-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมไม่ไปโรงเรียน  (อ่าน 1041 ครั้ง)

faifai

• บุคคลทั่วไป
ทำไมไม่ไปโรงเรียน
« เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010, 08:10:24 »

สายภมร กำลังเตรียมอาหารเช้าอยู่ในครัว เธอได้ยินเสียงเด็กส่งหนังสือพิมพ์โยนหนังสือพิมพ์เข้ามาในบ้าน
เช่นทุกเช้า เธอยกนาฬิกาข้อมือขึ้นมาดูเวลา มันเป็นเวลาประมาณเจ็ดโมงเช้าแล้ว เธอต้องรีบทิ้งงานในครัว
แล้วรีบกระวีกระวาดขึ้นไปปลุกบุญนทีลูกชายหัวแก้วหัวแหวนให้ตื่ นนอน เพื่อเตรียมตัวไปโรงเรียน

สายภมร : ตื่นได้แล้วลูก เช้านี้ลูกต้องไปโรงเรียน เดี๋ยวมันจะสายนะ

บุญนที : ตอนนี้กี่โมงแล้วครับ ? 

สายภมร : ตอนนี้เจ็ดโมงกว่าแล้ว มันสายมากแล้วลูก ลูกต้องรีบหน่อย

บุญนที : ผมไม่อยากไปโรงเรียนเลยครับ แม่

สายภมร : อ้าว ลูกจะไม่ไปโรงเรียนได้อย่างไรกัน ? ไหน ลูกลองบอกเหตุผลกับแม่หน่อยซิว่าทำไมลูกจึงไม่
อยากไปโรงเรียน ?

บุญนที : ก็พวกนักเรียนมันพากันเกลียดผม บรรดาครูทั้งหลายก็ไม่ชอบผมด้วยเช่นกัน

สายภมร : โอ้ย นั่นมันเรื่องเล็กน้อย อย่างไรเสียลูกก็ต้องไปโรงเรียน

บุญทวั : ไหน แม่ลองบอกเหตุผลซิว่า ทำไมผมจึงต้องไปโรงเรียนล่ะครับ แม่ ?

สายภมร : ที่แม่บอกว่าลูกจะต้องไปโรงเรียนก็เพราะ ประการที่หนึ่งลูกมีอายุตั้ง 51 ปีแล้ว และอีกประการ
หนึ่ง ก็ลูกเป็นครูใหญ่ของโรงเรียนนี้ด้วยนะซี

riviara

Re: ทำไมไม่ไปโรงเรียน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010, 12:30:51 »

อ้าว..เป็น ผ.อ. ซะงั้น

shoots

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010, 12:49:47 »

รู้มั้ยว่าใครใหญ่     jljhl

Makettingmanager

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2010, 18:36:02 »

ljhgfเหนื่อยจริงๆ

BanBu

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 15:53:36 »

บาปนะเนี่ย แม่อายุเท่าไหร่เนี่ยต้องไปปลุกลูกชายอายุ 51เนี่ย