-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะเปิดร้านเหล้าที่ลำพูน  (อ่าน 5183 ครั้ง)

Aragon

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
ถ้าจะเปิดร้านเหล้าที่ลำพูน
« เมื่อ: 09 มีนาคม 2011, 11:27:41 »

เพื่อนๆสมาชิก ส่วนใหญ่ชอบแนวไหนกันครับ ถ้าผมจะเปิด ร้านแนว INDY เปิดเพลงนอกกระแส ร้านสไตล์แนวๆ จะไปได้รึเปล่าน้อที่ลำพูน   

jaydai

• อัศวินจากด้านมืด
  • กรรมการเวป
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
Re: ถ้าจะเปิดร้านเหล้าที่ลำพูน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มีนาคม 2011, 13:28:22 »

เหอะๆ ประสบกามตรง....
แนว INDY ขอถามกลุ่มลูกค้าก่องดีก่ากั๊บ ต้องการลูกค้าประเภทไหน
1. คนในลำพูน :: อันนี้เปิดในเมืองครับ ดีๆ หน่อย แนะนำว่า แถวในตัวเมืองเลย ราคาอาหารสัก 70 - 80 บาท / จาน สามารถทำได้แต่ถ้าแพงกว่านี้คงมะไหว เพราะไม่ใช่เมืองใหญ่ แนะนอีกว่า ลองไปสำรวจร้านแบบ สนุกนึก / เดอะลิฟ / ล้านเล่าครับ
2. นักฉึกฉา :: ผมแนะนำว่า ตรงแถวๆ ดูดีบาร์(เก่า) / ถนนคนเดินอ่ะครับ เหมาะมาก ราคาแบบนักฉึกฉาเลย ทำแบบ ท่าช้าง ในเจเจ เหมาะครับ
3. พนักงานโรงงาน :: ผมขอแบ่งเกรดเปน พนักงานทั่วไป / อ๊อฟฟิต
- พนักงานทั่วไป : ถูกๆ เลยครับ ร้านเหล้าธรรมดา กับแกล้มไม่เน้น ราคาถูก แต่ไม่แนะนำ เปิดเยอะมากหยั่งกะดอกเห็ด ทำไม่ดี เจ๊ง ครับ
- อ๊อฟฟิต : มีประมาณสอง - สามร้าน แล้ว สไตล์คล้ายๆ กัน แบบบางอ้อ / บัส ผับ / เดอะรูม แถมอยู่ในระแวกใกล้เคียงกันอีก ถ้ามาเปิดอีกฝั่ง(แถวบิกซี) ไม่แนะนำ เปิดดีอย่างไร ไม่ค่อยมีคนมากิน ไม่รู้ทำไม อ่ะครับ ....

ท่านมังกร ลองถาม ตาไม้อีกทีนึงจะดีก่า ขานั้น เที่ยวจนเด็กทุกร้านรู้จัก .... เหอะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม 2011, 22:40:30 โดย jaydai »

Aragon

• แอบหื่น
Re: ถ้าจะเปิดร้านเหล้าที่ลำพูน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มีนาคม 2011, 13:52:08 »

แปลกนะครับ ฝั่ง Big C ไม่ค่อยมีคนมากินกัน มีอยู่ช่วงนึงที่มีให้เช่าพื้นที่ เหมือนจะบูมมาช่วงนึงแล้วก็ซบเซา ว่ากันว่า ช่วงนั้นฝั่งสันป่าฝ้ายรายได้ตกเลยต้องมาจำกัดให้ฝั่ง Big-C ต้องปิดร้านเที่ยงคืน ได้ยินมางี้นะคับ

badboy

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มีนาคม 2011, 22:32:39 »

ผมก็ชอบแนวอินดี้ครับจึงชอบไปฟังที่ร้านบัสคลับเปิดอีกสักร้านก็คงดีครับแต่น่าเปิดฝั่งสันป่าฝ้ายนะครับเพราะฝั่งหนองเป็ดไม่ค่อยมีคนข้ามไปเที่ยว

jaydai

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มีนาคม 2011, 22:49:14 »

ฝั่งบิ๊กซี ไม่บูมเท่าไหร่นะ ที่มีคนนั่งกินก็ร้าน ผักสดปลาเป็นมั๊ง ถ้าจำไม่ผิด ร้านแรกๆ เลย
ทั้งสองฝั่งปิด เที่ยงคืน เหมือนกันหมด แต่จะแอบๆ กัน ไม่ต่างหรอก
ง่ายๆ ถ้าจะเปิดแบบชิวๆ นะ ให้เด็กโรงงานเลย เข้ามาซอยหลังพิซซ่าสิ ตรงนั้นประมาณสิบก่าร้นแล้ว ร้านที่มีคนนั่งเยอะก็มี คนน้อยก็มี ดูๆ เอาก็แล้วกัน สักประมาณ 2 - 3 ทุ่ม ก็เหนหล่ะ
อาหารถูกมาก 40 - 50 บาท เน้นเบียร์โปร 3 ขวด ยี่ห้อนิยมสุดก็ ลีโอ รองลงมา ช้าง ติดปลายนวม สิงห์กับไฮเนเกน สัก ลังพอ ส่วนเหล้าก็ เบน 285 หงส์ทอง แสงโสม พวก เบนมอร์กะ 100P เอาลงสักลังก็พอ อย่างอื่นไม่ต้องเอามา ขายไม่ออกหรอก

บอกตามตรง จากใจเลยนะ แนะนำให้ไปเปิดในเมืองจะดีกว่า ถ้าสู้ร้านลาบลุงนิล / เดอะลิฟท์ / สนุกนึกได้ รับรอง ติดลมบนแล้ว โดยเฉพาะลาบลุงนิล(ลองถามป๋าพงษ์กะป๋าชลดูจิ ไปมาแล้วเปงไง)

silverleaf

• เด็กรับใช้แก๊งค์ สว.
  • แอบจิต
  • *
  • Country: 00
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011, 12:03:53 »

Indy คืออะไรอ่ะ
จอมเทพนั่งเทียน

Aragon

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 01:27:30 »

indy ย่อมาจาก  independent

คือ ความอิสระ ไม่ตกอยู่ใต้อำนาจใคร  ถ้าเป็นวงดนตรี ก็เป็นวงดนตรีที่ไม่มีคนจากค่ายเพลงมาคอยบงการ มีความเป็นอิสระ เป็นตัวของตัวเอง

ครับ  gsdgdgs

TheWinDZ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 02:03:30 »

เปิดเมื่อไหร่มาบอกนะครับ จะแวะไปนั่ง

jaydai

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 08:18:45 »

^^
^^
^^

บอกว่า มะใช่เทพ แล้วที่....... ouiy

มะอยากจะแฉ เดวจะมาว่ากันอีก.... lhgfr

ToBoE

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 09:16:05 »

ก็ถูกละ นินา  ไม่ใช่เทพ
แต่เป็น  พระเจ้า  kjhg

jaydai

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 09:28:28 »

ก็ถูกละ นินา  ไม่ใช่เทพ
แต่เป็น  พระเจ้า  kjhg

ไปด้วยกันไหม ทำไมหน่ะเหรอ ผมขอเชิญอ่ะครับ..... jljhl

waterman09

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 10:57:17 »

uiuo..เปิดม่ะไหร่บอกเน้อท่านมังกรจะไปอุดหนุนชอบ อินดี้คร้าบ kjhg kjhg

nokkapoot

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 11:12:26 »

มาซื้อหุ้นต่อจากผมดีก่า 5555

Avanza

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 มีนาคม 2011, 10:18:37 »

.,mn อย่าเปิดดีกว่าครับ บาป และ้ร้านเยะอละ

Aragon

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 มีนาคม 2011, 12:53:28 »

ร้านไหนครับ คุณ นกกระปูด

nokkapoot

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 มีนาคม 2011, 21:17:28 »

ร้านไหนครับ คุณ นกกระปูด

ฮอนบาร์คร้าบบบบบ

BlackUnicorn

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 01:28:58 »

ผมสนับสนุนให้เปิดในเมืองนะครับ ชอบร้านแนวสนุกนึกน่ะครับ ดูอบอุ่น เป็นกันเองดี

แต่ขอเด็กเสิร์ฟดูดีหน่อย หน้าพอดูได้ แต่หุ่นดี เบียร์โปร อาหารไม่แพง (ผมว่าลองไปดูที่ฮอนบาร์นะ อาหารดี ไม่แพง)

Aragon

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 12:19:00 »

งั้นต้องลองตระเวนดูซักตั้งแล้วครับ แบบนี้  /jhtdc

jaydai

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 21:01:51 »

งั้นต้องลองตระเวนดูซักตั้งแล้วครับ แบบนี้  /jhtdc

มาจิ วันที่ 17 มีค. มีมีตติ้งลำพูน ไงมากะท่านเทพไม้ก็ได้ครับ.....
มาดูสเตปเทพของแกหน่อย... jljhl

kuru

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 22:18:24 »

แล้วจาเปิดเมื่อใหร่ครับและจาเปิดที่ไหนร้านแบบ indy ก็ดีครับแต่ขอ PG เชียร์เบียร์สวยๆรับรองคนตรึมเด๋วผมจาปายอุดหนุน kjhg kjhg

Aragon

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 00:14:40 »

มาจิ วันที่ 17 มีค. มีมีตติ้งลำพูน ไงมากะท่านเทพไม้ก็ได้ครับ.....
มาดูสเตปเทพของแกหน่อย... jljhl

Meeting ที่ไหนเหรอครับ

Aragon

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 10:31:38 »

เหอ ๆ  ท่านเจได เป็นโครตมหาเทพ แล้วทำเป็น

คนอะไรอยู่ห้องเฉย ๆ น้อง ๆ มาเคาะถึงประตู!!!!!!!

โอ้ววววว ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์  ;khhg

jaydai

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 10:38:21 »

เหอ ๆ  ท่านเจได เป็นโครตมหาเทพ แล้วทำเป็น

คนอะไรอยู่ห้องเฉย ๆ น้อง ๆ มาเคาะถึงประตู!!!!!!!

เขามาเกบสาตาง พอดีไปยืมเงินเขาเอาไว้ครับ.....

อย่างผมหน่ะ มหาเทพจืน ต่างหาก..... kjhg

kuru

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 18:01:44 »

เขามาเกบสาตาง พอดีไปยืมเงินเขาเอาไว้ครับ.....

อย่างผมหน่ะ มหาเทพจืน ต่างหาก..... kjhg

ค่าตัวที่ค้างน้องเขาใว้ป่าวท่านเจได  nears nears

badboy

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 21:00:04 »

ท่านมังกรครับตกลงร้านจะเปิดแถวไหนครับจะได้ไปใช้บริการบ้าง

nongmy

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 15:18:50 »

ร้านก็เยอะ  แต่ลื่นหัวแตกก็เยอะ

kruam

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 13 เมษายน 2011, 22:28:20 »

เปิดเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับจะได้ไปอุดหนุน
ผมก็เป็นพวกชอบดื่มเหมือนกัน  แต่จะเน้นบรรยากาศมากกว่า พอดีมาทำงานลำพูน(ไม่ใช่บ้านเกิด)
เลยไม่ค่อยมีคนกินด้วยส่วนมากไปนั่งกินคนเดียว zad
ดังนั้นผมจึงชอบร้านที่เด็กเสริร์ฟบริการดีๆ เอาใจใส่ แวะมาคุยด้วยบ้าง(เพราะผมไปคนเดียว)