-->

ผู้เขียน หัวข้อ: รักครั้งแรก  (อ่าน 749 ครั้ง)

where

• บุคคลทั่วไป
รักครั้งแรก
« เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 23:53:13 »

ไม่มีไรครับ แค่อยากระบาย พอดีเข้าไปอ่านกระทู้ที่พูดถึงเชียงรายแล้ว รู้สึก คิดถึงมานะครับ
คือผมเป็นคนเชียงราย และเรียนจบที่นั่น ต่อมา ผมกับแฟนได้มาเรียนต่อที่ เชียงใหม่ในคณะ
ที่หลายๆ คนใฝ่ฝัน ตามที่ผมและ แฟนฝัน ทุกอย่างน่าจะไปได้ดี แต่สุดท้ายก็จบลงตรงที่เรา
ต้องแยกกัน ต้องยอมรับครับ สิบสามปีกว่า ที่เราคบกันมาทางฝ่าย ญ ไม่ยินดีด้วย เนื่องจาก
ผมด้อยกว่าในหลายๆ ด้าน
บอกตรงๆ เจ้บปวดมากครับ วันที่ต้องจากลา ตอนนี้ผ่านก็มาสามปีกว่า แล้ว แต่ยังไม่ลืมเลือน
เลยความรู้สึกเก่า ๆ ที่ผ่านมา ทำให้บางครั้ง อดคิดใจหายไม่ได้
ยิ่งตอนนี้ ยิ่งเหงา เพราะตัวคนเดียว เลยทำให้หลายๆอย่าง ทำให้ใจ ไขว้เขวไป ก็ต้องรับสภาพ
กันไปครับ
ปล ไม่มีไรมาก แค่อยากระบายว่า สามปีกับอีกเจ็ดเดือนแล้วนะที่เราเลิกกัน แต่อยากบอกว่า
ในบางครั้งของช่วงเวลานี้ฉันก็อดคิดถึงเธอไม่ได้  lkkjjh

man69

Re: รักครั้งแรก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 23:59:19 »

เดด ให้กำลังใจครับท่าน ของผมแฟนเก่าก็คนเชียงรายเหมือนกันครับ คบกันตั้งกะปีหนึ่งมหาลัย ระยะเวลาเก้าปีสามประเทศ ไทย แคนาดา ออสเตเลีย นับถึงวันนี้เราเลิกกันมาแปดปีแล้วครับ

nooan

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 06:07:59 »

สวัสดีครับทั้ง 2 ท่าน  โห  น้องๆ  เขาจะว่าคนกระทู้คนอายุเยอะมาเล่าขานความหลังก่อนหรือเปล่าครับ แฮ่ม.... ใช่ครับความรักครั้งแรก ยากจะลืมเลือน  ทั้ง 2 ท่านโชคดี ที่ความรักมาจากไปในวัยที่ผ่านร้อนผ่านหนาวมาพอสมควร  ส่วนผมและเขาเป็นเส้นขนานกันตั้งแต่อายุ 19  หลังจากนั้นชีวิตซัดเซพเนจรขี้เหล้าเมายาไปเกือบ 3 ปีกว่าจะตั้งหลักได้... เรื่องราวในอดีต แม้ไม่อาจย้อนกลับมาได้  แต่ยังมีช่วงเวลาให้คิดถึง โดยเฉพาะในช่วงเวลาที่เรารู้สึกว่า...ไม่มีใคร... ( อาจจะมีแต่รู้ดีว่ายังไม่ใช่) ยินดีได้รู้จักทั้งท่าน where และท่าน man69 ครับ

faifai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 09:27:43 »

มีรักครั้งแรกเดวก้อมีรักครั้งต่อไป อย่าคิดมากรุยงิ

chocokizz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 17:50:30 »

น่าแปลก
มีใครลืมรักครั้งแรกบ้างมั้ย
ไม่ค่อยมีใครลืมกันนะ