ซื้อการ์ดจอมาใหม่ใช้ไม่ได้เซ็ง....

ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อการ์ดจอมาใหม่ใช้ไม่ได้เซ็ง....  (อ่าน 48 ครั้ง)

Thanos1997

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
ซื้อการ์ดจอมาใหม่ใช้ไม่ได้เซ็ง....
« เมื่อ: 08 สิงหาคม 2019, 11:02:46 »

ซื้อการ์ดจอมาใหม่ใช้ไม่ได้เซ็ง.... wq wq
คิดว่าจะอัพเดตการ์ดจอให้คอมซะหน่อย
อุตส่าห์ลงทุนซื้อ GTX 1660 Ti ราคาเกือบหมื่น
แต่ดันเป็นรุ่นที่ต้องเสียบไฟเลี้ยง 8 พิน  joker123
คอมที่บ้านผมมีแค่ 6 พิน เสียบแล้วเปิดจอไม่ติดครับ

ต้องกลับมาใช้รุ่นเดิมอีกครั้ง ตอนนี้ยังไม่ได้ใช้ของใหม่เลย
แบบนี้ผมต้องเปลี่ยนอะไรอีกถึงจะใช้การ์ดจอตัวนี้ได้
แนะนำทีครับ โคตรเซ็ง
หรือต้องเปลี่ยนใหม่มันทั้งชุดเลย 555
คิดว่าจะใช้ได้แล้วนะเนี่ย ไม่น่าพลาด ขายทิ้งดีมั้ย