี้แย่กว่าเดิมอีก  kjhg

Metaligus

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2009, 12:41:17 »

ตกลงว่า หอม กะว่า บ่หอม ครับ

คริคริ