-->

ผู้เขียน หัวข้อ: มันมาอีกแล้วความรู้สึกนี้  (อ่าน 1816 ครั้ง)

sexxes

• บุคคลทั่วไป
มันมาอีกแล้วความรู้สึกนี้
« เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 22:03:07 »

หลังจากที่ได้ลงเรื่อง "ความรู้สึกแปลกๆ" ไปนั่น
วันนี้ความรู้สึกนั่นมันกลับมาอีกแล้ว
วันนี้นั่งทำงานไปด้วย เปิดเอ็มไปด้วย ปกติเปิดไว้เฉยๆ ไม่ค่อยได้คุยกับใครเท่าไหร่
วันนี้มาแปลก แฟนเก่าที่เลิกกันไปจะสามปีแล้ว (ปลายเดือนนี้ก็สามปีแล้วสิ เมื่อไหร่จะลืมได้สักที)
หลังจากที่คบกันมาได้ห้าปี คบตั้งแต่สมัยเรียนปอตรี
ก็ทักมา ไอ้เราก็รู้สึกแปลกๆ ปรกติไม่ค่อยคุยกันเท่าไหร่ แม้ว่าจะออนด้วยกันทั้งคู่ก็ตาม
ก็คุยกันธรรมดา หลายเรื่อง เรื่องเพื่อนบ้าง เรื่องงานบ้าง บลาๆๆๆๆๆๆ
ไอ้เราก็กำลังจะออกไปดูงานข้างนอก ก็เลยบอกว่าเดวจะออกไปดูงานแล้วน่ะ
เท่านั่นแหละ ก็ถามมาว่า"ตอนนี้มีแฟนหรือยัง" ไอ้เราก็งงในใจนึกจะขอกลับมาคืนดีกันหรือป่าวว่ะ ghjk
เลยตอบไป "ก็เรื่อยๆอยู่ไม่อยากมีพันธะ"
ตอบกลับมาว่า "หาคนจริงใจได้แล้ว"
ไอ้เรายิ่งกลับงง แล้วก็ยิ่งตกใจเพราะว่าข้อความต่อมานั้นทำให้..................................

"เราท้องแล้วน่ะ"
ไม่รู้จะตอบกลับยังไงได้แต่พิมพ์ว่า
"ยินดีด้วยน่ะ" ไม่ถามรายละเอียดต่อ uilo uilo
แล้วก็ไซร์เอาท์ออกโปรแกรมเลย
ปอลิง แฟนเก่าคนนี้เป็นคนที่คบนานที่สุดและก็เป็นคนแรกที่อยากแต่งงานด้วย  uilo uilo uilo uilo uilo uilo uilo
แล้วคืนนี้ตรูจะทำไงต่อเนี่ย zad zad zad

popcorn4202

Re: มันมาอีกแล้วความรู้สึกนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มีนาคม 2010, 22:49:40 »

อย่าคิดมากเลยครับ ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป ชีวิตมันก็เป็นแบบนี้กันทุกคนแหละครับ

tatamara

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 01:56:38 »

แหง่ว ครับเจอแบบนี้ ปิดคอม แล้ว ไปหาไรกระแทกปากดีกว่าครับ  piuyty

sexxes

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 14:11:32 »

กับคนนี้คิดมากนิดหนึ่ง คบกันมานาน ตั้งแต่เรียน ทำงานด้วยกัน ทะเลาะกันบ้างตามประสา ทั้งเรื่องร้ายแรงแล้วก็เรื่องเล็กๆ
ตอนหลังแยกกลับมาทำงานให้ที่บ้าน อาทิตย์หรือสองอาทิตย์เจอกันที อยู่บ้านทำงานทั้งวันจนไม่มีเวลาคุยกัน
ตอนกลางคืนเหนื่อยมาก ก็นอนหลับไปเลยไม่เคยโทรหา เพราะคิดว่าเค้าคงเข้าใจจนวันหนึ่ง เค้าถึงขอเลิกเพราะเราไม่เคยให้ความสุขกับเค้าเลย
เรื่องอนาคนไม่เคยพูดกันเลย lkkjjh lkkjjh lkkjjh (อยากบอกว่าเมื่อก่อนเค้าทำทุกอย่างให้ตัวเองแล้วน่ะ แต่ตัวเองไม่เห็น)
อย่าคิดมากเลยครับ ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป ชีวิตมันก็เป็นแบบนี้กันทุกคนแหละครับ
เมื่อคืนพยายามไม่กินคับ เหล้าก็มี เบียร์ก็มี เพื่อนก็ชวนออกไปแรด ว่าที่ ผบ.ทบ ก็กลับบ้าน แต่เราก็ทำได้คับ ไม่กินสักหยดเลย
แหง่ว ครับเจอแบบนี้ ปิดคอม แล้ว ไปหาไรกระแทกปากดีกว่าครับ  piuyty

TORPIDO

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 14:38:52 »

uilo  ฟังแล้วเศร้าแทนครับ  เหมือนผม แฟนเก่าผมที่รู้จักกันมาเกือบสิบปีแต่ว่าเค้าแต่งงานไปแล้วครับ  เหตุผลคือคู่ชีวิตในอนาคตของเค้าไม่ได้ต้องการให้จบโท ไม่ได้ต้องการให้ร่ำรวย ไม่ได้ต้องการคนที่ทำงานไปๆมาๆ ไม่ได้ต้องการให้พร้อมทุกอย่าง  เค้าต้องการแค่คนที่อยู่กับเค้า สร้างอนาคต ใช้ชีวิตร่วมกัน และก้าวเดินไปพร้อมกัน   ฮือๆๆๆๆ uilo uilo uilo uilo

meaw_meow

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 14:40:27 »

,mnnb เวลาผ่านไป

ผมว่า คุณน่าจะเข้มแข็งขึ้นแล้วครับ

อย่างน้อย คิดว่า.... ถึงจะจบกันไป

เราก็ยังเป็นเพื่อนทีดีกันได้ครับ

เสียแฟน ได้เพื่อน .... เสียเพื่อน ได้เแฟน  ss

prozerger1

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 14:42:10 »

ไม่เชื่อเรื่องดวง พรหมลิขิตรึเนื้อคู่ แต่ผมว่ากว่าเราจะรู้คุณค่าบางอย่าง ก็ตอนที่เราเสียมันไปแล้วอ่ะ .......ไมมันเศร้างี้ฟะ กระทู้นี้ uilo

redkiss8

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 11:32:34 »

อย่าคิดมากเลยคับใชชีวิตตามปกติแล้วคุณจะผ่านไปได้เอง
แล้วหลังจากนั้นพอเรามองย้อยกลับมาเราจะรู้ว่า
เรื่องเล็กน้อยมากเรื่องนี้ ss

j007

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 14:33:02 »

ผมพอจะเข้าใจความรู้สึกนี้นะครับ ผมเคยมีประสบการณ์คล้ายๆ กับทั่น sexxes หล่ะครับ แต่ต่างกันนิดหน่อย
ผมคบกับแฟนมาประมาณ 10 ปีเหนจะได้(ตั้งแต่สมัยเรียน) มาห่างๆ กันก็ตอนที่ทำงานนี่หล่ะครับ ถึงแม้จะเข้า กทม. ด้วยกัน แต่เค้าทำงานแถวๆ นนทบุร๊ ส่วนผมหน่ะเหรออยู่กับอาแถวๆ หน้ารามฯ 1(เหอะๆ คนละขั่วโลกเลย) จะเจอกันก็ตอนวันอาทิตย์เท่านั้น(บางครั้งไปแหลกเหล้ากะเพื่อนก็ไม่ไปหาบ้างในบางอาทิตย์) เป็นอยู่อย่างนี้ประมาณ 4 ปี ก่าๆ ครับ และแล้ว เธอก็ปายทำงานเมืองนอกเซ็นต์สัญญา 3 ปี ครับ ทำให้ยิ่งห่างแต่ผมก็เชื่อใจกันนะครับ จนกระทั่งเข้าปีสุดท้าย ผมก็ย้ายมาทำงานที่ลำพูนหล่ะ ผมคุยกะเธอ(ทางเมล ขอแต่งงานเลย) เธอตอบตกลง แล้ววันหนึ่งช่วงหลังสงกรานต์นี่หล่ะ เธอกลับมาทำธุระที่เมืองไทยแล้วก็แวะมาหาผม บังเอิญมาเจอสิ่งที่ไม่ควรเกิดขึ้น ผมยอมรับว่า ผิดครับ แล้วก็เลิกกัน

ประมาณปีที่แล้ว คุยกันทางเมล แปลกใจมากที่ได้รับเมล ถามผมว่า "สบายดีมั๊ย" ผมดีใจมากๆ แล้วก็เขียนเมลตอบกลับไปเยอะมากครับ
สุดท้าย เธอตอบมาแค่ "ตอนนี้อยู่อเมริกาแต่งงานแล้ว" ผมก็อึ้ง ความรู้สึกเหรอครับ บอกไม่ถูก บอกได้แค่พออ่านเมลแล้ว นั่งเหม่อไม่ทำงานเลยทั้งวัน(หลังจากห่างกันไป 3 ปีก่าๆ)

sexxes

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 20:11:49 »

ผมพอจะเข้าใจความรู้สึกนี้นะครับ ผมเคยมีประสบการณ์คล้ายๆ กับทั่น sexxes หล่ะครับ แต่ต่างกันนิดหน่อย
ผมคบกับแฟนมาประมาณ 10 ปีเหนจะได้(ตั้งแต่สมัยเรียน) มาห่างๆ กันก็ตอนที่ทำงานนี่หล่ะครับ ถึงแม้จะเข้า กทม. ด้วยกัน แต่เค้าทำงานแถวๆ นนทบุร๊ ส่วนผมหน่ะเหรออยู่กับอาแถวๆ หน้ารามฯ 1(เหอะๆ คนละขั่วโลกเลย) จะเจอกันก็ตอนวันอาทิตย์เท่านั้น(บางครั้งไปแหลกเหล้ากะเพื่อนก็ไม่ไปหาบ้างในบางอาทิตย์) เป็นอยู่อย่างนี้ประมาณ 4 ปี ก่าๆ ครับ และแล้ว เธอก็ปายทำงานเมืองนอกเซ็นต์สัญญา 3 ปี ครับ ทำให้ยิ่งห่างแต่ผมก็เชื่อใจกันนะครับ จนกระทั่งเข้าปีสุดท้าย ผมก็ย้ายมาทำงานที่ลำพูนหล่ะ ผมคุยกะเธอ(ทางเมล ขอแต่งงานเลย) เธอตอบตกลง แล้ววันหนึ่งช่วงหลังสงกรานต์นี่หล่ะ เธอกลับมาทำธุระที่เมืองไทยแล้วก็แวะมาหาผม บังเอิญมาเจอสิ่งที่ไม่ควรเกิดขึ้น ผมยอมรับว่า ผิดครับ แล้วก็เลิกกัน

ประมาณปีที่แล้ว คุยกันทางเมล แปลกใจมากที่ได้รับเมล ถามผมว่า "สบายดีมั๊ย" ผมดีใจมากๆ แล้วก็เขียนเมลตอบกลับไปเยอะมากครับ
สุดท้าย เธอตอบมาแค่ "ตอนนี้อยู่อเมริกาแต่งงานแล้ว" ผมก็อึ้ง ความรู้สึกเหรอครับ บอกไม่ถูก บอกได้แค่พออ่านเมลแล้ว นั่งเหม่อไม่ทำงานเลยทั้งวัน(หลังจากห่างกันไป 3 ปีก่าๆ)
ตอนนี้ผมก็ดีคับ มันแค่ความรู้สึกแบบแปลกๆแค่นั้นเอง ลองโทไปถามเพื่อนคนอื่นยังไม่มีใครู้เรื่องที่เธอท้องสักคน
 ouiy ทำไมต้องมีแต่เราที่รู้คนเดียวน่ะ

suphap

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 11:48:35 »

ผมชอบห้องนี้แล้วสิ  มันเหงาๆ บอกไม่ถูกอ่ะคับ  ผมก็เคยนะคับ ความรู้สึกเเบบนี้อ่ะ ตอนเขาอยู่เรากลับมองไม่เห็นค่า ไม่ค่อยสนใจความรู้สึกเขา พอเขาจากไป เรากลับรู้สึกว่าคนที่เรารัก และดีที่สุดได้จากไปแล้ว  อยากย้อนเวลากลับไปเเก้ไขกับเวลาที่ผ่านมา แต่ชีวิตต้องก้าวต่อไปคับ สู้ๆๆ ouiy ouiy vbnn vbnn

p_be_aa

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 11:56:46 »

ความรู้สึกผมก็เคยเป็น

PumpkiN_KinG

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 12:25:52 »

ผมไม่เคยเป็นแบบท่าน

แต่ผมเข้าใจความรู้สึกสูญเสียเป็นอย่างดี

หลังจากผมเลิกกับแฟนเก่าไป

ผม อิจฉา ชีวิตคู่ ของเค้ากับแฟนใหม่

ที่ร่ำรวยเงินทองและความสุข

จนมีผลกระทบกับการใช้ชีวิตคู่ของผมเอง

เพราะผมต้องการจะเอาชนะเค้า

และต้องการมีทุกอย่างที่ดีกว่าเค้า

จนสุดท้ายหลงลืมไปว่าเ้รามีอะไรอยู่

และไม่เคยภูมิใจกับมัน

มันทำให้ผมไม่เหลืออะไรเลย lkkjjh

ขอให้เจ้าของกระทู้ลืมอดีตไปและภูมิใจในสิ่งที่เรามีคับ pongz

panda500

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 23:04:26 »

ทำใจคับ

เปนกำลังใจให้คับบ pongz pongz pongz

3p

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 12:50:00 »

อีกหนึ่งความรู้สึก เมื่อเราผ่านพ้นมันจะทำให้เราแกร่งขึ้น  ouiy

munkypatt

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 03:39:07 »

ของผมก็พึ่งเกิดขึ้นอาทิตย์ที่แล้วนี่เองครับ

แฟนคนแรกที่คบกันตั้งแต่ ม 3 จนปี2 เกือบๆ 5 ปี

ผู้หญิงที่ทำให้เรารู้ว่าความรักจริงๆเป็นยังไง การที่มีคนรักเรามากๆมันดีแค่ไหน
ผู้หญิงคนแรกของทุกๆเรื่อง ผู้หญิงที่ 5 ปีที่ผ่านมาไม่เคยทำให้เราเสียใจหรือ เศร้าเลย

คนที่เราทิ้งๆขว้างๆไปหา สาวในผับ ทั้งๆที่เค้านั่งรอจัดงานวันเกิดด้วยที่บ้าน

คนที่วันนึงเค้าบอกว่า เลิกกันเถอะเพราะเราไม่เห็นค่าของเค้าแล้ว แต่ยังเป็นเพื่อนที่โทรมาคนแรกๆทุกครั้งที่เรามีปัญหา

หลังจากไม่ได้คุยกันมา สองปี วันนึง เธอก็ออนเอ็มแล้วบอกกับเราว่า  หอมั้นแล้วนะ มางเานแต่งเราได้นมั้ย
่คู่หมั้นัไม่ใช่ใครเพื่อนนสนิทเราที่แอบรักเค้ามวานานแล้วนั่นแหละ

อยากไปใจจะขาด เพราะเป็นงานของเพื่อนที่รักที่สุดสองคน

แต่ยังไงก็ทำใจให้ไปไม่ได้

Phate

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 20:10:22 »

ของผมก็พึ่งเกิดขึ้นอาทิตย์ที่แล้วนี่เองครับ

แฟนคนแรกที่คบกันตั้งแต่ ม 3 จนปี2 เกือบๆ 5 ปี

ผู้หญิงที่ทำให้เรารู้ว่าความรักจริงๆเป็นยังไง การที่มีคนรักเรามากๆมันดีแค่ไหน
ผู้หญิงคนแรกของทุกๆเรื่อง ผู้หญิงที่ 5 ปีที่ผ่านมาไม่เคยทำให้เราเสียใจหรือ เศร้าเลย

คนที่เราทิ้งๆขว้างๆไปหา สาวในผับ ทั้งๆที่เค้านั่งรอจัดงานวันเกิดด้วยที่บ้าน

คนที่วันนึงเค้าบอกว่า เลิกกันเถอะเพราะเราไม่เห็นค่าของเค้าแล้ว แต่ยังเป็นเพื่อนที่โทรมาคนแรกๆทุกครั้งที่เรามีปัญหา

หลังจากไม่ได้คุยกันมา สองปี วันนึง เธอก็ออนเอ็มแล้วบอกกับเราว่า  หอมั้นแล้วนะ มางเานแต่งเราได้นมั้ย
่คู่หมั้นัไม่ใช่ใครเพื่อนนสนิทเราที่แอบรักเค้ามวานานแล้วนั่นแหละ

อยากไปใจจะขาด เพราะเป็นงานของเพื่อนที่รักที่สุดสองคน

เป็นผมอาการนี้คง 'บาดเจ็บหนัก'        piuyty

sexxes

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 20:57:27 »

ของผมคือตอนที่เค้าจะจดทะเบียนสมรสกัน (ไม่ได้มีงานแต่ง จดกันเฉยๆ) เนี่ย คือเค้าฝากเพื่อนมาบอก ผมงี้รู้สึกได้เลยว่าไม่ยุติธรรมสำหรับผม
ผมคบกันมา 5 ปี เคยขอแต่งงาน แต่เธอไม่ยอม กลับผู้ขายคนนี้ จีบกันไม่ถึงห้าเดือน จดทะเบียนไปแล้ว (ส่วนผมจึบเธออยู่สองปี) ยังไม่ได้แม้แต่วางแผนแต่งเลย

MUD

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 เมษายน 2010, 03:51:28 »

ใจร่มๆครับ อะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิด dsgjsd