-->

ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมงานวันเด็ก 2555  (อ่าน 2158 ครั้ง)

where

• กรรมการเวป
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
กิจกรรมงานวันเด็ก 2555
« เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011, 21:52:32 »

เนื่องจากปีนี้ทางบริษัท ผมและเพื่อนๆๆ จะไปจัดกิจกรรมวันเด็กที่
โรงเรียนบ้านห้วยงู ตำบลเมืองคอง อำเภอเชียงดาว จังหวัดเชียงใหม่
รายละเอียด ตาม http://www.dordek.com แต่เนื่องจาก
ทางผม(คนเดียว) พิจารณาแล้วของที่นำไปบริจาค สำหรับที่นี้มากเกินไป
เลยอยากจะ รบกวนเพื่อนๆ พี่ ช่วยเสนอ โรงเรียนที่อยู่ในเส้นทาง หรือรอบๆ
หน่อยก็ดีครับ หรือถ้าไม่มี รบกวนพี่ๆ เพื่อนมีใครที่ทำงาน ในโรงเรียนที่ต้องการ
อุปกรณ์กีฬา การศึกษา  ผมอยากได้เบอร์ติดต่อ บุคคลที่ติดต่อได้ครับ

chon

• บุคคลทั่วไป
Re: กิจกรรมงานวันเด็ก 2555
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011, 22:09:12 »

แมนมากท่าน  ;khhg ;khhg ;khhg pongz pongz pongz

where

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011, 22:10:43 »

ง่ะป๋า ที่จริง คือ เขาไม่ใช่คนพื้นที่ ผมก็อาศัย ป๋า และเพื่อนๆแหละคร้บ ถ้ามีข้อมูล ก็อยากจะกระจายสิ่งของ ไม่อยากให้ไปกระจุกที่เดียวนะครับ eta08

gorngolf

• V.I.P.
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011, 22:57:34 »

มีโรงเรียนบ้านเมืองคอง ด้วยนี่ครับ อยู่เมืองคองเลยก่อนเข้าห้วยงู

แล้วก็โรงเรียนวัดหนองบัว อยู่โซนเดียวกะเมืองคอง

นอกจากนั้นก็มีโรงเรียนบ้านป่าข้าวหลาม ลงมาจากห้วยงูหน่อย (คนละทางกะเมืองคอง ต้องต่อจากห้วยงูไปอีก แต่เดินนะครับ ถ้ารถไม่แ่น่ใจต้องถามที่เมืองคองดูว่ามาได้รึเปล่า)

ส่วนแถวนั้นก็มีบ้านบวกควาย บ้านห้วยดินดำ ครับ

where

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011, 23:07:26 »

มีโรงเรียนบ้านเมืองคอง ด้วยนี่ครับ อยู่เมืองคองเลยก่อนเข้าห้วยงู

แล้วก็โรงเรียนวัดหนองบัว อยู่โซนเดียวกะเมืองคอง

นอกจากนั้นก็มีโรงเรียนบ้านป่าข้าวหลาม ลงมาจากห้วยงูหน่อย (คนละทางกะเมืองคอง ต้องต่อจากห้วยงูไปอีก แต่เดินนะครับ ถ้ารถไม่แ่น่ใจต้องถามที่เมืองคองดูว่ามาได้รึเปล่า)

ส่วนแถวนั้นก็มีบ้านบวกควาย บ้านห้วยดินดำ ครับ

ขอบคุณครับ ท่าน gorngolf ว่าแต่พอมีรายละเอียดเพิ่ม เติมไหมครับ อยากได้เบอร์ติดต่อ หรือบุคคลนะครับ ผมจะได้ติดต่อ เพือนำของไป บริจาคได้นะครับ

gorngolf

• V.I.P.
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011, 23:19:50 »

พอดีผมอยู่่บริษัททัวร์น่ะครับ ทำทัวร์เดินป่าเส้นนั้นพอดี เลยพอรู้จัก
แตุุ่้ถ้าจะเอาเบอร์ติดต่อ ผมว่าติดต่อคนพื้นที่ดีกว่า ตอนนี้ผมไม่มีเบอร์เพราะเบอร์อยู่ออฟฟิศ ผมไม่อยากให้ติดต่อเข้าออฟฟิศ เดี๋ยวจะไม่เข้ากับวัตถุประสงค์ เลยจะไปหาเบอร์ลุงคนนึงที่อยู่เมืองคอง เค้ากว้างขวางพอสมควรในละแวกนั้น แต่แกเป็นกะเหรื่ยง อาจพูดไทยไม่ชัด ไว้ผมได้เบอร์มาแล้ว จะ PM แจ้งให้นะครับ ผมจะโทรไปบอกแกคร่าว ๆ ก่อน แล้วลองติดต่อเอาเองนะครับ

ปล. ลุงคนนี้แกไม่ได้เกี่ยวอะไรกับโรงเรียนอะไรเลยนะครับ แต่แกรู้จักคนเยอะ อาจจะต้องมีค่าติดต่อให้แกบ้าง (อาจไม่เข้ากับวัตถุประสงค์ แต่บางทีกะเหรี่ยงเค้าก็มีแบบนี้เหมือนกันครับ เจอมาบ่อย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤศจิกายน 2011, 23:24:36 โดย gorngolf »

where

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2011, 23:22:52 »

ขอบคุณครับ ท่าน ถ้าเป็นไปได้รบกวน ด่วนหน่อยนะครับ eta08 ขอบคุณแทนเด็กๆๆครับ

sanet

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011, 01:23:01 »

like  pongz ให้คับ

where

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011, 10:49:47 »

like  pongz ให้คับ
ขอบคุณครับ แต่อยากได้ข้อมูลอะ scary

where

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011, 11:03:36 »

eta08 ขอบคุณเพือนๆ พี่ทุกคนที่แวะมาอ่าน และให้ข้อมูลนะครับ ตอนนี้ พอดีได้การแนะนำมาจากท่านดล แล้ว เลยตัดสินใจเพิ่ม การบริจาคจุดนี้เข้าไปอีกจุดหนึ่ง ซึ่งอยู่ในเส้นทาง ที่ผมจะไปและเพื่อนจะไปสร้างโรงเรียน ที่อำเภอ เชียงดาวพอดี ขอบคุณมากๆครับ