-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวเชียงใหม่ดอยอินทนนท์ 26 เดือน พย.นี้ รบกวนจัดทริปให้หน่อยครับ ขอบพระคุณครั  (อ่าน 853 ครั้ง)

mangkhud

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

เที่ยวเชียงใหม่ดอยอินทนนท์ 26 เดือน พย.นี้ รบกวนจัดทริปให้หน่อยครับ ขอบพระคุณครับ    

สวัสดีครับ
สอบถามเที่ยวดอย ที่เชียงใหม่ครับ ผมก็ไม่เคยเที่ยวธรรมชาติที่เชียงใหม่เลย
เพื่อนจากใต้ จะมาเที่ยว พย.นี้เค้าอยาก เที่ยวดอย ผมก็รู้แต่ที่เที่ยว กิน แต่ก็นานแล้วหลายปีเต็มที  เลยมาขอความกรุณาช่วยจัดทริป ด้วยนะครับ

นั่งเครื่องจากใต้ มาวันจันทร์ที่ 26 พย. นี้ กลับ 28 พย.

มีเวลา 3 วัน
ขอแบบเต็มอิ่ม ไม่เหนื่อยนะครับ
1.เที่ยวดอย
2. เที่ยวในเมือง
3. ที่กิน ในแต่ละวัน
4. ลอยกระทง (เค้าบอก ไม่รู้ตรงวันลอยกระทงรึเปล่า)

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ

ปล. ผมพยายามหาเองมาบ้างแล้ว ทั้งที่พักที่เที่ยว แต่อยากมาขอความกรุณา ท่านที่ อยู่เชียงใหม่แนะนำให้ จะได้มีแนวทางที่ดีที่สุดครับ

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

เที่ยวเชียงใหม่ดอยอินทนนท์ 26 เดือน พย.นี้ รบกวนจัดทริปให้หน่อยครับ ขอบพระคุณครับ    

สวัสดีครับ
สอบถามเที่ยวดอย ที่เชียงใหม่ครับ ผมก็ไม่เคยเที่ยวธรรมชาติที่เชียงใหม่เลย
เพื่อนจากใต้ จะมาเที่ยว พย.นี้เค้าอยาก เที่ยวดอย ผมก็รู้แต่ที่เที่ยว กิน แต่ก็นานแล้วหลายปีเต็มที  เลยมาขอความกรุณาช่วยจัดทริป ด้วยนะครับ

นั่งเครื่องจากใต้ มาวันจันทร์ที่ 26 พย. นี้ กลับ 28 พย.

มีเวลา 3 วัน
ขอแบบเต็มอิ่ม ไม่เหนื่อยนะครับ
1.เที่ยวดอย
2. เที่ยวในเมือง
3. ที่กิน ในแต่ละวัน
4. ลอยกระทง (เค้าบอก ไม่รู้ตรงวันลอยกระทงรึเปล่า)

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ

ปล. ผมพยายามหาเองมาบ้างแล้ว ทั้งที่พักที่เที่ยว แต่อยากมาขอความกรุณา ท่านที่ อยู่เชียงใหม่แนะนำให้ จะได้มีแนวทางที่ดีที่สุดครับ

วันแรก ขาไปดอยอินท์อยากให้แวะร้านพิซซ่าต้นไม้ ของคุณเอ้ รงค์ สุภารัตน์ อดีตนักร้องอินดี้ที่ผันตัวมาทำร้านพิซซ่าอยู่แถวจอมทอง เอาชื่อร้านไปใส่กูเกิ้ลหาแผนที่เลยครับ
บ่าย นอนดอยอินท์ เตรียมถ่านปิ้งย่าง วัตถุดิบ ของกิน เครื่องดื่มไปจากข้างล่างด้วย

ที่เที่ยวบนดอยก็เยอะครับ สามารถไปวางแผนกันบนนั้นได้

วันที่สองช่วงเช้า ถ้าเน้นในเมืองก็วัดดังๆ เช่น พระแก้ว เจดีย์หลวง มื้อเที่ยง ร้านข้าวมันไก่ข้างๆอนุสาวรีย์สามกษัตริย์ทางด้านขวา(จำชื่อไม่ได้)
บ่ายนี่น่าขึ้นดอยสุเทพมากๆ เลยไปถึงพระตำหนักภูพิงค์ ของกินทางออกพระตำหนักบนนั้นอร่อย เช่นวาฟเฟิล กาแฟ
ตกเย็น เพื่อนจากตจว.น่าจะมานั่งร้านบรรยากาศดีๆ แถวนิมมาน หรือริเวอร์ไซด์ริมปิงไปเลยครับ เวลานั่งดื่มต่อจะได้ไม่ต้องย้ายร้าน

วันที่สาม คิดว่าน่าจะพาไปร้านที่ดังๆในเชียงใหม่ เช่นร้านกาแฟของโน้ต อุดม(ลืมชื่อ) อะไรประมานนี้ครับ

mangkhud

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ขอบพระคุณมากเลยครับ...
ตอนนี้ ก็เกร็งๆ ไม่รู้จะไปที่ไหนบ้างดี เดี่ยวต้องจัดให้ดีๆ