-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญสมาชิกร่วมออกไอเดีย ปีนี้ท่านอยากทำบุญอะไร..?  (อ่าน 2008 ครั้ง)

etatae333

• Administrator
  • เทพเจ้าราตรี
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +9/-0
    • cmxseed

หลังจากงานแดงเดือดเราหื่นกันไปเล็กน้อยแล้ว
ทางเวปเห็นควรว่าเราควรออกมาทำบุญ ที่ไม่ใช่ปล่อยโคกันบ้าง 55+

สมาชิกท่านใดมีไอเดียอะไรเชิญเสนอมาเลยนะครับ ไม่ว่าจะบริจาคเลือด เลี้ยงอาหาร ทำบุญ บริจาคสิ่งของ ต่างๆ

ท่านเห็นควรว่าเราจะไปทำบุญอะไรกันดี เชิญออกความเห็นกันได้เลยเลยนะครับ
 ถ้ามีหลายกิจกรรมเดี๋ยวจะจัดโหวตอีกที

;khhg
นวดกระปู๋ นวดกระปู๋เชียงใหม่ นวดกระษัย ไซด์ไลน์ Sideline นวดน้ำมัน นวดอโรมา นวดแผนโบราณ อาบอบนวด ออน การบ้าน เรื่องเสียว ลายแทง หนังโป๊ AV เชียงใหม่

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

บริจาคเลือด กับบริจารครองเท้าและเสื้อกีฬาดีมั้ยครับท่าน

toyotatt

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

เสื้อกันหนาว ให้เด็กบนดอย pongz

Love sick

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-4

บริจาค สิ่งของ ผ้าห่ม เสื้อกัน หนาวให้ แก่ ผู้ยากไร้คับ เพราะ ทุกปี พวกเขา เหล่านี้ ต้องทนทุกข์ กับ อากาศ ที่หนาวเบ็น ของภาคเหนือ บ้าน เราคับ ^_^

Obko

• V.I.P.
  • คณะสำรวจ
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

จริง ๆ ผมก็อยากจะคุณกับท่าน etatae333 (จริง ๆ ผมอยากจะพูดคุยกับท่านเรื่องนี้อยู่พอดี) ผมคิดว่าเราขาดการช่วยเหลือทางด้านสังคมจริง ๆ จัง อย่างที่เราเคยทำมา ตอนนี้เราลองเสนอความคิดว่าเราจะทำอะไรกับดี นอกจากการปล่อยโคอย่างที่เคยทำมา

tualek1975

• เด็กทะลึ่ง

ขอเสนอ นอกจากบริจาคเลือด บริจากสิ่งของอุปโภค บริโภค ในถิ่นธุรกันดาร , เพิ่มทุนการศึกษาให้นักเรียน หรือสร้างอาคารเรียน สิ่งอำนวยความสะดวกตามสมควรสำหรับเด็กที่ห่างไกลครับ ยังมีน้อง ๆ อีกมากที่ขาดโอกาส ทางการศึกษา เพื่ออนาคตเค้าจะได้มีโอกาสที่ดีครับ
 eta32

blackshark001

• *

รวมกลุ่ม แจกเสื้อกันหนาว หนังสือ ทาสีโรงเรียน บนดอยดีมั้ยครับ ถือเป็นการพักกายพักใจกับบรรยากาศดีๆด้วยครับ
เมียเผลอเซาะมีกิ๊ก ต๋ำน้ำพริกปอบะแหลว
...อู้หยั่งแม้วหยั่งยาง ขางผัวอยู่ตึงวัน
อันนั้นสั้นล้ำไป มีไข่แก่นเดียว
บ่าเสียวมีเซ็กซ์ ต๋าเก๊กสองข้าง
ป๋ายกางเป็นฝี ป๋าย...เป๋นตุ่ม
ตุ้ยอุ้มลุ้มอุ้บ่าฉ๊ะ เมียละผัวหนี...

peecha

• เด็กหัดเสียว
  • **

ผมว่าบริจาคโลหิต นี่ง่ายดี ได้บุญเยอะ

sukung

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *

บนดอยมีคนไปบริจาคเยอะละครับ แต่แถวๆที่ราบแล้วถูกมองข้ามก็มีเยอะอยู่นาครับ  eta08
สุคุง คนเดิมครับ

tavitchan

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

บริจาคเครื่องกันหนาวให้เด็กบนดอย มาบนดอยซิครับเด็กที่ต้องการได้รับการช่วยเหลืออีกเยอะผมอยู่หลังดอย

nakata996633

• *

ไปบ้านเด็กกำำพร้าคับ

บุรุษไร้นาม

• *

...อืม..ไปเลี้ยงข้าวเด็กกำพร้าบ้านเด็กชายที่แม่ริม...ก้อเราอาจมีกิจกรรมหรือเล่นกีฬาเตะบอลตอนเช้า..แล้วค่อยเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กตอน 11 โมง...กว่าอะไรจะเสร็จก็ประมาณบ่ายโมง...แล้วใครจะรวมกลุ่มไปไหนต่อก็แล้วแต่...พูดถึง น่าจะมีการแบ่งกลุ่มเป็นสีๆ..เผื่อจะได้ทำความรู้จักกัน...แลกเปลี่ยนประสบกาม..เอ๊ย!!!..ประสบการณ์..สมาชิกของเว็ปจะได้รู้จักเหล่าเทพๆๆบ้าง.....เป็นข้อเสนอแนะคับ.. .,mn

mass2542

• แอบหื่น

บริจาคให้สงฆ์อาพาตดีกว่ามั่ง 

yodsaran

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2

บ้านพักคนชราคับ

readeye40

• ว๊องแมน
  • *

แค่ทำจิตใจให้คิด + ไม่เบียดแบนใครก็พอแล้วว lowwww
เคยมีคนที่มีเงินเพียงหนึ่งร้อยบาทตอนเดินเข้าไปใน sbobet แต่กลับออกมาจาก sbobet ด้วยเงินหนึ่งล้านบาททันที

theman555

• *

อยากทำบุญวัด วัดพระบาทน้ำพุ  ครับ

num18

• แอบหื่น

ส่วนตัวผมบริจาคโลหิตทุกสามเดือนอยู่แล้ว  ล่าสุด 8 พค 56 นัดอีกที 8 สิงหาคม 56 ถ้าสมาชิกในห้องรวมกลุ่มกันไป วันไหน ถ้ามันไม่ห่างวันที่ 8 สิงหาคมเท่าไหร่  ผมอาจจะรอไปด้วยครับ ไปเยอะๆสนุกดีครับ ได้รู้จักเพื่อนใหม่ด้วย  pongz  ส่วนจะไปทำบุญที่ไหนก็บอกนะครับถ้าไม่ติดงานมีโอกาส คงไปร่วมงานด้วยครับ  mbvc

adidas

• แอบหื่น

ไม่ได้เหยียบวัดมาหลายปีแฮะเรา wq