-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครทราบข้อมูลที่เที่ยวในลาวบ้างครับ  (อ่าน 1017 ครั้ง)

sothorn

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

พอดีกำลังจะข้ามไปเที่ยวลาว เลยขอความอนุเคราะห์เทพๆในนี้ครับว่าใครทราบบ้างว่าที่ลาวมีที่เที่ยวแนว นกป ออน อะไรแบบนี้มั้ยครับ ที่หลวงพระบาง
ด้วยความซุกซนจึงอยากลองไปให้ถึง และจะนำการบ้านมาส่งครับ  eta08

Ameanning

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: ใครทราบข้อมูลที่เที่ยวในลาวบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มีนาคม 2012, 14:52:27 »

ไปหาข้อมูลเพิ่มเติมในบอร์ดพี่ใหญ่ได้เลยครับ เพียบบบบบ โดยเฉพาะของท่าน the tourist

sothorn

Re: ใครทราบข้อมูลที่เที่ยวในลาวบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มีนาคม 2012, 23:21:13 »

ไปหาข้อมูลเพิ่มเติมในบอร์ดพี่ใหญ่ได้เลยครับ เพียบบบบบ โดยเฉพาะของท่าน the tourist

ขอบคุณมากครับ  ;khhg

classic_man

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มีนาคม 2012, 17:30:54 »

ถามสามล้อได้เลยท่าน มีหลายบ้าน ส่วนใหญ่เป็นเส้นข้าง ราคาไม่เกินเจ็ด แปดร้อยบาท แต่ถ้าชอบไปนัวๆ เพื่อเลือกเด็กดูนิสับใจคอก่อน ก็ไปเธคลาวชื่อดังประจำเมือง ที่แรกร้าน เมือง... (ชื่อเก่าของหลวงพระบาง) แนวๆผู้ใหญ่ไปสะเดิบ (เต้นแบบลาว) ทางเข้าร้านมีน้องๆจอดมอไซค์รอ (ไม่เกี่ยวกับร้าน) ชอบคนไหนเข้าไปคุยเลยว่าไปนั่งเป็นเพื่อนพี่หน่อย พาเข้าไปกิน ดื่มในร้าน เป็นเพื่อนชิวๆ ถูกใจก็ถามน้องเลย รับรองทำทุกคน ไม่ถูกใจให้ห้าสิบบาท ร้อยบาท น้องก็ดีใจแย่แล้วอย่าเกรงใจ แล้วก็เดินไปหาคนใหม่ หรือให้น้องพาเพื่อนมาให้ดูตัวก็ได้ สนนราคา 500 ต่อครั้ง ค้างคืน 1,000 ไม่เกินนั้น เด็กๆวัยไอคุกๆ หาเงินซื้อของทั้งนั้น แต่ถ้าชอบแดนซ์ก็ไปเธควัยรุ่น star in the sky (แปลไทยเองนะท่าน) ก็ไปหลีเอาเอง ไม่โจ่งแจ้งเท่าเมืองซัว แต่บทสรุปก็ไม่ต่างเท่าไหร่ ทั้งสองที่ไม่มีห้ามต่ำกว่า 20 เข้าร้าน ดังนั้นถ้าท่านไปเจอ 12 13 14 นี่เป๋นเรื่องปกตินะท่าน ขอให้โชคดี ส่วนเธคอีกที่เปิดใหม่ ขออุบไว้ก่อน ขอเก็บไว้กินเองซักพักก่อนนะท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2012, 17:37:16 โดย classic_man »

sothorn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มีนาคม 2012, 01:28:05 »

ถามสามล้อได้เลยท่าน มีหลายบ้าน ส่วนใหญ่เป็นเส้นข้าง ราคาไม่เกินเจ็ด แปดร้อยบาท แต่ถ้าชอบไปนัวๆ เพื่อเลือกเด็กดูนิสับใจคอก่อน ก็ไปเธคลาวชื่อดังประจำเมือง ที่แรกร้าน เมือง... (ชื่อเก่าของหลวงพระบาง) แนวๆผู้ใหญ่ไปสะเดิบ (เต้นแบบลาว) ทางเข้าร้านมีน้องๆจอดมอไซค์รอ (ไม่เกี่ยวกับร้าน) ชอบคนไหนเข้าไปคุยเลยว่าไปนั่งเป็นเพื่อนพี่หน่อย พาเข้าไปกิน ดื่มในร้าน เป็นเพื่อนชิวๆ ถูกใจก็ถามน้องเลย รับรองทำทุกคน ไม่ถูกใจให้ห้าสิบบาท ร้อยบาท น้องก็ดีใจแย่แล้วอย่าเกรงใจ แล้วก็เดินไปหาคนใหม่ หรือให้น้องพาเพื่อนมาให้ดูตัวก็ได้ สนนราคา 500 ต่อครั้ง ค้างคืน 1,000 ไม่เกินนั้น เด็กๆวัยไอคุกๆ หาเงินซื้อของทั้งนั้น แต่ถ้าชอบแดนซ์ก็ไปเธควัยรุ่น star in the sky (แปลไทยเองนะท่าน) ก็ไปหลีเอาเอง ไม่โจ่งแจ้งเท่าเมืองซัว แต่บทสรุปก็ไม่ต่างเท่าไหร่ ทั้งสองที่ไม่มีห้ามต่ำกว่า 20 เข้าร้าน ดังนั้นถ้าท่านไปเจอ 12 13 14 นี่เป๋นเรื่องปกตินะท่าน ขอให้โชคดี ส่วนเธคอีกที่เปิดใหม่ ขออุบไว้ก่อน ขอเก็บไว้กินเองซักพักก่อนนะท่าน

โห ขอบคุณท่านเทพมากครับ ไว้จะลองไปสำรวจดู ถ้าโชคดีจะนำการบ้านมาส่งนะครับ  eta03
จากที่อ่านๆมา (รวมจากบอร์ดอื่นที่ผมยังไม่มีสิทธิ์สมัครสมาชิกด้วย เลยได้ข้อมูลจำกัดนิดนึงครับ) คิดว่าคงมีแบบแนวเป็นตามบ้านๆกับแบบหลีเอาตามผับแล้วพามาด้วย แล้วเรื่องที่ต้องเตรียมอื่นๆล่ะครับพอจะถามได้มั้ยครับ (หรือท่านอื่นทราบก็รบกวนนะครับ)
- ปกติเครื่องป้องกัน (CD) หาจากไหนหรือน้องๆมีอยู่ หรือพกไปเองครับ  eta32
- หลีตามผับแล้วพามาโรงแรมยังไง สามล้อหรือเราต้องเช่ารถขับไปเองอ่ะครับ  dgd
-  ถ้าเจอแบบไอคุกๆจะมีความผิดมั้ยเนี่ย  eta07