-->

ผู้เขียน หัวข้อ: กามเทพตอบจดหมาย..  (อ่าน 56489 ครั้ง)

ZOIDS

• บุคคลทั่วไป
Re: กามเทพตอบจดหมาย..
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2009, 10:49:44 »

พี่กามเทพทำสวนเหรอคร้าบ  uyhgb

ATAATA

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2009, 11:07:45 »

ชอบกระทู้นี้จัง เขิน

คิดเหมือนกันครับ

garner

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 23:21:30 »

นรี นรี   ขอบคุณครับท่านเทพ   .,mn     jhg มันต้องมีครั้งแรกครับ  ทำใจก่อน วัน สอง วันนี่แหละครับ jhg

mermanmaster

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2009, 12:14:53 »

ครั้งแรกมันยากจริงๆแหละครับ ความอายตัวเองมันครอบงำมากๆ

gosty

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2009, 17:59:10 »

ครั้งแรกผมเมาไปน้องชายไม่สู้เลยให้น้องเค้าระดับ1ให้เพื่อคาวมคุ้ม 555555 uhgv

tenten

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 22:25:16 »

ท่านอาจารย์ โปรดรับข้าน้อยเป็นศิษย์ด้วย ....

hgjhg hgjhg hgjhg hgjhg hgjhg hgjhg hgjhg hgjhg

artlovelove

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 16:44:03 »

หลังจากคุยโทรศัพท์กับเธอ 2 ครั้ง ผมก็จะรู้คร่าวๆครับว่า
สภาพโดยทั่วไปในชีวิตเธอขณะนั้นเป็นไงมั่ง..
ผมหมายถึงว่า เธอพักที่ไหน ทำงานแผนกอะไร สภาพที่ทำงานเป็นไงมั่ง
มีเพื่อนที่ทำงานบ้างไหม เป็นใคร เพื่อนมีลักษณะอย่างไร
เธอเข้างานกี่โมง ออกกี่โมง อยู่เวรกะดึกเมื่อไหร่ ยังไงมั่ง
หลังจากงานเลิกเธอทำอะไร ไปเที่ยวไหน  ฯลฯ
สุดท้ายคือความคิดเห็นของเธอเกี่ยวกับสภาพชีวิตตัวเองในปัจจุบัน (เบื่อ เหงา คิดถึงบ้าน สบายดีมีความสุข ฯลฯ)

ครั้งต่อไปในการโทรหาเธอ ผมจะเลือกช่วงเวลาที่เธอไม่ได้ทำงาน
อาจเป็นช่วงที่เธอเลิกงานอยู่บ้านพักเฉยๆ อาจเป็นช่วงที่เธอนอนเวรอย่างเบื่อๆ
ผมจะโทรไปช่วงนั้น ผมเลือกที่จะพุดให้น้อยลง ให้เธอพูดมากขึ้น
ในสภาพแวดล้อมแบบนั้น เธอจะเปิด สิ่งที่เธอคิดออกมาให้ผมได้ซึมซับความรู้สึกของเธอ
และแล้วหลังจากที่ผมขอวางสาย ทั้งๆที่การสนทนายังมีเรื่องคุยอีกตั้งเยอะ
ผมก็จะรู้ข้อมูลเชิงลึกว่า เธออยากดุหนัง? เธอไม่ค่อยมีเพลงใหม่ๆฟัง? เธออยากกินขนมร้าน... ที่เชียงใหม่เหลือเกิน ฯลฯ

ผมโทรหาเธออีกครั้งหลังจากผ่านไปสองสามวัน ผมบอกเธอว่า
ความจริงรูปที่ผมถ่ายให้เธอเหลืออีกใบนึงที่ไม่ได้เอาให้เธอ ผมเพิ่งบังเอิญเจอในคอมพ์
เธอบอกว่า ยังไงถ้าเธอได้มาเชียงใหม่เธอจะแวะมาเอา ผมบอกไม่เป็นไร ผมส่งไปให้แล้ว
รูปใบนั้น ความจริงเป็นรูปของเธอ ต่างๆนานาอิริยาบทที่ผม ทั้ง retouch ทั้ง Illus ทั้ง di-cut อะไรต่อมิอะไร
รุปออกมาโคตรแนว โคตรสวย ผมอัดใสกรอบอย่างเก่ส่งไปให้เธอแล้วก่อนที่จะโทรบอกเธอ 1 วัน
เธอวางสาย งง และอยากรู้ว่ารูปอะไร... จนเธอเห็น เธอโทรกลับ แต่ผมไม่รับ
เธอsmsมาขอบคุณ ผมsmsกลับไปว่า "ขอข้าวมื้อนึง ค่ารูป.."

ถ้าผมเป็นผู้หญิงผมก็ใจอ่อนครับเจออย่างนี้นะ

artlovelove

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 04 มกราคม 2010, 16:51:05 »

hjgh  ท่านเทพสุดยอด จะนำไปใช้แล้วกลับมาส่งการบ้านนะครับ

MUD

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 07 มกราคม 2010, 19:18:50 »

ขอบคุณครับ เดด

Attawit1985

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 12:54:27 »

fdgdfdf อะไรคือระดับ1ระดับ2ระดับ3เหรอครับ ผมไม่เห็นเคยได้ยิน วานท่านเทพบอกทีครับ

innocent99

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 15:08:58 »

เจ๋งมากท่าน  pongz

virgin_killer

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 10:12:34 »

fdgdfdf อะไรคือระดับ1ระดับ2ระดับ3เหรอครับ ผมไม่เห็นเคยได้ยิน วานท่านเทพบอกทีครับ

1 ชักว่าวฉับๆ
2 โม๊กจู๋จ๊วบๆ
3 เอาดึ๊บๆ

marathoner9

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 10:26:53 »

ถามท่านกามเทพ ไม่กล้าเข้าไปในสถานทูตอะครับ เวลาจะเดินเข้าไปมันเขินยังไงก็ไม่รู้ จนบัดนี้ได้แต่จดการบ้านยังไม่ได้ทำเลยครับ

อาการแบบนี้สามารถเป็นกันได้ทุกคนครับ
มันเป็นเรื่องของครั้งแรกครับ มันอาจเขินแบบนั้นแหละครับ
แต่ลองคิดดูครับว่า ท่านเขินใคร??
กลัวเจอคนรู้จักเหรอครับ หรือมันอยู่แถวบ้านเลยกลัวป้ามาจ่ายกับข้าวแล้วเห็น ฯลฯ
ส่วนใหญ่นะครับ กลัวตัวเองทั้งนั้นแหละครับ..
คือรู้สึกไงครับว่ามันผิด รู้สึกว่าเขินจังวุ๊ย..
กูจะเดินเข้าไปทำหน้ายังไงดี.. ต้องมีคนมองกูอยู่แน่ๆเลย เค้าต้องคิดว่ากูหื่นกามมากเลยใช่มั๊ย? ฯลฯ
ตัดความคิดเหล่านั้นไปซะครับ ตัดออกไปให้หมดจากหัวครับ..
เพราะไม่มีใครสนใจคุณเลยครับ!
ขับรถจอด เดินลงรถ เดินผ่านเด้กเกะยิ้มให้ น้องชวนไปร้องเพลงบอกไปว่าขอไปดูหน้าตู้ก่อน
เสร็จละเดินไปหน้าตู้ ดูสาวที่สนใจ ดูกระดานจอง เดินไปถามป๋า เลือกเบอร์ รับไหว้น้อง จ่ายตังค์ รอตังค์ทอน
เข้าห้อง คุยกัน อาบน้ำ xxxxx เดินกลับ เดินผ่านตู้ ถึงรถ ขับรถกลับบ้าน...

ตั้งแต่อธิบายมาจบจบ.. ไม่มีใครสนว่าคุณจะทำอะไรเลยครับ ไม่มีใครสนเลย
เพราะแต่ละวันก็มีคนทำแบบนี้แหละครับ เป็นร้อยๆคนร้อยๆครั้ง..
ดังนั้น อย่าไปอายครับ โดยเฉพาะตัวเองครับ อย่าไปอายตัวเอง
ท่านควรจะอายตัวเอง เนื่องจากทำไมไม่กล้าเข้าไปซักทีวะ?? มากกว่าครับ

ถ้าเขินมากลองย้อมใจด้วยเบียร์ซักขวดก่อนก็ได้ครับ
ไม่ก็ลองไปมอเตอร์ไซค์เพราะจอดใกล้ จอดปุ๊บเดินไปปั้บ
และขึ้นบันไดทางซ้ายแล้วเลี้ยวเข้าคาเฟ่ไปก่อนครับ
นั่งติดฝั่งทางอาบอบนวด ดูน้องผ่านกระจก ค่อยๆเลือกจากมุมมืดในคาเฟ่
ใจเย็นๆสั่งอะไรกินไปก่อน ถูกใจใคร แล้วค่อยเดินไปบอกป๋า
แบบนั้นอาจช่วยได้ครับ สำคัญตรงที่ว่า มันต้องมีครั้งแรกนี่แหละครับ
ผ่านครั้งแรกไปละ มันจะมีครั้งต่อไปแบบไม่ยากแล้ว พออีกหน่อยกลับมาคิดเรื่องนี้
ท่านอาจตลกตัวเองด้วยซ้ำไป

ปล.ความจริงแล้วผมก็ไม่ถนัดนะครับ เรื่องจ่ายเงินซื้อความสำเร็จ
เคยไปสมัยก่อนนานมากแล้ว ประมาณ3ปี ตอนนี้เป็นคนดี ทำสวนอยู่บ้านครับ

hgjhg บรรยาย ซะเห็นทุกขั้นทุกตอนเรย...........เป๊ะๆ เสต็ปนี้ นี่ขนาดไม่ได้ไปมา 3 ปีนะเนี่ย

ไม่ว่าสามปี หรือ ปีไหนๆ   ทุกอย่างเหมือนเดิม.................. เขิน

1ideal

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 10:32:38 »

ครั้งแรกไม่กล้าไป ชวนท่านรูหรือแก๊งติดอ่างไปเป็นเพื่อนก่อนครับ dsgjsd dsgjsd dsgjsd

Attawit1985

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 14:10:04 »

hgjhg แล้วถ้าผมจะไปอ่างนี่ ตอนจ่ายเงินน้องเค้าคิดเป็นน้ำใช่ไหมครับ ถ้าจะต่อต้องจ่ายเพิ่มเท่าไหร่ แล้วอัตราค่าบริการและการบริการของอ่างนี่เหมือนกับเส้นข้างรึเปล่าครับท่าน

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 13:26:17 »

hgjhg แล้วถ้าผมจะไปอ่างนี่ ตอนจ่ายเงินน้องเค้าคิดเป็นน้ำใช่ไหมครับ ถ้าจะต่อต้องจ่ายเพิ่มเท่าไหร่ แล้วอัตราค่าบริการและการบริการของอ่างนี่เหมือนกับเส้นข้างรึเปล่าครับท่าน
ตอบนะครับขอโทษที่ตอบช้า..
1. ไปอ่างคิดเงินเป็นต่อ 1.5 ชั่วโมงครับ แต่ปกติแล้วได้ครั้งเดียว นอกจากจะสนิทสนมชอบพอกัน
2. ถ้าต้องจ่ายเพิ่มก็ประมาณ 500 ครับ มาตรฐาน แต่ถ้ารวยใครจะห้ามคุณถ้าอยากให้เยอะกว่านั้น
3. อัตราค่าบริการของออน.กันSLนั้น ไม่เหมือนกันเสียทีเดียว
เพราะของ ออน.นั้น ราคาจะเป็น Fixed Price อยู่แล้วครับ ตามเรตที่ร้านกำหนด
แต่ของSLนี่ มันอยู่ที่ความตกลงพอใจของทั้ง2ฝ่ายครับ แต่ปกติแล้ว SLจะแพงกว่านิดนึงครับ

kabba30

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 15:47:04 »

fdgdfdf  ท่านเทพครับ ผมโคตรชอบน้องพีจีคนหนึ่งมากเลย แต่เวลาไปนั่งกินที่ร้านน้องเค้า ผมจะวางมาดนิ่งๆ พูดคุยด้วยบ้าง แซวบ้าง
แต่ไม่เรื่องเล่าโน่นเรื่องนี่มากมาย น้องเค้าจารู้หรือยังครับว่าผมแอบชอบ เวลาดึกๆผมชอบไปต่อก็ชวนไปด้วย น้องเค้าไม่ไปผมก็ไม่ตื้อ
งูจะตื่นหรือยังหว่าเนี่ย

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 15:52:24 »

fdgdfdf  ท่านเทพครับ ผมโคตรชอบน้องพีจีคนหนึ่งมากเลย แต่เวลาไปนั่งกินที่ร้านน้องเค้า ผมจะวางมาดนิ่งๆ พูดคุยด้วยบ้าง แซวบ้าง
แต่ไม่เรื่องเล่าโน่นเรื่องนี่มากมาย น้องเค้าจารู้หรือยังครับว่าผมแอบชอบ เวลาดึกๆผมชอบไปต่อก็ชวนไปด้วย น้องเค้าไม่ไปผมก็ไม่ตื้อ
งูจะตื่นหรือยังหว่าเนี่ย
ได้เบอร์โทรศัพท์น้องเค้ารึยังครับ? ไปจีบนอกร้านดีกว่าครับ ผมว่าน้องเค้าอายครับ

kabba30

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2010, 00:42:49 »

;khhg ขอคารวะท่านเทพหนึ่งจอก!!!!เพื่อเป็นสิริมงคลก่อนออกปปฎิบัติงานจริง ss สู้โว๊ย!!!

kabba30

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 22:44:31 »

gsdgdgs คืองี้ครับท่านเทพ ช่วงหน้าร้อนนี้ทั้งช่วง ผมว่างสุดๆ ก็เลยอยากไปหาประสบการ์ณนอกเชียงใหม่บ้าง
ผมก็ถามเพื่อนๆว่าจะไปอยู่ต่างจังหวัดสักพัก ที่ไหนดี บางคนบอกลำปางเมืองเล็กๆเงียบสงบ บางคนบอกอุตรดิตร์
บางคนบอกพิษณุโลก เยอะแยะไปหมด ท่านเทพว่าที่ไหนที่น่าไปอยู่ที่สุดครับ ช่วยแนะนำหน่อย ตอนแรกๆผมกะ
จะไปลำปางอยู่แล้วแต่มีเพื่อนคนหนึ่งบอกว่าลำปางป่าเถื่อน ในตัวเมืองนี่ตีกันทุกวัน โหดร้ายยิ่งกว่าแซ๊บลำพูน
จริงเหรอครับ? ผมว่าลำพูนนี่มีเรื่องบ่อยขั้นโหดแล้วน่ะ โอ๊ย!!เครียดครับ แค่เมืองที่น่าเที่ยวน่าอยู่นี่ทำไมมันยากจังฟระ
พี่ท่านพอจะรู้เรื่องเมืองที่มีที่เที่ยวดีๆสาวๆสวยๆน่าอยู่ๆไหมครับ แนะผมหน่อยเตอะ ;khhg

Varanus salvator

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 22:54:29 »

gsdgdgs
พี่ท่านพอจะรู้เรื่องเมืองที่มีที่เที่ยวดีๆสาวๆสวยๆน่าอยู่ๆไหมครับ แนะผมหน่อยเตอะ ;khhg

ผมว่าถ้ามีตังสักหมื่่นไปเที่ยวเมืองลา ประเทศพม่าดีกว่าครับ รับรองคุ้มนะผมว่า

kabba30

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 00:23:35 »

lkkjjh โถ่ๆพี่ท่านผมกะไปอยู่นานๆครับ ขึ้นไปเที่ยวเมืองลา ที่พม่าละก็ มีเงินหนึ่งหมื่นก็ใช้หมดหนึ่งหมื่นภายในไม่เกินสามวันแน่นอนครับ
ผมหมายถึงไปปักหลักสักพักนะครับ สักสามสี่เดือน ใช้เงินกินเหล้าวันละนิดละหน่อยอะไรอย่างนั้น  ljhgf

gsdgdgs

ผมว่าถ้ามีตังสักหมื่่นไปเที่ยวเมืองลา ประเทศพม่าดีกว่าครับ รับรองคุ้มนะผมว่า

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 15:37:51 »

ตอบคุณkabba30 นะครับ

สำหรับสถานที่ชิวๆต้อนรับปิดเทอมของคุณน้องที่ขี้เกียจลงซัมเมอร์นั้น
พี่กามเทพจะลองแนะนำโดยความเห็นส่วนตัวนะครับ เพราะว่าปกติแล้วก็ไม่ได้ทัวร์ทั่วไทยซักเท่าไหร่นักครับ
กามเทพชอบไปนอนแอ๊งแม๊งเปื่อยๆอยู่ตามอำเภอต่างๆของเชียงใหม่มากกว่าครับ เป็นคนจังหวัดนิยม..
จังหวัดภาคเหนือที่คุณkabba30สนใจที่บอกมาว่า ลำพูน ลำปาง อุตรดิตถ์ หรือพิษณุโลกดีนั้น
เข้าใจว่าที่เลือกแถวๆนี้เพราะก่ะจะเอารถไปใช้เหรอครับ ขี่มอไซค์คงจะแหล่มน่าดูสำหรับ2จังหวัดแรกนะครับ
แต่2ที่หลังดูจะไกลไปหน่อยเนอะขี่ไปมีหนังลอกครับ..
ส่วนค่าใช้จ่ายเรื่องที่พักสำหรับการLongStayนั้นผมว่าก็น่าจะพอๆกันครับ ไม่ต่างกันมาก

- ลำพูน เป็นจังหวัดที่ความจริงแล้วมีที่ให้เราชิวได้มากมายครับ และมักจะหลบมุมอยู่ในที่ที่เราไม่รู้จัก
แต่ข้อเสียของลำพูน สำหรับคุณkabba30 ก็คือ มันใกล้ไปครับ มันไม่เหมือนไปต่างจังหวัดครับ
- ลำปาง ไกลกำลังดี ที่เที่ยวก็มีพอสมควรแต่จะให้ดีกว่าเชียงใหม่นั้นคงเป็นไปไม่ได้
ว่ากันว่าสาวลำปางก็ใช่ว่าจะขี้เหร่ ถึงแม้บางส่วนจะถูกแรงดึงดูดให้มาอยู่เชียงใหม่ แต่ก็ยังพอมีดีอยู่ครับ
เรื่องแซ๊บไม่ต้องกังวลครับ ถ้ามันจะมีนั้นมันก็มีทั้งหมดทุกที่แหละครับ เชียงใหม่ก็ดี ถ้าไม่รู้จักเลือกที่เที่ยว
- อุตรดิตถ์ พิษณุโลก สองที่นี้น่ะ จะมีความเป็นตัวของตัวเองครับ คือ สาวจะไม่ใช่เป็นของเหลือจากการที่ไม่ตัดสินใจมาเชียงใหม่ (เข้าใจป่ะครับ?)
คือคนที่นี่เค้าก็จะเป็นคนภาคกลางตอนบนแล้วล่ะครับ ไม่ใช่คนเมืองสักเท่าไหร่นักครับ
ความเจริญต้องยกให้พิษณุโลกครับ เพราะมี มอนอ ซึ่งดึงสาวจังหวัดใกล้เคียงมากองอยู่รวมกัน
แต่พิษณุโลกก็มีข้อเสียครับ คือมันร้อน และคนตัวมันดำครับ ความชิวของจังหวัดนี้มันไม่ค่อยมีครับ
คือไม่ค่อยจะมีสถานที่ให้นั่งแช่เปื่อยแบบเชียงใหม่ครับ เค้าเดินห้างกัน (ห้างเกรดB-Cธรรมดาๆ)

กามเทพเข้าใจว่าคุณkabba30 น่าจะอยากลองใช้ชีวิตแนวๆดูใช่ป่ะครับ แล้วก็อยากเที่ยวแบบเที่ยวที่แท้จริงนั่นคือ
สัมผัสกับความเป็นอยู่ที่เป็นตัวตนของแต่ละที่ ซึ่ง นั่นเป็นสิ่งที่กามเทพ เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
เราไม่ใช่ทัวร์ฉิ่งฉับป๊ะเทิ่งๆ จะให้ลงเที่ยวแต่ละที่ 3 ชั่วโมงนั้น มันไม่ช่ายย..
แต่กามเทพว่า 4 เดือนสำหรับที่ๆเดียว มันมากไปครับ
ลองวางแผนยังงี้ดูมั๊ย??
1 เดือนสำหรับ 1 ที่ครับ พร้อมจะจากที่หนึ่งไปที่หนึ่งก็ไปครับ
หรือติดใจอยากอยู่ที่นั้นนานๆกว่า1เดือนก็ไม่ซีเรียส สบายๆครับ
ค่อยๆนอนเล่น เดินเที่ยวไป หาร้านเหล้าตองกินกันตายแล้วค่อยขยับขยายไปกินร้านที่ดีขึ้น
เราจะพบสิ่งหนึ่งครับ คือ ที่ประจำครับ เวลาไปเที่ยวแบบนั้น
เราจะเริ่มคุ้นเคยครับ กับสถานที่ที่เราไปอยู่ แล้วลองคิดดูรับว่าเราสนุกหรือเฉยๆ
ถ้าสนุกอยู่ต่อครับ ถ้าเฉยๆก็มูฟ..
สำหรับการจีบสาวนั้นน่ะครับอย่างไปซีเรียสกับมันครับ ไปเที่ยวกินเหล้าขำๆ ได้ก็ถือเป็นของแถมครับ
แนะนำมุขต่างถิ่นนะครับ ถามทาง เปิดแผนที่แล้วขอให้เค้าชี้
หาพร๊อบเป็นหนังสือนำเที่ยว กล้องถ่ายรูป 4เดือนผ่านไป เอารูปมาดูแล้วจะมีความสุขครับ

deztiny

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2010, 15:42:44 »

^
^
^
^
สุดยอดครับ พี่จิ้นไขข้อข้องใจอย่างละเอียด ;kljj

pagedown

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 01:04:00 »

คุณกามเทพนี่ประกอบสัมมาอาชีพอะไรครับเนี่ย

ความรู้รอบตัวนี่ดีจัง  แนะนำได้เป็นฉาก ๆ เลย

Varanus salvator

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 08:00:21 »

น่าอิจฉาคนมีเวลาจังนะครับ

ผมอะตอนเรียนไม่ค่อยได้ไปไหนไม่มีตัง

พอจบมาทำงาน ตังอะมีแต่ดันไม่มีเวลา

เดี๋ยวพอแก่ตัวไป มีทั้งเวลา มีทั้งตัง แต่สังขารมันไม่ให้

แล้วชาตินี้จะได้เที่ยวกะเค้าไหมนั่นฉาน .... เห้อ   ouiy  ouiy  ouiy  ouiy

pagedown

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 01:30:31 »

ถามกามเทพครับ

มีหนุ่มคนนึงเดินทางไปทำงานต่างจังหวัด(ลำปาง) แล้วไปเจอเด็กฝึกงานที่ ๆ ชายหนุ่มคนนั้นเข้าไปติดต่อน่ารักโดนใจ

ชายหนุ่มอยากรู้จักแต่ว่าจะทำรุ่มร่ามมากไปก็ไม่ดีเพราะต้องเข้าหาผู้ใหญ่ในนั้น(ข้าราชการ)

ชายหนุ่มคิดว่าจะเข้าไปถามชื่อแล้วก็ขอเบอร์มาติดต่อคุยกันนอกเวลาฝึกงานน้องเค้า กามเทพว่าที่ชายหนุ่มคนนี้ทำเหมาะสมมั้ยครับ

แล้วควรจะเข้าหาน้องคนนั้นในรูปแบบไหนดีจึงจะไม่ทำให้ชายหนุ่มคนนั้นเสียการเสียงาน

ปล.ชายหนุ่มคนนั้นไม่อยากได้แฟนนะครับ แค่อยากได้คนคุยเพิ่มอีกซักคน

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 09:56:58 »

ผมเคยจีบเด้กฝึกงานคนหนึ่งในสถานที่ราชการที่เคยไปติดต่องาน
วิธีการในคราวนั้นก็คือ ผมเดินไปถามชื่อครับ น้องเค้าก็บอกชื่อมา ผมก็จำไว้
บ่ายวันนั้น ผมโทรเข้าที่ออฟฟิตน้องเค้าเพราะเป็นเบอร์ที่ผมมี
"ขอสายนักศึกษาฝึกงานชื่อชื่อ นุ๊ก ครับ"
น้องเค้ามารับ แล้วผมก็แนะนำตัวไป แต่คุยไม่นานครับ
เพราะไม่คงไม่เหมาะที่จะจีบน้องเค้าผ่านโทรศัพท์ที่ทำงาน
สุดท้ายผมเลยขอเบอร์มือถือไว้ครับ น้องเค้าให้ด้วยแหละ
เหลือจากนั้นผมไม่เล่าละ

วิธิการก็คือ ทำยังไงให้สื่อสารให้น้องเค้ารู้ว่าเราชอบครับ
โดยวิธีการควรจะพิจารณาให้เหมาะสม ไม่กระโตกกระตาก
เพราะน้องเค้าไม่ได้อยู่ในที่ที่สะดวกจะแสดงตัวเป็นคนปกติธรรมดา
น้องเค้าจะต้องเรียบร้อยเกินจริงครับในสถานที่ฝึกงาน
ทั้งๆที่ความจริงแล้ว น้องเค้าก็เด็กธรรมดานี่แหละ สาวๆทั่วไป
ดังนั้น ลองค่อยๆถามเพื่อนน้องเค้าว่า "นี่ๆ คนนั้นชื่ออะไรอ่ะ"
แค่นี่เพื่อนน้องเค้าก็บอกละ แล้วที่สำคัญ มันก็จะเอาไปฟ้องน้องเค้าด้วยว่ามีคนฝากถามชื่อ
แต่นั่นแหละ นั่นคือสิ่งที่เราต้องการ ให้เป็นไปแบบนั้น!! 
"ให้น้องเค้ารู้ไว้ ว่ามีคนชอบ"

pagedown

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 19:15:44 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำขอรับ  ;khhg

pagedown

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 23:19:04 »

อัพเดตครับ

ไปมาครั้งล่าสุดไม่เจอน้องครับ

หายไปไหนไม่รู้ ฮ่า ๆ เดี๋ยวลองใหม่ ๆ

faifai

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 10:48:25 »

ดีคะท่านกาม..เทพ

มาใหม่น่ะคะ ยังม่ายมีรัยจิถาม

แค่แวะมาบอกก่องคะ เดวว่างๆๆๆจิหาเรื่องมาให้คิด

uiuo uiuo

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 10:04:46 »

สวัสดีครับผมเพิ่งสมัคมาใหม่ ผมเองก็ชอบผู้หญิงเรียบร้อยสุดๆเลยครับ  พอได้อ่านกระทู้ก่อนหน้านี้แล้วยอมรับเลยครับว่า สุโก้ย!!   
แต่ว่า...ก่อนที่ผมจะได้อ่านกระทู้อันนั้น  ผมดันบอกชอบเค้าไปแล้ว(ผลก็คือแห้วรับประทาน)   
ผมไม่แน่ใจว่าต่อไปจะรุกยังดี ไม่ใช่ว่าไม่กล้า แต่พอจะคุยกลับไม่มีเรื่องคุย! แถมผมเป็นพวกเล่นมุขไม่เป็น(หัวช้า)   ถามคำตอบคำไปต่อไม่ถูก.... 
ท่านเทพ!!ช่วยทีขอรับเคสของผมต้องไปต่อยังไงดี ผมรักเธอคนนี้มาก (รักจริงหวังแต่งโครตๆ) 
ขอร้องล่ะครับผมต้องทำยังไงต่อดี รู้สึกว่าตัวเองก้าวพลาดอย่างแรง  ขอให้ท่านเทพโปรดช่วยทีครับ

ข้อจำกัดของคุณคือพูดไม่เก่ง ดังนั้น ไอ้การที่ผมจะมาสอนวิธีคุยกับสาวนี่คงจะทำให้คุณไม่เป็นธรรมชาติแน่ๆเลยครับ
ทั้งๆที่การพูดเก่งเนี่ย มันพัฒนาได้น่ะครับ แต่มันอาจจะทำให้ช้าไป ไม่ทันกินแล้ว สำหรับเคสนี้
ในเมื่อคุณบอกเธอไปแล้วว่า "ชอบ" และถึงแม้คำตอบคือ "ไม่" แต่ไม่เป็นไร เราลองจีบใหม่ เวอร์ชั่นรีเซ็ท (reset ver.)
ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับระหว่างเธอกับเรา ลืมสิ่งที่เคยผิดพลาดไปซะให้หมดแล้ว เริ่มใหม่!
คุณคุยไม่เก่ง แนะนำให้ใช้มุขซึ้งๆ พูดน้อย แต่เน้นๆแทนครับ ไม่ฝืนความเป็นตัวของคุณเองด้วย
ฝ่ายตรงข้ามถ้าน้องเค้าไม่แอ๊บเรียบร้อยนะครับ ถ้าเค้าเรียบร้อยจริงๆ เค้าน่าจะชอบอะไรซึ้งๆแต่แฝงอารมณ์ขันนิดๆครับ
เปลี่ยนจากหาคำพูด(ที่คุณไม่ถนัด) เป็นสิ่งของแทนคำพูดครับ
ของขวัญเล็กๆน้อยๆ ขนมน่ารักๆ smsเจ๋งๆ รูปถ่ายสวยๆ หรือแม้กระทั่ง คอมเม้นต์Facebook..
เปลี่ยนจากรุกหนักที่ผมมักแนะนำ เป็นหยอดๆแทน
ไม่รู้ว่าคุณคุยกับเธอโดยใช้ช่องทางอะไร เข้าใจว่าน่าจะโทรศัพท์กับเจอตัวนานๆครั้ง
ลองเปลี่ยนดูนะครับว่า ไม่ต้องโทรหาบ่อย และเมื่อเจอหน้า ยิ้มให้แล้วทักไปแค่1-2ประโยคพอ
เน๊าะ.. แล้วอาการจะดีขึ้นเอง

tp018

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 20 เมษายน 2010, 01:57:16 »

รบกวนหน่อยครับ พอดีผมไปถูกใจสาวประจำร้านอยู่แถวทางเข้าสนามบินเชียงราย  ได้ยินมาว่าสาวร้านนี้ค่อนข้างจะสานสัมพันธ์ต่อค่อนข้างยาก ก็เลยอยากจะขอคำแนะนำจากประสบการณ์ของท่านกามเทพครับ 

direk

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 21 เมษายน 2010, 15:31:52 »

;khhgนับถือนับถือ

tamon9

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 21:33:12 »

กระทู้ดี ตามอ่านอยู่คับ

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 13:24:19 »

สวัสดีครับกามเทพ อยากรบกวนสอบถามกามเทพครับ เรื่องการพรางตัวอะครับ

ผมมีแฟนอยู่แล้วครับแต่อยู่คนละจังหวัด พอดีคบกิ๊กคนหนึ่งครับ เธอคนนี้แม้จะเอาใจเก่ง(เราชอบ)แต่ ชอบชวนเราไม่นั่น ไปนี่ครับ เราก้ไม่ค่อยอยากไปไหน(กลัวคนรู้จักเห็นไปรายงาน ไปนินทา) บางทีชวนไปโรบินสัน ชวนไปดูหนังบ้าง ไปโลตัส คาร์ฟูร์บ้าง แล้วไอ้สถานที่แบบนี้มันคนมากมายมหาศาล โอกาสเจอคนรู้จักก้มากตามไปด้วยไอ้เราจะไม่พาไปเลยก้เหมือนจะใจดำ หวังเอาอย่างเดียว ก้ต้องเออ ออตามไป แต่ไปแต่ละทีก้มีแต่ความหวาดระแวง อยากปรึกษากามเทพว่า เหตุการณืทำนองนี้ มีวิธีใดบ้าง ที่พอพากิ้กไปแล้ว จะไปแบบสบายใจบ้างครับ จะเดินห่างๆ เดินนำหน้า เดินจูงมือ หรือ อะไรก้ได้ไม่ให้น่าเกลียดครับ รบกวนด้วยนะครับ 

เฮ๊อ.. เบื่อพวกเจ้าชู้อย่างพวกคุณจริงๆครับ
ว่ากันว่านะครับ หลังๆคนเข้าห้องถามกามเทพ เป็นผู้หญิงนะครับ
ดังนั้น สิ่งที่ผมจะอธิบายไป ขอบอกว่า... ผู้หญิงก็มาอ่านเจอเน้อ!!

แต่ก็นะ เราไม่มีมีแฟนใหม่ใช่ป่ะครับ เรามีแฟนเพิ่ม!!
เราไม่ได้คิดจะทำร้ายจิตใจเธอเลยครับ ก้เราไม่ได้ทิ้งเธอหนิ
เราแค่เพิ่มความสนุกให้ชีวิตเราแค่นั้นเอง โดยการมีกิ๊ก

แต่บางทีมันก็กลัวเนอะๆ เสียวๆว่าจะมีคนเห็น
ดังนั้น เอาวิธีไปซัก2-3แอ๊กแซมเปิ้ล
1. รายงานเธอไปเลยครับ
เมื่อคุณจะพากิกไปไหน ให้โทรบอกแฟนไปเลย
เช่น จะพากิ๊กไปเดินซื้อมือถือใช่ป่ะ สมมุตินะ
โทรบอกแฟนไปเลยนะครับว่า
"ตัวเอง เดี๋ยวเค้าขอไปเดินดูมือถือแป๊บนะ"
นั่นแหละครับ ใครมาเห็นฟ้เองเมียเรา เมียเราก็จะได้ตอบไปว่า "เออ รู้ละมันบอกละ"
แต่ยังไม่หมดครับ!!
เพราะไอ่พวกปากสว่างมันจะบอกว่า "แต่มันไม่ได้เมาคนเดียวนะแก!!"
ดังนั้น เมื่อเดินเสร็จแล้ว ให้เราโทรไปบอกแฟนอีกว่า
"เดินดูเสร็จละ รุ่นที่อยากได้ไม่มีเลยว่ะ จะกลับละ เอ้อ! ต่ะกี้เจอเพื่อนเก่ามาเดินดูเหมือนกัน มันก้อยากได้รุ่นเดียวกัน เลยไปดูด้วยกัน ฯลฯ"
นี่คือหนึ่งวิธีนะครับ
บอกให้แฟนรู้ ทำได้เหมือนกัน แต่อย่าไปเดินสนิทสนมมากล่ะ

2. ถ้าอยากสนิทสนมเหรอ.. เชียงใหม่มันแคบนะ
เอางี้!! พาไปเดินที่ที่ไม่ค่อยจะมีคนครับ แต่อย่าทำเหมือนเธอคือชนชั้นสองรองจากเมีย
ดังนั้น ที่ดีๆสวยๆแต่ใกล้ๆ มันจะมีครับ ค่อยๆคิดครับ

(เอ่อ เดี๋ยวผมมาต่อได้มั๊ยครับ ต้องไปละ)

panda500

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 14:25:04 »

กลเม็ด แต่ละอย่าง นี่ เด็ดสะท้าน จริงๆ ครับ   ;kljj

cooltea79

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 12:51:00 »

เด็ด สะท้าน จริง ๆ  ;kljj

goku

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2010, 10:44:03 »

ถึง กามเทพครับหรือผู้รู้ท่านอื่นๆ
 พอดีเป็นเด็กใหม่อะครับ อยากทราบวิธีเข้าม่านรูดอ่าครับแบบว่าต้องทำอย่างไร จ่ายเงินอย่างไร เวลาจะออกต้องทำอย่างไร ไม่ให้อายอ่าครับ ขอแบบละเอียดเลยก็ดีนะครับ แบบว่าอยากลองมั่งอ่าครับ อิอิ
   ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2010, 10:46:44 »

ถึง กามเทพครับหรือผู้รู้ท่านอื่นๆ
 พอดีเป็นเด็กใหม่อะครับ อยากทราบวิธีเข้าม่านรูดอ่าครับแบบว่าต้องทำอย่างไร จ่ายเงินอย่างไร เวลาจะออกต้องทำอย่างไร ไม่ให้อายอ่าครับ ขอแบบละเอียดเลยก็ดีนะครับ แบบว่าอยากลองมั่งอ่าครับ อิอิ
   ขอบคุณมากครับ

กลับไปอ่านหน้าแรกก่อนมั๊ยคุณน่ะ

meaw_meow

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2010, 11:28:15 »

pongz คอรัมน์ นี้สุดยอด ไม่เคยเ้ข้ามาอ่านเลย

พึ่งจะตาสว่าง เห็นทางไปสวรรค์ .......... อยู่ที่นี่เอง

gsdgdgs ท่านจิ้น นี่สุดยอด จริง ๆ ครับ

jeab-jeab

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 14:53:24 »

พอทำสวนที่บ้านเสร็จ ก็ไปสถานทูตต่อใช่ไหมครับ...ท่านกามเทพ  บอกว่าเป็นคนดี มีใครเชื่อบ้างครับ ช่วยมายกมือกันหน่อย
 แต่ก็ต้องขอขอบคุณข้อมูลทุกอย่างที่ให้มาครับ   เพราะบางทีเวลาเกิดปัญหาขึ้นมาจริงๆ มันคิดไม่ค่อยออก  อย่างที่คำโบราณเขาว่า
   "เส้นผมบังภูเขา"  แล้วยังงัย ผมจะคอยติดตามความรู้จากท่านกามเทพเรื่อยๆนะครับ

dabodabo

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 01:57:31 »

เข้ามาเก็บความรู้เรื่อยๆ กระทู้นี้สุดยอดดดดดดดดดด ;kljj

cOmRade_ClubZaa

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 12:11:06 »

น้องใหม่ครับ อยากเป็นเทพ

troublesleeping

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 21:48:29 »

โอ้ เป็นกระทู้ที่มีความรู้มากมาย ทำไมถึงไม่เคยมาอ่านเนี่ย 55 ขอบคุณมากครับ

racegal

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010, 02:54:40 »

กามเทพ .. ตอบหนูหน่อย ..

อยากจีบหนุ่มอะ ไม่รู้จะจีบยังไง ,,

พี่เค้าทำงานเยอะแยะ งานยุ่ง ไม่ค่อยมีเวลา จะชวนไปกินข้าวก็เกรงใจพี่เค้าไม่ค่อยว่าง

โทหาก็คุยนิดหน่อย กวนเวลางาน ไม่รู้เวลาไหนที่เค้าไม่ทำงานเพราะงานเค้าเปนงานอิสระไม่ใช่หนุ่มออฟฟิต

คิดไปคิดมาไม่อยากจะจีบละ ฮ๋าๆๆๆๆๆ

และอีกอย่าง อยากจะ อึ๊บๆ แต่ชวนไม่เปน .. ฮ่าๆๆ  โดนชวนก่อนทุกทีเลย  อยากอ่อยก่อนบ้างทำไงดี   kjhg

Deknoi27

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010, 18:23:23 »

ละเอียดดีครับ

racegal

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 02:08:36 »

ท่านจิ้นไม่ตอบหนูสักทีอะคะ  piuyty

Toramaruz

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 08:20:15 »

เหอๆๆ

จีบหนุ่มไม่ยากเท่าจีบสาวนะครับ อิอิ  .,mn

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 09:21:53 »

กามเทพ .. ตอบหนูหน่อย ..

อยากจีบหนุ่มอะ ไม่รู้จะจีบยังไง ,,

พี่เค้าทำงานเยอะแยะ งานยุ่ง ไม่ค่อยมีเวลา จะชวนไปกินข้าวก็เกรงใจพี่เค้าไม่ค่อยว่าง

โทหาก็คุยนิดหน่อย กวนเวลางาน ไม่รู้เวลาไหนที่เค้าไม่ทำงานเพราะงานเค้าเปนงานอิสระไม่ใช่หนุ่มออฟฟิต

คิดไปคิดมาไม่อยากจะจีบละ ฮ๋าๆๆๆๆๆ

และอีกอย่าง อยากจะ อึ๊บๆ แต่ชวนไม่เปน .. ฮ่าๆๆ  โดนชวนก่อนทุกทีเลย  อยากอ่อยก่อนบ้างทำไงดี   kjhg

แวร๊งงงงงงงง มั่กๆ!! สำหรับคำถามของน้องหนูคนนี้..
เอาเป็นว่าน้องถามมา2ประเด็นเนอะ
1. จีบหนุ่มfreelance
มันจะยากอะไรของยังงี้ ไอ่พวกทำงานอิสระนี่แหละตัวดี พริ้วได้ทุกสถานการณ์
ยกเว้นช่วงที่มันงานเข้าเฉยๆ  ก็อาจจะยุ่งบ้างแต่ไม่ถึงกับว่าไปไหนกับเราไม่ได้หรอกครับ
ลองยังงี้สิ ลองหลอกถามดูว่ามันจะว่างช่วงไหน ลองสังเกตดูช่วงที่มันงานไม่ค่อยเยอะ
โดยเฉพาะตอนค่ำๆ ทีนี้ก็มารยาสาไถไปครับ บอกทะเลาะก่ะแฟน แม่ด่า ป่าป๊าตี ครูให้F เพื่อนล้อชื่อปู่ ฯลฯ
เครียดมั่กๆ เซ็งจัง ไปหาเบียร์กินกันดีกว่าอะไงยังงี้ (ความจริงชั้นไม่น่าจะอธิบายนะ น้องคงเป็นแหละ..)
น้องต้องพยายามหาข้ออ้างสิครับ เกรงใจมันก็เป็นเรื่องที่ดีแล้วล่ะครับ แต่อย่าถึงกับทำให้ไม่กล้า
สุดท้ายถ้าเค้าไม่สน ก็อย่าไปง้อครับ ผู้ชายมากมายเหมือนฝูงลิง
2. วิธีชวนอึ๊บ
ปกติคนเราอาจจะคิดว่าการเชื้อเชิญมีอะไรกันเป้นหน้าที่ของผู้ชาย ซึ่งไม่น่าจะถูกนัก
น้องเป้นผุ้หญิงสมัยใหม่วัยรุ่นมากที่คิดได้แบบนี้ และพี่เห็นว่า ถูกต้องนะคร๊าบบบ!!
คนเราถ้าเกิดมีอ่ะนะ มันจะมี2แบบ คือ อยากมีปุบปับ และ ก่ะว่าคืนนี้จะมี
ถ้าก่ะว่าคืนนี้จะมี น้องก็บิ้วมันไว้ก่อนครับ บิ้วมันทั้งวัน แบบนี้จะดีกว่าครับ
ตีอารมณ์ผู้ชายมันให้กระเจิดกระเจิงด้วย smsทะลึ่งๆ บทสนทนาที่เซ็กซี่ หรือเสื้อผ้าที่โชว์เนื้อหนังหน่อยหนึ่ง
ตกเย็นเจอกัน รับรองเสื้อผ้าขาดหลุดลุ่ย  ฟันธง โช๊ะเด๊ะ!!
ถ้าอยากมีปุบปับ ณ บัดนั้น ก็ลุยสิครับ กอด หอม สัมผัส ล้วงแคะแกะเกา ฯลฯ
คนนะไม่ใช่พระอิฐพระปูน ยังไงมันก็มีอารมณ์มั่งแหละ
ถ้าผู้ชายเค้ากำลังสนใจเรื่องอื่นอยู่ เช่น ดูบอล เล่นเกมส์ ก็ลองหันเหความสนใจของเค้าก่อนจะเริ่มลุย
เช่น เดินไปอาบน้ำ ออกมา ว๊ายย!!! ผ้าเช็ดตัวหลุด 5555++

สู้ๆคร่า คาสโนวี่สาว