-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณจะหยุดเที่ยว คุณจะหยุดเพราะอะไร และหยุดอย่างไร???  (อ่าน 566 ครั้ง)

Wunsen

• บุคคลทั่วไป

:-\ แหะ แหะ ไม่รู้ว่ากระทู้นี้ผ่าเหล่ารึเปล่าอ้ะ เพราะส่วนใหญ่กระทู้สนับสนุนให้คนไปเที่ยว แต่ผมคิดว่า 100 คนต้องมีสักคนแล่ะน่า ที่อาจจะมีความคิดว่าอยากจะหยุดเที่ยวสักที บางคนก็ทำได้ บางคนก็ทำไม่ได้ นานาเหตุผล แต่อยากให้ราลองแชรประสบการณ์สักหน่อยว่า... ถ้าคุณอยากจะหยุดเที่ยว คุณจะหยุดเพราะอะไร (ทำไมถึงหยุด) และมีวิธีการอย่างไรในการหยุด

zente

อิอิ ทะมายยังไม่นอนทั่นพี่ ติดใจอะไรอยู่ถึงไม่หลับไม่นอน  :o

โอ้ ชอบอีโมชั่นนี้อ่ะ น่าร้าก  ??? ::) ;D

zente

โอ้ลืมตอบ

มะรู้อะ ผมว่าคนส่วนใหญ่(มั้ง) ถ้ายังไม่มีแฟนเป็นตัวเป็นตนนะ คงจะคิดว่าจะหยุดเที่ยวเมื่อมีแฟน แต่ทำได้จริงรึป่าวก็ไม่รู้อ่ะ ตัวผมเองยังกลัวตัวเองเลย  :-X

มันก็คงคล้ายๆกับเล่นไพ่อ่ะ รู้ๆอยู่ว่าเสียตัง  ??? แต่ก็ยังเล่นอ่ะ  :-X

JuNeO

หยุดม่ะได้อ้ะ...จาลงแดงอ่ะ  อ้วกกกกกกกกกกกก  ;D

กลับมาอีกทีคงเอาตัวเองเข้าไปอยู่ในธุรกิจนั้นซะเลย ให้มานดูว่ากลับกลายว่าเป็นการไปทำงานไปซะงั้น อิอิ

จากที่ต้องเอาใจน้องๆ แต่จะเป็นน้องๆมาเอาใจแทน เอ..สมภารกินไก่วัดได้ป่าวหว่า หุ หุ หุ  :-[

zente

ไม่กินไก่วัดจะกินไรละเพ่ สมภารไม่มีเงินเดือนอ่า(รึป่าว)  ???

Wunsen

เอาไว้ผมมาโพสต์ดีกว่า หาเหตุผลได้ละ แต่ไปกินข้าวก่อน :o

Nobody

ตราบใดที่ยังเห็นว่าสิ่งที่เราทำอยู่นี้เป็นความสุขของเรา ก็คงไม่มีใครหยุดได้มั้งครับพี่ Wunsen  O0

ถ้าหากว่า สิ่งต่าง ๆ เหล่านี้ ไม่ได้ให้ความสุขหรือประโยชน์กับเราอีกต่อไป
นั่นแหละครับ เราก็จะเดินหนีจากมันมาเองโดยอัตโนมัติ โดยที่ไม่ต้องไปทำอะไรกับมันเลยขอรับ ^-^

LeeJK

เมื่อไม่มีตังค์ครับ ???

Wunsen

ตราบใดที่ยังเห็นว่าสิ่งที่เราทำอยู่นี้เป็นความสุขของเรา ก็คงไม่มีใครหยุดได้มั้งครับพี่ Wunsen  O0

ถ้าหากว่า สิ่งต่าง ๆ เหล่านี้ ไม่ได้ให้ความสุขหรือประโยชน์กับเราอีกต่อไป
นั่นแหละครับ เราก็จะเดินหนีจากมันมาเองโดยอัตโนมัติ โดยที่ไม่ต้องไปทำอะไรกับมันเลยขอรับ ^-^
เออ จริง ๆ แล้วผมสนใจติดตามอ่านกระทู้ของคุณ Nobody หลายกระทู้แล้ว รู้สึกประทับใจหลายอย่างมาก ถ้าพูดภาษาเมืองเค้าต้องบอกว่า เป๋นคนตี้มีกำกึ๊ด เวลาคุณตอบนี่น่าสนใจ ทำให้ได้คิด หวังว่าเราคงจะมีโอกาสได้เจอกันนะครับ จะแอดเมลล์ผมก็ได้ wunsenyen@yahoo.com

JuNeO

เมื่อมันถึงเวลา มันจะหยุดของมันเองนะผมว่า

หลากสาเหตุที่อาจทำให้ต้องหยุด บางคนเที่ยวเมื่อมีเงิน ไม่มีเงินก็....หยุด

บางคนเที่ยวจนไม่รู้ว่ามันจะมีอะไรน่าตื่นเต้นมากไปกว่านี้อีกไหม เที่ยวจนเบื่อจนพอ เที่ยวจนอิ่มตัว..... หยุด

อาจมีอีกหลายคน ได้ดวงตาเห็นธรรม มันไม่มีอะไรเป็นสรณะจากการเที่ยว นอกจากหาความบันเทิงที่ย้อมใจ(หลอก)ตัวเองไปวันๆ เหล้า-ผู้หญิง

สุขเพียงข้ามคืนไม่กี่ชั่วยาม ผลสุดท้ายก็พบกอดตัวเองอยู่ในผ้าห่มคนเดียว  มันก็น่าจะหยุด.....ทบทวนได้บ้างแล้ว

เที่ยวแบบพอเพียงดีกว่าครับ หาเงิน-ใช้เงินแบบมีเหตุผล น่าจะโอเคมากกว่านะครับ

Nobody

เออ จริง ๆ แล้วผมสนใจติดตามอ่านกระทู้ของคุณ Nobody หลายกระทู้แล้ว รู้สึกประทับใจหลายอย่างมาก ถ้าพูดภาษาเมืองเค้าต้องบอกว่า เป๋นคนตี้มีกำกึ๊ด เวลาคุณตอบนี่น่าสนใจ ทำให้ได้คิด หวังว่าเราคงจะมีโอกาสได้เจอกันนะครับ จะแอดเมลล์ผมก็ได้ wunsenyen@yahoo.com

ขอบคุณครับพี่วุ้นเส้น
ความคิดนี้ ก็ไม่เชิงว่าเป็นของผมเองหรอกครับ
มีผู้ใหญ่ที่ท่านมีประสบการณ์ชีวิตมามากกว่าผม ท่านทำได้แล้วจริง ๆ และท่านก็ได้นำมาเล่าให้ฟังต่อ
ผมก็เลยลักจดลักจำเอาไว้ เผื่อว่าจะได้เอามาประยุกต์ใช้กับชีวิตของตัวเองบ้างครับ

เพราะท่านเคยเสียเวลาค้นหาคำตอบเหล่านี้มานานมาก
เมื่อท่านพบแล้ว ก็เลยเอามาบอกต่อ ๆ กันไป เพราะไม่อยากให้คนรุ่นหลัง(ที่รู้จักท่าน)ต้องเสียเวลาเหมือนท่านครับ หุหุ :-\

lovely

;D 1. จะหยุดก้อต่อเมื่อจะไปบวชเป็นพระ
 ;D 2. จะหยุดก้อต่อเมื่อเงินหมด
 ;D 3. จะหยุดก้อต่อเมื่อแก่ตัวไม่มีแรงไม่อยากพึ่ง ยาโด๊ป
 ;D 4. จะหยุดก้อต่อเมื่อจู๋หด ปลุกของมะขึ้น
 ;D 5. จะหยุดเมื่อเจอสาวที่ถูกใจแล้วมัดจนไปไหนไม่ได้ (ติดคุก) ง่ะ..... ??? ???
 ::)

Wunsen

;D 1. จะหยุดก้อต่อเมื่อจะไปบวชเป็นพระ
 ;D 2. จะหยุดก้อต่อเมื่อเงินหมด
 ;D 3. จะหยุดก้อต่อเมื่อแก่ตัวไม่มีแรงไม่อยากพึ่ง ยาโด๊ป
 ;D 4. จะหยุดก้อต่อเมื่อจู๋หด ปลุกของมะขึ้น
 ;D 5. จะหยุดเมื่อเจอสาวที่ถูกใจแล้วมัดจนไปไหนไม่ได้ (ติดคุก) ง่ะ..... ??? ???
รู้สึกว่าข้อสำคัญจะเป็นข้อสุดท้ายนะพี่

miracle maker

ขอเพิ่ม..เมื่อติดโรค..เข้าไปอีกอันครับ