-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เพลง ขอแค่คิดถึง บทเพลงของคนแอบรัก  (อ่าน 757 ครั้ง)

nnliverpoolnn

• แอบจิต
  • **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม 2011, 11:22:14 โดย nnliverpoolnn »

KobKap

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: เพลง ขอแค่คิดถึง บทเพลงของคนแอบรัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2011, 20:49:35 »

แต่งเองร้องเองเลยนะครับ เก่งครับ อย่างผมจับกีตาร์ตีคอร์ดได้แค่นั้นเอง fdgdfdf

แต่สไตล์ออกจะเก่าไปหน่อยนะครับ สำหรับผมนะ ฟังแล้วนึกถึงไปทางพี่เสกโลโซ ลาบานูนอะไรแบบนั้น
เนื้อหากับทำนองเพลงมันเรื่อยๆเอื่อยๆไปนะครับ จุดพีคไม่มี ท่อนฮุคไม่ได้เด่นไปกว่าท่อนธรรมดา
แต่อาจด้วยฟิวส์ของผู้แต่งเอง

ถ้ากะเอาดังคงยังไม่พอนะครับ คงต้องปรับสไตล์ไปเลยเพราะเพลงสไตล์นี้มันเลยยุคไปแล้ว
ผมก็ก็ไม่ได้หูเทพ หรือเซียนเพลงมาจากไหน ตอบด้วยอารมณ์ตัวเองล้วนๆ ยังไงก็อย่าเพิ่งงอนนะ

ก็เป็นกำลังใจให้พัฒนาต่อไปละกันครับ นี่มันแค่เริ่มเองเนาะ fsdg

nnliverpoolnn

• แอบจิต
  • **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
Re: เพลง ขอแค่คิดถึง บทเพลงของคนแอบรัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 10:04:51 »

ขอบคุณนะครา้บ KobKap ที่เข้ามา comment

เพลงนี้เป็นเพลงแรกที่ผมแต่ง แต่งนานแล้วคร้าบ ประมาณ 8 - 9 ปีได้
ในช่วงนั้นที่แต่ง วงลาบานูน และ โลโซ ดังมาก จึงจับเอาทำนองและบางคำร้องมาด้วย

ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้ว เพลงนี้เป็นเพลงที่สื่อความหมาย ในทางอารมณ์แอบรัก แอบคิดถึง เป็นส่วนใหญ่
ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคร้าบ

Hanibahaey

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2011, 15:59:45 »

สู้ๆครับ มีผลงานใหม่ๆเอาโชวือีกนะครับ