-->

ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านแนวนั่งดื่มสบายๆนะครับ  (อ่าน 494 ครั้ง)

pb99

• บุคคลทั่วไป
การบ้านแนวนั่งดื่มสบายๆนะครับ
« เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2007, 22:48:28 »

กลับมาเป็นครั้งที่สองครับ ก็อยากจะแนะนำ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ร้านนั่งดื่มที่ น้องๆมานั่งกับเราได้อ่ะครับ อาทิตย์ก่อนไป ถูกใจ มาสองสามร้าน ก็จะแนะนำทีละร้านเลยนะครับ
ร้านแรก ก็ TIME หลังโรงเรียนโสต (หลังตลาดธานิน) ร้านนี้ ก็น้องๆเยอะดีครับ แต่ไม่ใช่เกะนะ เป็นร้านเหล้าอ่ะครับ บรรยากาศกันเองๆ ราคาก็ไม่แพง mix 15-20 เพลงเพราะ น้องๆน่ารักครับ สามารถมานั่งคุยนั่งดื่มกับเราได้ครับ ไปวันนั้น อาหาร 3-4 อย่าง เหล้าด้วย ก็ หมดไป เกือบๆ 500 น้องๆแนะนำก็ น้องแป้ง น้องตอย ... บริการดี
ร้านที่สองนะครับ ก็ E-Bar ถ้ามาจากช้างคลารก็ลอดใต้สะพานป่าแดด ไป แล้วตรงไปอีกนิด จะ เยื้องๆ กับ 7-11 ป่าแดด ร้านนี้ ขอแนะนำ เรื่องอาหาร และน้องๆนะครับ น้องๆเค้านั่งดื่มกับเราได้ครับ น่ารักๆ ที่สำคัญ ยังเรียนกันอยู่เลย ปวช. ประมาณนั้น mix ก็ 15-20 เหมือนกัน ร้านเล็กๆ กันเองๆ เบียร์ ช้าง โปร 3 ขวด 99 น้องๆแนะนำก็ น้องแอม...น้องทิพย์ และอีกหลายๆคนวัยใสๆน่ารักๆครับ
อีกร้านก็ แถวๆ x-zone เก่า ริมปิง กาวิละอ่ะครับ ชื่อร้าน ละมุน น้องๆใจดี แต่งตัวได้อารมณ์มาก อาหารอร่อย ร้านเล็กๆ เหมาะแก่การนั่งคุยกันครับ หลงเสน่ห์น้องๆเค้า ก็เลยหมดไป พันกว่าอ่ะครับ เจอลูกอ้อนให้ต่อๆๆ ไปกัน 4 คน อาหารเต็มโต๊ะเลย ย้ำว่า น้องๆ แต่งได้ เอ็กซ์ดี
และที่ขาดมิได้ถ้าไปร้านละมุน ก็ แวะไปร้านตรงข้ามนะครับ สาว สาว สาว ชื่อร้านเหมือนวงดนตรีสมัยก่อนเลย น้องๆน่ารัก เป็นแบบนั่งบาร์อ่ะครับ ราคาก็กันเองๆ...

หลายท่านอาจจะเคยไปกันแล้ว ก็ขออภัยนะครับ แนะนำไปจากประสบการณ์อ่ะครับ เผื่อเอาไว้คั่นเวลาไป นวดได้ อิอิอิ ก็ฝากตัวอีกรอบนะครับ จะพยายามมาให้บ่อยๆครับ
 :-X

dvd6699

Re: การบ้านแนวนั่งดื่มสบายๆนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2007, 22:56:08 »

นั่งอย่างเดียวเหรอครับท่าน  :-\ มิมีอย่างอื่นเลยเหรอครับ  :-\

zente

Re: การบ้านแนวนั่งดื่มสบายๆนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2007, 23:16:36 »

แหม ร้านพวกนี้ก็แนวจีบสาวเอาเองแหละครับ ถูกใจก็คุยกันเอง

JuNeO

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2007, 23:19:27 »

อิอิ..มาแระ  ชอบตรงที่ว่ายังเรียน ปวช.อ่ะคับ  หุ หุ หุ รุ่นหลานป๋มเรย.. 8)

ดีคับจัดมาอีกนะจ๊ะ  ขอบคุณท่าน pb99ด้วยนะคับที่แนะนำ eco-tourism ของดีม่ะต้องแพงเสมอไปอ้ะ

^^

^^

แล้วตูจาทันได้ ซตพ.มั้ยเนี่ย กำ..เหลือเวลาแค่อีกม่ะกี่วัน ธ่ออออ  :P