-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามความเห็นหน่อยครับ "เมื่อวันนั้นมาถึง"  (อ่าน 1640 ครั้ง)

maverick crow

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

เชื่อว่า แต่ละท่านก็ต้องมี ดาวในดวงใจในแต่ละที่กันทั้งนั้น
จึงอยากลองถามความเห็นดูว่า
ถ้าวันหนึ่ง ดาวในดวงใจของท่าน เลิกทำและ หายไปเลย แต่ละท่านจะรู้สึกยังไงและมีการรับมือกับสภาวะ เช่นนี้อย่างไรกันบ้างครับ
 eta08

DarkUTD

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
Re: ขอถามความเห็นหน่อยครับ "เมื่อวันนั้นมาถึง"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2012, 14:54:21 »

หาใหม่ !!!!  eta03

Coco_Seed

• **
Re: ขอถามความเห็นหน่อยครับ "เมื่อวันนั้นมาถึง"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2012, 14:59:36 »

ผมเชื่อว่าสิ่งแรกที่จะเกิดขึ้นคือ

การค้นหาดาวดวงใหม่ครับ lowwww

แค่มันอาจเกิดขึ้นพร้อมกับความเสียดาย

pong

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2012, 16:34:02 »

บนทางช้างเผือกย่อมมีดาวดวงใหม่เสมอ

TJ453

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2012, 17:39:15 »

เดี๋ยวดาวดวงใหม่ก้อมาเองคับ  kjhg

etatae333

• Administrator
  • เทพเจ้าราตรี
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +9/-0
    • cmxseed
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2012, 11:16:07 »

สงสัยต้องจัด The Star ver.อ่าง
นวดกระปู๋ นวดกระปู๋เชียงใหม่ นวดกระษัย ไซด์ไลน์ Sideline นวดน้ำมัน นวดอโรมา นวดแผนโบราณ อาบอบนวด ออน การบ้าน เรื่องเสียว ลายแทง หนังโป๊ AV เชียงใหม่

asroma

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 15:50:28 »

โลกหมุนไป ฉันใด เราก็หมุนตามโลก ฉันนั้น

yuiop

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 00:39:56 »

น่าเสียดาย

samapet

• Resource Pool
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 00:43:02 »

ทำอะไรไม่ได้ครับ ปล่อยตามกรรม

toc-680

• **
  • Country: th
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 08:28:39 »

ทำใจ และก็ หาใหม่อย่างเดียวครับท่าน  lowwww

กงล้อมาร

• @#@ HaLLeLuJaH @#@
  • V.I.P.
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 19:01:05 »

ในสาย นกป เอง มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นเสมอ เป็นสัจธรรม

มีทั้งที่ย้ายบ้าน (เก่าบ้านนี้ ไปใหม่บ้านโน้น) อันนี้ยังตามหากันเจอ

แต่ก็มีแบบเลิก ในขณะที่ยังเป็นดาวของบ้านอยู่ อันเนื่องมาจากปัจจัยหลายๆอย่าง ทั้งทราบและไม่ทราบสาเหตุ

เมื่อมีน้องอำลาวงการ ย่อมต้องมีน้องใหม่เกิดขึ้นเรื่อยๆครับ

ซึ่งบางที อาจต้องใช้ระยะเวลาในการบ่มเพาะฝีมือ ลูกเล่น..จนเก่ง แต่ก็ใช่ว่าจะหาเทียบกับคนเก่าๆไม่ได้

ฉะนั้นพวกเราในฐานะนักเที่ยว อย่าไปยึดติด "เรามาเที่ยวหาความสุข มิใช่การเป็นเจ้าของน้องเค้า"

ดังนั้นเดินหน้าหาดาวดวงใหม่ได้เสมอครับ .................

ปล.. โดยส่วนตัวผม ถ้าถามหาดาวในดวงใจ ให้นับจริงๆ คงเต็มจักรวาล อำลาไปแล้วก็เยอะ
น้องๆหลายคนที่เลิกไปได้ดีก็มีมาก น่ายินดีครับ แต่เรายังคงต้องเติมเต็มความสุขของเราต่อไป....
ความแน่นอนของชีวิต..คือความไม่แน่นอน หากแต่ว่าเรามีชีวิต จงอยู่อย่างมีคุณค่า ขอให้ได้ทำสิ่งที่อยากทำ....ให้ตนเอง  แบ่งปันความสุขให้ผู้อื่นขณะยังมีโอกาส

tavitchan

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 19:17:38 »

หาใหม่ครับ ดีใจด้วยถ้าไปได้ดี

sothorn

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 20:37:13 »

ถ้าไม่ใจแข็งดั่งภูผาก็คงเลี่ยงอารมณ์เสียดายไม่ได้หรอกครับ  dsgjsd
อาจมีทั้ง ไม่ทัน ดาวดวงนั้นๆ  หรือ ทัน แต่ต่อมาก็อำลาวงการไป
เหมือนเราอาจไม่ทันดู เปเล่ ครัฟฟ์  มาราโดน่า ในช่วงสุดยอดเล่น แต่ก็ยังอาจทันโรนัลโด้ ซีดาน คันโตน่า  ดาราเหล่านี้เลิกไปก็ยังมี ไอ้โด้  เมสซี่  และก็จะมียุคต่อไปครับ  อาจเสียดายดาราเก่าๆแต่เราหาความสุขจากปัจจุบันได้เสมอ  pongz

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 21:02:54 »

yellow001 ไม่เอาน่าอย่าคิดมาก    แค่ตักตวงความสุขกับเธอ

เป็นระยะเวลาสั้นๆ  แล้วเก็บไว้เป็นความทรงจำที่ดีไว้ดีกว่า  คิดเสียว่า

ครั้งหนึ่งเราได้รับความสุขมาจากเธอ แม้มันไม่ใช่ความสุขที่ใหญ่หลวง

แต่มันเป็นความสุขเล็กๆที่ประทับใจ ในการทำหน้าที่ในงานของเธอ

อย่ายึดติดคิดจะเป็นเจ้าเข้าเจ้าของเค้าเลย งานเหล่านี้น้องมาทำไม่นาน

แล้วก็ต้องจากไป ด้วยเหตุผลที่เธอคิดว่าเหมาะสมแล้ว ซักวันเราอาจจะ

เจอเธอในสถานะที่ดีกว่า  ที่เราเจอเธอในวันที่เธอให้ความสุขกับเรา
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

sothorn

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 21:50:54 »

yellow001 ไม่เอาน่าอย่าคิดมาก    แค่ตักตวงความสุขกับเธอ

เป็นระยะเวลาสั้นๆ  แล้วเก็บไว้เป็นความทรงจำที่ดีไว้ดีกว่า  คิดเสียว่า

ครั้งหนึ่งเราได้รับความสุขมาจากเธอ แม้มันไม่ใช่ความสุขที่ใหญ่หลวง

แต่มันเป็นความสุขเล็กๆที่ประทับใจ ในการทำหน้าที่ในงานของเธอ

อย่ายึดติดคิดจะเป็นเจ้าเข้าเจ้าของเค้าเลย งานเหล่านี้น้องมาทำไม่นาน

แล้วก็ต้องจากไป ด้วยเหตุผลที่เธอคิดว่าเหมาะสมแล้ว ซักวันเราอาจจะ

เจอเธอในสถานะที่ดีกว่า  ที่เราเจอเธอในวันที่เธอให้ความสุขกับเรา

lowwww  ใช่เลยครับ
อาจไปเจอเป็นเจ้าของกิจการที่ไหนซักที่
เป็นคุณครูใจดีสอนลูกหลานเรา
หรือเป็น พยาบาล มาฉีดยาให้เรา ยามเราเจ็บป่วยก็ได้  kjhg