-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งโดนสาวบอกเลิกครับ.....  (อ่าน 2589 ครั้ง)

j007

• บุคคลทั่วไป
เพิ่งโดนสาวบอกเลิกครับ.....
« เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 19:22:02 »

ด้วยเหตุผลว่า เราเข้ากันไม่ได้.....

ผมเลยชอบเพลงนี้เลยของ ซิงโคไนส์  ouiy

โดนหักอกมากี่ครั้ง กี่หน ไม่เคยจำ โง่จิงๆ ตาเจเอ๊ย!

sakka

Re: เพิ่งโดนสาวบอกเลิกครับ.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 20:11:42 »

เค้าเล็กไป หรือเราใหญ่เกินล่ะครับ ลองดูใหม่ไหมท่าน(kyช่วยได้นะ)

chocokizz

Re: เพิ่งโดนสาวบอกเลิกครับ.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 20:13:28 »

ไหนว่าชิน ชินละโอดครวญไมพี่ สาวๆไม่ไร้เท่าใบพุทรา หาใหม่เฮอะ (ยืมคำpowerdesigngirlมา)

Keijikung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 20:16:21 »

ที่โรงงานแกมีตำแหน่งว่างป่ะ จัดมาหน่อย เด๋วจะไปจัดการน้องที่ทำแกให้  dsgjsd dsgjsd

j007

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 21:00:48 »

อิเค.....ช้านมะใช่สมภารเหมือน 2 ตัวนั้น

แต่ทำไมต้องโดนตลอด..........

Keijikung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 21:18:26 »

หน่า คนเรา ต้องมีบาดแผล มันจะได้รู้ว่าจะต้องทำยังไงไม่ไห้มีบาดแผลอีก  ouiy

j007

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 22:56:08 »

หน่า คนเรา ต้องมีบาดแผล มันจะได้รู้ว่าจะต้องทำยังไงไม่ไห้มีบาดแผลอีก  ouiy

เหอะๆ ก็บอกแล้วไง ตาเจโง่เข้าขั้น ค.
แผลหน่ะ มีจนไม่มีที่ว่างแย้ว พอได้ยินข่าวตาเจ in-love มะเกิน 2 อาทิตย์ ตาเจก็อกหัก(รึ โดนเขาหลอกก็มะรุ) .....

mamai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 00:06:48 »

เจไดต้องร้องเพลงนี้นะคะ
รู้เขาหลอกแต่เต็มใจให้หลอกคะ

ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุึกข์...อิอิ

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 01:02:07 »

ไม่มีใครทำให้ผมอกหักได้

เพราะผมรักตัวเองและพ่อแม่ครับ

ส่วนสาวๆที่จะมาเป้นแม่ของลูกสมัยนี้ยากครับ ss

คนสมัยนี้อยู่ในศาสนาเงินฉพาะบางคนก๊าบ

powerdesigngirl

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 08:43:41 »

เราเข้ากันไม่ได้ มันเป็นแค่เหตุผลควายๆที่เขาใช้อ้างกัน เท่านั้นแหล่ะค่ะ

เกิดมาไม่มีใครเข้ากับใครได้ทันทีหรอกค่ะ มันขึ้นอยุ่กับคน2คน ว่าจะยอมให้เข้ากันได้หรือป่าว
ผู้หญิงเขาอยากคบกับคุณจริงจังหรือป่าว เขาเลยไม่อยากปรับตัวปรับใจเข้าหาคุณ มันเลยเป็นเหตุผลเข้ากันไม่ได้

ไม่ต้องเสียใจค่ะ ถ้าเขาใช้เหตุผลนี้อ้างกับเรา แสดงว่าเขาก็ไม่ดีพอสำหรับเรา เขาไม่ได้พยายามเพื่อเรา
แล้วเราจะเอาไปทำไมคะผู้หญิงที่ไม่คิดทำอะไรเพื่อเรา

หาใหม่ค่ะ หาคนที่เข้าใจเรา พร้อมที่จะปรับและทำเพื่อเราได้ค่ะ ผู้หญิงมีเยอะค่ะ ค่อยๆหาค่อยๆมองค่ะ
สักวันมันต้องมีคนที่ใช่สำหรับเราและเราเป็นคนที่ใช่สำหรับเขา

โชคดีนะคะ

Phate

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 14:45:12 »

เราเข้ากันไม่ได้ มันเป็นแค่เหตุผลควายๆที่เขาใช้อ้างกัน เท่านั้นแหล่ะค่ะ

เกิดมาไม่มีใครเข้ากับใครได้ทันทีหรอกค่ะ มันขึ้นอยุ่กับคน2คน ว่าจะยอมให้เข้ากันได้หรือป่าว
ผู้หญิงเขาอยากคบกับคุณจริงจังหรือป่าว เขาเลยไม่อยากปรับตัวปรับใจเข้าหาคุณ มันเลยเป็นเหตุผลเข้ากันไม่ได้

ชอบครับ  ;kljj    โดนใจจริง  ss

แต่สองสามวันก่อนผมเพิ่งปฎิเสธคนไปด้วยเหตุผลประมาณนี้ เหอะๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 15:05:20 »

ขอแสดงความยินดีกับการใช้เหตุผลข้อนี้ค่ะ

chocokizz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 15:29:04 »

เพ่เจ จีบpowerdesigngirl ลเย

man69

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 15:33:45 »

เจพี่ห่วงเอ็งมากวะ.............ถ้ายังไงอยากจะนัดเจอนัดคุยกันหน่อย.....อังคารที่จะถึงนี้ว่างไหม

Yasito

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 15:39:21 »

ไม่เป็นไร เนาะ

โอ๋ๆๆ lkkjjh lkkjjh

PGHUNTER

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 15:47:43 »

ouiy เรื่องแบบนี้ ไม่เคยเจอกับตัวคงไม่รู้หรอก
งืม..งืม..เป็นกำลังใจให้ละกันคับ..

j007

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 16:18:58 »

เจพี่ห่วงเอ็งมากวะ.............ถ้ายังไงอยากจะนัดเจอนัดคุยกันหน่อย.....อังคารที่จะถึงนี้ว่างไหม

มะเปงไรครับ ผมอยู่กะดึก ทำอะไรคงไม่สะดวก

ตอนนี้ผมเหลือแต่ น้องติ๊ก ที่พอจะดามใจผมได้ แต่อย่างว่าหล่ะครับ อยู่กันไม่ไกล แต่เวลาทำงานต่างกัน
เหมือนทำให้อยู่คนละโลก คนนี้ยังมะรุ หมู่หรือจ่า แต่ก็ทำใจไว้ ครึ่งนึงหล่ะ
 ouiy

Keijikung

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 16:20:52 »

มีคนดามใจละ ไม่น่าสงสารละ

j007

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 16:22:56 »

มีคนดามใจละ ไม่น่าสงสารละ

อ่านใหม่ ที่พอจะดามใจ เข้าใจไหม หรือไม่ก็อาจจะเปงคนที่กระทืบหัวใจผมให้จมดินก็ได้

Phate

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 17:18:13 »

โดนบอกเลิกเป็นประจำ (ผมเองนี่หว่า) ระวังคน ที่พอจะดามใจ ด้วยนะครับ  นักระทืบหัวใจจมดินมีเยอะ .... สู้ๆ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 17:25:41 »

ตอนนี้ผมเหลือแต่ น้องติ๊ก ที่พอจะดามใจผมได้ แต่อย่างว่าหล่ะครับ อยู่กันไม่ไกล แต่เวลาทำงานต่างกัน
เหมือนทำให้อยู่คนละโลก คนนี้ยังมะรุ หมู่หรือจ่า แต่ก็ทำใจไว้ ครึ่งนึงหล่ะ
 ouiy
[/quote]

ขอโทษนะคะ  นี่มาจากใจเลยนะ
อ่านเรื่องของคุณมาก็เยอะ  ทำไมคุณดู วืดวือกับผู้หญิงและความรักเหลือเกิน
มันดูแปลกๆนะ
นี่ไม่ได้ยุ่งวุ่นวายนะ แต่อยากแนะนำค่ะ พอดูท่าทางอาการหนักนะเนี่ย

ลองหยุดตัวเองดูสักพักดีไหม ไม่ต้องวิ่งหาความรัก ไม่ต้องวิ่งหาใคร
อยู่นิ่งๆดูแลหัวใจและความรักของตัวเองให้เข้มแข็งก่อนดีไหม
คุณดูเหมือนคนที่ขี้เหงา ที่ต้องวิ่งหาความรักความอบอุ่นเสมอ
ถ้าคุณไม่นิ่งไม่หยุด คุณก็จะเหนื่อยอย่างนี้ไปเรื่อยๆ ไม่มีวันจบ
เพราะคุณยังหาจุดนิ่งในใจคุณไม่ได้เลย แล้วคุณจะไปหาใครที่เขาจะหาจุดเข้าใจคุณได้

ไม่รู้ถูกหรือป่าวนะ
แค่อยากแนะนำด้วยความหวังดีค่ะ
อย่าเหนื่อยกับสิ่งที่ไม่มีค่าเลยค่ะ

man69

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 18:25:17 »

มะเปงไรครับ ผมอยู่กะดึก ทำอะไรคงไม่สะดวก

ouiy
kick ไอ้เวร.............ตรูอุตส่าห์ห่วง......ตอนนี้เจต้องนิ่งๆครับ....อย่าเพิ่งแรด....ทบทวนว่าเจเองหรือเปล่าที่เป็นปัญหา.........เพราะถ้าทุกคนเค้าทิ้งเค้าบอกเลิกเจหมดเจอแต่ปัญหาเดิมๆซ้ำซากก็ต้องมาพิจารณาที่ตัวของเรา.....เพราะบางทีต้นตอแห่งปัญหาอาจจะอยู่ที่ตัวของเราเองก็ได้นะครับ.......

j007

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 19:26:49 »

ทั้งหมดเกิดจาก ตัวผม นี่หล่ะครับ ยอมรับเลย

ถามว่า ผมเองเปนคนไม่มีเวลาไม่เคยวิ่งหาความรักด้วย บางทีเจอคนโน้น คนนี้
แล้วสุดท้าย ก็ประมาณว่า เปนแฟนกัน แต่อย่างว่าหล่ะครับ เพื่อนบ้าง น้องบ้าง
ชวนไปเที่ยว(ด้วยความที่โสดอ่ะนะ ง่ายๆ ในเวปนี้ก็ชวนกันบ่อย)
พอมีใครสักคน เราก็เบาๆ ลง แต่มันก็ต้องมีบ้าง ที่สำคัญสุดคือ ผมใช้เวลาส่วนใหญ่ทำงาน
ทำให้ ผู้หญิง เค้าไม่เข้าใจ ผมเชื่อว่า ผู้หญิงทุกคน ต้องการเวลาที่อยู่ด้วยกัน อยากมีครอบครัว
และที่สำคัญที่สุด คือ มีคนที่อยู่เคียงข้างได้ตลอดเวลาที่เค้าต้องการ......

แต่ผมทำงาน พยายามเบาๆ ลง แต่ก็นั่นหล่ะ เค้าก็ไปซะก่อน เจอคนใหม่ที่ดีกว่า

คิดอยู่เสมอครับ ว่า จะอยู่คนเดวนี่หล่ะ ไม่ตามหาใคร แต่สักพักมันก็เข้ามา ไม่คิดจะรับแต่ก็เน๊าะใจเรา...
สุดท้ายก็ลงเอยแบบเดิมๆ ทุกที ชินหล่ะ แต่ก็นั่นหล่ะ พอโดนก็ต้องการเวลาทำใจ ต้องการระบายแค่นั้น
เปนแบบนี้บ่อยครับ และก็ขอขอบคุณกำลังใจจาก ทุกๆ ท่าน แล้วเดวลงเช้าจะไปแรดใหม่

ดีใจจางงง แรดได้เต็มที่ โสดและว่าง ถ้ามันเข้ามาใหม่ก็ขอระบายอีกคงไม่ว่ากันนะครับ.... 09876

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 08:44:16 »

เปนแบบนี้บ่อยครับ และก็ขอขอบคุณกำลังใจจาก ทุกๆ ท่าน แล้วเดวลงเช้าจะไปแรดใหม่

ดีใจจางงง แรดได้เต็มที่ โสดและว่าง ถ้ามันเข้ามาใหม่ก็ขอระบายอีกคงไม่ว่ากันนะครับ.... 09876
[/quote]

ดีใจด้วยนะคะที่ปลงได้และคิดตก แต่เหมือนกัดฟันพูดยังงัยไม่รู้เรื่องดีใจแรดได้เต็มที่

อ่ะเอาเถอะ ดีใจด้วยจริงๆ
ข้อสำคัญ อย่าใจง่ายกับใครอีกนะคะ ทำใจตัวเองให้เข้มแข็ง แล้ววางทุกคนที่เข้ามาหาเราแค่เพื่อนก็พอค่ะ
ดูแลหัวใจและความรักของตัวเองให้ดีๆค่ะ รอวันที่เจอคนที่ใช่ดีกว่าค่ะ คนที่เขายอมรับความเป็นตัวตนของเราดีกว่าค่ะ

ขอให้โชคดีในความรักครั้งต่อไปนะคะ

paholkarn

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 10:05:35 »

แร้ว เข้า กัน ไป รุ ยัง  ,mnnb

Phate

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 10:50:54 »

อ่า...  พี่เจ งั้นจัดไป 1 เพลง (เข้ากันเปล่าไม่รู้ แต่ผมชอบอ่ะ)

<a href="http://www.youtube.com/v/1LbSolLmTB4" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/1LbSolLmTB4</a>

party

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 11:08:49 »

ไปแรดที่วัดกันไหมตัวเอง จัดงานอีกรอบ

Yasito

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 14:04:57 »

อย่าใช้ความหวั่นไหว ทำร้ายตัวเอง อย่าใช้ความเหงาเลือกคนผิดๆนะจ๊ะ

เป็นกำลังใจให้ในการแรด ค่ะ

คริคริ ttu

j007

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 19:25:06 »

ไปแรดที่วัดกันไหมตัวเอง จัดงานอีกรอบ

หลังงานมีดทิ่ม 10 ครับ จะเอารายได้ไปเลี้ยงปีใหม่ที่สถานเด็กกำพร้า
อาจจะรบกวนเรื่อง บริจาค เพิ่มเติมนิดหน่อย เปนค่าอาหารกลางวัน

เรื่องวัน-เวลา เดวหลังจบมีตติ้งครับ จะแจ้งอีกที..... dsgjsd

faifai

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 19:48:09 »

เพ่เจโดนสาวบอกเลิกอีกแระ กำๆๆๆๆๆๆ

party

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 26 กันยายน 2010, 15:34:12 »

หลังงานมีดทิ่ม 10 ครับ จะเอารายได้ไปเลี้ยงปีใหม่ที่สถานเด็กกำพร้า
อาจจะรบกวนเรื่อง บริจาค เพิ่มเติมนิดหน่อย เปนค่าอาหารกลางวัน

เรื่องวัน-เวลา เดวหลังจบมีตติ้งครับ จะแจ้งอีกที..... dsgjsd

งานนี้แรงแฮะ  ghjk ghjk  ใครจะไปงานคิดดูใหม่  kjhg

Makettingmanager

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 30 กันยายน 2010, 17:00:41 »

ฟ้าหลังฝนย่อมมีดีเสมอครับเป็นกำลังใจให้ครับผมพี่เจว่าแต่ถ้ามีแฟนใหม่ก็พามาโชว์น้องที่บางแสนหน่อยนะครับผม dsgjsd

mbodang

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 08:08:12 »

สัตว์โลกย่อมเปนไปตามกรรมคร๊าบ