-->

ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ วันเกิด  (อ่าน 3131 ครั้ง)

chocokizz

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ วันเกิด
« เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 15:58:01 »

วันเกิดมีอะไรบ้างน้า

อ๋อ

ตกงาน

เฮ้อ จะหางานใหม่ได้มั้ยเนี่ยวุฒิก้อต่ำเล่นบีบออกไม่บอกล่วงหน้าเลย

ก๊อกๆๆๆ น้องฟ้าค่าห้องเดือนนี้หนูยังไม่ได้จ่ายพี่เลยค่ะ ลืมรีเปล่า
เอ่อพอดีหนูช็อตนิดหน่อยค่ะ จะหามาจ่ายเร็วๆนี้นะคะ
อย่านานนะจ๊ะพี่ไม่ว่าไรหรอกปกติเห็นหนูตรงเวลาตลอด
แต่อย่านานมากนะจ๊ะ
ค่ะๆๆ (ช้านจะไปหาที่หนายยยยยย)

พ่อวันนี้วันเกิด
ให้กำลังใจลูกหน่อย
ไม่ว่าง แค่นี้นะ ตุ๊ดๆๆๆๆๆ

เป็นไรทำไมไม่ค่อยคุยกันเลย
เค้าขอโทด
เค้าดูแลใครตอนนี้ไม่ได้

เยี่ยม

paholkarn

Re: วันนี้ วันเกิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 15:59:22 »

HBD ค่ะ น้อง ฟ้า

สู้ ต่อ ไป นะคะ

j007

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 16:02:25 »

HBD น้องฟ้าค่ะ แล้วมาโพสในห้องนี้ทำไมหนิ
ไม่ไปโพสในห้อง สัพเพฯ หรือ อยากระบายความน้อยเนื้อต่ำใจ

racegal

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 16:03:22 »

อุปสรรค มีไว้ ให้เรา สู้ และ เผชิญ กับมัน

ถ้าเรา ผ่านมันไปได้ เราจะก็ โต และ เข้มแข็ง มากกว่า เดิม

ค่อยๆ คิด ค่อยๆ ทำ ...

เบิร์ดเดย์ น๊ะ ๆ ,, ดูแลตัวเองด้วยละ
   fsdg

Lostman133

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 16:11:56 »

HBD ค่ะ น้อง ฟ้า

สู้ ต่อ ไป นะคะ อิอิอิ  สู้ๆๆๆ ,mnnb

nooan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 16:17:36 »

จากคนที่เป็นพ่อ....ให้มีความสุขในวันเกิดและวันต่อๆ ไปและตลอดไป......ให้ยืมตังค์เอามั้ยครับ   ไม่จำเป็นต้องรู้จักกัน  ไม่มีเงื่อนไขใดๆ   เพียงแต่บอกว่าจะใช้คืนเมื่อไหร่แล้วต้องเป็นตามนั้น กำหนดเวลาที่ตนเองสามารถทำได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 สิงหาคม 2010, 16:21:02 โดย nooan »

oman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 16:17:51 »

มีความสูข ในวันเกิดนะคับ สู้ๆๆ

a_matthayomchan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 16:21:11 »

ชีวิตคือการต่อสู้ ศัตรูคือยากำลังจ๊ะน้อง เป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ fsdg fsdg

Yasito

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 16:35:38 »

HBD นะคะฟ้า ชีวิตคนเราต้องสู้ถึงจะชนะ ลำบากวันนี้ เพื่อสอนให้เราเข้มแข็งแล้วเราจะสบายในภายภาคหน้า

โอเค๊!!

อย่าเพิ่งท้อ อย่าเพิ่งถอย สู้ ตราบใดที่มีลมหายใจ

วันนี้วันเกิดขอให้ระลึกถึงพ่อกะแม่ ถึงแม้ว่าบางทีเค้าไม่ได้อยู่เคียงข้างเราก็ตาม

อย่างน้อยเมื่อตอนเราเกิด เค้าก็ เจ็บเพื่อเรามา ลืมตาดูโลก

ยาวไปไหมเนี่ย

ยังไงปลาก็ขอให้ฟ้ามีความสุข มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตนะจ๊ะ  fsdg

chocokizz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 16:50:30 »

โลกมันโหดร้าย

เค้าว่ากันว่าตายไปแล้วจะได้อยู่กะพระเจ้า

อยากเจอพระเจ้า

roonaldo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 16:51:42 »

ฟ้า อย่าทำอะไรบ้าๆนะ

พี่อาจจะไม่ใช่คนนั้น แต่พี่เองเข้าใจพี่ป่านอะรมาเยอะกว่าที่ฟ้าเจออยู่อีก

พี่ยังไม่ตาย

อย่าทำอะไรบ้าๆ

chocokizz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 16:54:44 »

เหนื่อย

ขี้เกียจหายใจ

unknower

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 16:55:34 »

HBD ด้วยคนนะฟ้า อย่าท้อ ครับ สู้ๆ  pongz

roonaldo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 16:56:05 »

เหนื่อย

ขี้เกียจหายใจ
พี่พูดได้เท่านี้ว่าห่วงมาก

ยืมตังไหม

เอาเท่าไร

พี่พอมีแต่ไม่เยอะหรอก

meaw_meow

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 16:59:14 »

โลกมันโหดร้าย

เค้าว่ากันว่าตายไปแล้วจะได้อยู่กะพระเจ้า

อยากเจอพระเจ้า

พระเจ้าสร้างโลกนี้ไว้ให้มนุษย์อยู่ พระองค์ประทานสิ่งสวยงามมาให้มากมาย

ขณะเดียวกัน เพื่อให้มนุษย์ได้เห็นค่าของการมีชีวิต พระองค์จึงต้องสร้างหลายๆ สิ่ง

เพื่อเป็นบททดสอบจิตใจมนุษย์ อย่าพึ่งท้อ อย่าพึ่งถอย เราไม่ได้อยู่คนเดียวในโลก

เมื่้อเราผ่านวันนี้ไปแล้ว พรุ่งนี้ยังมีหลายสิ่งที่รออยู่ ท้อ.. แ่ต่อย่าถอย ล้มได้ แต่ต้องลุก

ที่นี่ web นี้ มีกำลังใจให้เสมอครับ

HBD นะครับ โตขึ้นอีกปี แสดงว่าเราผ่านอะไร มาอีกปี ทุกข์ และสุข ยังรอเราอยู่

เหมือนหลายๆ  ปีที่ผ่านมา .......... แต่จากวันนี้ ขอให้มีแต่สิ่งดี ๆ เข้ามานะครับ

chocokizz

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 17:00:43 »

อีก 5 นาที

roonaldo

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 17:02:25 »

อีก 5 นาที

บ้าแล้วฟ้า บ้าแล้ว

Tred

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 17:13:39 »

mbvc วันเกินคนสวยเฮะ HBD นะครับ  ;khhg

Yasito

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 17:16:24 »

ฟ้า ทำไรคิดหน้า คิดหลังเน่อ ....อย่างน้อยวันนี้ก็เป็นวันดีสำหรับเรานะคะ

ss

เข้ม แข็ง อด ทน !!

Phate

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 18:02:11 »

หากท่านไม่อาจหลับใหลในยามราตรีนี้
ใคร่ครวญให้ดียังมีผู้ไร้แม้ที่ซุกหัวนอน

ไม่ต้องรันทด หากท่านอยู่ในรถที่ติดไปไหนไม่ได้
เพราะมีคนอีกมากมายที่ไม่เคยมีแม้โอกาสได้นั่งรถ

หากวันนี้มีงานที่กวนใจท่านมาก คิดเสียว่า
ยังไม่ลำบากเท่าคนที่ตกงานมานานสามเดือนแล้ว

ยามเมื่อความสัมพันธ์สะบั้นลง อย่าเพิ่งปลง
เพราะยังดีกว่าผู้ที่ไม่เคยรู้จักรัก

อย่าอาวรณ์ตอนสุดสัปดาห์จะผ่านพ้น
จงคิดถึงคนหาเช้ากินค่ำไม่มีวันพัก เพียงเพื่อจักยังชีพ

แม้ต้องเดินทางเสียไกลลิบ เพื่อขอความช่วยเหลือยามรถเสีย
ให้นึกถึงผู้ที่เป็นอัมพาตที่อยากอาสาเดินแทน

หากส่องกระจกพบหงอกเพิ่มมาอีกเส้น
ยังดีกว่าเป็นผู้ป่วยเคมีบำบัด ที่หวังเพียงว่าผมจะงอกได้อีก

ยามโชคร้ายแทบหมออาลัยตายอยาก จงดีใจเถิด
เพราะยังประเสริฐกว่าผู้ที่ตายไปก่อนจะมีโอกาสใด

หากต้องทนให้ผู้อื่นระบายทุกข์ใส่ จะแย่กว่าเป็นไหนไหน ถ้าต้องเป็นทุกข์นั้นเสียเอง

chocokizz

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 18:06:01 »

อีกไม่กี่ชั่วโมงก้อพ้นวันนี้แล้วเนาะ

ขอบคุณคนที่ห่วงกันจริงๆ

คงดีขึ้นเร็วๆนี้

แต่ยังเหนื่อยเหมือนเดิม

nooan

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 18:07:54 »

หนูฟ้า เมลมาหาพี่ดีกว่า  เมื่อกี้มาพร้อมไวรัส คอมเกือบเจ๊ง  ขอเบอร์ใหม่อีกครั้งครับ 

j007

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 18:18:36 »

ฟ้า......

พี่พูดกับเราเรื่องนี้ บ่อยมากๆ ครั้งนี้ จะโพสและไม่พูดอีกแล้วนะ
ชีวิตเรา เราเลือกเอง เราเลือกที่จะเปนแบบไหน เลือกที่จะเป็นคนยังไง

คนที่แย่กว่าเรายังมีอีกเยอะ เวลามองอะไร ขอให้มองคนที่แย่กว่าเรา
ในขณะเดียวกันก็มองคนที่ดีกว่าเราเพือเปนเป้าหมายให้ดำเนินชีวิตไปถึง

เงิน ทอง ความรัก หรือ อะไรก็แล้วแต่ มันไม่ใช่ความสุขของชีวิตที่แท้จริงหรอก

พี่จะเล่านิทานเรื่องนึงให้ฟังว่า ครั้งนึงเคยมีขอทานอยู่คนนึง เขาคิดว่า ถ้ามีเงินมากกว่านี้
สามารถมีกระต๊อบสักหลัง มีนาสักผืนคงสบายกว่านี้ จากนั้นเขาก็เริ่มเก็บเงินใช้อย่างกระเบียดกระเสียน
ในที่สุดเขาก็ได้กระต๊อบมาหนึ่งหลังพร้อมด้วยที่นาอีกหนึ่งผืน เมื่อได้มาสักพัก เขาก็คิดว่า ถ้าได้ที่นาเพิ่ม
ถ้าได้ควายอีกสักตัว บ้านก็คงจะดีกว่านี้ และเขาก็เริ่มทำงานหนัก เหนื่อย และอดออมอีกครั้ง
ในที่สุด เขาก็ได้อย่างที่เขาหวัง จากนั้นเขาก้คิดว่า ถ้ามีรถ ถ้ามีบ้านหลังใหญ่ๆ ถ้ามีคนงานมาช่วยทำนาหล่ะ.....

ความสุขบางครั้งมันก็อยู่ตรงหน้าเรานี่หล่ะ แต่เราจะเก็บไว้ หรือ รักษาไว้หรือเปล่า
หรือเราคิดว่า ความสุข มันอยู่ข้างหน้าแล้วก็คว้างมันไปข้างหน้า แล้ววิ่งตามไปเก็บมัน......

ตอนนี้ ฟ้า อาจจะไม่เข้าใจในสิ่งที่พี่กำลังจะบอกเพราะฟ้าอาจยังเด็กอยู่ แต่เมื่อวันนึงมาถึง ฟ้า อาจเข้าใจ
อย่าคิดว่า พี่เปนแบบนั้น เปนแบบนี้ พี่เลยไม่เปนแบบฟ้า พี่บอกได้แค่ว่า พี่เองก็มีปัญหาอะไรๆ เยอะ
แต่เราเลือกที่จะแก้มัน อะไรที่เราอยากบอก อะไรที่เราไม่อยากบอก ปัญหามีไว้แก้ไข ไม่ใช่มีไว้ทำลายชีวิต

chocokizz

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 18:21:07 »

เหนื่อย

ฉึกฉึก

hovnan

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 18:31:04 »

HBD ค้าบมีความสุขมากๆนะ

ปล1.ถ้ายังไม่ได้แทนบุณคุณพ่อแม่ห้ามหยุดหายใจ..
ปล2.ความตายเป็นแค่จุดเริ่มต้น อย่าคิดว่ามันจะจบ..

มีอารายให้ช้วยบอกrep ก่อนๆหน้าได้นะคับ เดด  พอดีเปนชาวเกาะได้เปี่ยนที่ทำงานเปนของขวัญวันเกิดเหมือนกัน  vbnn
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 สิงหาคม 2010, 18:46:02 โดย hovnan »

angle

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 18:52:33 »

HBD และจงสู้ต่อไปครับ  ;kljj

roonaldo

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 19:02:01 »

เจตอบดีมาก กด like ให้เลย

j007

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 19:08:50 »

เจตอบดีมาก กด like ให้เลย

like บ้าไร ไม่ใช่ FB
จะเอากระทู้ ฟ้า ออกทะเลหรือไง........ kick

where

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 19:27:02 »

HBD ด้วยคน คงไม่ช้าเกินไป เรื่องทุกอย่างมีทางออกครับ
มิตรภาพในนี้มีเสมอ เชื่อสิครับ หากไว้ใจกัน

Keijikung

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 20:15:23 »

HBD ค่ะฟ้า ตอนนี้คงสบายใจขึ้นแล้วน๊อะ

ลองอ่านดูนะ

ในโลกนี้มีใครบ้างที่ไม่เคยผิดหวังเลย  ใครเล่าจะได้สมดังใจปรารถนาทุกครั้ง  เพราะทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้ไม่เป็นไปตามที่เราคิด  แต่เป็นไปตามที่มันจะเป็น  แม้ทุกสิงที่เราไม่ชอบและไม่เห็นด้วยเลยมันก็เกิดขึ้นได้  คนที่ผิดหวังจึงมีอยู่นับล้าน ๆ  คนทั่วโลก  มิใช่เราเพียงผู้เดียว     ดังนั้น    ความสุขไม่ได้อยู่ที่ความสมหวัง  การรู้จักทำใจเพื่อผิดหวังต่างหากเป็นความสุข

และ ชีวิตมีมืดก้อต้องมีส่ว่าง ชีวิตต้องมีพรุ่งนี้เสมอ

p_nuin

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 20:34:27 »

ฟ้า ขอให้เข้มแข็งมองอะไรอย่าไปมองมิติเดียว HBD นะน้อง

man69

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 20:40:24 »

รักและเป็นห่วงน้องสาวคนนี้มากนะคะ อย่าคิดมาก อย่าฟุ้งซ่านนะคะ

faifai

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 20:45:24 »

เบิทเดย์จ้าฟ้าขอให้ฟ้ามีความสุขมากๆๆน่ะจ้า  สวยวันสวยคืนน่ะ คิดอารัยก้อขอให้ได้อย่างที่หวังน่ะ แฟนเค้าก้อเกิดวันนีพอดีรุย อิอิ เดวต้องไปเบิทเดย์บาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 สิงหาคม 2010, 10:09:53 โดย faifai »

niparatpotter

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 20:48:51 »

ฟ้าอย่าคิดมากนะอุ้มผ่านพวกนี้มาแล้วหนักกว่านี้ด้วยซ้ำเข้าใจและเห็นใจมากนะ
เราก็ไม่ได้สนิทไรกันก็คงยากที่เราจะมานั่งคุยกันแต่ก็อยากจะบอกฟ้าว่าอืม อุ้มยังเป็นเพื่อนฟ้าได้เสมอนะ
ฟ้ายังมีพวกเราอยู่นะอย่าลืมๆมันอาจจะยากช่วงแรกๆแต่มันก็ผ่านมาได้
ลองมองชีวิตใหม่ๆลองมองอะไรอื่นๆ มันช่วยได้นะ  
ของอุ้มคงต้องขอบคุณพี่หมี พี่แมนอุ้มคงไม่ได้มาเม้นแบบนี้เหมือนกัน  
สู้ๆนะฟ้า อย่าพึ่งคิดสั้นเลย มันเจ็บนะ เป็นแผลเด๋วไม่น่ารักนะ ^^ ยิ้มๆ  ปะ เด๋วพาไปกินไอตินหน้ามอ  

paholkarn

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 20:49:05 »

เบิทเยจ้าฟ้าขอฟ้ามีความสุขมากๆๆน่ะจ้า แฟนเค้าก้อเกิดวันนีพอดีรุย อิอิ เดวต้องไปเบทเดย์บาง

ช่าย งับ ผม เกิด วัน เน้ พอดี เรย  เขิน

faifai

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 20:50:12 »

เบิทเยจ้าฟ้าขอฟ้ามีความสุขมากๆๆน่ะจ้า แฟนเค้าก้อเกิดวันนีพอดีรุย อิอิ เดวต้องไปเบทเดย์บาง

ช่าย งับ ผม เกิด วัน เน้ พอดี เรย  เขิน

ไปกันเพ่เจม เดวมีเซอร์ไพร์ อิอิ

xtiger

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 21:00:42 »

Happy birthday Krub. มาเป็นกำลังใจให้อีกคน

วันนี้ถ้าฟ้าน้อยใจพ่อ ก็น่าจะไปกราบแม่นะครับ เพราะเป็นวันที่ท่านทรมานที่สุดนะครับ กว่าจะมีน้องฟ้าขึ้นมา แล้วชีวิตฟ้าจะเปลี่ยนไป ผมทำมาแล้ว พ่อแม่ไม่ได้มีไว้ให้เราโกรธ เสียใจ หรือน้อยใจ ท่านทำอะไรกับเราก็ได้ เราทำได้เพียงต้องดูแลท่าน กราบไหว้ท่านที่ทำให้เราเกิดมา ยิ่งท่านทำให้เราเจ็บช้ำน้ำใจเท่าไร คิดเสียว่านั่นคือวิตามินชั้นเลิศที่ทำให้เราต้องเข้มแข็ง อดทน เพราะโลกภายนอกมันโหดร้ายิ่งกว่า มีผู้ยิ่งใหญ่หลายคนในโลกนี้ประสบความสำเร็จมาได้ ก็จากครอบครัวที่ไม่สมบรณ์แบบทั้งนั้นครับ

albatross

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 21:29:18 »

...........HBD............ uiuo uiuo

..........KeeP WalkinG........... ss ss ss

mamai

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 21:58:05 »

เบริด์เดย์ฟ้าค่ะ

มีความสุขมากๆๆน๊าา

sodax

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 22:12:36 »

HBD ครับฟ้า ไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ครับ ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป มันเป็นสัจธรรมของโลกครับ

kittiwan

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 10:03:14 »

HBD ย้อนหลังครับ ล้มได้ลุกได้ ตอนเป็นเด็กเวลาหกล้ม ใครพยุงเราลุกขึ้น ถ้าไม่ไช่คนที่เรารัก ก็ตัวเราเอง เป็นเด็กทำได้ โตแล้วก็ทำได้เช่นกัน .............. โลกนี้ไม่มีที่ว่างสำหรับคนอ่อนแอ แต่มีที่ดีๆสำหรับคนที่ต่อสู้และไม่ยอมแพ้ต่อโชคชะตา..........        ตื่น ตื่น เช้าแล้ว ต่อสู้กับวันใหม่    pongz pongz

shoots

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 12:53:36 »

Happy Birthday ย้อนหลัง มีความสุขมากๆนะฟ้า     ;khhg

chocokizz

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 13:18:08 »

Happy birthday Krub. มาเป็นกำลังใจให้อีกคน

วันนี้ถ้าฟ้าน้อยใจพ่อ ก็น่าจะไปกราบแม่นะครับ เพราะเป็นวันที่ท่านทรมานที่สุดนะครับ กว่าจะมีน้องฟ้าขึ้นมา แล้วชีวิตฟ้าจะเปลี่ยนไป ผมทำมาแล้ว พ่อแม่ไม่ได้มีไว้ให้เราโกรธ เสียใจ หรือน้อยใจ ท่านทำอะไรกับเราก็ได้ เราทำได้เพียงต้องดูแลท่าน กราบไหว้ท่านที่ทำให้เราเกิดมา ยิ่งท่านทำให้เราเจ็บช้ำน้ำใจเท่าไร คิดเสียว่านั่นคือวิตามินชั้นเลิศที่ทำให้เราต้องเข้มแข็ง อดทน เพราะโลกภายนอกมันโหดร้ายิ่งกว่า มีผู้ยิ่งใหญ่หลายคนในโลกนี้ประสบความสำเร็จมาได้ ก็จากครอบครัวที่ไม่สมบรณ์แบบทั้งนั้นครับ

ฟ้ากับแม่ไม่ได้เจอกันมา 14 ปีแล้วค่ะ

แต่ไม่ได้ซีเรียสนะคนไม่รู้ย่อมไม่ผิด พี่ไม่ได้ทำไรผิดด้วย ขอบคุณมากสำหรับกำลังใจค่ะ

chocokizz

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 13:20:24 »

ขอบคุณจริงๆ
สำหรับทุกกำลังใจ ทุกความช่วยเหลือ ทุกความห่วงใยที่มีให้กัน

ซาบซึ้งมาก ไม่คิดว่าที่เล็กๆที่แม้บางคนอาจจะไม่รู้จักฟ้าไม่เคยเจอไม่เคยคุยเลยด้วยซ้ำ
แต่กลับรู้สึกอบอุ่นเหมือนรู้จักกันมานานอย่างบอกไม่ถูก
ตอนนี้ยังรู้สึกเหนื่อยอยู่บ้างแต่ไม่ได้ท้อแล้ว
วันนี้ดีขึ้นมากๆ ขอบคุณมากๆขอบคุณทุกคนจริงๆ

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

rm

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 13:28:24 »

HBD เน้ออิหล้า !!!
เรื่องตกงาน...อาจจะเป็นการเริ่มต้นสิ่งใหม่ๆ เปิดโอกาศให้ตัวเองได้ทำอะไรใหม่ๆ อาจจะเจองานที่ตัวเองชอบจิงๆก็ได้

เรื่องที่โทรหาพ่อ...ไม่ขอออกความเห็น

เรื่องสุดท้าย...ไม่ขอออกความเห็น(เช่นกัน)

ขอแค่คิดถึงสิ่งดีๆ คนดีๆ แล้วอะไรๆก็จะค่อยๆดีเอง

รักตัวเองให้มากเข้าไว้  gsdgdgs

num18

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 00:49:56 »

HDB ย้อนหลังครับ เป็นไงบ้างสบายใจขึ้นรึยัง พอเห็นก็รีบเข้ามาเลย เป็นห่วงนะครับ เวลามีหลายๆๆเรื่องมารุมเร้า อย่าอามาคิดทีหล่ะหลายๆๆเรื่อง  แล้วก็ไม่ควรคิดสักเรื่องที่มันเกิดขึ้น แต่คิดแค่ว่าพรุ่งนี้เราจะใช้ชีวิตยังไง ให้มีความสุข เรื่องบางเรื่องมันไม่ได้แก้ที่ปัญหาแต่มันแก้ที่เวลา เรื่องบางเรื่องเวลาไม่ใช่ตัวตัดสินแต่เป็นปัญหาที่เราต้องหาทางแก้   ช่างมันเหอะฟ้า แก่ขี้นอีกปีเระ กินเค้กรึยังหล่ะ อยู่จนถึงวันเกิดพี่ปีหน้าฤดูร้อนพี่จะป้อนเค้กคืนให้นะ ตอนนั้นฟ้าก็คงเป็นฟ้าสดใสเหมือนเดิมแล้ว  ตอนนี้มันฤดูฝน บางทีฟ้ามืดครึ้ม เพราะลมมรสุมปกคลุมจากทะเลจีนใต้ จนถึงอ่าวไทย ภาคเหนือมีเมฆมาก เอาไว้พ้นฤดูนี้ไปก็สดใสเระ

เป็นกำลังให้ครับ..

chocokizz

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 17:11:14 »

ขอบคุณพี่หนุ่มค่ะ

จะอยู่รอพี่ป้อนเค้กคืนให้นะ

romeoseek

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 13:34:30 »

;khhg Hbd ย้อน หลัง ได้ มั้ย

ami_amilie

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 13:57:07 »

สุขสันต์วันเกิดจ้าฟ้า   จากนี้ขอให้มีแต่สิ่งดีดี เกิดขึ้นนะคะ 

มี่กะพ่อก้อแทบไม่พูดกันเลย ตั้งแต่จำความได้     คุยกันปีละ 5 นาที   .. จะถึงป่าวไม่รู้   วันเกิดนี่ไม่ต้องพูดถึง  ขนาดวันพ่อมี่โทรไปพ่อยังบอกไม่ว่างเลย

แต่มี่รักพ่อมาก  พ่อทำงานหนัก   เรื่องเครียดเยอะ  เราต้องเข้าใจ   ^^

เรื่องเค้าคนนั้น   ปล่อยให้เค้าดูแลตัวเองไปเถอะ   ตอนมาจีบเรา ก็บอกจะรักจะดูแลเรา   พอเบื่อ  ก้อพูดว่าไม่พร้อมจาดูแลใคร   ขี้ขลาดจริง  ไอ้พวกไม่กล้าพูดความจริงนี่   

หญิงแกร่งอย่างเราไม่ต้องการคนดูแลหรอกเน๊อะๆ   เราดูแลตัวเองได้ดีกว่าซะอีก  ถ้าไม่มีตัวปัญหา   

ผู้ชายดีดียังมีอีกเยอะ   ( เป็นเกย์ไปแล้วก้อเยอะ  ฮ่าๆ  อย่าไปเครียด )

วันเกิดที่ไม่มีใคร  เป็นโอกาสดีที่จะลองทำไรคนเดียว  ลองไปวัด/ ไปสวน  ที่ไหนที่เงียบๆ นั่งมองต้นไม้  มองดอกไม้   มองชีวิตเราที่ผ่านมา 

เราผ่านอะไรมาตั้งมากมาย   เรื่องแค่นี้ ก้อ แค่อีกหนึ่งเรื่องที่ต้องผ่านไป     

สู้ๆนะคะ  ^____^

party

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 14:05:35 »

ไล่อ่านมาแล้วก็พิมพืไม่ออกอ่ะ

เอาเป้นว่าขอบอก สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังละกันนะครับ