-->

ผู้เขียน หัวข้อ: รถรับจ้างขนของขนของอาจารย์ภาษาจีน  (อ่าน 488 ครั้ง)

sakurayochi

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
รถรับจ้างขนของขนของอาจารย์ภาษาจีน
« เมื่อ: 23 มิถุนายน 2018, 14:56:29 »

ย้ายห้อง ย้ายหอ ย้ายสำนักงานก็แจ้งทีมรถรับจ้างขนของได้เลยนะครับ วันหยุดแล้วไปเที่ยวไหนกันมาบ้างละครับวันนี้ ช่วงนี้หลายๆเหย้าก็น่าจะเก็บตัวเก็บตังกันอยู่นะครับ เพราะช่วงนี้แนบสิ้นเดือนแล้วครับ ทีมรถรับจ้างขนของเองก็มัธยัสถ์กันสุดตัวครับ น้ำมันราคาขึ้นอีกแล้วครับทีมรถรับจ้างขนของก็ต้องใช้กันอย่างคุ้มค่าที่สุดครับ วันนี้ก็เป็นวันดีทีมรถรับจ้างขนของได้ออกไปทำงานรถรับจ้างขนของกันทุกคนครับ งานรถรับจ้างขนของคิวเต็มทุกคันเป็นเรื่องที่ดีครับ ทีมรถรับจ้างขนของรับย้ายได้หมดนะครับ ย้ายบ้าน ย้ายห้อง ย้ายหอ ย้ายคอนโด ว่ามาได้เลยครับ วันนี้ก็ได้ย้ายโรงเรียนสอนภาษาจีนครับ เป็นโรงเรียนสอนภาษาจีนเด็กๆครับ ก็มีของไม่มากมายครับ ผู้ใช้บริการต้องการย้ายจากหมู่บ้านเก่าไปอยู่หมู่บ้านใหม่ ซึ่งห่างกันเล็กน้อยครับ ทีมงานรถรับจ้างขนของก็ไปขนย้ายโต๊ะพับได้ 4 ตัวครับเป็นโต๊ะขาวที่จะเจอได้ทั่วไปตามโรงเรียนสอนภาษาขนาดกิ่งก้อยแบบนี้นะครับ เก้าอี้10ตัวครับ กระดานขาวอีก 3ชิ้น แล้วก็แอร์ที่ถอดไว้แล้วอีก 1 ตัวครับ บวกกับพวกลังหนังสืออีกประมาณ 6 ลังครับ ก็ของทั้งหมดก็จะเป็นไปตามโรงเรียนสอนภาษาอื่นๆที่ทีมรถรับจ้างขนของเคยไปย้ายมาครับแต่ที่นี่ดูล้ำสมัยหน่อยครับ มีโปรเจคเตอร์ฉายสไลด์ด้วยครับ
        ของที่ทีมรถรับจ้างขนของไปย้ายก็ย้ายไม่ยากอะไรครับ ยกขึ้นรถได้ง่ายๆทั้งหมดส่วนอีกหมู่บ้านก็อยู่ไม่ไกลมากครับ บ้านหลังใหม่มหึมากว่าเดิมครับแถมมีห้องเรียนเล็กๆดูเป็นสัดส่วนดีครับ เป็นบ้านเดียวมีที่จอดรถให้พร้อมครับ พื้นที่หลังที่พักก็มีอยู่อีกหน่อยครับ พอเสร็จจากงานนี้ทีมงานรถรับจ้างขนของก็ได้พักทานข้าวกันอยู่ครู่หนึ่งครับก่อนที่เราจะไปทำงานรถรับจ้างขนของกันต่อครับ งานรถรับจ้างขนของคิวต่อไปทีมรถรับจ้างขนของรับหน้าที่ขนย้ายเครื่องซักผ้าฝาหน้าครับ ต้นทางทีมรถรับจ้างขนของต้องขนลงจากชั้น 4 ครับปลายทางดีหน่อยทีมรถรับจ้างขนของต้องขนขึ้นชั้น 3 ครับ ใครไม่เคยขนเครื่องซักผ้าฝาหน้าจะไม่รู้นะครับว่ามันหนักมากๆครับ ไม่เหมือนเครื่องซักผ้าฝาบน เครื่องซักผ้าฝาบนถ้าแรงดีๆหน่อย คนเดียวก็ยกได้ครับ แต่ทีมรถรับจ้างขนของจะไม่แนะนำให้ยกคนเดียวครับ เพราะตัวกรอบที่ครอบเครื่องอยู่มันจะกระบู้กระบี้พอคืนรูปมามันจะไม่สวยเหมือนเดิมเคลมประกันได้ด้วยนะครับ ทีมรถรับจ้างขนของเคยเจอผู้ซื้อดื้อมาแล้วครับเพราะตอนนั้นเขากับทีมรถรับจ้างขนของว่าเขาจะยกเองสุดท้ายฝาบุบครับ ก็ขนของกันเรียบร้อยครับไม่เจอปมอะไรเลยครับวันนี้ถือว่าราบรื่นมากๆเมื่อเทียบกับวันหยุดหลายๆวันที่ผ่านมา ทีมรถรับจ้างขนของก็หวังว่าเราจะอีหลุกขลุกขลักอย่างนี้ไปนานๆนะครับ
รถรับจ้างขนของ : http://www.รถกระบะรับจ้าง.com/รถรับจ้างขนของ/