สตีฟ แม็คคลาเรน รับเคยทำบางอย่างจนคีนดุหนัก

ผู้เขียน หัวข้อ: สตีฟ แม็คคลาเรน รับเคยทำบางอย่างจนคีนดุหนัก  (อ่าน 61 ครั้ง)

Mossemer1

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

สตีฟ แม็คคลาเรน รับเคยทำบางอย่างจนคีนดุหนัก

สตีฟ แม็คคลาเรน อดีตมือขวาของ เซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน ตำนานกุนซือ แมนฯ ยูไนเต็ด ระบุ ตนเคยถูก รอย คีน ดุใส่อย่างหนัก เพราะว่าไม่ยอมด่านักเตะตามความเป็นจริง พร้อมระบุ เดวิด มอยส์ เคยอยู่ในข่ายที่จะได้เป็นมือขวาของ เฟอร์กูสัน ด้วย

ในเกม ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบก่อนรองชนะเลิศ นัดแรก ของฤดูกาล 1998-99 แมนฯ ยูไนเต็ด เปิดบ้านเอาชนะ อินเตอร์ มิลาน ไป 2-0 อย่างไรก็ตาม ในนัดนั้นลูกทีมของกุนซือ เซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน โชว์ฟอร์มได้ไม่ดีเท่าไหร่นัก ซึ่ง แม็ค ก็พยายามจะไม่พูดถึงมันในตอนที่จบเกมไปแล้ว

“ผมคิดว่ามันเป็นเกมที่เจอกับ อินเตอร์ มิลาน ที่โอลด์ แทร็ฟฟอร์ด ถ้าผมจำไม่ผิดวันนั้นพวกเขาชนะ 1-0 (ที่จริงคือชนะ 2-0) วันนั้นเราเล่นกันได้ไม่ดีเท่าไหร่แต่ผมก็เลือกที่จะเข้าห้องแต่งตัวแล้วพูดว่า ทำได้ดีมากเด็กๆ เป็นชัยชนะที่ยอดเยี่ยมเลยจังหวะนั้น รอย คีน หันขวับมาหาผมแล้วพูดขึ้นมาเลยว่าสตีเว่นอย่ามาพูดอะไรงี่เง่าแบบนั้นนะ อย่ามาทำเป็นโอ๋พวกเราเชียวถ้าเราเล่นกันได้ห่วยแตกก็พูดมาตรงๆเลยดีกว่า”

ขอบคุณข้อมูลจาก
siamsportnews.net
vegus168