-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ๆผู้ชาย ก็เปิดเผยตัวตนตัวเองในด้านมืด เค้ากำลังสื่ออะไรค่ะ  (อ่าน 4160 ครั้ง)

birdboom

• บุคคลทั่วไป

หวัดดีค่ะ

พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ

วันนี้มีเรืองข้องใจ  คือว่า น้องได้คุยกับผู้ชายคนหนึ่งมาสักระยะแล้ว นะค่ะ  และก็เป็นเพื่อนๆกันนี้แระค่ะ เปงเพื่อนของเพื่อน

ตอนแรกเค้าก็จะเกรงใจน้อง ออกแนวสร้างภาพหน่อยๆ  เนื่องจาก ฐานะ สังคมจะค่อนข้างต่างกัน  แต่น้องก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะชอบที่จะคุยด้วย

จนมีวัน  เค้าไปเจอเพื่อนๆน้อง และได้คุยกันต่างๆนาๆ จนมีเรืองน้องขึ้นมา เค้าเลยกดโทร หาน้องแต่ให้เพื่อนๆน้องคุยแทน พอคุยเสร็จกดวางซะงั้น

น้องเลยโกดว่า " ทำไม กดโทรมาไม่ถามสักคำ  เป็นเพื่อนเล่นเธอเหรอ ที่คิดจะโทรมาให้คุยกับใครก็ได้ "

ก็ถือว่าแรง ในการว่า  พอ2-3 วันเลยโทรไปขอโทษ ว่า น้องไม่ควรที่จะ พูดแบบนั้นเพราะงัยเธอก็เป็นเพือนเรา

หลังจากวันนั้น  น้องกับเค้าก็ไม่เคยโทรหากันอีกเลย ปกติถ้าจะโทรหากัน ต้องนัดหรือส่งเมสเสสก่อนนะค่ะ ถึงจะโทรหากันได้ น้องไม่โทรเค้าก็ไม่โทร
แต่จะไปสื่อ อะไรต่างๆนาๆในเฟสบุค

ผ่านมา 20 กว่าวัน  น้องเลยลองโทรหาเค้าดู

น้องถามว่า ทำไมไม่โทรหา ไหนบอกว่าใครว่างก็โทรงัย ถามแบบขำๆนะค่ะ
เค้าก็บอกว่า  ใครที่หายไป เธอรึเปล่า  เราก็คิดถึงเธอนะ (ปกติมานไม่กล้าพูดคำนี้นะค่ะ วันนี้พูดซะงั้น)และถามเรื่องน้องมากมายเกี่ยวกับงาน เรืองทั่วไป
และ เค้าก็เล่าเรื่องเค้าบ้าง และพูดว่า เค้ามันคนไร้สาระ  อยู่ไปวันๆ  เล่นการพนันบ้าง แทงสนุก
อืม น้องก็ฟังเค้านะค่ะ (ปกติเค้าจะไม่เคยพูด  แต่น้องก็พอทราบเลยเฉยๆ) และบอกว่า อืม เราเข้าใจ  เราว่าถ้าเธอมีโอกาสเธอน่าจะทำอะไรๆ ได้ดีกว่านี้ เธอคงต้องพยายาม

พอเริ่มจะวาง เค้าก็บอกว่า เค้าไม่รู้ว่าจะคุยไรกับน้อง เพราะสังคมน้องต่างกัน  คุยบ่อยๆก็เดียวจะเบื่อกัน แต่เค้ากลับบอกว่า พรุ่งนี้จะโทรหา ซะงั้น - -*

พอวันต่อมา เค้านัดว่าจะโทรหา 4 ทุ่ม เค้าก็ไม่โทร กว่าจะโทรก็เที่ยงคืน
แล้วบอกว่า ตีสนุกอยู่ เสียเงินด้วย ก็เลยออกมากินเหล้าที่ร้านเพื่อน แต่สัญญาว่าจะโทรหาเลยโทรมา แล้วก็คุยกันเหมือนเดิม ปกติ แต่เหมือนเค้าจะพรีเซ้นเรื่องด้านมึดเค้าตลอด 
พอสักพัก น้องขอตัววาง เค้าบอกว่า พรุ่งนี้จะโทรหากันเป่า  หรือจะโทรมาอีกเพราะมานแค่จะย้ายร้านไปแทงสนุกต่อ - -*

น้องเลยบอกว่า อืม เดียะพรุ่งนี้เราจะโทรหาแล้วกัน 

แล้วก็วางไป

ที่จะถามคือ เค้าเป็นไรค่ะ เค้าพยายามเน้นว่าเค้าไร้สาระแย่ ไรแบบนี้ตลอด หรือเค้าไม่อยากจะคุยกับน้องแล้ว ไม่อะไรกะน้องแร้ว ประมาณโทรมาก็คุย ไม่โทรก็ไม่เปงไร
ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

ที่จะถามคือ เค้าเป็นไรค่ะ เค้าพยายามเน้นว่าเค้าไร้สาระแย่ ไรแบบนี้ตลอด หรือเค้าไม่อยากจะคุยกับน้องแล้ว ไม่อะไรกะน้องแร้ว ประมาณโทรมาก็คุย ไม่โทรก็ไม่เปงไร
ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ อยากรู้ว่า เค้าคิดงัยกับน้องกันแน่

ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธันวาคม 2010, 12:19:17 โดย birdboom »

a_matthayomchan

สงสัยเค้าก็คงอยากจะให้เรารู้ในทุกๆๆ เรื่องของเค้าอ่ะว่าเค้าทำไร อยู่
แล้วเราจะว่าไรเค้าไหม 
แต่ก็ นานาจิตตังอ่ะ ว่าเรารับเค้าได้ไหมที่เป็นแบบนี้ ก็ต้องดูกันยาวๆๆ ต่อไป
รอเทพท่านอื่นมาช่วยตอบก้าบ mbvc mbvc

birdboom

สงสัยเค้าก็คงอยากจะให้เรารู้ในทุกๆๆ เรื่องของเค้าอ่ะว่าเค้าทำไร อยู่
แต่ก็ นานาจิตตังอ่ะ ว่าเรารับเค้าได้ไหมที่เป็นแบบนี้ ก็ต้องดูกันยาวๆๆ ต่อไป
รอเทพท่านอื่นมาช่วยตอบก้าบ mbvc mbvc

ผู้ชายพูดแบบนี้ คือเค้า ชอบเราเป่าค่ะ 

ผู้ชายพูดแบบนี้ คือเค้า ชอบเราเป่าค่ะ 

ถ้าให้เปรียบกับตัวเองนะ คิดว่า ก็ชอบ แต่ไม่จริงจัง
และก็ไม่แน่ อาจจะมีหลายคนไว้เผื่อเลือกอ่ะครับ

birdboom

ก็รู้สึกอย่างนั้นค่ะ  เพราะเหมือนเค้าพรีเซ้นตัวเองมากๆ เลย  ซึ่งถ้าน้องรับไม่ได้  อาจจะไม่โทรคุยด้วยเลย ด้วยซ้ำ แต่น้องก็คุยค่ะเพราะคิดว่า  ชอบนะ แระเค้าก็เปงเพื่อนด้วย เลยไม่อยากจะตัดความสัมพันธ์กับเรื่องแค่นี้ อะค่ะ   ลึกๆก็ชอบมันนั้นแระ  ouiy

แต่ทุกครั้งที่จะวางสาย เค้าก็จะพูดว่า พรุ่งนี้โทรคุยกันไหม  จะโทรมาเมื่อไหร่ หรือจะให้เราโทร

คือ เหมือนมานจะฟอร์มๆนะค่ะ แต่จะต้องพูดคำพวกนี้ ตลอด เวลาจะวาง  ก็เลย งงๆว่า อาวงัยกันแน่    piuyty

ก็แยกแยะดีดีจิ ถ้าชอบก็คุยไปเรื่อยๆๆ เพราะถ้าเราได้คุยกะเค้าแล้วมีความสุขก็ทำต่อไป แต่ถ้าเบื่อหรือเริ่มไม่ชอบก็ เลิกคุย หรือไม่งั้น ก็ห่างๆๆ ไป
แต่สำหรับพี่ ถ้าเป็นแบบนี้นานๆๆ ไป พี่ก็จะคิดว่า เด๋วก็คงอาจจะเบื่อกันไปเอง ถ้าความสัมพันธ์ยังไม่คืบหน้า และเป็นแค่แบบนี้อยุ่อ่ะก้าบ fsdg fsdg fsdg

albatross

.........ได้ 2 กรณี คือก่อนหน้านั้น เค้ามีคนอื่นอยู่แต่เพิ่งเลิกก็เลยหันกลับมามอง.......หรือไม่ก็เพิ่งจะรุสึกตัว

ส่วนที่ถามว่า ทำไมเค้าถึงเน้นว่าไร้สาระ ส่วนนึงอาจจะ แบบว่านิสัยเค้าแบบนี้แหละ รับได้ก็รับ หรือ รับไม่ได้ก็ไม่ต้องรับ..........หรือไม่ก็อีกอย่างก็คือ ให้มองเห็นว่าโดยส่วนตัวเค้าก็จะออกแบดบอยอยู่บ้าง เพราะว่านิสัยหรือสเปคของ ผญ จะชอบ ผ๙ ที่เป็นสุภาพบุรุษ แต่บางทีก็อาจจะเป็นแบดบอยบ้างในบ้างครั้ง ซึ่งเค้าก็อาจจะเอาตรงนี้มาเป็นจุดขายตัวเองก็ได้......เรื่องแบบนี้ ต้องศึกษากันเองอ่ะ  ถ้าถามก็น่าจะเดาได้ประมาณนี้ แต่ก็อย่างว่า คนเรานิสัยไม่ได้เหมือนกันทั้งหมด เพราะฉะนั้น ลองศึกษาดูคับ ถ้าเค้าไม่ใช้สเปคก็ค่อยถอยออกมา.....

birdboom

.........ได้ 2 กรณี คือก่อนหน้านั้น เค้ามีคนอื่นอยู่แต่เพิ่งเลิกก็เลยหันกลับมามอง.......หรือไม่ก็เพิ่งจะรุสึกตัว

ส่วนที่ถามว่า ทำไมเค้าถึงเน้นว่าไร้สาระ ส่วนนึงอาจจะ แบบว่านิสัยเค้าแบบนี้แหละ รับได้ก็รับ หรือ รับไม่ได้ก็ไม่ต้องรับ..........หรือไม่ก็อีกอย่างก็คือ ให้มองเห็นว่าโดยส่วนตัวเค้าก็จะออกแบดบอยอยู่บ้าง เพราะว่านิสัยหรือสเปคของ ผญ จะชอบ ผ๙ ที่เป็นสุภาพบุรุษ แต่บางทีก็อาจจะเป็นแบดบอยบ้างในบ้างครั้ง ซึ่งเค้าก็อาจจะเอาตรงนี้มาเป็นจุดขายตัวเองก็ได้......เรื่องแบบนี้ ต้องศึกษากันเองอ่ะ  ถ้าถามก็น่าจะเดาได้ประมาณนี้ แต่ก็อย่างว่า คนเรานิสัยไม่ได้เหมือนกันทั้งหมด เพราะฉะนั้น ลองศึกษาดูคับ ถ้าเค้าไม่ใช้สเปคก็ค่อยถอยออกมา.....

เพิ่งรู้ตัวว่าชอบเราจิงๆ และอยากให้เรารู้ว่าเค้าเปงงัยเหรอค่ะ 

albatross

เพิ่งรู้ตัวว่าชอบเราจิงๆ และอยากให้เรารู้ว่าเค้าเปงงัยเหรอค่ะ 

ยังไง....งง ?????.........

birdboom

ยังไง....งง ?????.........

งงเหมือนกันสรุปว่า มานจะเล่นๆ หรือเริ่มจะเอาจริง  ผูชายแบนี้อีกนานไหมกว่าเค้าจะบอกว่าชอบเรานิ  หรือเราต้องบอกเอง เฮ้อ

albatross

.......ก็ถ้าชอบก็บอกไปเลยสิคับ........เก็บไว้แบบนี้เค้าจะรุเหรอ ถ้าคิดว่าชอบเค้าจริงๆก็เปิดเผยไปเลย เก็บไว้แบบนี้ระวัง คนอื่นจะมาเอาไปซะก่อนนะ..........

birdboom

.......ก็ถ้าชอบก็บอกไปเลยสิคับ........เก็บไว้แบบนี้เค้าจะรุเหรอ ถ้าคิดว่าชอบเค้าจริงๆก็เปิดเผยไปเลย เก็บไว้แบบนี้ระวัง คนอื่นจะมาเอาไปซะก่อนนะ..........
เอ่อคือ  ว่า   นู๋มีแฟนแร้วค่ะ แต่นู๋ก็อยากคุยกับคนนี้  ด้วย  มานเลยอาจไม่กล้าคุยกับนู๋ แล้วเผยตัวตนออมา ก็ได้   ถ้าบอกชอบไป มันก็คงต้องถาม ว่าแร้วแฟนนู๋หล่ะ ???piuyty  ใจอยากให้มาเปงกิ๊กนะค่ะ แบบด้านความรู้สึกแต่ไม่ก้าพูด จะว่านู๋แรงก็ได้ไม่เปงไร
แต่เพราะ นู๋กับแฟนนู๋อาจไม่รอดก็ได้  นู๋เลย เหมือนจะสนใจคนนี้เปงพิเศษ  แต่เค้าคงจะเกร็งๆรึเปล่า เพราะเค้าก็รู้ว่านู๋มีแฟน   

MR.GOLF

ผู้ชายแหย่เชิงผู้หญิง เค้าอาจจะอยากรู้ก็ได้ว่าคุรคิดยังไงกับเค้ากันแน่ จะเล่นๆหรือจริงจัง เชื่อสิ
ส่วนเรื่องด้านมืดอะ ถ้าเขาเจอคนที่รักเขาจริงๆแล้วเขาเปลี่ยนเองแหละ เพราะมันคล้ายๆตัวผม5555 piuyty

alpha

ด้านมืดเหรอครับ ผมว่าแค่พื้นๆ ไม่เห็นจะมืดตรงไหน

BanBu

ไม่มืนะครับ แค่นั้นเอง ถามได้บอกออกไปจะบอกว่าในชีวิตที่ผ่านมา มืดกว่าเยอะเลย กินเหล้า แทงสนุ้ก มันเรื่องปกติเองครับ fsdg

birdboom

ค่ะ

น้องนัดว่าจะโทรหา ไม่ด้ายโทรหา   อีกสองวันโทรไป

คุยแบบ ว่ายุ่ง  แล้วบอกว่า ทำงาน เราถามว่าทำงานอะไร

มาน - ตีนุ๊ก หาเงิน วันนี้เรามีเหล้าด้วย จะไปต่อกับเพื่อนอยู่  หาที่เที่ยวต่อ  งานโดนไล่ออก  ชีวิตเราก็แบบนี้แระ   

(เหมือนเค้าจะงอนนะค่ะ ที่เราไม่ได้โทรไปตามนัด  แร้วก็ยังพรีเซ้นตัวเองต่อไม่เลิก แบบเน้นมากกก เรื่องไร้สาระของตัวเองเนี้ยะ)

คุยกันสักพัก 

มาน -- อืมแค่นี้นะ เราต้องตีนุ๊ก หาเงินก่อน  พรุ่งนี้ค่อยคุยกันนะ

น้อง -- อ้าวยังอยากคุยอยู่เลย

มาน -- พรุ่งนี้นะ นะ

น้อง -- อะตามใจ

สงสัยว่า คงจะไม่รอดค่ะพี่ๆ   เหมือนมานจะงอน หรืออาจถอดใจ คุยไป ก็เล่าแต่ความเลวตัวเองง

ฟังบ่อยๆ  ก็ชักจะเบื่อ

ผู้ชาย ชอบผู้ญิง เค้าทำกันแบบนี้เหรอค่ะ    piuyty

birdboom

เบื่อมากเลยพี่ แบบนี้ สงสัย คงต้องถอดใจ คนชอบกันมันทำกันงี้เหรอ แม่มมมมมมมมมมมมมมมมม

kittiwan

โดยส่วนตัวแล้ว พี่ไม่ชอบเรื่องการมีกิ๊ก หรือคิดจะมี หรือชอบ ในขณะที่เราก็มีแฟนแล้ว เลิกฟุ้งซ่านเถอะครับ กลับมาเป็นตัวของตัวเองดีกว่า ทำเรื่องส่วนตัวของเราให้ดีก่อน แต่ถ้ามันไม่ได้ความค่อยว่ากันใหม่ ทำเป็นเรื่องๆไปครับ อย่าทำอะไรในเวลาเดียวกันสองเรื่องสามเรื่อง เพราะมันจะพังไปหมด การคบเพื่อนใหม่เป็นสิ่งที่ดีครับ แต่เราต้องรู้และเข้าใจตัวเองก่อนว่าคบกันแบบไหนอย่างไหน อย่าใช้อารมณืตัดสินใจครับ ค่อยๆดูกันไป ส่วนด้านมืดอะไรนั้น พี่ว่ามันชิวๆครับ ผู้ชายจะจีบผู้หญิงสักคนมันมีหลายมุข หลายแบบ หลายสเตปครับ สุดท้ายส่วนมากก็หวังฟันผู้หญิงอยู่แล้ว น้อยคนนักที่จริงใจและรักเรา ซื่อสัตย์กับเรา พี่คิดว่าน้องคงอายุไม่มากครับ คงมีเวลาอีกเยอะที่เราจะได้เจอคนที่ดีกับเรา สำหรับเรื่องที่น้องเล่ามา พี่คิดว่าอย่าคิดให้ปวดหัวปวดฟันเลยครับ เอาเวลาไปคิดอย่างอื่นดีกว่า เสียเวลาครับปัญหาชิวๆ เป็นตัวของตัวเองครับ เค้าโทรมาก็คุย เค้าไม่โทรก็ไม่เป็นไร เวลาเท่านั้นจะพิสูจน์ว่าเค้าคิดกับเรายังไง จะดีหรือร้าย น้องต้องดูเอาครับ เน้นครับ เป็นตัวของตัวเองครับ

..........................................ทุกสิ่งทุกอย่างจะเปลี่ยนแปลงในชีวิตเรานั้นขึ้นอยู่กับการตัดสินใจและทำมัน....................................................... เดด

Keijikung

ผมว่ามัน เรื่องแบบนี้มันฝืนกันได้ไม่นานหรอก สักวันก้อต้อง ห่างหรือเลิก เพราะแค่ต้องนัดเวลาคุยกัน ก้อลำบากแล้ว  ouiy

birdboom

ผมว่ามัน เรื่องแบบนี้มันฝืนกันได้ไม่นานหรอก สักวันก้อต้อง ห่างหรือเลิก เพราะแค่ต้องนัดเวลาคุยกัน ก้อลำบากแล้ว  ouiy

คงงั้นแระพี่   เกือบแระ ถ้าคุยคราวนี้คงจะห่างๆไป  อยากโทรค่อยโทร  อยากคุยค่อยคุย  คาดหวังไรมากไม่ได้หรอก เพราะ มานก็คงไม่ก้าอะไรมากไปก่านี้

birdboom

โดยส่วนตัวแล้ว พี่ไม่ชอบเรื่องการมีกิ๊ก หรือคิดจะมี หรือชอบ ในขณะที่เราก็มีแฟนแล้ว เลิกฟุ้งซ่านเถอะครับ กลับมาเป็นตัวของตัวเองดีกว่า ทำเรื่องส่วนตัวของเราให้ดีก่อน แต่ถ้ามันไม่ได้ความค่อยว่ากันใหม่ ทำเป็นเรื่องๆไปครับ อย่าทำอะไรในเวลาเดียวกันสองเรื่องสามเรื่อง เพราะมันจะพังไปหมด การคบเพื่อนใหม่เป็นสิ่งที่ดีครับ แต่เราต้องรู้และเข้าใจตัวเองก่อนว่าคบกันแบบไหนอย่างไหน อย่าใช้อารมณืตัดสินใจครับ ค่อยๆดูกันไป ส่วนด้านมืดอะไรนั้น พี่ว่ามันชิวๆครับ ผู้ชายจะจีบผู้หญิงสักคนมันมีหลายมุข หลายแบบ หลายสเตปครับ สุดท้ายส่วนมากก็หวังฟันผู้หญิงอยู่แล้ว น้อยคนนักที่จริงใจและรักเรา ซื่อสัตย์กับเรา พี่คิดว่าน้องคงอายุไม่มากครับ คงมีเวลาอีกเยอะที่เราจะได้เจอคนที่ดีกับเรา สำหรับเรื่องที่น้องเล่ามา พี่คิดว่าอย่าคิดให้ปวดหัวปวดฟันเลยครับ เอาเวลาไปคิดอย่างอื่นดีกว่า เสียเวลาครับปัญหาชิวๆ เป็นตัวของตัวเองครับ เค้าโทรมาก็คุย เค้าไม่โทรก็ไม่เป็นไร เวลาเท่านั้นจะพิสูจน์ว่าเค้าคิดกับเรายังไง จะดีหรือร้าย น้องต้องดูเอาครับ เน้นครับ เป็นตัวของตัวเองครับ

..........................................ทุกสิ่งทุกอย่างจะเปลี่ยนแปลงในชีวิตเรานั้นขึ้นอยู่กับการตัดสินใจและทำมัน....................................................... เดด
อืมค่ะ  เพราะ มันเกือบจะจบแล้วค่ะ  อยากเป็นเพื่อนกับเค้า  แต่ดูเหมือน อาจจะเป็นเพือ่นไม่ได้ด้วยซ้ำมั้งพี่  จิงๆที่ปรึกษา ไม่เคยไปบอกชอบเค้าหรืออะไร  คุยแบบเพื่อนแระ  แต่ที่ต้องนัดโทรคุย หรืออะไรนั้น เพราะใจอยากคุยกันบ่อยๆ  แต่ ตอนนี้ เพื่อนมันเปลี่ยนไป  คุยแนวนี้  นู๋ ก็คงต้องยอมรับว่า  เพื่อน นู๋อาจเปลี่ยนไป แระอาจไม่สามารถคุยกันแบบปกติ เหมือนตะก่อนได้อีก    zad
มันเลือกของมันเองงงงง

Makettingmanager

เขาอาจจะเป็นตัวของตัวเองอะครับ อาจจะไม่อยากหลอกคุณอยากให้คุณรับในตัวเขาได้มั้ง ouiy

birdboom

เขาอาจจะเป็นตัวของตัวเองอะครับ อาจจะไม่อยากหลอกคุณอยากให้คุณรับในตัวเขาได้มั้ง ouiy

ค่ะ  คงต้องเฉยๆ ถ้าเค้า อยากจะคุยกับน้อง  คงโทรหาเอง แต่ถ้าไม่กล้า คงต้องปล่อยไป  เหนื่อยแล้วค่ะ

ที่ต้องคอยโทรหาก่อน  แระต้องคอยฟังว่า จะคุยกันไหม ถามเรา แต่ไม่ก้าโทรหาเรา 

พี่ๆผู้ชายถ้าชอบ ใครต้องกล้าโทรหาบ้างนะค่ะ  สาวๆเค้าคงดีใจ

piuyty

BanBu

กลัวโทรไปแล้วแฟน คุณจะรับรึเปล่า ด้วยมั้งครับ ถามว่าตอนแรกถ้าไม่รู้ว่ามีแฟน ก็คุย แต่ถ้ามีแฟนแล้ว เค้าเคยโทรไปเจอคุณตอนอยู่กับแฟนไม่แปลกที่เค้าจะถอยหรอกครับ จะบอกในอารมณ์ของผู้ชายว่า ถ้าคิดจะคบเล่นๆก็คงไม่สนใจเรื่องนี้ แต่ถ้ารู้สึกดีๆด้วยแล้วมาเจอแบบนี้ก้คงจะเสียความรู้สึก เพราะต้องเข้าใจว่าคุณมีสิทธิ์เลือกได้ เค้าก้มีสิทธิ์ที่จะเลือกได้เหมือนกัน ก็คงไม่แปลกที่เค้าจะถอนตัวออกมาหรอกครับ  nears nears

birdboom

กลัวโทรไปแล้วแฟน คุณจะรับรึเปล่า ด้วยมั้งครับ ถามว่าตอนแรกถ้าไม่รู้ว่ามีแฟน ก็คุย แต่ถ้ามีแฟนแล้ว เค้าเคยโทรไปเจอคุณตอนอยู่กับแฟนไม่แปลกที่เค้าจะถอยหรอกครับ จะบอกในอารมณ์ของผู้ชายว่า ถ้าคิดจะคบเล่นๆก็คงไม่สนใจเรื่องนี้ แต่ถ้ารู้สึกดีๆด้วยแล้วมาเจอแบบนี้ก้คงจะเสียความรู้สึก เพราะต้องเข้าใจว่าคุณมีสิทธิ์เลือกได้ เค้าก้มีสิทธิ์ที่จะเลือกได้เหมือนกัน ก็คงไม่แปลกที่เค้าจะถอนตัวออกมาหรอกครับ  nears nears

ขอบคุณค่ะ  คงต้องทำใจ ถ้าเค้าคิดจะถอย  piuyty น้องก็ชักจะเหนื่อยกับการต้องคอยโทรหา  เหมือนกัน