-->

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณหมอโรคจิต  (อ่าน 1149 ครั้ง)

faifai

• บุคคลทั่วไป
คุณหมอโรคจิต
« เมื่อ: 20 กันยายน 2010, 19:18:43 »

ขณะที่คุณหมอโรคจิตเข้าเวรในบ่ายวันหนึ่ง จู่ๆก็มีคนไข้ชายร่างการผอมแห้ง เดินดุ่มๆเข้ามาพร้อมกับถือกล่องใบเล็กๆ สองใบ
ยังไม่ทันที่คุณหมอจะถามไถ่ คนไข้รายนั้นก็ชิงพูดขึ้นมาด้วยสำเนียงชัดเจน "คุณหมอครับ เมื่อคืนผมเพิ่งพิสูจน์อะไรได้อย่างหนึ่ง"

พิสูจน์อะไรเหรอ" คุณหมอกล่าวอย่างเนือยๆ "คุณหมอรู้มั้ยว่า แมลงสาบมันฟังเสียงด้วยอะไร" "ตามที่หมอได้เรียนมาน่ะ ก็คงตอบได้เลยว่าแมลงสาบย่อมฟังเสียงด้วยหนวด"

"ผิดครับหมอ" "อ้าวแล้วมันจะด้วยอะไรล่ะ ถ้าไม่ใช่หนวด" "เดี๋ยวผมจะพิสูจน์ให้คุณหมอดูนะ ว่าแท้จริงแล้วแมลงสาบมันฟังเสียงด้วยอะไร"

ว่าพลางก็เปิดฝากล่องและหยิบแมลงสาบขึ้นมาตัวนึง พร้อมกับเด็ดหยวดมันทิ้งไปและวางลงบนพื้นห้อง"ไป้..."คนไข้ตรบมือเสียงดัง

เจ้าแมลงสาบก็วิ่งจู้ดหายเข้าไปในซอกโต๊ะ "เห็นมั้ยหมอมันยังคงได้ยินอยู่เลย แล้วก็หยิบแมลงสาบตัวที่สองออกมาจากอีกกล่องนึงแล้วทำการเด็ดขาทั้งหมดทิ้งไป

และวางบนพื้นเช่นเดิมพร้อมกับปรบมือไล่ "ไป้.." เจ้าแมลงสาบยังคงแน่นิ่งจะมีก็แต่หนวดเท่านั้นที่กระดิกไปมา "เห็นมั้ยล่ะหมอว่ามันไม่ได้ยินที่ผมไล่

เพราะมันฟังเสียงด้วยขา เมื่อผมเด็ดขามันออก มันจึงไม่ได้ยินอะไรเลย ...คุณหมอ "??

shoots

Re: คุณหมอโรคจิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 12:40:09 »

โรคจิตจริงๆ     jljhl

riviara

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 13:17:44 »

พิสูจน์อะไร

Makettingmanager

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010, 15:14:48 »

แย่เลยครับ lkkjjh

Okinu

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010, 11:15:50 »

เอา IgNobel ไปเรยยย   fsdg

art111

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2010, 13:41:53 »

จิตตกไปอะเปล่า zad

offrx

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2010, 01:21:37 »

สมควรแล้วที่ไปหาหมอ