-->

ผู้เขียน หัวข้อ: มาระลึกความหลังกันดีก่า  (อ่าน 1091 ครั้ง)

Wunsen

• บุคคลทั่วไป
มาระลึกความหลังกันดีก่า
« เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 17:34:57 »

มีใครพอจะจำเกมนี้ได้ไหมครับ มาระลึกความหลังกัน บน ๆ ล่าง ๆ ซ้าย ขวา ซ้าย ขวา บี เอ ซีเล็ก สตาร์ท

Wunsen

Re: มาระลึกความหลังกันดีก่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 17:36:50 »

จำได้ว่าเมื่อก่อนตอนเป็นเด็กที่บ้านยากจน ไม่มีตังค์ซื้อเกมพวกนี้มาเล่นได้ อยากจะเล่น ต้องไปเช่ายืนเล่นตามโต๊ะที่เขาจะเอาเกมกดพวกนี้มาล่ามโซ่ไว้ให้เด็กๆ อย่างพวกเราได้เล่นกัน

มาปัจจุบัน มีงานมีการทำมั่นคง มีปัญญาพอที่จะซื้อเกมกดพวกนี้มาเล่นได้ แต่ไม่มีปัญญาที่จะหาซื้อได้อีกแล้ว.........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 สิงหาคม 2007, 17:42:04 โดย Wunsen »

Wunsen

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 17:48:46 »

มีใครเคยกินมั่งไม๊เนี่ย...

JuNeO

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2007, 22:11:01 »

ได้สูตรรูเตี๋ยวนี้มา ทำให้สองนักรบมีชีวิตอมตะ เท่ห์จิงๆ (ตรูยังทันเล่นนะเฟ้ย อิ อิ)  ???

Wunsen

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 05:44:59 »

อิอิ แล้วยังจำที่นี่ได้ป่าวคับ ที่แห่งความทรงจำของผมกับท่าน เรารู้จักกันครั้งแรกที่นี่อ้ะ คิด ๆ ย้อนไปก็ขำดี ผมยังจำบทสนทนาครั้งแรกที่พูดผ่านท่าน ในโทรศัพท์ได้เลย "พี่คับผมไม่เคยเที่ยวแบบนี้เลยคับ ก่อนหน้านี้เทคผับก็ไม่เคย อยากลองเที่ยวเกะคับ" จากวันนั้นมาถึงวันนี้ จะครึ่งปีแล้วอ้ะ ไม่น่าเชื่อ ว่าเราจะสนิทกันได้เนอะ ออกจะต่างกัน เืกือบทุกด้าน ยกเว้นหน้าตาเราที่เหมือนกัน (หน้าตาดีเหมือนกันเลย) แต่ก็กลายมาเป็นน้องชายพี่ซะงั้น

แต่ต้องขอบคุณท่านจู มากนะครับ เมื่อก่อนน่ะผมอยู่คนละโลกเลย ไม่เคยย่างกรายเข้าสังคมกลางคืน มันเป็นเหมือนการเดินทางเลย ทำให้ผมเข้าใจชีวิตของคนหลายประเภท เข้าใจสังคมกลางคืน จากวันนั้นมาถึงวันนี้ทำให้มุมมองหลายอย่างของผมเปลี่ยนไป ใจกว้างกับคนทุกประเภทมากขึ้น ขอบคุณครับ

วันก่อนตอนซื้อเค้กไปขอบคุณน้อง ๆ ลืมถ่ายหน้าเค้กไว้อ้ะพี่ มันเป็นตำนานเลยนะเนี่ย นาน ๆ เราจะทำสิ่งดี ๆ ให้กับคนอื่น ลืมไปอ้ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2007, 05:49:31 โดย Wunsen »

JuNeO

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 07:07:35 »

เขิน  เหอๆๆ อายอ่ะ เกือบครึ่งปีแล้วหรอเนี่ยที่เรารู้จักกัน  :) ยินดีคับที่ตอนนี้เราสนิทกันมั่กๆ

จำได้ว่ารู้จักท่านวุ้น และอีกไม่นานก็เป็นเจ้าตี๋เล็ก จากนั้นก็ท่าน pop 108 มิตรภาพดีๆจะยังคงมีอยู่อย่างนั้นไม่เปลี่ยนแปลงฮับ  ss

(ถึงแม้ว่าตอนนี้สมาชิกแกงค์แต่ละท่านจะเริ่มมีเขี้ยวขึ้นที่ตามมุมปาก แต่แก๊งเรายังคงเจตนารมย์เดิม รักใครรักจริง) 8)

chon

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 07:26:20 »

หมั่นไส้ไอ้พี่น้องคู่นี้ว่ะ อิอิอิ

Wunsen

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 15:43:41 »

ใช่ครับ แก๊งเรารักใคร รักจริง แต่เกลียดใครก็เกลียดจริง โดยเฉพาะคนชอบบอกว่า ไม่มีแฟน แต่ที่จริงมีผัวแล้ว เออ... ว่าไปมันก็ไม่โกหกนี่หว่า มันไม่มีแฟน แต่มันมีผัว เฮ้อๆๆๆ ใครจะเหมือนอย่างเรา ไม่มีทั้งแฟน ไม่มีทั้งเมีย มีแต่คู่เกย์

JuNeO

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 16:01:49 »

ใช่ครับ แก๊งเรารักใคร รักจริง แต่เกลียดใครก็เกลียดจริง โดยเฉพาะคนชอบบอกว่า ไม่มีแฟน แต่ที่จริงมีผัวแล้ว เออ... ว่าไปมันก็ไม่โกหกนี่หว่า มันไม่มีแฟน แต่มันมีผัว เฮ้อๆๆๆ ใครจะเหมือนอย่างเรา ไม่มีทั้งแฟน ไม่มีทั้งเมีย มีแต่คู่เกย์

มีเสื้อ CMXSEED สีม่วงขายป่าวคะ เอ๊ยครับเฮียคิม อิ อิ  ???

Wunsen

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2007, 23:20:40 »

เสื้่อสีม่วงนี่ เอาไว้ใส่ไปแถวแมนดาเลย์เหรอท่าน เกย์ตรึม