-->

ผู้เขียน หัวข้อ: จะปล่อยหรือจะเก็บ  (อ่าน 3648 ครั้ง)

jojogm

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
จะปล่อยหรือจะเก็บ
« เมื่อ: 24 มกราคม 2013, 23:34:43 »

เด็กในสังกัดของผม อายุ19 ผมแอบรู้ว่าเธอไปมีแฟนรุ่นเดียวกัน แต่เธอก็ ไม่บอกผมน่ะผมก้แกล้งทำเป็นไม่รุ้ไม่เห็น ปกติเวลา ผบ. ผมไปธุระที่อื่น ผมก็จะไปหาเธอบ้าง เธอก็เข้าใจ ผมไม่เคยให้เงินหรือพาเธอไปเทียวไหนเพราะกลัวเพื่อน ผบ.ผมเห็น เธอก็เข้าใจ พักนี้ผมรู้ศึกไม่ดียังไงไม่รู้  ผมควรจะเก็บเธอไวหรือบอกให้เธอเลิกกับผมดี 
 eta07

Gravityltd

• INTERNATIONAL LOVE
  • V.I.P.
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: จะปล่อยหรือจะเก็บ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 00:59:03 »

อาการเดียวกัน  eta07
แต่ของผมไม่ได้มีแฟนใหม่ครับแต่แต่งงานเลย แต่ผมยอมปล่อยครับ ใจเค้าใจเรา เค้าก็รู้ว่าเรามี ผบ อยู่แล้วและมาหาได้ไม่บ่อยมาก ถึงมาหาก็ไม่ค่อยได้พาไปไหนอีกเชียงใหม่เมืองเล็กกลัวเจอคนรู้จัก ผู้หญิงทุกคนก็อยากมีคนอยู่ข้างๆ มีคนดูแลครับ ให้เค้าไปเริ่มชีวิตใหม่  แต่ที่ผมหนักใจก็คือเธอยังโทรมาเวลาที่สามีไม่อยู่ บอกว่าคิดถึง เมื่อไหร่เข้าเชียงใหม่ให้โทรหาด้วย อยากเจอจะแอบไปหา ยังให้เป็นที่ 1 ในดวงใจเสมอ   eta07
ทุกวันนี้ก็เลยปล่อยมันค้างคาอย่างนี้เลยตามเลยละกัน  eta08
รักเที่ยวกลางคืน ต้องเหี้ยม และ ไร้ใจ

jaxkrub

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 19:00:19 »

ส่วนตัวผมจะบอกน้องไปครับว่าถ้ามีแฟนก็ให้บอกครับ แล้วผมก็จะหลีกให้ แต่ถ้าคบแล้วไม่เวิร์ค จะกลับมาหาผมก็ได้

แต่ถ้าน้องมีแฟนแล้วยังตัดสินใจอยู่กะเราต่อเอง ผมก็คบต่อคับ

tunderfox

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 23:09:56 »

เป็นปมจะทำเฉยๆครับ เพราะเราก็มี น้องเค้าจะมีบ้างก็ไม่แปลกครับ น้องเค้าอุตสาห์ยอมเราๆก็ควรเปิดโอกาศให้น้องเค้าหาคนที่ดูแลเค้าได้ยามเราอยู่กับ ผบครับ ถ้าน้องเค้ารู้สึกไม่ดีเค้าจะบอกเราเอง ตอนนั้นค่อยเป็นพระเอก แล้วบอกเค้าว่า ไม่เป็นไรๆ เรายอมพี่มาเยอะ พี่จะยอมเราบ้างให้เราสบายใจ หล่อทันใดครับ

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มกราคม 2013, 23:33:37 »

kjhg ถ้าเป็นผมจะเฉยไว้เสีย ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้  คนมี ผบ.อย่างเราๆนี่มันลำบาก

ถ้าเด็กมีใจด้วย เค้าก็มีความคิดเป็นแบบเด็กวัยรุ่น อยากให้พาไปเดินห้าง ดูหนัง

ทานข้าว พาไปฟังเพลง แต่ในความเป็นจริงเราไม่สามารถให้ ในสิ่งที่เค้าต้องการ

แบบที่ว่ามา เค้าก็ต้องหาทางออกโดยคบกับคนอื่นไปด้วย แต่ยังไม่ตัดขาดจากเรา

ด้วยผลประโยชน์บางอย่าง หากเรามีใจกับเขาเราจะสลัดน้องเค้าทิ้งได้ยาก ที่ผ่านมา

ผมก็เจอลักษณะอย่างนี้  ถือเสียว่าถ้าอยู่กับเราก็ให้ได้รับความสุขกับเธออย่างเต็มที

ส่วนเธอจะไปให้ความสุขกับใคร เราไม่อยากรับรู้ด้วยวิธีใดๆ ซึ่งทำให้เราสบายใจ

หากเรารู้เข้าไปนี่ ใจมันไม่เป็นสุขบางครั้งเกิดอาการหึงหวง บางครั้งโกรธ อยากจะ

จัดการคนที่เธอคบให้รู้แล้วรู้รอดไป  เรื่องแบบนี้บางครั้งต้องทำใจให้ปล่อยวางบ้าง

มันเป็นจิตใจของน้องเขา ที่เราให้สิ่งที่เขาต้องการไม่ได้แม้เป็นเพียงเรื่องเล็กน้อยก็ตาม

ตอนนี้ก็คือเฉยไว้ คบไว้ไม่ถามไม่คุยละลาบละล้วงเรื่องที่เธอคบชายอื่น เดี๋ยว

มันจะเกิดโทสะขึ้นด้วยกันทั้งคู่  เหมือนกับผมทั้งที่รู้ว่าเธอมีชายอื่น แต่เราจะพูดถึง

เรื่องอื่นๆ ก็เลยคบกันได้ เพียงห้ามใจของตนเองมิให้เอนเอียงไปหลงรักเธอก็พอ

red001 mbvc
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

bigja

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มกราคม 2013, 18:46:22 »

ปล่อยครับ เก็บไว้ก็คารา คาซังครับ
วุ่นวายใจเปล่าๆครับ

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 มกราคม 2013, 01:53:46 »

ผมว่าคำตอบในใจท่านมีอยู่แล้วล่ะ อาจจะมาถามหยั่งเชิง

ยังไงก็ขอให้ทางที่ท่านเลือกเป็นทางที่ดีสำหรับสองฝ่ายก็แล้วกันครับ เอาใจช่วย  pongz

Yessss

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 มกราคม 2013, 13:39:08 »

ผมว่ามันน่าจะมีทางให้ทั้งสองคนต่างคนต่างก็มีคนเคียงข้าง ปล่อยหรือไม่ หรือจะคบต่อมันไม่น่ามีผลอะไรกะท่าน อย่างไรท่านก็ไม่ได้จ่ายเงินเลี้ยงดูอยู่แล้วนี่ครับคิดมากทำไม

HaMe

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 มกราคม 2013, 16:58:06 »

นิ่งเข้าไว้ มีใจ มีทุกข์ เดี๋ยวจะมีเรื่องยุ่งๆตามมา ouiy
โลกแห่งการเรียนรู้

lukluk

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 มกราคม 2013, 19:12:41 »

uilo ชอบกระทู้นี้มากที่สุดแล้วครับ ช่วงนี้แม่งโดนแบบนี้เลย ทำใจลำบากมากๆ  uilo uilo uilo

zmasawa

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 มกราคม 2013, 19:48:35 »

เก็บไว้ท่านยังมีความสุขอยู่รึเปล่า ถ้ามีก็เก็บ ไม่มีก็ปล่อย ljhgf

Juzzmanjubu

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 13:20:00 »

ถามใจท่านเองก่อนดีกว่ามั้งว่าต้องการอย่างไร
ตัวท่านนั้นแหล่ะที่สามารถตอบคำถามของท่านได้ดีที่สุด
ไม่มีใครรู้ใจท่านไปมากกว่าท่านอีกแล้ว .,mn

jojogm

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 16:03:32 »

eta08 ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ คำตอบในใจผมไม่มีจริงๆ ผมจะทำเฉยๆไวก่อน รอดูสถานการณ์ในอนาคตหน่อย  eta07

G-Dragon

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 16:48:45 »

แบบนี้ต้องถามใจน้องเคาดูว่าจะอยู่ จะไป แต่สุดท้าย ก็ต้องคบกันเพื่อจากครับ เพราะมันมีปัจจัยอื่นๆมากมาย ทั้งท่านเองก็มีตัวจริงอยู่แล้ว
จะยื่อไว้ได้นานแค่ใหนก็เท่านั้น จริงใหมครับ

test

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 19:42:00 »

ปล่อยไปเถอะครับ สงสารเขา

Histeria_Boy

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 มกราคม 2013, 00:42:32 »

เป็นเหมือนกัน ของผมหนักกว่า ไม่เจอนานตอนนี้โผล่มามีลูกซะแล้ว แต่ยังโทรมาหาอยู่เลย

โทรมาแต่ละทีคุยเรื่องความหลังให้คันแผลเก่าจริงๆ  wq

ซ้ำนี่จะบาปหนัักไหมนี่

www.gon

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 มกราคม 2013, 09:50:03 »

piuyty wq
เป็นเหมือนกัน ของผมหนักกว่า ไม่เจอนานตอนนี้โผล่มามีลูกซะแล้ว แต่ยังโทรมาหาอยู่เลย

โทรมาแต่ละทีคุยเรื่องความหลังให้คันแผลเก่าจริงๆ  red001

I3adI3oy

• คณะสำรวจ
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 มกราคม 2013, 10:01:53 »

ถ้าเป็นผม ผมจะทำเฉยๆไว้ เราเองก็มี ผบ อยู่แล้ว ไม่ต้องไปคิดไรมาก เหงาเมื่อไหร่ก็นัดเจอ ส่วนน้องเขาจะมีใครก็ปล่อยเขามีไปตามสบาย ต่างคนต่างมี เวลาว่างตรงกันก็นัดเจอกัน สบายใจดี
" ทำวันนี้ให้ดีที่สุด  แล้วอนาคตมันจะดูแลตัวของมันเอง "

test

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 มกราคม 2013, 10:15:44 »

piuyty wq

โทรมาแต่ละทีคุยเรื่องความหลังให้คันแผลเก่าจริงๆ  red001

คันแผลเก่า มัน เจ็บ กว่า แผลสด ใช่มั้ยครับ

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 มกราคม 2013, 10:56:58 »

โอ้วว มีเด็กในสังกัดด้วย....เมื่อไหร่จะมีกะเขาบ้างน๊าา... ouiy

Coco_Seed

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 มกราคม 2013, 15:02:45 »

ตกลงกันไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องค้างคากัน
มันหนักใจที่ต้องเก็บความลับกันไว้
แค่มีน้องเขาเป็นความลัะบเราก็ลำบากแล้ว ยังจะต้องมาความลับกับน้องอีก
เป็นผม เหนื่อยตายเลย  ouiy

oople

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 มกราคม 2013, 16:14:29 »

รับได้ไหม มีตรงกลางระหว่างกันและกันรึเปล่า ทำใจได้ไหมที่ต้องใช้เด็กร่วมกันใคร ... คำถามพวกนี้ตอบยากนะครับ

สุดท้าย อยู่ที่ท่านตัดสินใน ลองชั่งดู เรื่องนี้ต้องเด็ดขาด ถ้าไม่จบ ..... เอากันยาววววว เป็น ซีรีย์แน่ๆ  ljhgf

freefish

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 มีนาคม 2013, 14:08:07 »

ผมให้เด็กเป็นคนเลือกครับ

Creamcnx

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 20:09:59 »

roister
ไม่ส่งเสียไม่พาเที่ยว
ใจร้ายจุง

tropper

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 22:39:22 »

อยากมีมั่งจัง

saypastian

• ขายกาแฟสำหรับผู้ชาย
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 06:17:56 »

เก็บไว้เหมือนเดิม เพิ่มเติมใส่ถุงยางด้วยนะ  .,mn
ขายกาแฟสำหรับผู้ชาย
MAGIC M Coffee, กาแฟสำหรับผู้ชาย, ชลอการหลั่งไว, อยู่นาน, อยู่ทน, ชายชาตรีนกเขาไม่ขัน
ขนาดบรรจุ : 4 ซอง/กล่อง = 700 บาท
* * แบ่งขายด้วยครับ 1 ซอง = 175 บาท * *

jojogm

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 18:20:21 »

ouiy เธอ ออก จากชีวิตผมไปแล้ว ครับ มือคืน(หลายวันก่อน)เธอโทรหาผม แล้วเราก็มีอะไรกันทั้งคืน พอตื่นเช้ามา ที่โรงแรมเธอร้องไห้ แล้วบอกผมว่าเราเลิกกัน น่ะ ผมนิ้งไปนิดหนึ่งแล้วถามเธอว่าทำไม เธอเงียบคือคำตอบของเธอ แล้วผมก็บอกว่า ไม่เป็นไรก็ขอให้น้องโชคดีแล้วกัน ลงมา เช็คเอ้า แล้วก็ทางไครทางมัน  lkkjjh

somkun

• แตกหนุ่ม
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01 เมษายน 2013, 10:19:47 »

สำหรับผมเอาเธอว่าครับว่าไงว่ากัน

eastdevils

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 04 เมษายน 2013, 04:56:43 »

คงต้องทำใจเล็กๆครับ  ลองถ้าเขายังไม่จริงใจกับเรา เราจะไปคิดมากทำไมหนอ