-->

ผู้เขียน หัวข้อ: นกป แบบไหนเรียกว่าไม่หล่น  (อ่าน 6066 ครั้ง)

jmdrace

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
นกป แบบไหนเรียกว่าไม่หล่น
« เมื่อ: 19 สิงหาคม 2012, 23:20:05 »

สวัสดีเพื่อนๆนักเที่ยวทุกท่านครับ
ผมว่าจะตั้งกระทู้นี้นานแล้ว แต่ก้ชั่งใจอยู่ว่าจะตั้งดีหรือไม่เพราะอาจกระทบกับกิจการ นกป. ของหลายๆร้าน
แต่หลังจากได้อ่านกระทู้ของท่าน G-Dragon เรื่องมาตรฐาน นกป. เลยตัดสินใจตั้งกระทู้เพื่อแลกเปลี่ยนกัน

ผมเป็นคนนึงที่ชอบเที่ยวแนวนี้ เพราะน้องๆน่ารัก สด ใส กว่าการเที่ยวแนวอื่นๆ ผมได้ไปเที่ยวร้านแนวนี้ที่ประจำก็มีอยู่ 3 ร้าน
ขอไม่เอ่ยชื่อละกัน ก็นวดแบบ B2B ซึ่งมีคอร์สนี้กันทุกร้าน มีเสริมออฟชั่นบ้างต่างกันไป และได้รับบริการในแบบที่ต่างกัน
ทุกครั้งที่ออกจากร้าน มักมีข้อข้องใจทุกครั้งว่า "กูหล่นหรือเปล่าวะ"  จึงเป็นที่มาของกระทู้นี้

ค่าบริการของแต่ละร้านก็เริ่มตั้งแต่ 1300-1700 บาท อาจมีบวกออฟชั่นในตัว  เงิน 1xxx ผมว่ามากพอดู
เที่ยว 10 ครั้ง ได้สมาร์ทโฟน 1 เครื่องแล้ว แล้วถ้าเทียบกับงานบริการที่ได้รับล่ะ คุ้มกันไหม

ในที่นี้ขอ ละ คำว่า ต่างกรรมต่างวาระ   ไว้ก่อนนะครับ

เริ่มจาก
1.การอาบน้ำ ถ้าอาบแบบพอเอาน้ำราดๆ สบู่เหลวถูๆ  แบบพอล้างเหงื่อออก  เรียกว่า หล่นไหม จริงๆแล้วควรอาบอย่างไร

2.การนวดด้านหลัง  ถ้าเอาเจลหรือน้ำมัน ลงๆ เอามือถูๆ ใช้นมมาถูๆ 5นาทีจบ เรียกว่า b2b ไหม แล้วเรียกว่าหล่นไหม แล้วการนวดด้านหลังควรทำยังไง ถึงไม่เรียกว่าหล่น

3.การนวดด้านหน้า ถ้าเอาเจลลงเฉพาะส่วน แล้วชักตั้งแต่ต้นจนจบ เรียกว่า b2b ไหม แล้วหล่นไหม 
ถ้าเอาตัวมาถูๆ แล้วชักไปด้วย เรียกว่าหล่นไหม

4.หลังจากนวดเสร็จรีบไปอาบน้ำไม่รอแขก แถมเร่งให่มาอาบเร็วๆอีก เรียกว่าหล่นไหม

5.การถูกเนื้อต้องตัว จับบนจับล่างได้ ห้ามดูด ห้ามล้วง แถมนั่งชัก ไม่ปล่อยให้เราได้สัมผัสเลย ได้แค่จับบนนิดหน่อย
บางทีไม่เห็นข้างล่างเลย เรียกว่าหล่นไหม

6.การบริหารเวลา ทุกร้านมักให้เวลาตั้งแต่ 1 - 1.5 ชั่วโมง ถ้าเร่งๆ ให้เสร็จเร็วๆ เพื่อจะได้ออกไปทำรอบ สรุปคือลูกค้าผิดเองที่เสร็จเร็วหรือไม่ หรือควรเบิ้ลให้ลูกค้าเพราะยังไม่หมดเวลา

ประเด็นหลักๆก็มีประมาณ 6 ประเด็นนี้นะครับ

เอาล่ะ คราวนี้มากรณีศึกษาจากประสบการณ์จริงของผมบ้าง ขอส่งการบ้านไปในตัว โดยไม่บอกพิกัดนะครับ

1.น้องเด็กและน่ารักมาก อาบน้ำพอเป็นพิธี นวดหลังแบบเอาตัวมาถูๆนานพอควร นวดด้านหน้าเอาตังมาถูๆแปปนึงหลังจากนั้น นั่งสาวยาวเลย ได้จับบน จับล่างนิดหน่อย ไม่ได้เห็นข้างล่างเลยเพราะน้องนั่งสาว จะจับพลิกก็เกรงใจ มันเลยไม่ได้ฟิล แถมมีการบ่นอีกว่านานเมื่อไหร่จะเสร็จ นั่งทำหน้าเซ็งสาวตั้งแต่ต้นจนจบ แบบนี้หล่นไหม

2.น้องสวยหุ่นนางแบบ ขี้เล่น อาบน้ำดีมากหมดจดทุกกระเบียด นวดหลังและนวดหน้าเอาทุกส่วนมาถูไถ นวดเฉพาะจุดก็แสดงถึงความเอาใจใส่และรู้งาน จับบนจับล่างได้หมด ดูด ล้วง ได้ ไม่เร่งบิ้วตั้งแต่ต้นจนจบ แบบนี้หล่นไหม

3. น้องเด็กมาก อกโต อาบน้ำพอเป็นพิธี นวดหลังมีเอาตัวมาถูแต่ไม่นานมาก นวดหน้ามีเอาตัวมาถูไม่นาน จับบนจับล่าง ล้วง ดูดได้ แต่เร่งไปเสร็จไวมาก ไม่มีรอบ2 นอนพัก แล้วก็แยกย้าย แบบนี้หล่นไหม

4.น้องสวยเนียน อาบน้ำพอเป็นพิธี นวดหลังเอาตัวมาถูนิดหน่อย นวดหน้าเอาตัวมาถูนิดหน่อย แล้วบอกขี้เกียจ ให้เราขึ้นเอง จับบน จับล่างได้ ดูดได้นิดหน่อย ล้วงไม่ได้ เอาส่วนนั้นมาถูกันได้ เพราะเราขึ้นเอง น้องไม่ว่าอะไร ได้บรรเลงเต็มที่ เวลาแล้วแต่ความอึดของเรา แบบนี้หล่นไหม

5.น้องพอไปวัดไปวา หุ่นดีพอควร อาบน้ำงั้นๆ นวดหน้านวดหลังเอาตัวมาถูหน่อยๆ นวดเฉพาะจุดมาดูดนมเราแล้วสาวไปเรื่อยๆ มีขึ้นบนแต่ไม่ได้ถูไถ แค่จำลองท่า ส่วนใหญ่จะดูนมสลับกับชัก จนจบ แต่จับบนจับล่างและล้วงได้ เวลาแล้วแต่ความอึด แบบนี้หล่นไหม

6.น้องตัวเล็กน่ารักหุ่นนางแบบ อาบน้ำงั้นๆ นวดหลังไม่เอาตัวมาถู รวมทั้งนวดหน้าด้วย เหมือนกลัวน้ำมันเปื้อนตัว จับบนจับล่างได้ แต่ห้ามดูดห้ามเลียห้ามล้วง แต่พอเอาเข้าจริง น้องนั่งชักอย่างเดียวเลยได้แค่จับนมนิดหน่อย ชักๆๆ พอเราขอขึ้นบ้าง บอกห้ามเอามาถูกัน นอนเหมือนไม้ตายซากหนีบขาแน่น สุดท้ายก็นอนให้น้องนั่งชักจนจบ ไม่ได้เห็นข้างล่างเลย  แถมพอเสร็จดดยนทิชชูให้แล้วลุกหนีไปอาบน้ำ เรากะจะนอนพักแม่งเร่งให้มาอาบอีก คงไม่ต้องบอกว่าหล่นสุดๆ

เอาล่ะครับ ทีนี้อยากฟังความเห็นของเพื่อนๆนักเที่ยวบ้าง ว่าอย่างไหนที่เรียกว่าไม่หล่น อย่างไหนที่เรียกว่าพอใจ
อ่านการบ้านของแต่ละสำนักแล้ว จะเห็นว่า ส่วนใหญ่พอใจกับการบริการ แต่ผมคิดว่า ที่ไม่พอใจ หรือหล่นเขาเซ้งเลยไม่เข้ามาส่งการบ้านซะมากกว่า

อยากให้เพื่อนๆช่วยแสดงความเห็นว่าการบริการ นกป. ควรมีการบริการอย่างไรที่เรียกว่าไม่หล่น เป็นมาตรฐาน
ไม่ใช่ว่าขึ้นอยู่กับความสามารถ และอารมณ์ของน้องแต่ละคน ให้ทางร้านทราบและปรับปรุงการให้บริการให้สมกับ
ความคาดหวังของนักเที่ยวอย่างเราหน่อย ไม่ใช่ว่าก้าวขาเข้าร้านแต่ละครั้ง ต้องกังวลว่า "วันนี้จะหล่นไหม"
เปลี่ยนมาเป็น "มาเที่ยววันนี้จะได้ทอนหรือเปล่า" ดีกว่าไหมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2012, 23:22:42 โดย jmdrace »

raroma

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
Re: นกป แบบไหนเรียกว่าไม่หล่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2012, 19:26:08 »

ตอบยากนะครับ ต้องให้เทพมาตอบให้แล้วครับงานนี้ ยาจก ไม่กล้าเสนอความคิดครับ

TIK9911

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2012, 20:45:10 »

ข้อสองไม่หล่นครับ.   นอกนั้นหล่นหมด.  ผมเคยอยู่กทม.  ครับน้องส่วนใหญ่ตั้งใจทำงานมากกว่านี้ครับ เพราะการแข่งขันสูง และทางร้านเข้มงวดมากครับเรื่องการบริการ ถ้าไม่ถูกใจลูกค้าที่กรุงเทพฯเค้่โวยวายที่ร้านขอเปลี่ยนน้องเลยครับ  ถ้าทางร้านไม่เปลี่ยนให้มีเจ๊งครับ. เพราะจะไม่ค่อยมีลูกค้าอีก ข้อมูลเค้าเร็ว ส่วนใหญ่ลูกค้าที่กรุงเทพกระเป๋าหนักครับที่เชียงใหม่ก็ควรใช้มาตรฐานเดียวกับกทม.นะครับเพราะคิดว่าราคาสูงใกล้เคียงกัน. ที่เชียงใหม่ผมไปประมาณสี่ร้านแล้วถ้าเทียบกับกทม หล่นทุกร้านครับ

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2012, 15:18:39 »

eta32 เรื่องหล่นไม่หล่นอันนี้ตอบยากนะครับ มันเป็นความรู้สึกที่คาดหวังของแต่ละคน
บางคนไม่ได้คาดหวังว่าจะได้รับการนวดที่ดี แต่ต้องการนัวถ้าน้องตอบสนองในการนัว
แล้วถูกอกถูกใจเราถือว่าไม่หล่น บางคนต้องการนวดจริงๆเรื่องนัวเป็นเรื่องมาทีหลัง
ถ้าน้องนวดให้ไม่ดีไม่เป็นไปตามขั้นตอน อาจจะคิดว่าหล่นก็ได้ บางคนคาดหวังได้นวด
บ้างนัวบาง น้องทำให้ถึงฝั่งด้วยปาก แล้วไม่ต้องจ่ายเพิ่ม ก็ถือว่าทอนแล้ว แต่บ้างคนคาด
หวังมากว่านั้น ที่มันเกินขอบเขตที่น้องให้ไม่ได้ อย่างมือแหย่หรือดูดเป็นรอย แล้วน้องไม่ยอม
แล้วก็หาว่าหล่น บางครั้งมันก็ไม่ถูกต้อง อย่างผมที่คิดว่าการที่ได้ทอนควรมีดังนี้

น้องอาบน้ำให้เราโดยแก้หมด มีการนัวกันเล็กๆน้อย เราก็ขัดถูให้น้องได้

การนวดหลังให้น้องชะโลมน้ำมันหรือเจล แล้วค่อยนวดหรือลูบไล้ก็ได้ถ้านวดไม่เป็น

การบอดี้ควรจะมีเวลาอย่างน้อยซัก 2 นาที น้องสไลด์ตัวไปมาเอาโนมถูด้วย

หรือสาหร่ายขัดไปด้วย จะมีชิวหาประกอบการนวดก็แล้วแต่น้อง แต่ถ้ามีก็ดีมาก

การนวดด้านหน้าก็เช่นเดียวกับข้างหลัง ควรชะโลมน้ำมันแล้วนวดเบาๆหรือ

ลูบไล้เอา แล้วก็บอดี้ใช้โนมสาหร่ายเช่นกัน บางคนอาจจะมีท่าประกอบหลายอย่าง

เช่นสาหร่ายห่อใส้กรอก ซ่อนกระบี่ข้างหลัง โดยน้องจะช่วยกระตุก ระหว่างนี้น้องจะนัว

เราแล้ว และบางคนก็ให้เรานัวบ้าง จากนั้นถ้ามีออฟชั่นสเปย์น้องก็จะเริ่มทำให้เรา หรือ

ถ้าต้องจ่ายเพิ่มก็ตกลงราคาเลย แล้วหยิบตังค์ให้ก่อนเลย สุดท้ายน้องพาเราไปถึงฝั่งฝัน

ไม่ว่าใช้ระยะเวลาเร็วหรือช้าก็ตาม ก็จัดการคราบฝั่งฝันก่อน แล้วมานอนคุยกัน หรือบางคน

ก็มานั่งข้างๆนวดแขนขาเบา คุยกันไปด้วยเป็นการพักไปด้วย ถ้าเวลาเหลือเยอะ หรือบางครั้ง

พักสัก 2-3 นาที ก็ขอนัวน้องต่อเมื่อได้อารมณ์แล้วน้องก็จะพาไปฝั่งฝันครั้งที่สองอีก

เมื่อถึงฝั่งฝันเสร็จแล้วพักซักครู่ แล้วน้องพาไปอาบน้ำล้า้งตัว แล้วใส่เสื้อผ้าอยู่จนใกล้หมด

เวลาก่อนซัก 5 นาที

ถ้าเป็นแบบที่ผมเจอมานี้ผมถือว่าทอนมากแล้ว แต่ถ้าใครได้ไม่เท่าที่ผมได้นี้

แล้วแต่ท่านจะคิด ว่าทอนไม่มาก กรุ๊งกริ๊ง หรือหล่น  การไปเที่ยวแบบที่คาดหวังไว้

มันย่อมเป็นธรรมดา ที่จะได้รับการปฎิบัติไม่เหมือนกัน บางครั้งมันขึ้นกับเฉพาัะตัว

บุคคลและเวลา หรือสถานการณ์ที่น้องเจอมาก่อนที่เราเจอน้อง  ซึ่งการทำอะไรที่

มันเกี่ยวข้องกับคน มันมีอารมณ์ มันมีความรู้สึก ที่เปลี่ยนแปลงไปตลอดเวลา บาง

ครั้งเที่ยวสายนี้ต้องทำใจบ้างที่จะเจอกับมัน ;khhg

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2012, 11:27:55 โดย pol »
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

jmdrace

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 00:30:15 »

ขอบคุณท่านที่แสดงความเห็นนะครับ

ที่ผมต้องการจะสื่อก็คือ

ร้าน นกป. เชียงใหม่มันไม่มีมาตรฐาน ลูกค้าต้องเสี่ยงเอาเองว่าจะหล่นไหม

นักเที่ยวหวังจะนัวน้องทุกคนแหละครับ ถ้าอยากนวดก็จะไปนวดแผนโบราณ

ผมเข้าเว็ปของ กทม ประจำ เห็นว่าการบริการของที่นู่นดีกว่ามากเลยครับ

ผมสังเกตการบ้านของแต่ละบ้าน มีน้อยเหลือเกิน ที่มีก็มักเป็นการบ้านดีๆ

แต่ที่เขาไม่ส่งคือหล่นหรือเปล่า ผมโพสน้อยครับ ขี้เกียจปั่นกระทู้ ไอ้ที่หล่นก็เยอะ

ไม่อยากเล่าเพราะเดี๋ยวกระทบกับร้านและน้องๆ

ที่มาโพสก็หวังจะสกิด ให้ร้าน นกป ได้ปรับปรุงครับ

KoToRn

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 05:44:07 »

เห็น ด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ เพราะ คุย แบบ นี้ มัน วิน วิน ครับ ร้าน ก็ ได้ มาตรฐาน ในการทำงาน สามารถโต้แย้ง หากเกิดเหตุการที่ต้องถกกับลูกค้า ทำให้ รักษาน้ำใจเด็กในร้านได้ เรา ก็ ไม่ ต้องลังเล ใจให้ เกิดความระแวง ว่า จะได้ รับ บริการแบบขาด ๆ ส่วน ร้านไหน ให้ มากให้ น้อย มัน ก็ เป็นจุดขายเขาครับ เป็นซิกเนเจอร์ ที่จะเรียกคน มาได้ครับ
นี่คืองานบริการครับ ถ้ามีกฎมีมาตรฐาน มันก็อยู่ได้ง่ายกันมากขึ้นครับ

tricnx

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 09:41:36 »

ลองไปลงที่ กทม. แล้วเอามาเปรียบเทียบ บางทีนี่อาจจะเป็นมาตรฐานของคนในพื้นที่ก็ได้ครับ แต่ละที่ย่อมไม่เหมือนกันซะทีเดียว

tairoop

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 11:43:33 »

ของผมมีทอนกับกรุ๊งกริ๊งครับ ส่วนตัวครับ อยู๋เชียงราย เลยมีไม่กี่ที่ หล่นนี่ยังไม่เคยเจอแต่ขอ อย่าให้เจอเลย

bbgatoonjj

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 11:44:19 »

คือความเห็นโดยส่วนตัวนะ คือรู้สึกว่า นกป.ของเชียงใหม่กับกรุงเทพมันคนละแบบกัน

ของเชียงใหม่มันอยู่ในขั้นกำลังมิวเตชั่น

พูดง่ายคือตอนนี้มันมีเยอะมากหลายๆบ้าน

จริงๆคือร้านนกป ตอนแรกมันเน้นมาจากพริตตี้ ที่ไม่อยากทำถึงระดับ 3

มันก็เลยทำให้คิดว่าความสวยที่ต้องสุดๆคือนกป.

แต่ตอนนี้มันไม่เลือกไม่คัดเลยเพราะตอนนี้กระแสนกป มาแรง

แต่คิดว่าสักพักกระแสต้องซาไปเพราะมันไม่สอดคล้องกับความคาดหวัง

แต่จริงๆมันก็มีที่ดีๆหรือน้องดีๆปนไปตามบ้านต่างๆนะ ลองอ่านการบ้านดู

สรุปคือหล่นไม่หล่นขึ้นอยู่กะว่าไง สำหรับผม หล่นไม่หล่นอยู่ที่หน้าตา+gf

tinman

• **
  • Country: th
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2012, 12:08:20 »

ประเด็นก็น่าจะอยู่ที่ข้อตกลงและความพึงพอใจของทุกฝ่ายนะ....(ถ้าคิดแบบกลางๆ)
ถ้าลูกค้าบอกว่าแค่นี้ก็ไม่หล่นนะ...ก็จบ
หรือถ้าร้านบอกว่าแค่นี้ฉันก็อยู่ได้... ก็ให้สิทธิ์กับลูกค้าที่จะเลือกร้าน
ตัวของน้องๆเองบางคนก็มีข้อจำกัดว่าทำได้แค่ไหน...แต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน
ผมว่าเป็นหน้าที่ของทางร้านนะ(โดยเฉพาะPR)ที่จะให้ข้อมูลลูกค้า
และลูกค้าก็ควรรักษาสิทธิ์ของตนเองให้ดี...ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนเลือก
แต่ถ้าผิดไปจากที่ตกลงกันไว้ก็สมควรโวยละครับ...(แล้วมาแจ้งข้อมูลกันด้วยนะ...เพื่อใช้ประกอบการตัดสินใจเลือก)^ ^

sukung

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 13:26:53 »

ที่ กทม. สุดยอดครับ แต่ที่นี่ มาตรฐานต่ำลงมานิดนึง อันนี้ใช้วัดไม่ได้นะครับเพราะมาจากตัวของผมเอง และที่สำคัญแม้แต่ นผบ.ยังสุดยอดเลยครับ eta08
สุคุง คนเดิมครับ

topseries

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 15:50:12 »

แบบที่ถือว่าไม่หล่นสำหรับผมคือ
1.อาบน้ำให้แต่ต้องไม่ใส่ผ้าเช็ดตัวนะ
2.ต้องมีนวดทั้งด้านหน้าและด้านหลัง(ใช้มือ)
3.ต้องใช้นมนวดทั้งด้านหน้าและด้านหลัง
4.เวลาจับกษัยต้องบิ้วให้ด้วย เช่น ดูดนม 
5.ไม่เร่งให้เสร็จ คือประมาณตั้งหน้าตั้งตาชักอย่างเดียว
6.ต้องได้จับนม และจิมิบ้าง
7.ถ้าเวลาเหลือ ก็มีนวดแขน นวดขาบ้าง

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012, 00:41:16 »

แบบที่ถือว่าไม่หล่นสำหรับผมคือ
1.อาบน้ำให้แต่ต้องไม่ใส่ผ้าเช็ดตัวนะ
2.ต้องมีนวดทั้งด้านหน้าและด้านหลัง(ใช้มือ)
3.ต้องใช้นมนวดทั้งด้านหน้าและด้านหลัง
4.เวลาจับกษัยต้องบิ้วให้ด้วย เช่น ดูดนม 
5.ไม่เร่งให้เสร็จ คือประมาณตั้งหน้าตั้งตาชักอย่างเดียว
7.ถ้าเวลาเหลือ ก็มีนวดแขน นวดขาบ้าง
roister นี่ถือว่าเป็นความเห็นของผู้ที่ไปเที่ยว นกป.แล้วไม่หล่น

เป็นมาตรฐานขั้นต่ำที่ เค้าได้กำหนดไว้ในใจเองแล้ว ว่าลักษณะนี้คือสิ่งที่ได้
รับมาจากการบริการของน้อง แล้วมีความรู้สึกว่าไม่หล่น eta03
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

กงล้อมาร

• @#@ HaLLeLuJaH @#@
  • V.I.P.
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012, 04:38:26 »

สิ่งที่ได้รับจริง > สิ่งที่คาดหวัง > มาตรฐานขั้นต้น นกป  :  ทอน , กรุ๊งกริ๊ง
สิ่งที่ได้รับจริง = สิ่งที่คาดหวัง = มาตรฐานขั้นต้น นกป  :  เสมอตัว
สิ่งที่ได้รับจริง < สิ่งที่คาดหวัง = มาตรฐานขั้นต้น นกป  :  หล่น

ความแน่นอนของชีวิต..คือความไม่แน่นอน หากแต่ว่าเรามีชีวิต จงอยู่อย่างมีคุณค่า ขอให้ได้ทำสิ่งที่อยากทำ....ให้ตนเอง  แบ่งปันความสุขให้ผู้อื่นขณะยังมีโอกาส

uouso

• แตกหนุ่ม
  • Country: th
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012, 11:14:26 »

pongz เห็นด้วยครับ ถ้าใครเคยไปลองที่ กทม นะครับ
อย่างแรกเลย เต็มเวลาครับ งานบิวดี ไปแล้วผ่อนคลายจริงๆ
ผมไม่ส่งการบ้าน นกป ที่เชียงใหม่เลย ก็เพราะเจอตาม จขกท ละครับ
ราคาผมก็ว่าไม่ถูกแล้วนะครับที่คิดกันทุกวันนี้

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012, 11:21:46 »

ส่วนตัวผม
1. น้องน่ารัก  นวดครบตามสเต็ปที่ทางร้านกำหนด แค่ได้นัวอย่างเต็มที่ น้องมี sm ที่ดีกับเรา : แบบนี้ทอน ครับ
2. น้องหน้าตาธรรมดา นวดครบตามสเต็ปที่ทางร้านกำหนด  ได้นัวอย่างเต็มที่มี sm ดีกับเรา : แบบนี้ทอนเหมือนกัน
3. น้องน่่ารัก นวดครบตามสเต็ป ได้นัว ได้คลุกวงในอย่างเต็มที่  sm เกินร้อย                 : ทอนสุดๆ ครับ
แต่ถ้าน้องไม่ค่อยใส่ใจเรา นัวได้ไม่เต็มที่ หวงตัวสุดๆ แต่นวดครบตามสเต็ปทางร้าน    อันนี้จืนครับ ถึงหล่นนิดๆ
ที่สำคัญคืออย่างได้ service mind ที่ดี และการนัวที่เต็มที่ (ปล. นัวที่ว่า..ไม่ใช่ว่าทำรุนแรงกับน้องนะ)
แต่ถ้าเจอน้องไม่ตั้งใจบริการ ทำหน้าบึ้ง เรียกออฟชั่น เร่งให้เสร็จ ฯ มาทำนองนี้ หล่นมาตั้งแต่ไก่โห่เลยครับ.. ljhgf
.
ส่วนเรื่องการเปรียบเทียบกับ นกป. ใน กทม. ผมว่าอย่าไปเทียบเลย เพราะเรื่อง ราคาและการให้ทิปน้องๆ ก็ต่างกันมากพอควร ค่าครองชีพอีก ดังนั้นระดับการให้บริการก็ต้องต่างกันอยู่แล้ว ผมว่าที่เชียงใหม่นี่ราคาค่าบริการกำลังดีเลยครับ ไม่สูงจนเกินไป การให้ทิปน้องๆ ก็อยู่ในเกณฑ์ที่ควบคุมเงินในกระเป๋าได้เป็นอย่างดี ผมว่าถ้าจะเปรียบเทีียบน่าจะเปรียบเทียบในเชียงใหม่ด้วยกันเองเหมาะสมที่สุดแล้วครับ.. ;khhg ;khhg