-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกษิตย์ท่านพระครูบาธรโปรดทราบบัดนี้ครูบาธรมรณภาพแล้ว  (อ่าน 1367 ครั้ง)

manusfaifa

• บุคคลทั่วไป

หลวงพ่อครูบากำธร กิตฺติโสภโณ อายุ 38 ปี พรรษา 17 เจ้าอาวาสวัดหนองแขม (สันคอกช้าง) ต.แม่ก๊า อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่

ได้มรณภาพด้วยโรคเบาหวาน ในเวลา 02.00 น. ของวันอังคารที่ 14 กันยายน 2553 จึงขอประกาศไว้อาลัยต่อการจากไปของท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ.

manusfaifa

วันก่อนตั้งใจซื้อผลไม้กับเครื่องสังฆธารตั้งใจว่าจะไปไหว้ท่านก่อนจะเริ่มงานในวันแรกของปีและจะให้ท่านสักเก้ายอดให้ด้วยท่านแว้นกลางหลังไว้ว่าจะสักต่อคราวหน้า  พอไปถึงเห็นป้ายประกาศหน้าวัดว่าจะมีการทำบุญครบร้อยวัน วันอาทิตย์ที่9ม.คนี้ครับ

j007

ตกใจมากครับกับข่าวนี้
หลายคนมากที่เปนศิษย์ท่านในเวปนี้....

manusfaifa

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ปัจจุบันลูกศิษย์ของท่านรับสักต่อจากท่านหรือเปล่าครับอยากไปสักเก้ายอดต่อครับ

cantonafc

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ทราบข่าวก็ตกใจเหมือนกัน