-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องของหมาใจดำครับ  (อ่าน 2580 ครั้ง)

ize

• บุคคลทั่วไป
ว่าด้วยเรื่องของหมาใจดำครับ
« เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 20:57:31 »

ผมแอบสิงอยู่ในเว็ปนี้มาพักนึงได้แล้วครับ  เคยอ่านเจอกระทู้ว่าด้วยเรื่องของหมาใจดำ  ผมล่ะนึกอยากลองอยู่ในใจ แต่พอดีอยู่กทม. ครับ

แต่แล้ววันนึงคุณเธอของผมใช้ให้ขับรถไปเอาคอลลาเจนของclg500 แถวๆลาดพร้าวครับ  ขับไปใกล้ๆจาถึง ตาผมเก็หลือบไปเห็นป้ายร้านอาหารร้านนึง

ชื่อว่า "หมาใจดำ"  ผมเลยสงสัยว่าใช่หมาใจดำอันเดียวกับที่มีขายที่เชียงใหม่รึเปล่าครับ  ผมอยากรู้มากแต่ตอนนั้นร้านยังไม่เปิด

พอจะมีใครช่วยไขข้อข้องใจให้ผมบ้างได้มั้ยครับ 

sodd

Re: ว่าด้วยเรื่องของหมาใจดำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 14:38:51 »

รอฟังคำตอบครับอยากรุ้เหมือนกัน

chon

Re: ว่าด้วยเรื่องของหมาใจดำครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009, 21:46:31 »

เรียนท่านสมาชิก ไม่ทราบว่าที่ท่านเห็นเป็นป้ายร้านหรือป้ายคัทเอาท์เหล้าน่ะครับ ถ้าเป็นป้ายร้านอันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน

แต่ถ้าเป็นป้ายคัทเอาท์เหล้า อันนั้นน่าจะใช่ เพราะเหมือนกับ ป้ายคัทเอาท์เหล้าทั่วๆไป แสดงให้เห็นว่าร้านนี้มีหมาใจดำขาย

ยังไงแล้วลองโทรถามตัวแทนจำหน่ายโดยตรงได้น่ะครับ คือคุณจ๋า ในห้องตลาด ตามกระทู้นี้ครับ

http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=15401.0

ท่านจะได้คำตอบอย่างชัดเจน ตลอดจนกระทั่งสามารถสั่งซื้อได้อีกด้วยน่ะครับ

chan_030

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009, 22:45:30 »

เห็นมีผสมให้ชิมและขายแถวถนนคนเดินอ่ะ ไม่กล้าชิมเดี๋ยวเหล้าที่เตรียมมาจะไม่พอ...เหอะๆ

ชายในเงาจันทร์

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012, 11:58:14 »

หมาใจดำ มันก้อเหล้าขาวดีดีนี้เองครับ เพียงแต่ออกเพ้กเก็ตได้สวยดูดีมีราคา ตะก่อนตอนออกใหม่ ขวดล่ะ 180 บาท ตอนนี้ปาไปเกือบ 400 แย้ว scary ถ้าจะให้ดี เอาเหล้าดอกไม้ดีกว่าครับ เป็นโอท้อประดับอินเตอร์เหมือนหมาใจดำครับ รสมันนุ่มกว่า
บริการดีเอาติ้บไป500 บริการไม่หร๋อยเอาติ้บไป 50 ตังค์

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 07:54:44 »

หมาใจดำ มันก้อเหล้าขาวดีดีนี้เองครับ เพียงแต่ออกเพ้กเก็ตได้สวยดูดีมีราคา ตะก่อนตอนออกใหม่ ขวดล่ะ 180 บาท ตอนนี้ปาไปเกือบ 400 แย้ว scary ถ้าจะให้ดี เอาเหล้าดอกไม้ดีกว่าครับ เป็นโอท้อประดับอินเตอร์เหมือนหมาใจดำครับ รสมันนุ่มกว่า
.
.
.
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ  ;khhg

bozo0

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2012, 12:06:01 »

เค้าว่าเป็นเหล้า ของเชียงใหม่เลยล่ะคับ มีมานานแล้ว

แต่ผมอยู่เชียงใหม่ตั้งแต่เกิดไม่เคยได้ยิน

มาได้ยินตอนไปเรียนกทม.แล้วกลับมาเนี่ยแหละ  eta06

motoe6

• แอบหื่น
  • Country: th
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2012, 15:41:28 »

ยี่ห้อนี้ขอบายครับ กินแล้ว ขำ.... ไม่ใช่ตลกนะครับ
แต่ขำหัว
==คนเจียงใหม่ แต่อยู่ไกลบ้าน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ==

yogi

• Born.This.Way
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012, 12:30:53 »

ผมชอบครับ กินแล้วไม่แฮ้งดี

ผสมแล้วกินง่าย ๆ ดีครับ
อยากดีก็ดีไม่ได้
อยากเลวก็ไม่ไหว

maejo70

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2012, 00:14:31 »

ผมว่าราค่มันแพงไปหน่อยสำหรับเหล้าไทยระดับนี้

THINK9inch

• เก้านิ้วไม่เคยคุยใคร
  • เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2012, 00:31:07 »

eta30ที่เชียงใหม่ ท่าช้าง มีให้ลองครับ แล้วคุณจะรู้ว่าของที่อยู่ในท้องคุณจะออกมายังไง  kjhg