-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนผมจะทำม่านรูดที่ลำพูน เทพต้องการแบบไหน....  (อ่าน 6433 ครั้ง)

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2

kjhg พอดีเพื่อนผมมีที่ดินแถวๆบิ๊กซีลำพูน ทางจะทะลุไปวังตอง พอดีมันอยากจะทำม่านรูด
แบบดีๆ ในลำพูนบ้าง มันเลยให้ผมมาหาข้อมูล ไม่รู้ว่าเพื่อนแถวลำพูนเคยใช้บริการม่านรูดที่ไหน
แถวไหนในลำพูนบ้าง   eta32 ผมได้เสนอเพื่อนไป ว่าภายนอกไม่ต้องหรู ภายในให้ดูดี
แบบ เอนเตอร์เทนอินน์ แถวแม่เหียะ หรือ แบบฮันนี่อินน์ แถววงแหวน ตรงข้ามนิสสันสันทราย
และราคาชั่วโมงแรกไม่ควรเกิน 130 บาท ชั่วโมงต่อไป 70 หรือ 80 บาท นี่แหละ ไม่เน้นค้างคืน
แต่เน้นรอบให้ไว  อยากทราบความเห็นเพื่อนด้วย ;khhg
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

motoe6

• แอบหื่น
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ถนนทางเข้าลึกหน่อย กว่าจะถึงประตู และมีเลี้ยวบังสายตาครับ  eta03
ทางเข้าออกใหญ่ ดูรถง่าย (ชนกันหน้าม่านรูดมีงานเข้าแน่ๆ 555)  piuyty

ห้องสะอาดๆ แอร์เย็นๆ (เคยเจอแบบแอร์ไม่เย็น ไปต่อไม่เป็นเลยครับ)  scary
ห้องออก modern หน่อย แนวๆ บูติกรีสอร์ท ก็ดีครับ

==คนเจียงใหม่ แต่อยู่ไกลบ้าน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ==

Pitch1978

• เด็กหัดเสียว
  • **

ต้องมีเด็กไว้บริการเยอะๆครับ  จะได้มีทางเลือก mbvc

papaNut

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

เหมือน เรดโรส แต่ แหล่มกว่า ใหม่กว่า สดกว่า ธีมมีมากกว่า เด็กไม่อั้น ทำโปรบุฟเฟห์ (อันนี้ผมว่าเป็นหัวใจเลยนะ) ใครไม่ใช้บริการผใช้เอง อยู่ลำพูนก็จะถ่อสังขารไปให้ได้เลยเอ้า

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2

;khhg ขอบคุณครับทีแรกว่าจะไป รู้จักท่านเทพลำพูนที่มิตติ้งกัน ที่ร้านแถวนิคม
เมียดันจะให้ขับรถไปส่งงานสวดศพญาติเพื่อนร่วมงาน เลยอดไปเจอท่านเทพทั้งหลาย
เผื่อจะได้ความเห็นมาด้วย  roister
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

• ไอ้เสือปืนไว
  • *

ต้องสะอาดไว้ก่อนคับและราคาย่อมเยาไม่แพงเน้นบริการไว้คับถึงจะดี

croroku

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
    • 12oom.net

ช่วงนี้ที่เห็นก็จะทำออกมาเป็นแนวรีสอร์ทอ่ะครับท่านpol เหมือนอย่าง รีแลกซ์รีสอร์ทตรงเส้นวงแหวนรอบกลาง  ชั่วโมงแรก140มั้งครับชั่วโมงต่อไป70 ทำเป็นหลังเล็กๆแยกกัน หรืออาจจะทำเป็นห้องvipใหญ่หน่อย ชั่วโมงแรก160-170ก็ว่าไปครับเพิ่มอ่างให้ได้แช่เล่น อีกอย่างมีคนบอกว่าที่ทำเป็นรีสอร์ทแบบนี้แทนเพราะว่า ถ้าทำเป็นม่านรูดแบบเดิมๆต้องขอใบอณุญาติ ต้องมีค่าน้ำชาอีก ช่วงหลังๆเลยจะเห็นเป็นแนวรีสอร์ทเยอะหน่อยครับ(อันนี้จริงหรือเปล่าไม่ทราบได้>.<) อีกอย่างมันต่อยอดได้สามารถ ทำสปาเสริมข้างในได้ด้วยเรียกว่าครบวงจรกันเลยทีเดียวครับ ส่วนในห้องเน้นโทนสีสว่างพอดีๆครับจะทำให้คนที่มาเปิดห้องรู้สึกผ่อนคลาย เพราะปกติม่านรูดจะปิดทึบอยู่แล้วยิ่งถ้าใช้สีข้างในทึบๆอีกมันจะยิ่งรู้สึกอึดอัดครับ ส่วนของแต่งห้องนี่แล้วแต่เจ้าของชอบครับ^^ หลักสำคัญของม่านรูดคือ ทำให้คนที่มาเปิดห้องรู้สึกผ่อนคลายและต่อชั่วโมงที่2ครับ เปิดช่วงแรกอาจจะมีสะสมชั่วโมงก็ได้ครับ 10ชั่วโมงแถมฟรีชั่วโมง หรือ5ชั่วโมงแถมเครื่องดื่มก็ว่าไปครับ^^มันต้องมีจูงใจกันหน่อย อีกอย่างถ้าเปิดนี่ผมคงเป็นหนึ่งในนั้นหละครับที่ไปใช้บริการ^^

GuIlLoTiNe

• High Risk High Return~
  • X5 Club
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ผมขอข้อเดียว ไม่รู้จะทำให้ได้ไหม

"รบกวนช่วยเปลี่ยนผ้าปูที่นอนให้ทุกครั้ง"

ช่วยเน้นการให้บริการ และย้ำลูกจ้างเสมอเรื่องการบริการ (จ้างแพงกว่าที่อื่นหน่อย)

เพราะส่วนเรื่องการออกแบบ หรือตกแต่ง ทุกๆที่ ที่ไหนก็ดีอยู่แล้วครับ ท่านทำได้อยู่แล้วแน่นอน
ดังนั้นถ้าการบริการของสถานที่ มันประทับใจ มีเหรอครับ ลูกค้าจะไม่มาใช้บริการต่อ หรือบอกต่อๆไป ฝากด้วยนะครับ

ปล. ท่านเทพทั้งหลายครับ ท่านเคยคิดเหมือนผมบ้างหรือเปล่าครับ ว่าสถานที่ให้บริการแบบนี้ เขาจะเปลี่ยนผ้าปูที่นอนให้ท่านทุกๆครั้ง ฝากไปคิดด้วยนะครับ  .,mn

jame

• เด็กทะลึ่ง

ยังไงก็ได้ขอให้สะอาด ราคาไม่แพง ลับตา จอดรถสะดวก อีกอย่างมีเด็กรองรับนี่แหล่มเลยละครับ

ROMEO

• เด็กทะลึ่ง

ลองศึกษาเขตผังก่อนก็ดีนะครับ..ว่าเขตนั้นเขาให้สร้างได้หรือไม่อ่ะครับ eta06