-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งงานกับสาวไซด์ไลน์ ความท้าทายของผู้ชายรักจริง  (อ่าน 11173 ครั้ง)

Phate

• บุคคลทั่วไป

พอดีไปเจอมาในเว็บนะครับ  ผมอ่านแล้วน่าสนใจดี    ในความเห็นส่วนตัวของผมคือ ไม่กี่ปีก่อน ผมเคยจะคบกับผู้หญิงคนนึง (เป็นแฟน)  ก็จีบกันมาอยู่หลายเดือน แล้วเค้าก็ชอบเราด้วย  พอผมมารู้ทีหลังว่าเค้าเคยทำงานอย่างว่ามาก่อน  ผมกลับรับไม่ได้อะ แล้วก็ตัดใจไป (ผมเจ็บมากเหมือนกันนะนั้น)  ทั้งๆที่เค้าไม่ทำอะไรผิด  เค้าดีมาตลอด  แค่มีประวัติศาสตร์แบบนั้นเท่านั้น  ผู้หญิงคนนั้นก็เสียใจมาก ง้อเรามากเหมือนกัน แต่เราก็รับไม่ได้อยู่ดี  lkkjjh  เฮ้อ

ไปเจอบทความนี้มา  ผมว่าผมอ่านแล้วให้กำลังใจดีนะครับ   ถ้าบทความนี้ไม่ตรงกับวัตถุประสงค์ของห้อง ก็ลบได้เลยนะครับ

-----------------------------------------------------------------

"แล้วเขาก็บอกว่า เขาเคยขายตัวมาก่อนที่จะคบกับผม และทำเป็นอาชีพหลัก ไม่ได้ทำเล่นๆ เป็นครั้งคราว เป็นระยะเวลา 1 ปีเต็มๆ..."

เมื่อแรกรัก น้ำต้มผักก็ว่า 'หวาน'

ถูก ต้องทุกประการ แต่.... 'รักแท้ คือ รักที่หัวใจ มิใช่ สิ่งของปรุงแต่งภายนอก' เป็นความถูกต้องที่สุดนั่นเพราะ ธรรมชาติของคนเรานั้น เมื่อพบกันครั้งแรก ย่อมต้องประพฤติตัวให้เป็นที่ 'ต้องตาต้องใจ' ต่อฝ่ายตรงข้าม ความถูกใจหรือความชอบพอจึงเกิดขึ้นเพียงเพราะความประทับใจครั้งแรก แต่ เมื่อเวลาผ่านไป 'ตัวตน' ที่แท้จริงของแต่ละฝ่ายย่อมเผยให้เห็น หากแต่ละฝ่ายไม่สามารถยอมรับกับความ 'แท้จริง' การเลิกราย่อมเกิดขึ้น แต่หากเข้าใจและยอมรับกับความเป็นจริง นั่นจึงเรียกว่ารักแท้

เต๋า ช่างภาพหนุ่มอิสระ วัย 28 ปี ยอมเปิดเผยเรื่องราวความรักกับแฟนสาว ที่อดีตเคยหาเลี้ยงชีพด้วยการเป็น 'สาวไซด์ไลน์' ว่า

เขา รักภรรยาของเขาด้วยใจจริง แม้จะรู้ว่าเธอเคยมีอดีตเป็นเช่นไร เจ้าของเรื่องราว เล่าย้อนถึงที่มาที่ไปในความรักของเขาว่า เมื่อ 5 ปีที่แล้ว เขาพักอาศัยอยู่ที่คอนโดมิเนียมย่านรามอินทรา กับรุ่นพี่อีกคนหนึ่ง ซึ่งขณะเดียวกัน แฟนสาวก็ได้อาศัยอยู่คอนโดฯเดียวกัน กับเพื่อนผู้หญิงอีกคนหนึ่ง ซึ่งรุ่นพี่และเพื่อนของแฟนได้เกิดอาการ 'ปิ๊งกัน' เมื่อตกกลางคืน แต่ละฝ่ายต่างก็ชวนเพื่อนร่วมห้องออกมาหาของกิน

เรื่องราวความรักจึงเกิดขึ้น ณ จุดนั้น

จาก ความใกล้ชิดเพราะเพื่อนร่วมห้อง ที่เป็นเหมือน สะพานให้คนทั้งสองได้พบกัน บวกกับความเอาใจใส่ทำให้เต๋า เริ่มใจอ่อน เต๋าตกลงใจคบกันแฟนสาวอย่างจริงจัง และในที่สุดเธอผู้นี้ก็เป็น 'ผู้หญิงคนแรก' ของเต๋า หลังจาก 'ค่ำคืน' แรกของเต๋า เขาบอกด้วยความรู้สึกของ 'ผู้ชาย' ว่า 'เขาไม่ใช่ผู้ชายคนแรกของเธอ' ซึ่งแฟนสาวก็ได้ยอมรับความจริงว่า เธอเคยมีสัมพันธ์กับแฟนเก่ามาแล้ว 2 คน ซึ่งเมื่อเต๋ารู้ ก็ไม่ได้ติดใจอะไร เพราะเขาไม่ใช่ผู้ชายที่ยึดติดกับเรื่องความสัมพันธ์ทางเพศของผู้หญิง

คำ 'สารภาพ' ของแฟนสาว มิได้ทำให้เขาหมดรัก

แต่เมื่อเวลาผ่านไป พฤติกรรมหลายอย่างในตัวแฟนสาวกลับทำให้เขาเริ่ม 'สงสัย'

'ไม่ ได้ทะลึ่งหรือลามกนะ ครับ แต่ของอย่างนี้ สังเกตได้ หลักฐานบางอย่างมันฟ้อง แต่สิ่งที่ทำให้ผมรู้สึกอึดอัดคือ บ่อยครั้งที่ผมเห็นแฟนนั่งซึม เหมือนมีอะไรเก็บไว้ในใจ แต่ไม่ยอมบอก แล้วหลังจากที่คบกันประมาณ 1 ปี เราเริ่มขัดสนเรื่องเงิน แฟนผมก็จะไป 'ขอยืมเงิน' จากพี่ผู้ชายคนหนึ่ง แรกๆ ไม่คิดอะไร แต่ว่าหลังๆ เริ่มไปบ่อย ไปแล้วกลับมาก็จะได้เงินติดมือครั้งละ 1,000-2,000 บาท

จนวันหนึ่งตอนออกไปเขาถักเปีย แต่ขากลับปล่อยผมที่ยังแห้งไม่สนิท ผมจึงถามว่าไปไหนมา

เมื่อ ซักมากๆ เข้า เขาก็บอกว่าพี่เขาชวนกินเบียร์ และถูกข่มขืน แล้วก็บอกกับผมแต่เพียงว่า พี่ผู้ชายคนนี้เป็นผู้มีพระคุณ ซึ่งตอนนั้นไม่ค่อยเชื่อเท่าไร ได้แต่เก็บความสงสัยไว้ว่า น่าจะมีความจริงอะไรบางอย่างปิดบังผมอยู่' เต๋า อยู่กับความสงสัยได้ 3 ปี ตลอดเวลาที่ผ่านมา เริ่มมีการทะเลาะกัน ความไม่เข้าใจก็ยิ่งก่อตัวมากขึ้น จนกระทั่งเย็นวันหนึ่งหลังจากที่แต่ละคนกลับมาถึงบ้าน เริ่มทะเลาะกันอีกเพราะแฟนสาวไม่อยู่บ้านอีกแล้ว ความอดทนของเต๋ามีจำกัด เขาจึงตัดสินใจพูดคุยกับแฟนสาวอย่างเปิดอก

'ตอนนั้น ผมไม่รู้นะว่าเขาเป็นอะไร แต่ทนไม่ไหวแล้ว เพราะยิ่งอยู่กันไป ยิ่งไม่เข้าใจ ผมไม่สนใจว่าคำตอบมันจะเป็นยังไง เป็นสิ่งที่ผมกังวลหรือเปล่า แต่ขอให้รู้ก่อน รับได้หรือไม่ได้ค่อยว่ากันอีกที ผมพูดว่าเลิกกันดีกว่า แฟนผมเลยพูดว่าถ้าจะเลิกจริงๆ เขาจะเล่าสิ่งที่ผมสงสัยมาตลอด แล้วเขาก็บอกว่า เขาเคยขายตัวมาก่อนที่จะคบกับผม และทำเป็นอาชีพหลัก ไม่ได้ทำเล่นๆ เป็นครั้งคราว เป็นระยะเวลา 1 ปีเต็มๆ' แฟนสาวของเต๋า เปิดใจเล่าสิ่งที่เก็บกดไว้ในใจไป ร้องไห้ไป เธอตอบคำถามเต๋าทุกคำถามอย่างตรงไปมา ไม่ว่าจะเป็น สาเหตุที่ตัดสินใจ 'ขายตัว' , วิธีการหาลูกค้า, แต่ละวันได้ลูกค้ามากน้อยแค่ไหน, ทำมานานเท่าใดแล้ว รวมทั้ง 'ผู้ชายอุปถัมภ์' คนนั้นด้วยว่า เป็นขาประจำของเธอ

'ผมรู้ว่าเธอเจ็บ ปวดมาก เพราะตลอดเวลาเธอร้องไห้ไปเล่าไป ร้องไห้จนตัวโยน สะอึกสะอื้น หูตาแดงไปหมด เพราะเธอบอกว่า นี่เป็นสิ่งที่เธออยากจะลืม แต่ทำยังไงก็ลืมอดีตที่ก้าวพลาดของเธอไม่ได้สักที เธอบอกว่านี่เป็นครั้งแรกที่เธอรู้สึกผิดและอยากจะสารภาพเรื่องนี้กับผม'แม้ จะมีพื้นฐานความคิดเรื่องความรักที่ไม่สนใจเรื่องรูปลักษณ์ภายนอกแต่เมื่อ ได้ยินเช่นนี้ เขาก็ยอมรับว่า 'อึ้ง' ไปเหมือนกัน แต่เต๋ายืนยันว่า เขาไม่มีท่าทีรังเกียจใดๆ

'ในเมื่อแฟนผมเขากล้าเปิด เผยความจริงขนาดนี้กับผม ผมก็คิดว่า นี่ถือว่าเป็นเรื่องร้ายแรงที่สุด หากกล้าเล่า ก็คงจะไม่มีอะไรปิดบังหรือโกหกอีก คุยเปิดใจกันชั่วโมงกว่า จากที่ตั้งใจว่าจะเลิก ก็เปลี่ยนใจ เปลี่ยนเป็นขอแต่งงานแทน ซึ่งเขาก็ตกใจเล็กน้อยว่าทำไมผมถึงยังรักเขาทั้งๆ ที่เขามีอดีตที่เลวร้าย'

คำตอบคือ 'ความจริงใจ'

'สิ่ง ที่ทำให้เปลี่ยนจากเลิกเป็นแต่งงาน คือ ความจริงใจล้วนๆ เพราะผมไม่สามารถตอบได้ว่า ทำไมผมถึงรักแฟนผม เพราะเวลารักใครผมรักด้วยใจ 100% ไม่มีเหตุผลเลย ส่วนเรื่อง 'นั้น' ผมไม่คิดมากอยู่แล้ว เพราะสมมุติว่าหากเราอยู่กับแฟนแล้วมีอะไรกันทุกวัน แล้วในช่วงก่อนหน้านั้น เขาก็ไปมีอะไรกับผู้ชายทุกวัน เพียงแต่เปลี่ยนหน้าไป ผมว่ามันก็ไม่ต่าง'

เต๋าบอกปิดท้ายด้วยว่า

นับ จากวันที่ได้เปิดใจ 2 ปีแล้ว ทุกวันนี้เขาก็ยังรักกับแฟนสาวเหมือนเดิม มีบ้างที่ทะเลาะกัน แต่เขาไม่เคยนำเรื่องราวในอดีตพูดให้เจ็บช้ำน้ำใจ หรือแสดงท่าทีรังเกียจใดๆ ทั้งสิ้น ที่สำคัญเมื่อได้เปิดใจกันแล้ว ทุกอย่างก็ราบเรียบ มีความสุข สบายใจกันมากขึ้น

การใช้ชีวิตคู่ มิใช่แค่ความรักอย่างเดียวจะสามารถประคับประคองให้คนทั้งสองคนเดินทางไปตลอด ด้วยความปลอดภัย แต่ความจริงใจและการยอมรับทั้งส่วนดี และส่วนบกพร่องของกันและกัน จะช่วยให้ชีวิตรักเปี่ยมไปด้วย

ขอขอบคุณข้อมูลดี ๆ จาก หนังสือพิมพ์ คมชัดลึก

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

เจอที่เว็บโพสจัง อีกแล้วครับลูกพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 00:46:43 โดย Phate »

niparatpotter

Re: แต่งงานกับสาวไซด์ไลน์ ความท้าทายของผู้ชายรักจริง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 11:13:48 »

ผู้ชายน้อยคนที่จะรับเรื่องนี้ได้
ถ้ารับเรื่องนี้ได้  ;kljj เจ๋ง อ่ะ
เรื่องในอตีด มัน ไม่ได้เป้น ปัจจุบัน นะค่ะ   09876

Varanus salvator

Re: แต่งงานกับสาวไซด์ไลน์ ความท้าทายของผู้ชายรักจริง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 13:36:20 »

สิ่งที่ผ่านมาในอดีตมันก็คงแก้ไขไม่ได้แล้ว

ผมเชื่อว่าหลาย ๆ คนมีอดีตที่ไม่อยากจดจำ มีอดีตที่ไม่อาจจะเอ่ยปากบอกใครได้เช่นกัน

สิ่งที่คนเหล่านั้นทำได้ก็คือเก็บไว้ในใจ แล้วก็เฝ้าคิดเจ็บปวดไปกับสิ่งที่เกิดขึ้น

ผมว่าทุก ๆ คนมีโอกาสทำผิด แล้วเมื่อทำผิดไปแล้วทุกคนก็อยากได้รับโอกาสแก้ตัวอีกสักครั้ง

เวลาในอดีตแม้ว่ามันจะเจ็บปวดแต่ก็ไม่อาจแก้ไขใด ๆ ได้ แต่เวลาในอนาคตเราจะมัวยึดติดกับสิ่งที่แก้ไขไม่ได้ไปนานแค่ไหน

ถ้าเรามัวแต่มองไปในอดีต เราก็คงไม่อาจจะก้าวเดินไปข้างหน้าได้อีก

บางครั้งการที่เราทำใจยอมรับ แล้วก็ให้โอกาส   แม้ว่ามันคงเป็นสิ่งที่ยากเกินกว่าจะยอมรับไหว

แต่ถ้าหากเรายอมรับมันได้แล้วหละก็ . . . เวลาในปัจจุบัน และอนาคตของคุณจะเป็นสุขอย่างยิ่ง

prof.big

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 14:19:47 »

อ่านแล้วได้ข้อคิดดีๆหลายๆอย่างครับ แต่สำหรับผมคงรับไม่ได้มั้งครับ

gosty

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 16:01:05 »

อย่าไปคุ้ยประวิตเลยครับ

bocnx

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 17:39:44 »

เป็นผมไม่รู้จะรับได้เปล่านะ ต้องเจอแบบนี้ก่อนถึงจะรู้เน๊อะ... ;kljj  แต่ไม่เจออ่ะดีแล้ว ljhgf

jaydai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 17:52:14 »

no comment ครับ....แต่ส่วนตัวผมนะครับ

อดีต เป็น เรื่องของการเรียนรู้และบทเรียนที่ดีในปัจจุบัน
ปัจจุบัน เป็นสิ่งที่เราต้องทำให้ดีที่สุดเพื่อให้มีอนาคตที่สดใส
อนาคต เป็นไงก็ช่างหัวมัน
ขอแค่วันนี้เรามีความสุขและทำอะไรไม่ให้ใครเดือดร้อนก็พอ....(กินอิ่ม นอนหลับ ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน พอ!)
 gsdgdgs

popcorn4202

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 17:54:44 »

บอกตรงๆ ว่าผมไม่ค่อยแคร์อดีตเท่าไหร่นัก แต่เจอแบบนี้ไม่ใข่ว่าจะขอบายนะครับ
แต่ว่า ต้องถามตัวเองก่อนว่า รักผู้หญิงคนนี้มากหรือเปล่า ถ้ารักมาก และเธอไปกับเราได้
ก็ไม่ต้องไปแคร์ครับ

where

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 11:00:08 »

แฟร์ ครับ เรื่องแบบนี้ เราก็ใช่หนุ่มบริสุทธ์ ไปมาทั่วไปหมด แถมไม่ได้ตังค์ และเสียตังค์ด้วย
เห้อ แล้ว
แล้ว
ทำไมต้องไปแคร์ ด้วยละครับ ศักดิ์ศรี ควรมีในบางเรื่องนะครับ คุณผู้ชาย

sanop

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2010, 11:50:39 »

ถ้ารู้ก่อนก็คงไม่รัก

แต่ถ้ารักก่อนก็คงเลือกที่จะทำเป็นไม่รู้

PumpkiN_KinG

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 10:55:12 »

หัวใจนายน่ากราบ ;khhg

macma

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 14:41:43 »

dsgjsd  ต้องวัดกันที่ใจ

เรื่่องบางอย่างทำใจให้ยอมรับกันไม่ได้ง่ายๆ

moodu

พูดยากนะเนี้ย

tonpayat

เฮ้อ  เศร้าอีกแล้ว

MyNameIS

รักแท้ไม่มีอุปสรรค์อื่นใดนอกจาก คนสองคนไม่รักกันครับ.......
แต่อุปสรรค์มันอยู่ระหว่างทางไปหารักแท้ ............
คนเราจะรักกันได้ ต้องเท่าเที่ยม มีความสูง ความต่ำ ข้อดี ข้อด้อย ทุกอย่างต้อง balance กันทางใดทางหนึ่ง ถ้าท่านขี้เหล่ สาวสวย ท่านต้องรวย และ เธอจน จึงจะ balance
ถ้า ท่านเก่ง เธอโง่ ใจท่านอาจจะอ่อนแอ แต่เธอ เข้มแข็งกว่า...
สมดุล ตามธรรมชาติ เป็นเรื่องที่มีอยู่จริงครับ มองหาจุดที่เป็น balance ครับ ไม่ใช่แค่ สถานะภาพทางสังคมอย่างเดียว มองหลายๆแง่ คนเรานั้นมีมากกว่า  108 มิติ ครับ พิศดารและซับซ้อนมากกว่าเรื่องแค่นี้เยอะ  khjhgg

ฺBomu

ผมว่าผู้หญิงคนนี้โชคดีนะครับมาเจอผู้ชายแบบนี้ ผู้ชายนี่ก้อดีเหลือเกิน  แต่ถ้าเป็นผมผมรับไม่ได้ครับยิ่งรู้ว่าเคยขายตัวนะผมไม่เอาแน่นอน dsgjsd

noikasu

เรื่องร่างกายมันเปลี่ยนแปลงอยุ่แล้วครับ...และเป้นสิทธิ์ของใครที่จะทำอะไร...แต่ผมก็ไม่แคร์นะเรื่องอดีต...มันอยู่ที่คนสองคนที่จะต้องทำความรู้จักกันเพื่อที่จะอยู่ด้วยกันทั้งชีวิต...หรือคุรคิดว่าไงครับ..ขอเพียงเข้าใจและยอมรับ..ความจริง.. ss

troublesleeping

นี่แหละครับ ความรัก ถึงแม้จะมีแต่เรื่อง sex รายล้อมคนทั้งคู่ แต่ความรักก้อช่วยให้ได้แต่งงานด้วยกัน

tamon9

ถ้าไม่รักมากๆก้ไม่ควรเเต่งคับ เพราะอีกหน่อยจะเป็นปัญหากันได้ ความคิดผมนะ

godgundam

ไม่รู้ซะยังดีกว่า เฮ้อออ ouiy

jeab-jeab

แต่ถ้ารักก่อนก็คงเลือกที่จะทำเป็นไม่รู้

ผมชอบประโยคนี้ของคุณ sanop มากเลยครับ เป็นประโยคที่สั้น แต่ได้ใจความมากๆเลย
สำหรับผมความรักมันเป็นเรื่องของคนสองคน เมื่อปัจจุบันเราต่างก็รักกัน จะไปแคร์ทำไมกับอดีตที่ผ่านมา
ผู้ชายส่วนใหญ่มักจะเป็นคนเห็นแก่ตัว(ผมเองก็ผู้ชาย 100%นะครับ) ทีเราไปมั่วกับผู้หญิงไม่รู้กี่คนต่อกี่คน เคยโทษตัวเองไหมว่าเรามันเลว แต่กลับคุยอวดอ้างว่าเรานี่เก่ง แต่ทีกับผู้หญิงถ้าผ่านผู้ชายมาหลายคนกลับไปโทษว่าเลว มันไม่ยุติธรรมเลย  ถึงแม้เขาจะผ่านมามาก แต่เมื่อมาหยุดอยู่ที่เรา เราต้องยอมรับได้ คนเราไม่ว่าหญิงหรือชายต่างก็มีความต้องการด้วยกันทั้งนั้น มีรักมีเลิก เมื่อแต่งงานอยุ๋ด้วยกันไปนานๆ ผู้ชายก็เริ่มเอาเปรียบผู้หญิง แอบไปอาบอบนวด,แอบไปนวดกระปู๋,แอบไปนวดแผนโบราณ,แอบไปฟันสาวคาราโอเกะ,แอบไปจีบสาวเชียร์เบียร์,แอบไปโรงแรมม่านรูดโทรตามสาวไซด์ไลน์, ฯลฯ แต่ผูหญิงต้องนั่งดูทีวีหรือนอนอ่านหนังสือรออยู่ที่บ้าน เมื่อสามีกลับถึงบ้านก็อ้างว่าวันนี้เหนื่อยมากงานยุ่งขอนอนก่อนนะ (ตกลงที่ว่ามาทั้งหมดนี่ว่าใครกันนะหรือว่าตัวเอง!)
สำหรับความคิดเห็นของท่านอื่นๆในกระทู้นี้ ก็ล้วนแล้วแต่ให้แง่คิดที่ดีๆมากมาย ผมขอคารวะครับ(นึกว่าจะเก่งแต่เรื่องอย่างว่า!อย่างเดียว)

opal55

ผมชอบประโยคนี้ของคุณ sanop มากเลยครับ เป็นประโยคที่สั้น แต่ได้ใจความมากๆเลย
สำหรับผมความรักมันเป็นเรื่องของคนสองคน เมื่อปัจจุบันเราต่างก็รักกัน จะไปแคร์ทำไมกับอดีตที่ผ่านมา
ผู้ชายส่วนใหญ่มักจะเป็นคนเห็นแก่ตัว(ผมเองก็ผู้ชาย 100%นะครับ) ทีเราไปมั่วกับผู้หญิงไม่รู้กี่คนต่อกี่คน เคยโทษตัวเองไหมว่าเรามันเลว แต่กลับคุยอวดอ้างว่าเรานี่เก่ง แต่ทีกับผู้หญิงถ้าผ่านผู้ชายมาหลายคนกลับไปโทษว่าเลว มันไม่ยุติธรรมเลย  ถึงแม้เขาจะผ่านมามาก แต่เมื่อมาหยุดอยู่ที่เรา เราต้องยอมรับได้ คนเราไม่ว่าหญิงหรือชายต่างก็มีความต้องการด้วยกันทั้งนั้น มีรักมีเลิก เมื่อแต่งงานอยุ๋ด้วยกันไปนานๆ ผู้ชายก็เริ่มเอาเปรียบผู้หญิง แอบไปอาบอบนวด,แอบไปนวดกระปู๋,แอบไปนวดแผนโบราณ,แอบไปฟันสาวคาราโอเกะ,แอบไปจีบสาวเชียร์เบียร์,แอบไปโรงแรมม่านรูดโทรตามสาวไซด์ไลน์, ฯลฯ แต่ผูหญิงต้องนั่งดูทีวีหรือนอนอ่านหนังสือรออยู่ที่บ้าน เมื่อสามีกลับถึงบ้านก็อ้างว่าวันนี้เหนื่อยมากงานยุ่งขอนอนก่อนนะ (ตกลงที่ว่ามาทั้งหมดนี่ว่าใครกันนะหรือว่าตัวเอง!)
สำหรับความคิดเห็นของท่านอื่นๆในกระทู้นี้ ก็ล้วนแล้วแต่ให้แง่คิดที่ดีๆมากมาย ผมขอคารวะครับ(นึกว่าจะเก่งแต่เรื่องอย่างว่า!อย่างเดียว)

tftcmx

อ่านแล้วเศร้าครับ แต่ถ้าคนมันจะใช่มันก็คงหนีกันไม่พ้นครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

ZEED

บางทีก็เคยคิดอยู่เหมือนกัน
ว่าแฟนพวกน้องที่ทำอาชีพนี้เค้าคิดยังไง
พึ่งกระจ่างก็บทความนี้เลย
ใจกว้างสุดๆๆ
เป็นตัวผมคงตัดสินใจลำบากแน่เลย
 ghjk

Right

อดีตแก้ไขไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้ถ้าจริงใจให้กัน
 pongz

redkiss8

ใจโคตรคับ pongz

deeduk

เรื่องแบบนี้พูดยากนะครับ แต่ละคนคงไม่เหมือนกันอะ

Phate

เชื่อไหมครับ

ตอนนี้เจอเรื่องนี้เข้ากับตัวเอง (อีกแล้ว)  แต่คนเดิมที่กล่าวข้างต้นแหละ

จริง ๆ แล้ว เรื่องนี้มันหลายเดือนละ (ก่อนหน้าจะโพสกระทู้นี้ซะอีก)   
ท้ายสุด ผมกับเธอก็เป็นแฟนกัน    แฟนคนปัจจุบันผมนี้แหละ           ขี้หึงโค๊ะ!!!

ท้ายสุด  ผมทำเป็นไม่รับรู้สิ่งที่เคยเกิดขึ้น..........

ไม่อยากนึกเลยว่า   เธอผ่านผู้ชายมามากกว่า ที่ผมเคยผ่านผู้หญิง
ผมดันไปรู้อีกว่า เธอรับงานครั้งแรกตอนอยู่ มอสี่!!!!! (แต่เป็น จังหวัดในภาคอีสานครับ ฉะนั้น ในเชียงใหม่คงไม่มีใครเคยใช้บริการ   ไม่งั้นผมคงเครียดตาย!!!)

num18

เชื่อไหมครับ

ตอนนี้เจอเรื่องนี้เข้ากับตัวเอง (อีกแล้ว)  แต่คนเดิมที่กล่าวข้างต้นแหละ

จริง ๆ แล้ว เรื่องนี้มันหลายเดือนละ (ก่อนหน้าจะโพสกระทู้นี้ซะอีก)   
ท้ายสุด ผมกับเธอก็เป็นแฟนกัน    แฟนคนปัจจุบันผมนี้แหละ           ขี้หึงโค๊ะ!!!

ท้ายสุด  ผมทำเป็นไม่รับรู้สิ่งที่เคยเกิดขึ้น..........

ไม่อยากนึกเลยว่า   เธอผ่านผู้ชายมามากกว่า ที่ผมเคยผ่านผู้หญิง
ผมดันไปรู้อีกว่า เธอรับงานครั้งแรกตอนอยู่ มอสี่!!!!! (แต่เป็น จังหวัดในภาคอีสานครับ ฉะนั้น ในเชียงใหม่คงไม่มีใครเคยใช้บริการ   ไม่งั้นผมคงเครียดตาย!!!)

พอๆๆกลับแฟนเก่าผมเลยครับพี่   แต่ว่าน้องเขามีแฟนคนแรกตอนมอสาม  ก่อนมาเจอเจอผมมีแฟนเยอะพอสมควร ไม่ได้ขายนะครับลองเปิดใจกันคุยดูแล้ว ถ้าเป็นกระแสตอนนี้ก็เหมือนล่าแต้ม + ความชอบส่วนตัวด้วยละมั้ง  แต่ก็ดีครับ เวลาอยู่ด้วยกัน เขาก็แคร์เราในทุกๆๆเรื่อง งานบ้านก็ไม่เคยขาดตกบกพร่อง ซักผ้า ทำกับข้าว ดีทุกอย่าง ส่วนขี้หึง ก็ที่ 1 เหมือนกันเลย แต่ต้องมีเหตุให้เลิกกันไป เพราะแฟนเก่าผมจับได้ว่าผมแอบไปนอนกับอีกคนมา ดันแอบดูดหัวไฟล่ ตอนปิดไฟเราซะได้ กลับมาบ้าน โดนถามเลิกเลย ซะงั้น  หลังจากนั้นอีกสองปี มีเหตุให้ผมกับน้องเค้ากลับมาเจอกันครับ ตอนนี้น้องเขาแต่งงาน มีครอบครัวที่ดีๆ คงจะมีทายาททที่น่ารักไปแล้ว ผมก็ยังคิดถึงเหมือนเดิมครับ แต่ไม่ได้เจอกันตั้งแต่ก่อนน้องเค้าแต่งงานสองวัน น้องเค้าชวนผมไปหาที่ห้อง + นอนค้างคืนนึง ไม่ได้มีไรกันนะครับ ก็ถามกันไปถามกันมาเรื่องสารทุกข์สุกดิบ จู่ๆน้องเค้าก็ร้องไห้ เข้ามากอดผม แล้วบอกว่า ขอโทษเรื่องที่สัญญาว่าเราจะแต่งงานมีลูกด้วยกันสามคนเป็นไปไม่ได้แล้ว อีกสองวันจะแต่งงานแล้ว .. ผมได้ยินก็เลยลุกเดินไปนอนที่โซฟายาวหน้าทีวี  น้องเค้าก็นอนที่เตียงคุยกันสักพักปิดไฟ  ... น้องเค้าถามไรผมผมก็ไม่ตอบแกล้งทำเป็นกรน น้องเค้าก็ยังเหมือนเดิมเดินมาห่มผ้าให้ผมแอบหอมผมทีนึงแล้วปล่อยโฮออกมาเลยครับ น้ำตาไหลหยดที่ที่หน้าผมหลายติ๋งๆอยู่ ปากก็พร่ำเพ้อขอโทษนั่งข้างล่างโซฟาเอื้อมมือมาเกาะเอวผม  ตอนนั้นผมก็นอนน้ำตาซึมเหมือนกัน  ผมก็ดันไปเผลอหลับตอนกี่โมงไม่รู้ แต่ว่าผมตื่นมาบ่ายโมงกว่าของอีกวัน ตกใจเสียงโรศัพท์น้องเค้าดัง เป็นว่าแฟนน้องเค้าโทรหาแล้วเขาสองคนจะออกไปธุระที่ไหนกันสักที่นี่แหละ ผมก็เลยขอตัวกลับไป น้องเค้าเดินมากอดผมข้างหลังทีนึงบอกให้ผมดูแลตัวเองดีๆๆกินข้าวเยอะๆ แล้วผมก็เดินออกไปไม่หันหลังไปมองหน้าน้องเค้าอีกเลย ในใจผมแทบอยากร้องไห้ ตาผมแดงก่ำ หลังจากวันนั้นไม่มีแม้เบอร์โทรศัพท์หรือการพูดคุยผ่าน msn หรือ hi5 หรือเจอกันโดยบังเอิญอีกเลย  ถ้าถึงตอนนี้น้องเค้ากลับมามีลูกไปคนแล้วโดนแฟนทิ้ง ถ้าผมไม่มีใครผมก็คบน้องเค้าอยู่ครับ เพราะไม่ว่าอดีตที่ผ่านมามันจะเป็นอย่างไรก็ตาม ที่ผ่านมาน้องเค้าก็เคยพิสูจน์ให้เห็นแล้วว่ารักแท้มีอยู่จริงๆ คนๆหนึ่งเปลี่ยนแปลงตัวเองในทุกๆอย่างเพื่อผมมาโดยตลอดเวลาที่ผมกับน้องเขาคบกันผมไม่ชอบอันไหน ไม่ชอบสิ่งไหน ไม่ชอบอะไร แม้จะขัดใจน้องเขามากๆก็ทำ เพื่อผม.. สุดยอด เพิ่งมารูเอาตอนนี้ว่าแบบนี้เข้าขั้นของหายาก

Phate

^
^
^
ซาบซึ้ง............
น่าสงสารมากอะครับ

อย่างกับละคร รัก สักเรื่องเลย นึกถึงภาพพี่ บนโซฟา ต่างคนต่างร้องไห้เลย..

ชีวิตคนเรา แม้ไม่ง่ายได้ แต่ก็มีอะไรให้พบเจอ ทุกข์สุข คละกันไป

ผมโดนใจคำว่า
อ้างถึง
คนๆหนึ่งเปลี่ยนแปลงตัวเองในทุกๆอย่างเพื่อผมมาโดยตลอดเวลาที่ผมกับน้องเขาคบกันผมไม่ชอบอันไหน ไม่ชอบสิ่งไหน ไม่ชอบอะไร แม้จะขัดใจน้องเขามากๆก็ทำ เพื่อผม..
นั้นแหละครับ สาเหตุที่ แฟนผมคนปัจจุบันนี้ SL เก่าคนนี้ ทำให้ผมใจอ่อน ทุกวันนี้เธอเป็นแฟนผม  (แต่จะเป็นอีกนานไหมเนี้ย)

shoots

ผู้ชายน้อยคนที่จะรับเรื่องนี้ได้
ถ้ารับเรื่องนี้ได้  ;kljj เจ๋ง อ่ะ
เรื่องในอตีด มัน ไม่ได้เป้น ปัจจุบัน นะค่ะ   09876

เห็นด้วยอย่างที่สุด เพราะว่าจะมีผู้ชายสักกี่คนที่ใจกว้างพอที่จะรับเรื่องแบบนี้ได้      hgjhg

riviara

อย่าไปยึดติดกับเรื่องในอดีตมากนัก ขอเพียงปัจจุบันทั้งคู่ Happy ก็โอแล้ว

OI2eoH

เข้ากันได้ ทัศนคติเหมือนกัน ก็ไม่มีปัญหา หรอกครับ แต่ ว่า ไม่รู้จะดีกว่ามากเลย

tanickovic

ตัวผมไม่ค่อยแคร์หรอกครับแต่ ปิดได้ก็ดี  เราไม่คิดแต่คนรอบข้างถ้ารู้เค้าจะคิดยังไง มันอีกเรื่องอ่ะ

69knives

นับถือๆ พูดง่ายทำยาก